Chuyến đi Vũng Tàu ...lần đầu tiên...

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Một chuyến đi đã kết thúc động lại trong em bao nhiêu cái mới mẻ và bổ ích. Lúc khởi hành dù biết là đi xe buýt nhưng em không hề hình dung ra là đi như thế, em cử nghĩ là 1 chuyến xe buýt mà do BTC thuê rổi chở thẳng ra Vũng Tàu luôn. Đi chuyến xe buýt đầu tiên, em ngồi kế 1 chị (huhu bây giờ tự nhiên em không nhớ nổi tên) chị cũng là sinh viên kinh tế nhưng ra trường rồi, giọng chị rất nhẹ nhàng. Dù mơí quen nhưng chị rất thân thiện kêu em dựa vào chị mà ngủ, và khi cái radio mở chương trình tâm sự gì đó, chị cũng kêu em từng nghe nhạc nữa nghe cái này nà. Em quí chị từ lúc đó.Xuống xe buýt đó và chờ chuyến xe buýt tiếp theo, nắng nóng, em cảm thấy rất khỏ chịu mệt lã lời, và khi lên xe cũng thế, chặt lằm...nhưng lại thấy được tinh thần lạc quan vui vẻ của chị Vân Thư chị ấy hát rất vô tư, bác tài xế cũng khá vui vẻ. Nhưng tất cả những thứ ấy không xoa diệu nổi cái nắng oi bức gay gắt ...Trong lúc đó nó nghĩ " biết vậy không đi đâu", rôì nhớ đến lời anh Vinh nói khu đó hoang sơ, lại nghĩ đến những cái tệ hãi ....haizzz...lúc đó muốn tìm một lí do để không đi tiếp, có cả ý ịnh kê bạn chở về luôn.
Đến nơi lại khác như suy nghĩ của nó, không phải là con đường mà kì đi vơí chị 2, khác lắm , không phải là con đường có bải biển...lội bộ...mệt ..không muốn chụp hình luôn...nhưng khi thấy cái sân khấu, cái trại ....như là tìm thấy một óc đảo tuyệt vời giữa sa mạc. Phù đi kiếm nhà tắm đầu tiên, nhà tắm không sạch gì hết nhưng nó biết như thế là tôt lắm rồi. Khi ra biển chơi thích lắm, anh chị chơi cái trò gì đó leo lên lưng, nhìn mấy anh chị giỡn vui lắm , cái mệt hình như biến mất. Khi chơ trò chơi 3 đội, ham hố lắm làm đội trưởng, nhưng khi thấy cái màn lết lết cào cào , lại muốn từ chức, do không có đem mắt kính xuống. Khi chơi thấy mọi người rất đồng lòng, khi cùng hố cố lên nà, thấy chân nó sắp rời ra thì bé Thiên Sư lại rịt vào dùm, rất hay và có 1 ý nghĩa từ trò chơi đó> Và khi bò qua chướng ngại vậ, hihi lần đầu tiên nó dám chơi dơ thế, có lần bò vội quá cái mặt úp xuống cát, miệng thì dính toàn cát không à ...nhưng mà quan trọng là winer nà.( viết nhiêu đó thôi mệt rồi em ngủ mới đi thi về )

Nấm Kute

Thanh viên kỳ cựu
Với em, việc cắm trại dã ngoại ko phải là lần đầu... Nhưng lại là lần đầu em cắm trại ở 1 khu rừng hoang sơ (đúng là Bí mật khu rừng dương :cuoinhamhiem:), lần đầu tĩnh tâm, lần đầu chơi dơ như thế... :lungtung: Lần đầu tham gia cùng CLB, gặp anh Văn, anh Thạch, chị Vân Thư... :dacy: Tất cả đã để lại ấn tượng trong em, rất sâu sắc. Một chuyến đi thật ý nghĩa!! :dangyeu:

millionairevn

Thanh viên kỳ cựu
Với em, việc cắm trại dã ngoại ko phải là lần đầu... Nhưng lại là lần đầu em cắm trại ở 1 khu rừng hoang sơ (đúng là Bí mật khu rừng dương :cuoinhamhiem:), lần đầu tĩnh tâm, lần đầu chơi dơ như thế... :lungtung: Lần đầu tham gia cùng CLB, gặp anh Văn, anh Thạch, chị Vân Thư... :dacy: Tất cả đã để lại ấn tượng trong em, rất sâu sắc. Một chuyến đi thật ý nghĩa!! :dangyeu:
Chơi dơ là sao bé Minh Thư?:cuoinhamhiem:

