[HỎI ĐÁP] Góp ý

MitBeo

Thành viên mới
29/6/09
2
15
3
Em vừa mới gia nhập diễn dàn. Em thấy có hệ thống thanks rất hay dùng để cám ơn về những bài viết hay của mọi người. Vậy sao chung ta không có hệ thống phạt(cảnh cáo bằng cách cho ăn thẻ hoặc có hệ thống ghi nhận như thanks) để phạt những trường hợp spam, vi phạm nội quy v/v…:hon:

Thích: 8 people

Mr[K]id

Thành viên mới
11/9/08
943
2,736
93
Cái hệ thống thưởng phạt đã có ! Sau khi hoàn thiện K sẽ thông báo với cả nhà sớm :cuoihaha:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
15/9/08
1,274
13,510
113
Trường ĐH KHXH&NV TP.HCM
kynangsong.org
Tớ có một góp ý với Tổng quản là nên giới hạn ký tự tối thiểu và tối đa cho một bài viết. Vì có những bài quá dài, nhìn vào không muốn đọc luôn. Còn ngược lại, có một số bài viết thì chỉ có một dòng, hoặc vài chữ, đọc vô cũng thấy hơi tiếc công. Bởi vậy, mong là sớm có quy định về vấn đề này.
@MitBeo: Trên góc phải của bài viết có một số biểu tượng dùng để thăng/bớt điểm thành viên, phạt thẻ (đỏ/vàng), thông báo nội dung bài xấu... Các bạn có thể sử dụng công cụ này để góp ý kiến của mình về bài viết của các thành viên.

Thích: 12 people

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
15/5/09
1,089
10,046
113
31
Vô gia cư............
kynangsong.org
Tớ có một góp ý với Tổng quản là nên giới hạn ký tự tối thiểu và tối đa cho một bài viết. Vì có những bài quá dài, nhìn vào không muốn đọc luôn. Còn ngược lại, có một số bài viết thì chỉ có một dòng, hoặc vài chữ, đọc vô cũng thấy hơi tiếc công. Bởi vậy, mong là sớm có quy định về vấn đề này.
Em đồng ý với ý kiến này.Có nhiều bài em post lên hơi dài.Cắt nhỏ ra thì anh KID phải nối lại(kỹ năng trai).Ý của em là để mọi người đọc cho dễ.Nếu nối lại cũng được nhưng những bài như thế em muốn chia ra thì hay hơn.

Thích: 5 people

longteo

[♣]Thành Viên CLB
15/9/08
265
1,106
93
Trường Đời
Kid ơi, anh thấy cái mục "Nhân vật của tháng" - nơi để tuyên dương các thành viên đã có những đóng góp tích cực vào sự phát triển CLB - cũng nên public cho tất cả mọi người. Em thấy sao? Nhiều người vào coi cũng tự hào lắm chứ. hihihi

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
a Kid ơi, Kỹ năng sống có thể có kỹ năng ăn uống k anh? sau bài món sushi cách tân, e thấy mọi ng y/c mở mục ăn uống hơi bị nhiều đó a, nếu có thể, a mở thêm 1 box cho các bạn trổ tài nấu nướng, sẵn share cho mọi ng luôn, đến khi nào cả nhà mình đi dã ngoại thì bảo đảm không sợ thiếu đầu bếp! vậy hén a Kid!!!

Thích: 9 people

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
15/9/08
1,274
13,510
113
Trường ĐH KHXH&NV TP.HCM
kynangsong.org
Tớ thấy nên có một box để mọi người thảo luận các vấn đề. Tớ thấy đề Văn Đại học vừa rồi nói về trung thực là một đề tài hay nhưng ko biết post vào đâu để mọi người tranh luận cả.
Ngoài ra, như ý kiến kieuphuong, mình nên lập một box trong phần thư giãn - giải trí về chủ đề ăn uống, hoặc các địa chỉ cafe, chỗ vui chơi phù hợp với sinh viên.

Thích: 6 people

mercury

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
118
882
93
ĐH Sư Phạm
Em cũng đồng ý với Mitbeo và chị Sóng. Nên có một hệ thống nhắc nhở cảnh báo bài viết của thành viên để thành viên đó có thể thay đổi nội dung bài của mình, nếu như bài viết quy phạm nhẹ. Và nhìn vào đó những thành viên khác có thể lấy kinh nghiệm cho bài viết của mình.

Thích: 3 people

Bình luận bằng Facebook