[KN CÁ NHÂN] Hãy sống cùng hiện tại !!!

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Có nhiều lúc buồn, chán, ngán ngẫm cuộc đời. Tự nghĩ: mình sinh ra trên cõi đời này để làm gì mà phải sống, phải hoàn thành mơ ước, phải luôn học hỏi, phải đua chen cùng xã hội, ... để rồi sau này mình sẽ đi đâu? đến đâu? về đâu? và cuộc đời mình sẽ như thế nào?....
Rồi nhiều lúc ngồi một mình cũng nghĩ: Sao Trời không công bằng cho mình được tồn tại trên cõi đời này, sao không cho mình được như người ta: Sinh ra ở thành phố, giàu có, cuộc sống đầy đủ điều kiện, muốn gì được nấy, ... Rồi lại ước, ước gì mình là người ta, được sống trong điều kiện như người ta chắc mình sẽ sung sướng, hạnh phúc, sẽ sống tốt hơn và sẽ không buồn phiền....

Có khi nào bạn nghĩ như vậy chưa? Nếu cho bạn được chọn lựa, bạn sẽ chọn cuộc đời mình như thế nào? Sẽ xinh đẹp như Mai Phương Thúy, Sẽ hát hay như Minh Hằng hay sẽ nỗi tiếng như Bi Rain...

Cuộc sống của mỉnh Tuy có nhiều khó khăn, thử thách, nhiều nỗi buồn hơn niềm vui Nhưng nếu như được lựa chọn mình cũng vẫn sẽ quyết định chọn cuộc sống, hoàn cảnh thực tại của mình.

Còn bạn thì sao? Hãy chia sẻ đi nhé!!!

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
Nếu cho bạn được chọn lựa, bạn sẽ chọn cuộc đời mình như thế nào? Sẽ xinh đẹp như Mai Phương Thúy, Sẽ hát hay như Minh Hằng hay sẽ nỗi tiếng như Bi Rain...
Trước khi hỏi câu này chúng ta hãy nhìn lại xung quanh ta, còn biết bao nhiêu mảnh đời bất hạnh, những em bé phải giành giật sự sống từng giây, những bệnh nhân ung thư giai đoạn cuối vẫn sống, cống hiến đến giây phút cuối cùng của xã hội. Có ai muốn lựa chọn cuộc đời của mình như vậy, nhưng họ vẫn sống, vẫn rất lạc quan. Vì vậy đừng bao giờ so sánh cuộc đời của mình với một ai khác, có những thứ mà chúng ta chỉ có thể cải thiện chứ không thể thay đổi được.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Thử hỏi trên đời này có ai chọn cho mình đc cha mẹ, chọn cho mình đc cuộc sống giàu có, sung túc ngay từ khi mới sinh ra. Ước mơ vẫn chỉ là ước mơ. Thế nhưng biết bao người vẫn mộng tưởng vẫn, gửi thời gian của mình vào những mơ ước đó. Ngay chính bản thân mình đôi lúc buồn quá hay bức xúc quá vẫn thừơng nghĩ như vậy. Nhưng giờ thì khác thay vì mơ ước cho hiện tại thì mình đang cố gắng hết sức cho tương lai của mình, cho cs sau này của mình sung túc hơn đầy đủ hơn. Hay nói một cách xa xôi hơn nữa là để cho thể hệ sau này ko phải mơ ước những điều ko có thật như mình nữa mà chúng có 1 cs đầy đủ và hạnh phúc.
Nếu cho mình đc chọn lựa 1 lần nữa thì mình vẫn muốn cs của mình bi giờ. Tuy đôi lúc mình cũng ko hài lòng lắm nh mình ko muốn thay đổi vì ở đây mình có nhiều người thân, nhiều bạn bè, nhiều người quan tâm chia sẽ với mình. Điều đó khiến mình hạnh phúc và vui vẻ rùi. Vậy tại sao mình lại lựa chọn khác chứ, biết đâu với cs khác mình lại mất đi thứ hạnh phúc thật sự mình đang có thì sao.