ngocphuc

[♣]Thành Viên CLB
Nhật kí BTC....
Sau khi mọi người đã ra về hết còn lại BTC gồm mình, Vinh, Văn, Nam và anh Sang. BTC đuối như con cá chuối, có bạn đề xuất ở lại rừng dương ngủ một giấc rùi về, tội ghê. Cuối cùng cả bọn quyết định về nhà mình đánh 1 giấc ngon lành, 4 chàng trải chiếu nằm ngoài hành lang..."thấy thương" ghê. Chẳng biết sao, tối qua hình như mình ngủ được có 2-3 tiếng gì đó (híc, mấy con muỗi chết tiệt cứ vo vo bên tai làm chẳng ngủ được gì hết), cứ quay qua quay lại mà thấy ai cũng ngủ hết, hai chàng nằm hai bên cũng đang say giấc (lần đầu tiên ngủ kiểu này... .hihihi), vậy mà về nhà cũng nằm quay qua quay lại một hồi cũng không thể nào ngủ được, khó ngủ, khổ ghê. Thế là quyết định chuẩn bị một bữa ăn nhỏ lót dạ cho các chàng để còn quay vế tp nữa. Mình vẫn hay đi đi về về mà sao lần này thấy mệt và xa kinh khủng, ngồi mòn cả hai cái bàn tọa. híc. chắc tại mệt quá lại thiếu ngủ nữa.
Sau khi hội ngộ ở KTX Bách Khoa, cả nhóm rủ nhau đi ăn cháo vịt, ngon ơi là ngon lại rẻ nữa (Vinh hay thiệt, mai mốt biết chỗ nào ngon mà rẻ nhớ rủ P đi với nha...:dangyeu:). Về tới nhà cũng gần 10h rùi, người hôi như cú, tối qua nướng khoai mồ hôi đổ ướt cả áo, sợ... ma trong nhà vệ sinh quá nên có dám đi tắm đâu, để vậy ngủ luôn..hehe, hôm sau lăn xăn cả ngày, khỏi tắm luôn..chắc hôi lắm. Tắm xong tự nhiên cảm xúc dâng trào muốn lên diễn đàn viết vài dòng dù đang buồn ngủ ríu cả mắt. Thời gian được làm việc cùng BTC dù chỉ trong gần 2 tuần nhưng mình cảm thấy thật vui, mọi người thật hòa đồng, vui vẻ...(đặc biệt là các bạn Vinh, Văn, Nam, bé Hạnh và có anh Sang nữa), học hỏi được thật nhiều điều, có lẽ level trong khậu hậu cần của mình được tăng mấy bậc..hihihi...chúc cả nhà ngủ ngon nhé, mình ngủ đây.

TQV

Thanh viên kỳ cựu
BTC đuối như con cá chuối, có bạn đề xuất ở lại rừng dương ngủ một giấc rùi về
V lăn đùng ra sân khấu ngủ được nửa tiếng :cuoihaha:.
Cuối cùng cả bọn quyết định về nhà mình đánh 1 giấc ngon lành, 4 chàng trải chiếu nằm ngoài hành lang..."thấy thương" ghê
Có người dám trộm ngắm 4 anh chàng đẹp chai của BTC trong lúc đang ngủ. :cuoinhamhiem:
Sáng ngủ dậy là thân thể rã rời từng khúc :vamohoi:
Thế là quyết định chuẩn bị một bữa ăn nhỏ lót dạ cho các chàng để còn quay vế tp nữa
Cảm ơn đội trưởng đội hậu cần :cuoihaha:. Nhớ nhất món rau câu dừa :them: ( ko biết chừng nào mới có dịp ăn lại )
Mình vẫn hay đi đi về về mà sao lần này thấy mệt và xa kinh khủng, ngồi mòn cả hai cái bàn tọa. híc. chắc tại mệt quá lại thiếu ngủ nữa.
Ngồi sau mà còn mệt cỡ này thì đủ biết tay lái lụa " đã " cỡ nào rồi :lungtung:
Sau khi hội ngộ ở KTX Bách Khoa, cả nhóm rủ nhau đi ăn cháo vịt, ngon ơi là ngon lại rẻ nữa (Vinh hay thiệt, mai mốt biết chỗ nào ngon mà rẻ nhớ rủ P đi với nha...:dangyeu:)
Anh V dẫn đi ăn đó, 2 ổng ở tp cũng gần chục năm rồi nên rành nhiều chỗ ngon mà rẻ dành cho SV lắm :them:
Về tới nhà cũng gần 10h rùi, người hôi như cú, tối qua nướng khoai mồ hôi đổ ướt cả áo, sợ... ma trong nhà vệ sinh quá nên có dám đi tắm đâu, để vậy ngủ luôn..hehe, hôm sau lăn xăn cả ngày, khỏi tắm luôn..chắc hôi lắm.
Vậy à, sao ko ngửi thấy gì nhỉ, chắc người ngợm tụi mình như nhau, đều " thơm " ko kém :cuoihaha:
Chúc đội trưởng đội hậu cần ngủ ngon nhé :thangloi:

