Chúc mừng sinh nhật Sóng!

Lu Song Qing

Cố Vấn Chuyên Môn
Sóng là một hình ảnh rất kiên cường, mạnh mẽ, nhưng cũng không kém phần dịu dàng và sâu sắc. Mỗi khi nhìn hình ảnh của sóng, chúng ta luôn cảm thấy dâng trào một cảm xúc mãnh liệt của tình thương yêu vô bờ mà sóng mang lại. Sự yêu thương lan tỏa trong mỗi người và gắn kết tất cả chúng ta lại với nhau. Hình ảnh sóng đó, cũng chính là hình ảnh của Thanh Ngọc, một người chị, một người bạn và là một người em rất tuyệt vời mà CLB Kỹ năng sống chúng ta may mắn có được.
Quen với em được gần 2 năm, và trong 2 năm đó, anh tự hào vì có một người em gái rất tuyệt vời như em. Những lá mail em gửi cho anh, cho anh Văn, anh Thạch, và không biết còn bao nhiêu bạn khác nữa, luôn là niềm khích lệ và động viên rất lớn để các anh chị em vượt qua những khó khăn trong công việc và cuộc sống. Những việc em đã làm vì CLB, những đóng góp thầm lặng của em đã giúp CLB chúng ta có được như ngày hôm nay. Em trong mắt anh luôn là một người rất có uy tín, sâu sắc và là một điểm tựa tinh thần mà không ai trong CLB có thể thay thế được.
Nhân dịp sinh nhật lần thứ 23 của em, anh chúc em luôn có một sức sống mới, thành công mới và mọi ước mơ đều thành hiện thực. Anh tin rằng sự hạnh phúc, trọn vẹn và tình yêu thương sẽ luôn ở mãi bên em. Hãy vững tin và bước đi những bước thật xa và thật cao em nhé! Cả nhà ai cũng rất yêu em!
Anh Thanh.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Viết cho ngày sinh nhật

Ngày sinh nhật tuổi 22 – sinh nhật trưởng thành.

22 tuổi, mình đã không còn là cô sinh viên ngồi mơ mộng dưới mái trường Đại học. 22 tuổi, mình ra trường, đi làm, có người yêu và bắt đầu một cuộc sống tự lập. Có phải vì thế mà sinh nhật năm nay trở nên khác với những lần sinh nhật trước? Trong một ngày tưởng chừng bận rộn, mình lại chợt thấm thía biết bao điều.

Thấy mình thật là một người hạnh phúc,:mimcuoi: vì đã đã được sinh ra trong cuộc đời này, được tận hưởng một cuộc sống đủ đầy, có biết bao người yêu thương mình. Hạnh phúc vì mỗi ngày thức dậy được nhìn thấy ánh nắng mặt trời, được nghe tiếng gà gáy, tiếng chuông nhà thờ, tiếng cuộc sống đang rộn ràng… Hạnh phúc vì mình mỗi ngày được đọc những lời sẻ chia của mọi người, được viết những suy nghĩ của mình để gửi đến họ… Hạnh phúc vì mỗi ngày mình lại làm được những việc mình thích, được gặp những người mình yêu thương. Hạnh phúc vì mình được sống như mình muốn… Mình nhắn tin cho bố mẹ: “Hôm nay là sinh nhật con. Cảm ơn bố mẹ đã sinh ra con, nuôi con lớn, cho con một cuộc sống tuyệt vời. Con thật may mắn vì là con của bố mẹ.”

Sinh nhật mình. Tự dưng nhận ra mình đã thật vô tâm với nhiều người, với sinh nhật của họ. Mình nhớ hầu hết sinh nhật của họ, mình nhắn tin cho họ, nhưng có lẽ ít khi nào mình thật sự đặt hết tâm huyết của mình vào việc chuẩn bị để mang lại cho họ niềm vui bất ngờ trong ngày sinh nhật. Không hiểu sao, trong sinh nhật lần này, mình lại thấm thía cái cảm giác ấy.Sinh nhật là một ngày trọng đại đối với bất cứ người nào, dù bề ngoài họ không quan tâm, nhưng trong lòng luôn ước ao có ai đó nhớ đến và coi đó là một ngày quan trọng. Mình thấm thía niềm vui sướng khi mình được ai đó quan tâm với tất cả sự chân thành của họ, đó là sự chăm chút trong từng món quà sinh nhật, đó là thời gian họ bỏ ra để mang lại cho mình những phút giây trọn vẹn dù họ đang bận bù đầu bù cổ, đó là ý nghĩ sẽ tạo ra cho mình những điều thật bất ngờ. Dẫu biết rằng sẽ không thể nào quan tâm hết đến tất cả mọi người, nhưng thấm thía một điều mà mình đã biết từ lâu: Chỉ cần thật sự quan tâm đến ai đó, bạn sẽ nghĩ ra cách để làm họ vui. Tự dưng, thấy mình hời hợt với nhiều người, kể cả với những người mà mình đã coi là thân thiết. Xin lỗi cho sự ích kỷ và lười biếng của mình…

Sinh nhật tuổi 22. Quyết định mình sẽ biến đối, để thực hiện nhiệm vụ đời mình: kiến tạo một cuộc đời thật thú vị và ý nghĩa. Mình lựa chọn cuộc sống hạnh phúc, thú vị, và chủ động mang đến những điều thú vị cho cuộc đời.

