Chúc mừng sinh nhật chị Cẩm Tú Cầu

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Thân gửi chị gái,
Hôm nay (20/1), cách đây 25 năm, chị ra đời, cảm ơn bố mẹ chị đã sinh ra chị, cảm ơn chúa đã tạo ra chị, cảm ơn cuộc sống đã nuôi dưỡng một người giàu lòng nhân hậu và tốt bụng như chị.
Chị có biết, có chị, cuộc sống tốt đẹp hơn. Chị có biết, có chị, nhiều người tìm được niềm tin trong cuộc sống. Chị có biết, có chị, bao nhiêu nụ cười được mang đến cho những người bất hạnh. Chị có biết, có chị, CLB luôn luôn đoàn kết gắn bó hơn. Và với em, chị có biết, có chị, với tình yêu vô bờ của chị, em tin rằng mình có một cái bờ ở phía sau lưng để quay về nghỉ chân mỗi khi mệt mỏi…
Chị còn nhớ những kĩ niệm của của chị với em? Em nhớ lần chúng ta lên Đà Lạt, và chân em bị trật, cả đêm chị ngồi bóp chân cho em, cả đêm chị để em gác chân lên người để em khỏi bị đau, chị còn nhớ lần đi Vũng Tàu em lên cơn sốt, chị đã chăm sóc em,…với em chị không những là một cô y tá giỏi mà còn là một người rất đỗi dịu dàng, có thể làm tan chảy bất cứ thứ gì.
Chị còn nhớ sóng gió hai chị em ta đã phải trải qua để giữ được tình cảm thân tình cho đến hôm nay?
Với em, chị rất lớn lao, chị rất tuyệt vời và chị trọn vẹn với tất cả. Nếu nơi nào đó có chị, nơi đó sẽ trở nên ấm áp vô cùng.
Đôi khi, đôi khi chị à, giá như chị biết được chị có giá trị như thế nào với người khác, hẳn chị sẽ mỉm cười rất hạnh phúc. Em hay nói mỗi người đều có giá trị riêng. Với em, hay với nhiều bệnh nhân của chị, chị là thiên thần dù chị không có đôi cánh. Có thể chị thua người khác ở điểm này hay điểm kia, nhưng chị, chị đã tạo dấu ấn riêng về mình trong lòng tất cả mọi người, chị tuy không là số một, nhưng chị là duy nhất trong cuộc đời này.
Tuổi mới đến rồi, chị hãy kiến tạo cho mình một cuộc sống hoàn toàn mới chị nhé. Chị hãy làm bất cứ điều gì chị thích, hãy đi đến những nơi chị muốn, hãy điệu đà lên một tí, hãy chăm sóc bản thân mình nhiều hơn, hãy quan tâm đến cảm xúc của mình thay vì quan tâm quá nhiều người khác nghĩ gì chị nhé. Rất rất nhiều người xung quanh chị, quan tâm chị, nên chị hãy vững tin vào ngày mai chị nhé!
Tuổi mới, hạnh phúc và thành công.
Em gái!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Chúc mừng sinh nhật chị Cẩm Tú Cầu.
Đọc xong bài viết của chị HaiNguyen thì bao nhiêu kỷ niệm giữa e và chị lại hiện lên. Chị đúng là một người chị tốt, người chị mẫu mực,...Chị rất quan tâm tới mọi người, nhất là những người em của chị.
Nhớ hồi đi Đà Lạt, lúc dựng trại, tay e bị chảy máu, Lúc đó e đau nhưng e cố tình làm lơ đi để mọi người không lo chị ah. Chắc chị biết e đau nên chị đi rửa chỗ đó cho e. Chị rất chu đáo. Đi du lịch mà chị chuẩn bị đủ thứ thuốc mang theo. Vết thuơng ngày đó đã để lại một dấu ấn kỷ niệm cho e. Nhìn lại vết thẹo đó là e nhớ tới kỷ niệm hồi đó. Lúc đi xe thì e và chị ngồi cùng nhau, E là thành viên nhỏ nhất trong 6 người đi nên chắc đựoc anh chị quan tâm nhiều hơn....
Rồi đến đợt e đi Mùa hè xanh, chị bận lắm nhưng vẫn cố gắng chạy qua đưa thuốc cho e và căn dặn e rất nhiều. Từng loại thuốc chị ghi rõ cách dùng và dùng trong trường hợp nào. E rất cảm động và chỉ muốn ôm chị trong lúc đó nhưng... Chị lo e đi MHX sẽ chưa quen với việc ăn uống ở đó nên mua cho e lọ thuốc tiêu hóa nữa. Những thuốc cần dùng, bông băng trị vết thuơng,,...E vẫn còn giữ những thứ đó chị ah.E có thuốc của e nhưng e rất cảm ơn chị
Rồi mỗi khi bị đau e đều gọi và hỏi chị. Bây giờ trong người e vẫn còn bị đau. Vấn đề của e chị vẫn chưa xác định được và chị đã rất lo lắng cho e. Chị còn dặn P và nhắc nhở e nữa....Bệnh của e thì e biết chị ah. Đúng là càng ngày càng nặng nhưng e vẫn đang còn chịu được. E đã hứa với P rồi. Tết về nhà e sẽ khám nhưng chắc e không đi được rồi. Ngày 26 tết e mới về đến nhà. Lúc đó thì mấy chú bác sỹ gần nhà cũng bận rộn lo cho việc đón tết. Ra tết thì e sẽ phải vào sớm. Chị yên tâm đi. E đã đoán đựoc bệnh của e và ba đã gửi thuốc ra cho e....

