[HỎI ĐÁP] Thời gian EDIT bài

trtrungviet

Thanh viên kỳ cựu
22/7/09
73
631
83
theo mình thấy thì thời gian để chủ nhân 1 bài viết có thể edit bài mình là : Không giới hạn. Điều này cũng khá tốt khi ai đó muốn điều chỉnh hay bổ sung thông tin cho bài của mình, nhưng mình nghi việc không giới hạn thời gian như vậy cũng ko cần thiết lắm. Đôi khi đây là cơ hội để kẻ xấu lợi dụng (edit bài cũ thành bài viết có nội dung xấu mà các Mod khó mà biết dc, và khi đó thì hậu quả thật khó lường... )>

Mình đề xuất nên để thời gian edit bài viết của mỗi mem bình thường là 15 phút, sau 15 nếu mun chỉnh sửa j thì phải thông qua Mod. <giống như con cái trưởng thành thì tự lập, cộng đồng dìu dắt :D >
ý kiến nhỏ...^ *​

Thích: 20 people

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
17/4/09
247
1,660
93
ĐH KHXH&NV TPHCM
Họ và tên
Nguyễn Thị Kim Anh
cảm ơn góp ý của bạn trtrungviet :)
Méo nghĩ thế này :
Đôi khi các bạn viết sai lỗi mà không nhận ra, đến khi quay trở lại đọc bài lần 2,3...thì mới phát hiện => 15 phút sửa bài cũng hơi căng cho các bạn ấy

Bản thân méo cũng hay đoảng thế, đôi khi gặp lỗi trình duyệt, mỗi lần post bài hay sửa bài cũng khá vất vả, nhiều lúc post xong không vào lại được 4rum để xem bài, sửa bài do forum mình host không cố định.
Hiện tại lỗi host chưa khắc phục được do bên cung cấp hosting nên forum cũng không muốn làm khó thành viên :)

Thích: 13 people

trtrungviet

Thanh viên kỳ cựu
22/7/09
73
631
83
Đôi khi các bạn viết sai lỗi mà không nhận ra, đến khi quay trở lại đọc bài lần 2,3...thì mới phát hiện => 15 phút sửa bài cũng hơi căng cho các bạn ấy
Vậy thì có thể để thời gian edit là 12h hoặc là 24h, ình nghĩ nên đặt mọi thứ trong tầm kiểm soát, đề phòng những kẻ phá hoại...

Thích: 9 people

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
18/9/08
414
3,489
93
28
Đại học Khoa học Tự nhiên TPHCM
yeuthuongnhobe.wordpress.com
Họ và tên
Đinh Thị Thu Hiền
Mình nghĩ không nên quá áp đặt về việc edit bài viết. Thường thì sau khi post bài xong mọi người đều lưu tâm và ghé qua ít nhất 1 lần. Các bài viết cũ sẽ được các mod điều hành xem xét thường xuyên. Bạn trtrungviet không nên quá lo lắng. Nếu phát hiện ra các bài có nội dung xấu sẽ được delete ngay mà không cần hỏi người post bài. Hi vọng bạn trtrungviet sẽ yên tâm hơn.
Cảm ơn vì bạn đã góp ý để xây dựng diễn đàn hoàn thiện hơn! http://kynangsong.org/forum/members/trtrungviet.kns

Thích: 14 people

Bình luận bằng Facebook