Khi ta nhận ra đâu là tình yêu thật sự

ThaoAnh89

Thành viên năng động
30/7/09
11
138
28
31
Tình yêu của bạn là gì? Tình yêu của tôi, người ta bảo là huyễn hoặc, là ảo tưởng. Yêu một người xa lạ, yêu một người chưa từng gặp, ở một nơi tôi chưa từng đến, cách xa tôi khoảng 2 giờ bay. Nói văn chương thì là ở 2 đầu đất nước nhưng cách xa tựa nửa vòng trái đất...
Có chi đâu! Ai nói gì kệ họ. Tôi vẫn là tôi, Anh vẫn là Anh. Tôi hiện hữu. Anh là có thật và tình cảm tôi dành cho Anh là chân thành.
Tôi rất thích câu nói đại loại là: "Hãy mở cửa lòng mình trước rồi mới hy vọng mở được lòng người khác"
Pasquier Quesnel.
Tình yêu của tôi lãng mạn, không vụ lợi. Bởi những thứ Anh có tôi cũng chẳng thiếu. Tình cảm đó có là do cảm xúc chân thực, không phải vì bất cứ thứ gì cả. Đứa em trai hỏi: Sao chị thích anh ấy? Tôi cười. Chị cũng không biết. Không phải vì anh ấy nổi tiếng. Không phải vì anh ấy đẹp trai, có nụ cười tươi rói và giọng nói ấm áp. Chỉ đơn giản vì chị thấy nhớ khi không nhìn thấy Anh ấy. Chị nghĩ mình cần có Anh ấy trong cuộc đời và Anh ấy, hẳn cũng sẽ cần tình yêu ấm áp của chị...

Thích: 12 people

Heineken

Thanh viên kỳ cựu
9/7/09
67
748
83
UoS
Mình cũng không cho rằng tình yêu của bạn là huyễn hoặc, ảo tưởng!

Nhưng mà sao họ lại nói thế nhỉ, nói tình yêu của bạn là ảo tưởng?
Thế trong số những người đã nói ấy, có ai mà trước kia bạn đã từng cho họ là người hiểu biết, hoặc đơn giản là tôn trọng họ; có ai nói như thế mà lại nói với bạn là chỉ vì họ yêu thương bạn, hay đơn giản là mong bạn hiểu...Có ai không?
Mình lại lảm nhảm rùi, thông cảm nhé, mới uống tí bia:mimcuoi:!Tình cảm của bạn đẹp lắm!

Thích: 6 people

ThaoAnh89

Thành viên năng động
30/7/09
11
138
28
31
Không ai nói với mình, nhưng mình tin là có.hihi.Đôi khi chính mình cũng nghĩ thế mà. Nhưng không hiểu sao mình có một niềm tin rất mãnh liệt vào tình cảm đó. Mình tin vào sự chân thành của chính bản thân mình. Mình cũng tin là anh ấy đủ tỉnh táo để nhận ra điều đó trước khi quá muộn.hehe. Anh ấy vẫn thường nhắn tin cho mình. Mặc dù mấy ngày nay mình đã tự hứa sẽ không làm phiền Anh ấy nữa. Sợ anh ấy bận.hi.
Cảm ơn vì bạn ủng hộ.hehe

Thích: 8 people

mercury

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
118
882
93
ĐH Sư Phạm
Mình ngưỡng mộ Thảo Anh wa' . Bạn là một người con gái cá tính, mạnh mẽ và sống thật với tình cảm của mình. Dù bạn và người bạn yêu ở xa nhau cả nửa vòng trái đất, nhưng tình cảm của bạn hầu như không có gì cản trở được.
Đúng thật! Khi yêu thì thế giới chỉ có hai người. Và tình yêu đối với bạn cũng thế.
Mình chúc cho Thảo Anh và cả những ai đang yêu sẽ có một tình yêu lãng mạn và hạnh phúc. Những người chưa yêu sẽ sớm tìm thấy được niềm hạnh phúc cho mình.