Hihi. Sinh nhật chị mà e toàn nói chuyện đau ốm với chị không ah. Nhưng những lúc đó e cảm nhận đựoc tình cảm của chị dành cho e là nhiều nhất. Kỷ niệm của chị và em còn nhiều hơn những chuyện này. Đúng không chị?

Sang tuổi mới e chúc chị luôn mạnh khỏe (Sức khỏe là điều cần thiết nhất để đạt được những điều khác nên e chúc chị điều này đầu tiên). Điều thứ 2 là e chúc chị Thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống.... Chúc chị luôn xinh đẹp, dễ thuơng,....(còn rất nhiều lời chúc chị ah). Điều e muốn chúc nữa là chị có đựoc điều chị đã nói trong buổi họp Ban quản trị và Ban điều hành. Chắc chị còn nhớ điều chị nói đúng không? Em còn nhớ rõ điều đó chị ah.Hihi.

HAPPY BIRTHDAY!!!!

jodiepham2204

Super Moderator
Em cũng chúc chị sinh nhật vui vẻ!
Tuổi mới nhiều may mắn, nhiều niềm vui.
Chúc chị mãi thành công, ngày càng hạnh phúc và luôn luôn xinh đẹp nhé!
Yêu chị rất rất nhiều!

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Em cám ơn chị đã giúp đõ em , giờ mọi chuyện vẫn chưa xong, em mong tối nay là bữa cuối . em chúc chị sinh nhật vui vẻ , EM Yêu Chị