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
mọi người nói đúng nhỉ!có lẽ Miss nên suy nghĩ lạc quan hơn 1 chút!Miss còn có bạn bè và nhiều người yêu mến Miss nữa mà.Sao cữ phải suy nghĩ những vấn đề mà mình không biết câu trả lời nhỉ^^Miss cũng hay suy nghĩ nhiều về mọi thứ,không phải là những câu hỏi như là tại sao mình lại khổ sở như thế này,đúng là nhiều nguời còn khổ hơn mình.Mà chỉ là những câu hỏi như mình phải làm gì?mình thuộc về ai?cái gì thuộc về mình?làm thế nào để có được hạnh phúc?liệu hạnh phúc có ở bên cạnh mình như mọi người vẫn nói hay không?.....Thôi thì hãy tự hài lòng với chính mình để tìm kiếm 2 chữ bình yên vậy:D

tritai

[♣]Thành Viên CLB
tôi không có gì để nói, chỉ biết rằng chúng ta hãy bằng lòng với cuộc sống hiện tại của mình, sống trên đời này người giàu sang cũng như người nghèo khó, trở vế cát bụi thì ai cũng như ai, khi ta sinh ra mọi người cười còn ta khóc, sống làm sao cho đến lúc chết đi mọi người khóc còn ta thì cười

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
hãy bằng lòng với những j mình đang có.vì 'sinh ở gd giàu, đủ đk' ko phải là cái mình tự tạo ra'.bạn muốn có những điều đó, hãy tự mình làm lấy,bạn nhé

Thucuyen_0402

Thanh viên kỳ cựu
Sự hiện hữu của Bạn là món quà cho thế giới này. Bạn là Duy Nhất và không ai thay thế được bạn.
Cuộc đời Bạn là tất cả những gì bạn muốn, Bạn hãy sống Trọn Vẹn từng ngày ngay từ Bây Giờ Bạn nhé!
:wink:

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Không ai chọn cửa để mà sinh ra bạn ạ.Có những việc mà bạn cho là mình muốn như thế này, như thế kia mà không được. Cái gì cũng có cái giá của nó hết đó bạn, có những người giàu chưa chắc họ hạnh phúc được như những người bình thường. Bạn nên trân trọng những gì mình đang có,mà biết đâu có người lại ước được như bạn...nhưng không được.

xmenbp

Thành viên
nhiều lúc mình cũng chán với cuộc sống hiện tại lắm, nhưng không vì vậy mà chúng ta buôn xui tất cả, hãy làm cho cuộc sống chúng ta mỗi ngày đẹp hơn các bạn nhé !

robot_paradox

Thành viên
Who am I???

Nói thì ai cũng có thể nói được và nói dễ dàng nữa là khác, nhưng khoảng cách từ suy nghĩ và lời nói đến hành động thì mong manh nhưng xa vời vợi. Ai cũng nghĩ được là hãy biết chấp nhận những gì mình hiện có, hài lòng với cuộc sống hiện tại, vì cuộc đời còn nhiều người trắc trở, khó khăn hơn mình, rằng nên luôn mĩm cười, cần tự tin, gác lại buồn phiền, lạc quan hơn trong cuộc sống...nhiều lắm. Nhưng thử hỏi mấy ai thực hiện được những gì mình nghĩ và muốn làm, bởi nhiều nguyên nhân, khách quan có và chủ quan cũng có.
"Nếu đời có chữ nếu" để được lựa chọn cho mình, thì sao nhỉ??? chắc sẽ loạn mất thôi.
Cuộc sống là muôn vàn dấu hỏi mà phần lớn không có đáp án, ta chỉ có thể chọn giải pháp chứ không quyết định được kết quả cho hành động của mình.
Cuộc sống đa dạng, phức tạp quá đổi, chứ có đơn giản, rõ ràng như màu trắng hay màu đen đâu, mà giữa chúng còn có những khoảng xám khó hiểu.
Không ai là hoàn mỹ, cũng không ai đầy đủ tất cả, và lòng ham muốn, khát vọng là một phần của sự sống, phấn đấu, vô bờ bến.
Nên sẽ không khỏi tránh được những va vấp, trượt ngã trong đời, sẽ có lúc phải buồn, nản... và đó là tâm trạng hiện giờ của mình_ cô sinh viên tỉnh lẻ nghèo_hơi tự ti_lang thang tìm việc.hihi
nhưng biết làm gì hơn nhỉ? cười trừ vậy chứ sao. Và hy vọng mọi thứ có thể dịu nhẹ hơn với mình, sẽ sớm có công việc để không phải ăn bám Bố Mẹ nữa. hihi
Làm sao để tự tin và lạc quan nhỉ?
Cuộc đời sẽ chẳng bao giờ công bằng nếu chỉ xét một cá nhân nào đó, nhưng sẽ rất công bằng khi đặt sự nhìn nhận vào những mối quan hệ, nhiều cá thể với nhau.
Nếu được lựa chọn, Tôi sẽ chọn chính mình.Vì...
Tomboy_quiet!!!!!

