Khi mình chán nhau, anh và em sẽ ???...

Penguin

Thành viên năng động
Tình yêu bắt đầu bằng 1 nụ cười, tiến triển bằng 1 nụ hôn, kết thúc với 1 giọt nước mắt hay với vòng tay ôm xiết bất tận ? Cái đó phụ thuộc vào chính bạn và người í...:mimcuoi:
Người ta nói tình yêu cũng trải qua các cung bậc: ban đầu là cuồng si, say mê, rùi bình lặng, dần dần cảm thấy nhàn nhạt, và rùi sẽ đến lúc thấy chán nhau thực sự...Những lúc như thế ta sẽ làm gì ? Chia tay hử ? Hay là duy trì tình yêu và chấp nhận sự khó chịu đó ?Còn mình với người í thì:
Khi mình chán nhau, em sẽ:
* Không còn nhớ đến anh đầu tiên khi thức giấc và cuối cùng trong ngày trước khi chìm vào giấc ngủ dài .
* Không còn mong những tin nhắn của anh,chẳng buồn bận tâm vì sao anh tắt máy ,vì sao không trả lời sms của em, vì sao những sms của anh lại quá ngắn ngủi không có nổi một chữ Yêu ??? Vì sao em gọi cho anh đến mười mấy lần chuông mà anh vẫn không thèm bắt máy ? !!!

Em sẽ :

* Cảm thấy hết chuyện để nói với anh khi mình đi cùng nhau .
* Cảm thấy cái cách anh tỏ ra quan tâm em thật nhạt nhẽo và vô vị .
* Cảm thấy tỉnh bơ không một chút ghen hờn khi anh nhìn những cô gái khác ...
* [...]

Còn anh thì sao ?

Để em đoán nhé , khi mình chán nhau , anh sẽ :

* Khó chịu trước những câu hỏi quan tâm của em :"Anh đang ở đâu ?" ; "Anh đang làm gì ?" ...
* Trả lời sms của em như một nghĩa vụ với những nội dung đã được lập trình sẵn :"Anh ăn rồi." ; "Anh đang ngủ." ; "OK !" ...
* Cảm thấy đi chơi với đám bạn ồn ào tếu táo của anh thú vị hơn là đi với một con bé mơ mộng lắm điều như em .
* Cảm thấy những trò lãng mạn của em thật trẻ con và ngớ ngẩn .
* Sao ngoài đường bây giờ lại lắm gái xinh thế nhỉ ???

Ôi thôi , thế là mình chán nhau rồi , vậy thì kết quả của tụi mình sẽ là trường hợp nào anh nhỉ ???

Em chẳng biết nữa , ...

Nhưng có điều em chắc chắn là :

* Rồi một thời gian sau khi những ẩm ương trong lòng đã lắng dịu ,bất chợt trời chuyển mưa ,em sẽ nhớ những ngày đầu hẹn hò với anh trời cũng mưa thế này ...
* Em nhớ cái cách anh bất chợt nắm lấy tay em khi mình đang đi dạo , và hỏi em có yêu anh không ?
* Nhớ cả lúc anh và em chạy xe giầm mưa trên *Con đường mưa* (là bí mật chỉ có anh và em biết thui) để mưa tạt vào mặt mát lạnh. Và em ngồi sau xe anh nhí nhố triết lí về mưa cho anh nghe...
* Nhớ cái cách anh đứng trước cửa phòng em và gọi: *Cục bột thúi* ơi ! .Nhớ cách anh nheo mắt nhìn em trong khi em đang thao thao bất tuyệt kể tùm lum là chuyện...còn rất nhìu rất nhìu...
* Em nhớ ...

Còn anh , anh sẽ nhớ những gì ???

* Liệu anh có nhớ có người đã từng ngồi sau xe anh và ôm anh rất chặt ?
* Có nhớ em hay hít hà vào gáy anh rồi bảo :"Sao gáy anh nhiều lông tơ thế !?!"
* Có nhớ em hay nhéo vào bụng anh mỗi lần anh chọc em...
* Có nhớ những lúc em cáu gắt vùng vằng dể anh phải vất vả chạy theo xin lỗi ?
* Có nhớ em những lần em khóc òa khi anh đến bên và hỏi: Em có chuyện gì buồn thế? Kể anh nghe coi ?...Chỉ cần thế thôi bao nhiêu buồn phiền được dịp tuôn trào :"))
* Em biết anh có nhớ cũng như em không thể quên .

Bởi nếu có ngày nào đó mình chán nhau đâu có nghĩa là ta đã :

* Xa nhau !
* Quên nhau !
* Không yêu nhau !

mà chỉ là hạnh phúc bị trì hoãn , chỉ là mình :

* Tạm thời không nhớ nhau !
* Tạm thời xa nhau !
* Tạm thời không ở bên nhau !