Yêu BTC, yêu cả nhà nhiều lắm :dangyeu:

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
chuyến đi này, đến những ngày cuối rồi cũng chưa biết mình có đi được hay không, do dự một phần vì công việc, một phần vì ...
nhưng lại quyết định đi vì nhưng giây phút được như vậy sẽ không bao giờ có cơ hội lần thứ hai để được sống, để trải qua
nhưng thành viên tham gia ít quá gần 30 người kể cả ban tổ chức, chắc có nhiều người chắc cũng đã do dự chưa tham gia
mình đã gặp nhiều bạn mới, rất nhiều VỸ, LAN ANH, NGÂN , QUANG MILLION, MINH HẰNG...
và nhiều khuôn mặt đã thân yêu với mình một năm dài qua, một năm đủ dài đủ để thương yêu
chuyến đi bắt đầu hơi muộn 12 hơn mới bắt đầu lên xe 150 , xe đông nghẹt người , say xe đi thật khủng khiếp cả đoàn bị tản mát ra mỗi người một chỗ , người cuối xe, bất giác có cảm giác sợ
Ngồi ở băng ghế cuối cùng có Zij có Kid, million, Vỹ .. yên lòng hơn
trong lúc mệt nóng ( xe không có máy lạnh) say xe, mình có cảm giác có một một cánh tay ai đó đang quạt cho mình và Zij... CẢM ƠN NHIỀU LẮM
xe đến Tân Vạn, mọi người phải xuống xe đón xe khác đi về Vũng Tầu, cả đoàn lục đục xuống xe, nắng , bụi kinh hồn
oải , oải khủng khiếp mình cũng có cảm giác MUỐN VỀ QUÁ ,
Đợi xe về Vũng Tầu xe nào cũng đông không đủ cho cả đoàn lên xe trong khi ấy đoàn lại không muốn tách nhau ra
mọi người đều rất oải rồi, đợi và đợi, cuối cũng nhóm quyết định lên chuyến xe nào cũng được miễn là đến nơi
bi giờ mới thấy con trai KNS galang kinh khủng mang đồ chăm sóc nhưng người bạn gái của mình rất ân cần, và tôi đã hát dù giọng hát thật tệ may mà chưa bị ai ném dép (xe chật quá nên cũng chẳng ai loay hoay lấy dép chọi mình được hết chơn :dangyeu:
cuối cũng thì xe cũng đến nơi , đi bộ thêm một quảng cả đoàn mới đến khi cắm trại
ban tổ chức đã xuống trước , mọi người đã mệt không còn khí thế nhưng khi thấy lều trại do ban tổ chức chuẩn bị trước phông màn chương trình văn nghệ, củi lửa đã sẵn sàng mọi người háo hức hẳn len
biển biển ra biển đo là tất cả , tí ta tí tỏn dắt cả đoàn ra biển hì hì đã bao giờ đi đâu tự tin đi lòng vòng cuối cũng dẫn cả đoàn đi lung tung :xauho:tí tởn

