[KN CÁ NHÂN] Lầm ...

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Trong cuộc sống, có nhiều lúc bạn sẽ mắc phải những sai lầm nghiêm trọng mà bản thân bạn vẫn hoài nghi, lầm tưởng rằng những việc mình làm là luôn đúng, là "chân lí không thể đồi dời...

f_193594.file

Bạn sẽ lầm khi nhìn vào vẻ bề ngoài của ai đó, "xem mặt mà bắt hình dong" xem ra không còn đúng nữa. Vậy, khi nói chuyện với người khác, bạn hãy nhìn thẳng vào mắt họ, đó là thung lũng chứa đựng những thông tin bí mật, bởi lẽ đó mà người ta gọi nó là "cửa sổ tâm hồn".

Bạn sẽ lầm nếu nói chuyện với một ai đó mà không nhìn vào thái độ của họ, Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn, nhưng cái miệng lại là cửa chính của nó, nhưng cánh cửa đó lại còn mắc một thanh sắt chấn ngang lối vào tâm hồn, đó chính là ....cái lưỡi.

Bạn sẽ lầm khi không cho những ý nghĩ, những quan điểm của mình được thả lòng, được tiếp cậm với môi trường ngoài; là được đón nhận từ những nhận xét của người khác. Vì vái tôi cá nhân của bạn là kẻ lừa kịp khối óc của bạn khôn khéo nhất, cái tôi ấy chẳng giúp dì được cho bạn, nó chỉ mang đến cho bạn sự thỏa mãn hão huyền , và thỏa mãn với những gì mà bạn nghĩ.

Bạn sẽ lầm khi chat với một người bạn chưa quen biết và cũng chưa từng gặp mặt. và một lần nữa, giác quan thứ sau sẽ huy động các giác quan khác trong cơ thể phản bội lại khối óc của bạn. Người mà bạn nói chuyện thì thật là một ẩn số to lớn mà bạn nên khám phá thêm. Nên người ta thường nói "trăm nghe không bằng mốt thấy, trăm thấy không bằng ...một sờ".

Bạn sẽ lầm khi tin rằng mình tài giỏi, rằng mình đã hoàn hảo, là nhất và không ai có thể hơn bạn dù chỉ là một lĩnh vực nào đó. Người ta cũng có câu "ông 70 còn học ông 71", bạn sẽ lại một lần nữa đau đớn khi chính bạn lại lừa bản thân bạn, vì thực tế trên đời này chẳng có ai là nhất cả. Bạn sẽ phải tức điên và khóc thét lên khi có ai đó bạn cảm thấy là hơn bạn, lòng ganh tị và cái tôi của bạn không cho bạn coi đó là một điều gì đó để học hỏi và trau dồi thêm.

Có rất nhiều thứ mà ta đã nghĩ là mình đúng và chẳng có điều gì có thể thay đổi được chân lý ấy cả. Nhưng thật không may vì lúc ta tự hào nhất lại chính là lúc ta đang giết đi và bóp nghẹt dần những ý nghĩ tích cực của bản thân. bạn sẽ cô cục lại trong những khối suy nghĩ cổ hũ và thiếu quan sát. GIống như một con thiêu thân, tự giết chết khả năng tiếp thu và học hỏi của mình, tự thiêu mình và lao đầu vào những điều không có thực. Chính bởi mình đã tự giết mình ...

khỉ con

Thành viên năng động
mình cũng đã lầm như thế đấy, khi nói chuyện với một ai đó mình chỉ nhìn vào miệng của họ mà thui. hình như đó là thói quen rồi hế

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Bạn sẽ lầm khi chat với một người bạn chưa quen biết và cũng chưa từng gặp mặt. và một lần nữa, giác quan thứ sau sẽ huy động các giác quan khác trong cơ thể phản bội lại khối óc của bạn. Người mà bạn nói chuyện thì thật là một ẩn số to lớn mà bạn nên khám phá thêm. Nên người ta thường nói "trăm nghe không bằng mốt thấy, trăm thấy không bằng ...một sờ".
Mình không hiểu câu này lắm. Tại sao bạn lại nghĩ đây là một trong những điều sai lầm?

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Những hình ảnh trên chỉ mang tính ví sánh và tượng trưng cho những ý nghĩa cao đẹp trong cuộc sống. Cách nhìn nhận các vấn đề và bản thân mình một cách sát thực và tiêu biểu nhất. Không hề nằm mục đích đả phá hay lên án theo cách hiều về những hình ảnh tượng chưng bên ngoài!