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
ước mơ để có động lực cho ngày mai

Nói thì ai cũng có thể nói được và nói dễ dàng nữa là khác, nhưng khoảng cách từ suy nghĩ và lời nói đến hành động thì mong manh nhưng xa vời vợi. Ai cũng nghĩ được là hãy biết chấp nhận những gì mình hiện có, hài lòng với cuộc sống hiện tại, vì cuộc đời còn nhiều người trắc trở, khó khăn hơn mình, rằng nên luôn mĩm cười, cần tự tin, gác lại buồn phiền, lạc quan hơn trong cuộc sống...nhiều lắm. Nhưng thử hỏi mấy ai thực hiện được những gì mình nghĩ và muốn làm, bởi nhiều nguyên nhân, khách quan có và chủ quan cũng có.
"Nếu đời có chữ nếu" để được lựa chọn cho mình, thì sao nhỉ??? chắc sẽ loạn mất thôi.
Cuộc sống là muôn vàn dấu hỏi mà phần lớn không có đáp án, ta chỉ có thể chọn giải pháp chứ không quyết định được kết quả cho hành động của mình.
Cuộc sống đa dạng, phức tạp quá đổi, chứ có đơn giản, rõ ràng như màu trắng hay màu đen đâu, mà giữa chúng còn có những khoảng xám khó hiểu.
Không ai là hoàn mỹ, cũng không ai đầy đủ tất cả, và lòng ham muốn, khát vọng là một phần của sự sống, phấn đấu, vô bờ bến.
Nên sẽ không khỏi tránh được những va vấp, trượt ngã trong đời, sẽ có lúc phải buồn, nản... và đó là tâm trạng hiện giờ của mình_ cô sinh viên tỉnh lẻ nghèo_hơi tự ti_lang thang tìm việc.hihi
nhưng biết làm gì hơn nhỉ? cười trừ vậy chứ sao. Và hy vọng mọi thứ có thể dịu nhẹ hơn với mình, sẽ sớm có công việc để không phải ăn bám Bố Mẹ nữa. hihi
Làm sao để tự tin và lạc quan nhỉ?
Cuộc đời sẽ chẳng bao giờ công bằng nếu chỉ xét một cá nhân nào đó, nhưng sẽ rất công bằng khi đặt sự nhìn nhận vào những mối quan hệ, nhiều cá thể với nhau.
Nếu được lựa chọn, Tôi sẽ chọn chính mình.Vì...
Tomboy_quiet!!!!!
Đúng như bạn nói, nói là 1 chiện nhưng làm lại là 1 chiện khác, mình rất thích câu trả lời của bạn, đã bao lần tự dặn lòng mình là hãy nhìn xuống chứ đừng nhìn lên nhưng nhìu lúc mình cũng ươc mình được sinh ra trong 1 gia đình giàu có, hay được như Nobita có Đoremon bên cạnh, nhưng cuộc sống vẫn trôi và mơ ươc vẫn chỉ là mơ ước. Nhưng mình vẫn sống tốt đến bây giờ đó thui cho dù giấc mơ không thành hiện thực, mình vẫn có quyền mơ ước mà vì đâu ai đánh thuế ước mơ nhỉ?hi chỉ cần ta vẫn giữ ta là chính ta là được. hãy lấy ước mơ đó làm động lực cho tương lai để cho con em chúng ta không phải mơ ước như zị nữa hihi chứ đừng ước mơ rùi không được thi đau khổ->chẳng việc gì phải như thế cả. Bây giờ Nhung vẫn mơ ước mai mốt mình sẽ là tỉ phú mà hihi.
chọn lựa thì Nhung cũng muốn Nhung là chính Nhung(đang rất tự hào về bản thân hihi)