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
chị Thủy ơi, chị Thủy à. Hôm nay là sinh nhật chị nè, ai cũng chúc mừng tưng bừng, còn kể chuyện về chị nữa. Hôm nay e mới biết thêm nhiều điều về chị nữa á. Thời gian e cũng là một trong những người may mắn, được sự quan tâm của chị rất nhìu nè. Quan tâm như thế nào thì chỉ 2 chị em mình biết thôi nhỉ? e ích kỉ lắm, chẳng kể cho mọi người nghe đâu :bitmiengcuoi:
Chị làm tóc mới công nhận xinh ghê á, hôm bữa gặp e tưởng là con nhỏ nào, ngỡ người mất một lúc :dangyeu:. Bắt chước chị em cũng làm tóc á chị, hôm nào chị em mình gặp nhau tám chị hà.
í quên nữa, e mới phát hiện ra là hôm bữa đi siêu thị 2 chị em mình mua hớ. mắc chết đi được, hôm nào đi mua cái gì thì chị phải nói trước nè, e còn biết đường định hình nên đi tới đâu nà.
bi giờ là phần quan trọng nhất. Chúc chị Thủy sang tuổi mới:
1. Luôn cười thật tươi khi gặp khó khăn và vượt qua nó.
2. giành thời gian quan tâm mình nhiều hơn nữa.
3. Năm nay sẽ là năm bội thu về mặt tình cảm ( người ta sẽ phát hiện ra chị sớm thôi).
Chỉ có 3 điều vậy thôi chị, luôn mong muốn những điều tốt đẹp nhất đến với chị vì chị xứng đáng được nhận những điều đó. Chị à, e thích hoa Cẩm Tú Cầu ^^.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Mặc dù em chưa được nói chuyện với chị lần nào, nhưng e vẫn biết e và diễn đàn rất cần chị, vì chị là 1 người rất nhệt tình và luôn quan tâm đến mọi người. Nhân dịp kỷ niệm (bao nhiêu năm em không biết nữa hì hì) ngày hoàn thành dự án 9 tháng 10 ngày của ba mẹ chị Cẩm Tú Cầu, em thay mặt cho mọi người gửi lời cảm ơn chân thành đến chị, chúc chị 1 sinh nhật thật vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc.

ting

[♣]Thành Viên CLB
Chúc mừng sinh nhật Thủy!

Cảm ơn vì đã được gặp và trò chuyện với Thủy ở Câu lạc bộ. Cảm ơn về những điều tốt đẹp mà Thủy đã mang đến cho mình và mọi người.

Chúc Thủy thành công và hạnh phúc! Hãy thực hiện thành công những ước mơ của mình Thủy nhé! ^^

blacksun

Administrator
:data::data: Chị Thủy ơi, em chúc chị chị sinh nhật vui vẻ,năm mới bắt đầu chúc cho chị luôn vui vẻ và thành công nha chị.:dangyeu:

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Chị Thuỷ à , chị Thuỷ ơi ... cho dù em chưa lần nào gặp hoặc thậm chí nói chuyện với chị , nhưng khi đọc qua những bài viết của các bạn , em thấy họ rất yêu mến chị . Chắc bữa nào có dịp phải gặp chị 1 lần cho biết quá !
Nhân sinh nhật chị , em chúc chị sang năm mới , 1 tuổi mới với những điều tốt lành , may mắn , hạnh phúc và thành công mới !

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
lâu quá rồi em chưa được gặp chị á, nhớ chị lắm chị biết không??!!! em chúc chị lúc nào cũng vui vẻ, yêu đời, tìm thấy nhiều niềm vui trong cuộc sống và trong công việc!
Bọn em yêu chị nhiều lắm!!!

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Tuy mới tham gia diễn đàn một thời gian ngắn. Nhưng ở đây mình đã gặp được những người bạn tốt, có thể trao đổi, học hỏi ở các bạn nhiều. Và mình cũng chưa có dịp tiếp chuyện với bạn. Song qua những bài viết của Cẩm Tú Cầu, có những bài viết rất lặng đọng, làm cho mình nhận ra rất nhiều điều còn phải cố gắng. Hôm nay là ngày sinh nhật của bạn. Mình chúc bạn sẽ gặt hái nhiều thành công, sức khỏe,hạnh phúc nhé.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Ngày tôi sinh .....