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
ythan3 [KN CÁ NHÂN] mỗi ngày là một niềm vui sống ! Kỹ năng làm chủ cảm xúc 3
D [KN CÁ NHÂN] Câu chuyện về lòng biết ơn Kỹ năng làm chủ cảm xúc 6
D [KN CÁ NHÂN] Quy trình quản lý kỳ vọng Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
benny [KN CÁ NHÂN] [you] làm gì khi quyền riêng tư bị xúc phạm? Kỹ năng làm chủ cảm xúc 90
D [KN CÁ NHÂN] Đắc Nhân Tâm Nguyên Tắc Vàng Số 10 Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
Happy Life [KN CÁ NHÂN]Bí mật của 1 ngày mới Kỹ năng làm chủ cảm xúc 18
D [KN CÁ NHÂN] Đắc Nhân Tâm Nguyên Tắc Vàng Số 6 Kỹ năng làm chủ cảm xúc 4
D [KN CÁ NHÂN] Có đủ yêu thương Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
D [KN CÁ NHÂN] Hai mươi gợi ý giúp vượt qua nỗi sợ hãi Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
D [KN CÁ NHÂN] Tôi giàu Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
D [KN CÁ NHÂN] Tham gia sự kiện offline - Delta Discussion 13 - Thách thức nỗi sợ Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
D [KN CÁ NHÂN] Kiểm soát hành vi trong trường hợp khó khăn Kỹ năng làm chủ cảm xúc 3
D [KN CÁ NHÂN] Làm sao để hòa đồng hơn ở nơi làm việc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
dothanhvietquynhon [KN CÁ NHÂN] Bạn có dễ dàng tha thứ? Kỹ năng làm chủ cảm xúc 7
waiting.me [KN CÁ NHÂN] mọi người làm thử trắc nghiệm này nhé^^ Kỹ năng làm chủ cảm xúc 9
D [KN CÁ NHÂN] Khi bạn thân trở thành sếp Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
M [KN CÁ NHÂN] Yêu và cách nhìn nhận về người yêu. Kỹ năng làm chủ cảm xúc 15
benny [KN CÁ NHÂN] Cảm giác mắc nợ - nguy hiểm khôn lường! Kỹ năng làm chủ cảm xúc 5
nhoccan219 [KN CÁ NHÂN] 20 điều luôn tự nói với bản thân Kỹ năng làm chủ cảm xúc 27
hongquy [KN CÁ NHÂN] Những vết đinh Kỹ năng làm chủ cảm xúc 4
lapdong [KN CÁ NHÂN] Để có một ngày hạnh phúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
elsonhoang [KN CÁ NHÂN] Khùng Kỹ năng làm chủ cảm xúc 9
elsonhoang [KN CÁ NHÂN] Lời nói là bạc - Im lặng là vàng Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
KendyDat [KN CÁ NHÂN] [EQ] Tình yêu thương dành cho kẻ thù Kỹ năng làm chủ cảm xúc 6
benny [KN CÁ NHÂN] Giận cá chém thớt Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
benny [KN CÁ NHÂN] Phép tính cho hạnh phúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
kimoanh [KN CÁ NHÂN] Không phải ai cũng có thể nổi tiếng, nhưng ai cũng có thể vĩ đại Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Đừng để "KHÔNG" cản đường thành công! Kỹ năng làm chủ cảm xúc 4
KendyDat [KN CÁ NHÂN] [EQ] Cười không đúng chỗ Kỹ năng làm chủ cảm xúc 1
nguyenminhthi90 [KN CÁ NHÂN] Yêu thương bằng lý trí Kỹ năng làm chủ cảm xúc 8
M [KN CÁ NHÂN] Sự nóng giận và câu chuyện về những cái đinh! Kỹ năng làm chủ cảm xúc 11
tikvikcuu [KN CÁ NHÂN] Chế ngự nỗi buồn Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
Tree [KN CÁ NHÂN] Hãy tin Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
nhok_con1991 [KN CÁ NHÂN] 6 nguyên tắc làm chủ cảm xúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 0
O [KN CÁ NHÂN] Dẫu thế nào đi nữa... Kỹ năng làm chủ cảm xúc 4
KendyDat [KN CÁ NHÂN] Xin lỗi ! Tôi không phải kẻ ăn xin Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
M [KN CÁ NHÂN] ?? ......tức giận là tự làm khổ mình ......???? Kỹ năng làm chủ cảm xúc 8
KendyDat [KN CÁ NHÂN] EQ - Trí tuệ cảm xúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
kieuphuong [KN CÁ NHÂN] Bí quyết 90/10 Kỹ năng làm chủ cảm xúc 6
KendyDat [KN CÁ NHÂN] 7 cách để luôn Hưng phấn Kỹ năng làm chủ cảm xúc 1
khanh38 [KN CÁ NHÂN] Hạnh phúc ở dưới chân Kỹ năng làm chủ cảm xúc 7
vermouth [KN CÁ NHÂN] Luôn có đủ dũng cảm cho một nụ cười Kỹ năng làm chủ cảm xúc 26
khuongduy7 [KN CÁ NHÂN] Ba mươi nguyên nhân chính gây ra thất bại Kỹ năng làm chủ cảm xúc 7
thaihabooks [KN CÁ NHÂN] Đừng hành động gì khi đang nóng giận Kỹ năng làm chủ cảm xúc 12
mèo mắc ma [KN CÁ NHÂN] Tan vỡ mối quan hệ Kỹ năng làm chủ cảm xúc 10
khuongduy7 [KN CÁ NHÂN] Lựa chọn một thái độ sống Kỹ năng làm chủ cảm xúc 10
P [KN CÁ NHÂN] Cần làm gì để vượt qua sự thất bại? Kỹ năng làm chủ cảm xúc 14
P [KN CÁ NHÂN] Nên làm gì khi thành công? Kỹ năng làm chủ cảm xúc 2
kieuphuong [KN CÁ NHÂN] Làm chủ cảm xúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 19
Jerry [KN CÁ NHÂN] Giải mã và làm chủ cảm xúc Kỹ năng làm chủ cảm xúc 11