ban tổ chức một phần vẫn phải ở lại chuẩn bị bữa tối cho cả đoàn còn lại đi ra biển , biển mở rộng rộng tầm mắt chúng tôi,
rộng bao la và xanh xanh, thật đau khổ khi mình là đứa đầu tiên bị dã gạo cái trò của mấy ông con trai, thật sự là vui
biển tạt nước , bơi ( nói cho oai chứ hủn biết bơi) mò mẫn đã
và chúng tôi đã biến thành nhưng tên cưới biển trên ba chiếc tầu HURA, CARIBE, NUMBERONCE, vượt biết bao nhiêu sóng gió. Đội HURA của mình thật tuyệt đã dành được chiết thắng , cảm ơn Quang thuyền trưởng nhé
về đến trại trời tối đen , mình ham hố sách máy ảnh đi chụp hàng xóm láng giềng thấy vui vui, hình như mình đã quên những gì là cuộc sống thương nhật đang đè nặng lên tâm hồn mình thì phải
đói, những hộp cơm thật ngon, có mã số, chưa bao giờ lại đói như thế ăn lại rất ngon mặc dù mình rất ghét cơm hộp.
khi màn đêm ngự trị đến khi rừng dương , tất cả tập trung vào khu văn nghệ
nhưng giọng ca chưa bao giờ ca được bốc cháy hết mình
mình bắt đầu nhẩy theo nhưng đoạn nhạc
thật sự vui, vui thật vui
Trận đến muộn , mang đến chiếc bánh sinh nhật thật to, sinh nhật câu lạc bộ tròn một tuổi
Đêm lửa trại, nhưng giây phút lắng đọng lại , bình yên có nhưng giọt ngước mắt …
Đêm khi ngồi bên ngọn lửa và một người bạn và bình yên
Giấc ngủ muộn nằm cạnh đứa em đang ốm sốt li bì, mình sợ lắm nếu nó cứ sốt cao và khó thở hơn, mình sẽ phải đưa nó bệnh viên gấp. Mình đã cố tỏ ra bình tĩnh và bảo mọi người không sao, nhưng thật sợ sau hai viên thuốc sờ chán nó thấy đã nguội hẳn, mừng bình yên quá
Nằm không ngủ được vì muỗi , chai xịt mỗi của mình chạy đi đâu mất dạng đành chịu vậy , giấc ngủ đến thật khó vì ngoài kia
Ban tổ chức vẫn còn đang lo lắng nhiều việc các bạn thức để canh xe máy, canh đồ dùng mang theo, họ đã không được ngủ
Sáng thức đậy thấy dưới chân mình có một cây nhang muỗi cháy dở , ấm lòng quá không biết ai đã làm điều đó nhưng thật ấm lòng.
Bình minh những trò chơi trên biển , những vòng tròn trên biển, nhưng cầu thủ đôi chạy qua chạy lại trên sân banh ,
Những cái bánh mì các bạn đã làm đưa ra tận biển, những giọt mồ hôi ướt chiếc áo khi khiêng thùng nước ra tận biển cho nhưng thành vien tham gia chương trình uống , còn gì để có thể cảm ơn các bạn
Nếu vì trách nhiệm để làm thì các bạn không thể làm được như thế mà cần có cả một tấm lòng.
Những trò chơi cứ như thế diễn ra và giò chia tay , tất cả đã ngồi lại bên nhau, chia sẻ những khó khăn trong cộng việc và nhận xét về chuyến đi.
Có lẽ trong đời tôi mỗi chuyến đi như vậy lại là một kỷ niệm đáng nhớ , cảm ơn các bạn trong ban tổ chức , những người bạn trong chương trình xin cho tôi cảm ơn các bạn

chuyến đi còn nhiều điều để viết nhưng đến bi giờ vẫn còn oải nên để sau vậy , yêu các bạn nhiều lắm