mamahaha

Thành viên mới
hi tất cả mọi người,mình hôm nay rất buồn lang thang trên mạng rồi tình cờ vào được trang này, mình cũng có tâm trạng giống với các bạn,mình cũng chỉ muốn nói rằng chúng ta hãy chấp nhận bản thân mình,chấp nhận cuộc sống hiện tại và hãy hết mình với nó cuối cùng hạnh phúc sẽ bên mình thôi.khi buồn chúng ta có những người bạn thật tuyệt vời như mình để chia sẽ đúng không các ban,RÂTX VUI KHI ĐƯỢC CHIA SẼ CÙNG CÁC BẠN MÌNH LÀ NGUYỄN QUANG VINH SV NĂM THỨ 3 HVKTQS YM CỦA MÌNH LÀ:NANGVANG_BIENXANH_VAEM01_____HIHI :mimcuoi:

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Dù bạn xấu hay đẹp, giàu hay nghèo,.... Thì bạn vẫn là bạn, bạn có cái riêng của mình... Vì thế tốt nhất là cứ lạc quan, vô tư ngẩng cao đầu mà sống..... và dĩ nhiên là không ngừng phấn đấu để cải thiện mình....

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
"Dù bạn đẹp, hay bạn giàu, bạn duyên dáng và quyến rũ
Lúc bạn vui, khi bạn buồn, cuộc sống xung quanh chẳng đổi thay..."

Chúng ta phải biết thích nghi với hoàn cảnh - như vậy là sống....

mr_ak

Thanh viên kỳ cựu
kakkaaka tớ sẽ chọn cuộc sống của tớ vì Mai Phương Thúy ko đẹp = tớ ( tớ đẹp trai hơn chị ấy ) , tớ ko hát hay như Minh Hằng nhưng chưa chắc Minh Hằng hát đc như tớ ( tớ hát cực kỳ dỡ nhưng tớ vẫn thích hát ) ^^ , tớ củng chả cần nổi tiếng như Bi Rain vì tớ đc mọi ng` tớ yêu thương luôn ủng hộ và cổ vũ tớ

Mỗi người lun có 1 cuộc sống mà , ko thể so sánh với người khác dĩ nhiên bạn ko đc như họ rồi nhưng chưa chắc họ đã đc như bạn ^^

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Bằng lòng với hiện tại nhưng đừng bao giờ ngủ quên với những gì mình đang có mà có thể thay đổi được!

tesulakata

Thành viên năng động
Mình chỉ thích lập kế hoạch cho mình

lập xong rồi để đấy
hiện tại của mình là 1 mớ các kế hoạch
các tương lai
rồi .... điên

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Ấn tượng với câu nói của ai đó trong quyển sách "QUảng gánh lo đi và vui sống" :Hãy sống trong những ngăn kín của thời gian, tôi dần nhận ra rằng mình đã giết đi quá nhiều thứ của mình khi cũng đã có những khi mình sống với cái bóng của mình trong thời gian. Cái bóng quá khứ cứ đeo đuổi tôi và làm cho tôi mệt mỏi, NHưng tôi nghĩ cũng không là muộn khi bây giờ tôi nhận ra rằng: chỉ có hiện tại là cái mà người đa đang sống. SỐng những gì ta làm ngày mai sẽ là quá khứ, những gì ta mong đợi chỉ là những dự tính cho công việc của ngày mai. CÒn ngày nay thì chất đầy những công việc của ngày hôm nay mà mình cần phải làm ngay lúc này

congvien

Thành viên năng động
Cuộc sống vốn chẳng công bằng, bạn đừng tìm cách thay đổi nó mà hãy thích ứng dần với nó
Bill Gates

Bình luận bằng Facebook