Vì em biết , tình yêu trong em và anh là có thật .Nó không dễ dàng có được thì cũng không dễ dàng bôi xoá đi .
Bởi thế , nếu bỗng một ngày ta chán nhau , thay vì buông tay và xa cách , sao mình không cầm lấy tay nhau và cùng ngồi lại , hoặc là tạm xa nhau để trở về bên nhau !
Nếu xa cách vừa đủ để Em yêu Anh - Anh yêu Em nhiều hơn thì đó là cách refresh tình yêu tốt nhất.
Khi bạn và người í cảm thấy chán nhau, bạn sẽ ???
Cùng chia sẻ nha !:dangyeu: :mimcuoi:

Last edited by a moderator:

Penguin

Thành viên năng động
gia vị của cuộc sống mà :mimcuoi: ngọt ngào để bù lại những lúc đắng, cay, chua, chát chứ nhẩy ? Với lại giá đường dạo này tăng dữ woa' :cuoinhamhiem:...nhà hết đường xài nên phải tự tạo gia vị ngọt ngào cho riêng mình thui...hì

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
Bạn nói quá đúng, mình và người ấy cũng đã trải qua những giai đoạn như bạn nói nhưng kết quả thì không được như bạn, hình như người nói chia tay là mình và bây giờ bọn mình đã xa nhau, không biết là tạm thời hay là mãi mãi. Hình như mình cũng cảm thấy có cái gì đó sau một thời gian yêu nhau hay sao áh. Mình hok biết làm như vậy đúng hay sai nữa. Mong những đôi yêu nhau hãy luôn giữ ngọn lửa tình yêu nhá.

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Khi mình nghĩ mình chán nhau chứng tỏ vẫn còn gì đó trong nhau

Tình yêu nhen nhóm?

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
mình nghĩ nếu là mình, mình sẽ...kiếm chuyện, làm bộ bận nọ bận kia để ít gặp nhau hơn (vì bận chứ không fải vì chán nhé) Sau 1 khoảng thời gian ít gặp nhau, chắc chắn rằng cả 2 sẽ nhận ra rằng mình "nhớ" người kia như thế nào. Mình thích nhất đoạn bạn viết "bởi nếu có 1 ngày nào đó....đâu có nghĩa là...mà chỉ là...chỉ là mình "tạm thời" không ở bên nhau..." Mình nghĩ yêu nhau chắc chắn rằng sẽ có những khoảng lặng như thế trong trang nhật ký tình yêu, nhưng mình luôn tin rằng những "khoảng lặng" ấy luôn chỉ là những "khoảng" nho nhỏ mà thôi

Penguin

Thành viên năng động
Thank các bn đã ng h topic ![FONT=&quot] :data:
1 món ăn có ngon đ[/FONT]
ến my mà ăn nhìu thì cũng phi chán thui.tình yêu cũng vy...nhưng ko vì chán mà buông xuôi tt c... Mình đc được đâu đó câu: "Hnh phúc ch thuc v nhng ai dám đu tranh vì nó... đu tranh đ dành ly điu mà mình xng đáng được nhn..."
Ti sao bn nhm mt khi ng? Khi tưởng tượng? Khi hôn? Khi cu nguyn? Đó là bi vì nhng điu tt đp nht trên thế gian này không th nhìn thy được, ch có th cm nhn.Tình yêu cũng vy... :dangyeu:
Đôi khi, bn cn phi chy tht xa và bn có th thy ai s chy theo bn...
Đôi khi, b
n cn phi nói nh hơn đ thy được ai đang nghe mình...
Đôi khi b
n cn có mt quyết đnh sai lm ch đ thy được ai s đó đ giúp bn sa cha nó...
Đôi khi b
n cn đ người bn yêu đi khi đ thy được h có đ yêu bn đ tr v bên bn...
Tình yêu không phi là tt c, nhưng nó chính là điu đp đ và kỳ diu nht mà cuc sng ban tng cho mi chúng ta.
Mt ht cát có th cun trôi vì sóng bin...Mt ht mưa có th v tan vì lòngđt...Mt chiếc lá có th ri cành vì cơn gió...Mt ngôi sao có thvt tt vì mây đêm...Mt vt nng có th du dàng vì hoàng hôn...Mt trái tim có th ngng nhp vì yêuthương...Mi th có th bt đu và mi th có th s kết thúc...Hãy luôn yêu thương và trân trng nhng gì đangtn ti xung quanh mình bn nha !Đng đ khi mt đi ri mi ngi tiếc rẻ ... :mimcuoi:

Phượng Nga

<b><font color=green>Giải Nhất Bụi Phấn 2009</font
Đôi khi, bn cn phi chy tht xa và bn có th thy ai s chy theo bn...
Đôi khi, b
n cn phi nói nh hơn đ thy được ai đang nghe mình...
Đôi khi b
n cn có mt quyết đnh sai lm ch đ thy được ai s đó đ giúp bn sa cha nó...
Đôi khi b
n cn đ người bn yêu đi khi đ thy được h có đ yêu bn đ tr v bên bn...