Thích: 3 people

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
1 tình yêu chân thành hẳn sẽ sớm vượt wa 1735km :)
Xa mặt cách lòng... Điều này hơi buồn nhưng đúng... Chỉ có số hiếm hoi là vượt qua đc khoảng cách và đến đc với nhau... Mít thì chỉ có xa nhau 1km mà 1 tháng ko gặp mà "y" đã yêu người khác... Chúc bạn là 1 trong những số hiếm hoi đó ^^

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
Thảo biết k, có lúc p tin, phải nói là tin sái cổ (theo ngôn ngữ dân gian áh nha) là trên đời có tình yêu đẹp như vậy, nhưng cũng có lúc p lại k tin điều đó, giống như Mít nói, xa mặt cách lòng. Lúc p k tin chính là lúc p đang buồn (k phải thất tình đâu nghen, mà là chứng kiến chuyện của người khác_ặc, bà 8 mà), còn lúc p tin cũng chính là lúc p buồn, nhưng là ở giai đoạn cuối, vì lúc đó p tin tưởng cuộc sống có những món quà vô giá dành tặng cho những người sống thật với chính cảm xúc của mình. Lúc đó p rất vui, cứ như đang bước trên cầu vồng, mọi buồn phiền đều qua hết, chỉ còn lại hy vọng, về những điều tốt đẹp nhất cho những ai đã thật sự là chính mình, yêu như chính trái tim mach bảo, k hề có sự can thiệp của lý trí, sự suy xét thiệt hơn.
Chúc Thảo sớm nhận đc món quà ý nghĩa nhất từ Anh nghen! Lúc đó là phải thành thật khai báo cho cả nhà biết đó nha!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
29/7/09
346
4,685
93
30
ĐH Nông Lâm
lapdong chưa rơi vào tình cảnh của chị Thảo nhưng thực ra lapdong cũng đang rất mến một anh học khóa trên, bây giờ anh đang ở Sài Gòn. lapdong và anh vẫn thường chat chit với nhau. Lapdong biết rất rõ về anh, nhưng xa mặt cách lòng, lapdong không dám nói ra tình cảm của mình nhưng vẫn mong một ngày anh nói ra điều đó trước. Chúc chị có một kết quả đẹp nhất như chính tình càm của chị dành cho anh Anh!

Thích: 5 people

ThaoAnh89

Thành viên năng động
30/7/09
11
138
28
31
Mĩnh cũng không nghĩ là có nhiều chuyện tình cảm hiếm hoi như thế sẽ thành sự thật. Tuy nhiên, không hiểu sao mình vẫn có một niềm tin rất mãnh liệt vào tình cảm đó. Một tình cảm chân thành, một niềm tin mãnh liệt dành cho một con người hiện hữu. Mọi người sẽ còn ngạc nhiên hơn rất nhiều khi biết rằng anh đó hơn mình những 12 tuổi.hihi. Không thành vẫn đề, người yêu của chị gái mình cũng hơn chị ấy 10 tuổi, anh ấy là thầy giáo dạy Lý của hai chị em hồi học cấp 3. Anh này kém Mẹ mình có 10 tuổi.hihi...Mọi người trong nhà phản đối dữ lắm. Nhưng họ đã yêu nhau được hơn 4 năm. Năm tới chị mình đã ra trường,..họ cũng ở xa nhau mà...
lapdong: Chị nghĩ đến một lúc nào đó, lapdong cũng sẽ dũng cảm để bày tỏ tình cảm của mình cho anh chàng kia...Chậm thì chắc, nhưng đôi khi mình cũng cần phải biết tận dụng cơ hội...hihi

Quên nói lời cảm ơn tới mecury, mèo mắc ma, heineken, trần mít, kieuphuong, và cả lapdong đã quan tâm và chia sẻ cùng mình.Chúc mọi người luôn vui vẻ và yêu đời.Nếu có ai lỡ bị cảm nắng thì phải uống thuốc sớm.hehe. Nhớ đeo khẩu trang khi ra đường để tránh cúm H1N1...
P/S: không hiểu sao mình luôn không thích con trai thích mình, tán tỉnh và cưa cẩm mình...Mình thích mình thích người ta trước, và người ta sẽ yêu mình nhiều hơn những gì mình dành cho người ta...Yêu thì phải nói, không nhỡ đâu không kịp thổ lộ trước khi die thì sao, nhỉ! hehe

Thích: 7 people

Bình luận bằng Facebook