[HỖ TRỢ] Báo lỗi diễn đàn !

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
HÔm nay NEY hỏi em là ko up đc hình và avt lên diễn đàn... và ở trong hồ sơ... Anh kid thử check lại coi

mercury

Thanh viên kỳ cựu
A.Kid ơi! Tại sao khi vào một số box, nhưng không đăng nhập vào diễn đàn thường xuất hiện thông báo sau: Thông số $idname không đúng, xin liên lạc với webmaster để báo lỗi này. và tức nhiên là không cho đọc bài đó lun. Cái này là bị sao zị anh Kid?

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Quạ đen nói đúng lắm, nhiều lúc đăng nhập đúng mà nó cứ báo pass sai hoài à (mặc dù đã remember pass bằng firefox. Còn một lỗi nhỏ nữa, đăng nhập vào, forum báo đăng nhập thành công nhưng thực ra nó vẫn chưa đăng nhập vào. Đến khi bấm vào chữ "Diễn đàn Kỹ năng sống" lại thì nó mới login thành công. Đây là những lỗi nhỏ nhưng gây ra những phiền toái rất lớn. Các members đăng nhập vào không được thì lần sau họ không muốn đăng nhập nữa -> số lượng bài post trên diễn đàn sẽ không nhiều

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Nhiều lỗi phát sinh khi dùng theme mới ( 3d ), theme cũ thì không có vấn đề gì.
Góp ý : chuyển về theme cũ trong thời gian fix lỗi theme mới.

Mr[K]id

Thành viên mới
mọi người bị lỗi gì vui lòng chụp hình lại post lên để K có hướng khắc phục !
K đang gắng hoàn thành trang chủ nên chưa kiểm soát lỗi 4rum được ! Có gì mọi người cứ đưa vào đây nhé !

hlnothingsiu

Thành viên
hình như có mỗi lỗi khi mình đăng kí
đó là đăng kí xong nó ko trở về 4rum mà sang 1 link bị die :)
Admin cứ đăng kí 1 nick là biết :)

heothaonguyen

Thành viên
tại sao em đang onl mà bị out ra khỏi diễn đàn vậy anh Kid, bị mấy lần rồi, :metmoi: mấy lần trước bị hoài quê quá nên vô diễn đàn dưới dang là khách lun :ngannguoi:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
còn em viết blog nhưng thể nào sửa được, sai sửa thì nó báo là bạn đang cố gắng sửa bài của thành viên khác ???

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Vì diễn đàn mới được bảo trì và chuyển sang giao diện mới nên vẫn chưa hoàn thiện. Anh Kid xem lại chỗ Thanks ngen. Cứ lần nào bấm thanks được là nó cứ chuyển về đầu bài hết.Có những bài dài, bấm thanks xong rồi tìm lại chỗ mình đang đọc rất lâu và mệt.
Ngoài ra, có lúc bấm Thanks thì nó ra thông báo này nữa

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Báo cáo Tổng Quản, hiện tại có một lỗi mà chị thấy rất đau lòng đó là albums của chị mất hết hình, trên album vẫn ghi đầy đủ số ảnh, nhưng mở ra thì lại báo là "This album does not have any pictures"
Hichic... làm sao bi chừ? Post lại hết hả?

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Bác ADMIN ơi,sao mà ở box 'Thay lời muốn nói " không cho tạo chủ đề mới,nó báo như vầy nè:

Admin coi lại giùm hen,Thanks nhiều!:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

Mr[K]id

Thành viên mới
Vì diễn đàn mới được bảo trì và chuyển sang giao diện mới nên vẫn chưa hoàn thiện. Anh Kid xem lại chỗ Thanks ngen. Cứ lần nào bấm thanks được là nó cứ chuyển về đầu bài hết.Có những bài dài, bấm thanks xong rồi tìm lại chỗ mình đang đọc rất lâu và mệt.
Ngoài ra, có lúc bấm Thanks thì nó ra thông báo này nữa
Anh đã test thử ở các nhóm khác nhóm và ok hết! Giao diện em chụp là giao diện cũ, có thể vì điều này chăng? em xóa hết cache của trình duyệt thử xem nhé!

4rum chữ đè lên nhau khó đọc wá a Kid ơi ~.~

em chụp màn hình lại cho anh nhé!

Báo cáo Tổng Quản, hiện tại có một lỗi mà chị thấy rất đau lòng đó là albums của chị mất hết hình, trên album vẫn ghi đầy đủ số ảnh, nhưng mở ra thì lại báo là "This album does not have any pictures"
Hichic... làm sao bi chừ? Post lại hết hả?
Em đang tìm cách khắc phục, tối nay sẽ thông báo nhé chị!
Bác ADMIN ơi,sao mà ở box 'Thay lời muốn nói " không cho tạo chủ đề mới,nó báo như vầy nè:

Admin coi lại giùm hen,Thanks nhiều!:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:
Box thay lời muốn nói chỉ dành cho thành viên CLB thôi em! thành viên diễn đàn có Box Góc cảm xúc rồi đấy! :mimcuoi:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Đạt xin góp ý một số vấn đề về forum kèm theo hình ảnh...

=> 1. Chưa mã hóa tiếng việt...

=> 2. Chưa mã hóa tiếng việt...

=> 3. Blog...chưa mã hóa tiếng việt...

=> 4. Chưa mã hóa tiếng việt...(There are...)

=> 5. Tên các box lớn (khung màu đỏ) nên viết hoa hết và tạo nền (shanding) nổi để dễ nhận biết...

=> 6. User là thành viên vẫn có trong Ban quản trị...

=> 7. Box "Ảnh vui" nằm trong Box lớn "Góc Xả Stress"..khi làm Mod Box lớn dĩ nhiên là làm Mod luôn box nhỏ...vậy có cần để hiện lên box nhỏ hay không ?

=> 8. Phần "Lịch" này em thấy hơi rối, không được bắt mắt cho lắm...

=> 9. Ở Topic ví dụ 1 và 2 trên, 2 khung màu đỏ cho thấy phần trang trắng khá nhiều...

=> 10. "Các chủ tương tự" có cần thiết không ?Vì khi để ý bài viết đang xem với các chủ đề tương tự thì thấy chả mấy liên quan, nó chiếm một phần khá nhiều ở cuối trang.

=> 11. Sắp xếp hơi bị thưa và không đều...

=> 12. Cấp độ biểu tượng và tiltle của BQT không thấy chỉ thấy màu thì users khác sẽ không biết là người đó làm gì...

=> 13. Khung màu đỏ chưa mã hóa tiếng việt...

=> 14. Vòng tròn 1 và 2 chưa mã hóa tiếng việt....hình 3 thì kiểu chữ quá lộn xộn.

=> 15. Giữa Topic Chú ý (Sticky) và các bài viết thường thấy không có khoảng cách

Bình luận bằng Facebook