[Cảm xúc]Nhật ký hưởng ứng trái tim bên phải.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
2/11/09
931
9,447
93
ĐH Bách Khoa Tp HCM
Mình cảm thấy rất vui khi sự kiện này được hướng ứng rất nhiều. Mình cũng hưởng ứng nó. Lúc sáng tìm hoài không thấy bài viết nào để comment cả, nhờ vậy mà mình đã có một ý tưởng cho diễn đàn (Bí mật nhé...). Còn tối nay, mình đã làm được nhiều hơn một comment.
Thế là mình đã hoàn thành một lời hứa.

Để comment đàng hoàng bài viết, không dễ chút nào. Lúc nãy để comment bài "Diễn đàn và thành viên, đôi điều suy ngẫm". mình đã phải đọc đi đọc lại bài của benny, trangdang và napoleon. Nhưng mà comment của mình, mình tự cảm thấy vẫn chưa thể hiện hết ý mình muốn nói. Mình cần phải luyện tập nhiều hơn để có thể truyền đạt ý nghĩ bằng văn viết, điều nàycần thiết cho cuộc sống của mình rất nhiều.

Còn [you] đã hưởng ứng chiến dịch trái tim bên phải chưa?
Nếu chưa hãy hưởng ứng, để cho mình thêm trải nghiệm nhé.
Nếu rồi, thì hãy chia sẻ cảm xúc của mình khi thực hiện cam kết của mình nhé.

Chờ cảm xúc của [you]!

Thích: 19 people

trangdang

[♣]Thành Viên
29/11/09
567
5,456
93
28
FTU
sáng mở mắt ra tự nhắc mình "hôm nay còn nợ một comment nhé", rồi mình tìm vào khu vườn kỹ năng, đọc bài và thầm cảm ơn ghê gớm những con người thầm lặng: huongtra, nhoccan, bachduong, bachtuocdo, ...những con người đổ rất nhiều công sức vì khu vườn này...

nhiều người hỏi mình "chiến dịch trái tim bên phải là sao em/chị?", mình hơi khựng lại, chẳng hiểu sao, lúc đó chỉ gõ một cách vô thường như thế, bản thân củng tự hỏi "ý mình là sao nhỉ?", xóa, rồi lại viết lại, tâm thức đẩy lên mạnh mẽ một điều gì đó mơ hồ, thôi thúc và mặc định...

Mừng không kể siết khi thấy topic được hưởng ứng, khùng...ngồi đếm lại mỗi ngày qua, mình comment được bao nhiêu bài, niềm vui khi mình comment bằng tất cả những trải nghiệm, rồi lại nhớ đến câu châm ngôn mình yêu thích "If you have one apple, ...", mình post như một câu hỏi lơ lửng, chẳng biết có ai hiểu được ý mình không...

Đã cam kết rồi Trang nhé, cứ bắt đầu từ những việc nhỏ thôi, chắc chắn mình làm được mà!

Thích: 18 people

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
9/9/10
93
966
83
Ừ, cũng đã hứa rồi đấy...
"Mỗi ngày sẽ dành ra 5 phút để đọc một bài viết, và 3 phút để trả lời cảm nhận của chính bản thân mình…"
Nhưng mấy ngày nay… hình như mình thất hứa rồi thì phải…!?
Vẫn “ghé qua nhà” mỗi lúc online, vẫn đọc thường xuyên những bài viết mới…
Đọc – cảm – ngẫm – nghĩ…
Nhưng không hiểu sao lại chẳng thể viết được điều gì…
Bài vở, công việc và một mớ bòng bong những chuyện không đâu ra đâu cứ xoay vòng vòng…
:metmoi::metmoi::metmoi:
Tự nhiên thấy cảm xúc chai sạn, không viết nổi một cái cm cho ra hồn… :phatsau::phatsau::phatsau:

Thích: 10 people

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
2/11/09
931
9,447
93
ĐH Bách Khoa Tp HCM
Mình vẫn chưa làm được. Mình đã đăng ký, nhưng vẫn không comment đều đặn. Có những hôm vì net yếu, có những hôm vì mệt. Tuy nhiên tất cả chỉ là ngụy biện, mình đã không hoàn thành lời hữa với chính mình!

Thích: 8 people

trangdang

[♣]Thành Viên
29/11/09
567
5,456
93
28
FTU
Gần đây mình ít ở nhà, nhưng vẫn cố gắng dủ chỉ là một comment, một thôi. Mình sẽ kiên trì nhắc nhở điều đó. Chỉ một thôi mà...

Thích: 8 people

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
27/10/09
133
913
93
28
Cao Đẳng Tài Chính Hải Quan
Cũng may là mình chưa thất hứa, nhưng hãy chấp nhận lời xin lỗi thật lòng nếu một ngày mình không giữ được lời hứa, nhưng chắc chắn sẽ cố gắng để lúc thất hứa là " a day in the Future" ^^
Cố gắng , cố gắng và cố gắng mà thôi

Thích: 5 people

Bình luận bằng Facebook