Sinh nhật, buổi tối đi chơi với bạn thân. Nhận món quà của bạn mà thấy cảm động vô cùng, vì biết bạn luôn đồng hành với mình trên mọi bước đường chinh phục ước mơ. Ước mơ đi du học dường như gần hơn khi cầm trên tay cuốn từ điển OXFORD của bạn tặng, khi nghe bạn bảo: “Giấc mơ nằm ngoài chiếc nôi xinh xắn của mình!”. Cảm ơn người bạn tuyệt vời của mình!

23h, mình nhận tin nhắn tới tấp, 5 phút 1 tin nhắn. Đó là tin nhắn từ các anh em trong CLB. 23h, ông bạn thân mến của mình gọi điện. 24h, tin nhắn của anh Thanh đến để ru mình vào giấc ngủ (buồn ngủ ríp mắt lại rùi). Trong ngày sinh nhật mình, những người bạn thân yêu đều hiện diện, bằng cách này hay cách khác, nhưng mình biết họ đều thật sự yêu thương mình, mong muốn mình hạnh phúc. Cảm ơn Lâm, chị Lợi, Linh vì bữa tiệc sinh nhật no nê và đầy ắp tiếng cười. Cảm ơn Lắm, Chiểu, chị Thủy, anh Trận, Cẩm Ly, Thu Vân, anh Hưng, Du, Đàn, Tài, Nhân, Huyền, anh Ban, chị Ái và các anh em trong CLB Kỹ năng sống đã góp những niềm vui nhỏ thành niềm vui lớn của mình. Cảm ơn anh vì cái nắm tay và cái bánh sinh nhật lạ nhất mà em từng thấy…

Mình vẫn thích làm một người lặng lẽ, không thích một sinh nhật quá ồn ào. Năm nay vẫn là sinh nhật với đầy đủ những khoảng thăng và khoảng lặng, đủ để mình cảm nhận niềm hạnh phúc và vài điều về cuộc sống. Một sinh nhật vui. Mẹ bảo: “Chúc mừng con. Mẹ tự hào về con.”

ting

[♣]Thành Viên CLB
Mng sinh nht Sóng.Anh gi ti Sóng nhng li chúc tt đp nhất dành cho một sinh viên mới ra trường và mới có bồ :love::doctor:.Chúc Sóng nhà ta sẽ thc hin được nhng gic mơ và hoãi bão ca cuc đi mình.

[YOUTUBE]uP5C-O2FQgk&feature=related[/YOUTUBE]

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Chỉ biết chị qua những bài viết trên diễn đàn nhưng em thấy mến và hôm nay cũng muốn nói lời chúc mừng SN chị, chị nhá. Như 1 đứa em gái chưa biết mặt vậy !

PS : Em yêu biển nên rất thích nick của chị : Sóng = dữ dội + hiền hòa.
With love,

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
Lời tâm sự của bạn Sóng nghe hay thật..Chúc mừng sinh nhật bạn nhé ! Sang tuổi mới nhiều niềm vui, bất ngờ cùng ~ thành công trong con đường mới phía trước... ! :mimcuoi:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Chị sóng...chúc chị sinh nhật...tuổi mới vui vẻ, chúc cho những giấc mơ của chị sớm thành công...chúc cho chị luôn yêu đời... và hạnh phúc...
Em ganh tị với chị quá đi mất
Tái bút:
Từ thằng em của chị...:nghichngom:

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Chúc Sóng sinh nhật vui vẻ.
Hic, mấy hôm nghỉ tết giờ mới nhớ vẫn chưa hỏi chi nhánh trong Nam cho Sóng lấy sách....

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Sóng,
Tin Yêu chỉ muốn gọi như vậy đơn giản để nhớ về một người bạn, một người tâm huyết, gắn bó với các bạn trẻ. Sóng ồn ào nhưng đôi lúc cũng thật êm dịu. Tin Yêu thích nghe những đợt sóng vỗ mỗi lần ra biển.
Sóng,
Tôi muốn gửi đến bạn những lời chúc chân thành nhất, những điều mà bạn làm thật đáng quý, tôi thầm cám ơn bạn. Chúc bạn sang tuổi mới với nhiều ước mơ, dự định sớm thành hiện thực.
Sóng,
Tôi muốn gọi tên bạn đơn giản vì bạn chính là bạn.
Sóng,
Cái cảm giác thật gần gũi, nhưng không kém phần sâu sắc.
Sóng,
Qua những bài viết bằng chính cảm xúc thật của bạn tôi lại được học hỏi nhiều hơn. Tôi thật hạnh phúc khi được biết đến bạn.
Sóng,
Dù đường đời có khó khăn, vất vả thế nào tôi vẫn cầu chúc bạn luôn bình an, thành công và vượt qua được những trở ngại ấy. Để bạn có thể bước đi trên những chặng đường đầy chông gai, đầy thử thách.
Sóng,
Cố gắng lên Sóng nhé... Tôi chỉ có thể gửi đến bạn những điều nhỏ nhoi này. Đó là tấm lòng và sự chân thành.
Chúc bạn tiếp tục con đường học tập của mình một cách tốt đẹp.
Hãy luôn vững tin vì Sóng luôn có bạn bè, người thân và cả những người âm thầm đồng hành với bạn.

MAKE IT HAPPEN - YOU CAN DO IT IF YOU PUT YOUR MIND TO DO IT.

Bình luận bằng Facebook