thật sự đi chuyến đi này mình thấy thật đã thật vui và bình yên

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu

Chơi xong thì đi tắm hì hì nó với chị Vy còn có ý định tắm chung nữa chứ, có cái con rắn mối hay gì đó chị Vy la lên, bản năng nó la theo. Tắm xong lại tập hợp ăn uống, thi hát hò , thi khẩu hiện và tên đội kaka đội của nó thật là win thắng hoài à ngại ghê " haru haru hahaha ". Khi nghe anh chị hát, đứng trong mưa vui ghê,chị MC hát không hay nhưng lại thích hát và nhìn chị thật duyên, cái màn song ca của 2 bạn nam làm nó cuời ngất ngây luôn. Oài ăn cơm, ngon kinh luôn có lẻ do nó đói và anh Quang tốt bụng ăn tiếp nó, nhìn mã số mà không biết chuyện gì đến với mình nữa, BTC này nguy hiểm lém. Khi chơi trò chơi cái trò đập gì đó , do ham hô muốn tập anh Quang mà gãy móng tay luôn, 2 móng luôn chứ, huhu ...và khi chơi cái trò sờ sờ gì đó , haha vui quá anh Văn với chị Vy, gặp em em không dám sờ đâu, cứ bảo sờ vào chổ hình trụ...ạch ạch . Rồi đóng kịch, haha...lần này mình biết thua.
Khi màn đem buông xuống. khi lửa trại cháy lên, thật lòng nó thấy vui lần đầu nó thấy ...lữa trại, biết được cái độ nóng của nó ...khi mà anh gì đó chăm ngọn đuốt, oài cái gì đó chạy, chùi như con nít vậy, thích lém, có lẻ do đó lần đâù ...và khi không đủ dầu, anh Sang anh Vinh chạy đi lấy xăng ...nó nhìn thấy cái vội vàng tích cực của anh Sang, khác như suy nghĩ của nó lúc đầu về anh, nghĩ anh ham vui thích giỡn ...khi anh nói lấy xăng xe anh nà anh mới đổ ...hì hiểu hơn tình cảm mọi người dành cho nhau . KHi anh gì đó đưa cho muối hột, nó quay sang hỏi chị cẩm tú cầ, chị ấy nói em cứ thảy vào đi , thảy vào à...thì ra là thế, đẹp lắm...những tia lữa bắn lên cao ...thích thú như con nít lần đầu xem pháo bông.
Phút im lăng anh chị nói chuyện rất hay nó bỏ quên khúc đầu do bùn ngủ, và sao khi ngủ rồi lại thức nó thấy anh chi6 BTC còn họp, anh chị nói chuyện thật căng thẳng bàn bạc nhau, nó thây chị Phúc bơ phờ, anh Vinh mắt thâm hết mặt hốc hác...còn chị Hải sốt, nó lo lắm, không biết làm gì, nhìn chị sao sao đó, nó không biết nều chị sốt cao hơn thì sao ...xung quang thì ...
Sáng thức dây cả biển chơi, chơi đá banh nà, thảy banh nà, và cái trò buộc chân nhau. Nó té qua chùi luôn do anh Quang lùn chạy nhanh quá, chân nó thì có nguyên 1 cài lần luôn, đau kinh nhưng mà vui đội MU của nó thắng 2_1. Ăn bánh sandwich trước biển gió mát thích quá, rồi lên bờ, haizzz đôi dép nó anh gì đó lấy mang, rách k chịu nổi, nó đi chân không, lạc đường , nó bực rồi ...nó lội đau lắm, nó lại khóc, lại tức tối, nó không thích đi chân không và đặc biệt phải đi trên đám đá cuội, nước mắt ứ ra, nó ngồi bệch trên cỏ mà khóc tức tởi, nó ao ước có chị 2 nó, có anh nó, có bạn bè nó. Nó nhớ đến những lần đi công biên LTR với ueh, khi mỏi chân anh Niken cổng nó. Nó đau lắm, nhưng vì năng đả lên nó cố đi ngược lạ tìm đường về, về đến thì anh Vinh hỏi sao mặt bí xị thế. Nó không trả lời vì nó đang bực. Đi tắm, không có nước nóng, phù, lại ao ước được ở nhà, có nước nòng tắm, xoa chân nó, nhìn cái bàn thây tội nó ghê. Tắm xong ra thì lại chơi trò nấu ăn. Phù cái mảng nó dở tệ luôn, nó quay sang chị Vy nói em không biết làm gì luôn. Chị VY bảo không sao đâu em. KHi bắt đầu nó lống ngóng chả biết làm gì, thấy Hải anh Quang vội vàng chạy kím đá kím củi ...rồi những chị làm đồ. Chị Vy chỉ nó cách nướng thịt, hì, lần đầu đó, lần đầu biết lấy cái kẹp nướng thịt. Nóng, khói ngi ngút nhưng nó vẩn thích, Hải thấy nó nóng lấy cái cây cho cằm, thấy Hải giỏi ghê, con trai mà khéo ghê hơn cả nó. Chĩ cẩm tú cầu nấu thật ngon , bé sứ cắt thịt thật đẹp...Nó vui nhất là mang theo kem chống muỗi nà cho chị Vy với mấy anh chị kia xài chung, và cả thuốc dán nữa, mà kì sau đi mang ít đố thôi
BTC đừng nghỉ nhiêu2 đến chấm đen vì với nó anh chị đã cho nó nhiều cài lần đầu tiên, nó không sợ nắng và nóng nữa ...nó biết kiềm ché cảm xúc hơn...và thứ 5 này nó tồ chức đi BCV cho bạn nó, mong là vui ...

boconganhsg

Thành viên năng động
Chuyến dã ngoại thật thú vị đúng ko, nghe mọi người kể lại những cảm xúc ấy nghe dễ thương làm sao...hic hình như mình lại bỏ lỡ một chuyến đi đầy ý nghĩa nữa thì phải. Hy vọng sẽ lại có dịp cho mình tham gia với nhe, nhất định lần sau sẽ có mặt. Iu cả nhà x.x

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
Chuyến đi thật ý nghĩa, ý nghĩa vì sinh nhật clb, ý nghĩa vì quen được với những bạn mới và ý nghĩa hơn là thấy ta vẫn còn trẻ rất nhiều.

Bình luận bằng Facebook