20/01/1984
Còn có mười hai ngày nữa là tết, mấy hôm nay mẹ sợ không dám nhận hàng về làm tết vì sợ con ra bất tử thì lại lỡ hẹn với người ta, dân quê ngèo tết mới sắm được bộ áo mới, lại lỡ hẹn biết gì cho người ta diện tết. Hôm nay nữa là đủ chín tháng mấy ngày mà con vẫn chưa chịu oe oe lên cho mẹ mừng, bụng thì nặng công việc thì nhiều tết năm nay con có kịp chào đời. Anh chị con đứa tám tuổi , đứa bốn tuổi cùi cũi chơi một mình con ra đời nữa chẳng biết ra sao ?
Nửa đêm con ra đời nghe thấy tiếng đầu tiên là tiên thấy tiếng gió thổi heo hút ngoài vườn, len qua từng kẽ nhà đơn sơ…

Một đứa con gái.
Người ta bảo con sinh ra ngày áp tết, tuổi con vừa ra đời đã được hưởng thụ, may mắn, tròn tuổi lớn lên giầu có sung túc nhưng truân chuyên, đa đoan nhiều lắm ..
Mẹ đã chắp tay lại nguyện cầu cho con mình được tròn những nụ cười thế nhưng con lại khóc và lớn lên.
Mỗi năm trong ngày sinh nhật con nhớ và chọn cho mình một tấm áo mới, một tâm hồn thật bình yên để đón chào tuổi mới và con chọn cho mình một món ăn lạ những viên chè trôi nước để ăn mừng ngày của mình thay cho bánh kem. Những viên chè nhỏ không năm nào thiếu , trắng và tròn trĩnh, ngọt ngào và con cũng sẽ thế , tròn đầy và hạnh phúc, cuộc đời dù có chìm có nổi thì nó vẫn làm con ngọt ngào hơn.
……………..

20/01/2010

Một ngày như mọi ngày à khác hơn, mở điện thoại thấy tin nhắn của một đứa em nhỏ nhắn tin cho mình vào lúc một giờ sáng chúc mừng ngày sinh nhật, bất giác mỉm cười ừ ngày sinh, mình đã 26 tuổi.
Những trồng hồ sơ dầy của một ngày mới và quên đi, lên diễn đàn thấy tên mình rực rỡ. Nó đã nhớ đến mình con bé đó, đọc ngẫm ra mình vẫn còn trẻ con. Những lời nó nhắn nhủ làm người làm chị như mình đây biết mình vẫn còn nhiều thiếu hụt. Những lời chúc từ những người lạ và những người quen. Sinh nhật là không nến và hoa và hôm nay quên ăn chè trôi nước nhưng trong thế giới ảo kia có bao lời chúc, họ những người quen mình đã biết và đã gặp trong đời đã trao cho mình một chút yêu thương và những người chưa một lần gặp mặt xin cho tôi một lời cảm mến, các bạn đã cho tôi một sự tròn đầy.
…………………

20/01/2011
Sẽ là tương lai
Cảm ơn các bạn

khanh38

Thanh viên kỳ cựu
HAPPY BIRTHDAY!!!!
Chúc CẨM TÚ CẦU sang một tuổi mới có nhiều niềm vui và thành công trong cuộc sông.

enor

[♣]Thành Viên CLB
:mimcuoi: tuổi mới enor cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với chị Cẩm nha :mimcuoi: em tin năm nay chị sẽ tìm được hạnh phúc của mình :bitmiengcuoi: .

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Ôi sinh nhật chị qua lúc nào mà em không biết vậy cà, hun chị một cái bù nè, lâu rồi không gặp chị, cũng ít khi nói chuyện với chị nữa..:dangyeu:

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Chúc mừng sinh nhật
Em chỉ biết nói như thế thôi, em dở quá chị nhỉ. Em vẫn còn hình dung được mang máng khuôn mặt của chị nè. Chị nhớ em hông, cái tên mà trong ngày off cuối năm, chị gặp em là chị ngặc nhiên về tên nick của em đó. Em ấn tượng nhất là chị nhớ luôn avatar của em...mến chị ghê. Cũng lâu rồi không gặp lại chi Cầu ^.^, nhớ ghê !!!Thân thương nhớ chị.!!!!!!

Bình luận bằng Facebook