Hay lắm! Hoan hô!

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
Bạn nói hay lắm. Hiện giờ mình vẫn còn có cảm giác khi nhớ lại chuyện đó. Nhưng biết sao bây giờ, chuyện đã như vậy rồi. Có lẻ mình là người ích kỉ chăng.......:phatsau:

hongnguyen91

Thành viên
mình mới gia nhập.mình cũng đang trong hoàn cảnh i hệt như bài viết.mình chán lắm.dù đã 1 tháng trôi wa từ cái ngày đen tối ấy.mình mong là mọi thứ sẽ diễn ra như vậy và mình monng người ấy của mình biết được điều này.nhưng mình không biết là có nên chỉ cho cô ấy biết trang web của hội và bài viết này k?xin các anh chị cho em 1 lời khuyên.e cảm ơn rất nhìu:khocto:

millionairevn

Thanh viên kỳ cựu
đã từng trải qua những tâm trạng như vậy, rất cám ơn bạn. Một lời khuyên là muốn giữ được tình yêu thì bạn phải thường xuyên làm mới nó, đừng để nó nguội lạnh

youcan

Thành viên năng động
những kỹ niệm của mình như đang quay lại! đã có lúc mình đã quên đi những giây phút này sao?

Richman

Thành viên mới
Mình chưa có người ấy để chán nhau ...nhưng tưởng tượng nếu có vậy thì nghĩ ra một trò gì đó cho hết chán..tùy tình huống

còn chưa nghĩ ra, đợi một lúc sẽ hết chán thôi.. cảm xúc chúng ta dao động mà.
Cuối cùng, lưu bài viết trên Topic này lại làm bí kíp để hết cách có thể dỡ nó ra đọc và hết Chán............
:hon:

nguyentrantuan

Thành viên
Mình đã từng trải qua những cảm giác như vậy. Khi mà mình không biết trân trọng những gì mình có. Khi có ng "ấy" bên cạnh, đôi lúc cảm thấy thật " vô vị ", sao mà những chuyện ng "ấy" nói lại "nhàm chán" và "lặp đi lặp lại" như thế, sao mà ng "ấy" làm những chuyện khó hiểu như thế. Tụi mình như 2 nửa "sáng tối" của thế giới. Và mình đã chia tay cô ấy, một quãng thời gian thật dài, hay đủ dài để nhận ra " MÌNH CHẲNG LÀ GÌ KHI THIẾU CÔ ẤY ". Cuộc sống cho ta những bài học "đắt giá", nhiều lúc ngồi ngẫm lại mà day dứt, hối hận, ước gì mình đã "hiểu" cô ấy hơn, ước gì mình lại nghe cô ấy kể chuyện huyên thuyên như vậy, ước gì dc cô ấy ôm chặt sau lưng để chở đi trong cái lạnh mùa đông giá rét này.

Nhưng... có lẽ đã quá muộn, mình xa nhau nhưng có lẽ là "mãi mãi" chứ ko phải là tạm thời nữa. Mọi níu kéo đều vô ích, "ng ấy" đã có ng khác...chỉ trách mình tại sao ko trưởng thành sớm hơn...
Dù gì cũng là 1 kỷ niệm đẹp để nhớ, 1 bài học đắt giá trên con đường chập chững vào đời của mình.
Cám ơn em đã cho anh những giây phút đáng nhớ, giúp a trưởng thành như ngày hôm nay. Chúc e hạnh phúc trên con đường của mình.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
bạn thật là đáng trách, còn mình thì lại đáng thương hơn, cô ấy không hiểu mình và cuối cùng thì điều gì đến cũng đến
thật buồn nhưng dù gì thì cũng là quá khứ, thôi bỏ qua vui sống là hơn bạn nhé

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hay quá. Mình sẽ áp dụng cách của bạn cho một người yêu tuơng lai nào đó của mình để biết rằng chán nhau cũng là một gia vị của tình yêu, làm tình yêu thăng hoa hơn khi một buổi sáng thức dậy tự nhiên cảm thấy nhớ và yêu nhiều hơn.

Bình luận bằng Facebook