[KN CÁ NHÂN] Người chiến thắng & kẻ thất bại: [you] là ai?

xphong229

[♣]Thành Viên CLB
xphong 229 đang là kẻ thất bại.Xphong229 muốn và nhất định sẽ là người chiến thắng.Thế thôi.Hehe

vitaminlove

Thanh viên kỳ cựu
cho mình góp ý với

Mình còn nhớ trong quyển tự truyện của mình, bác Bill Gate từng nói như vầy :
"Chiến thắng là một ông thầy tồi vì nó không dạy cho ta thế nào là thất bại. Chỉ có những người chiến thắng từ những thất bại của chính mình mới xứng đáng là người chiến thắng."
Và vị vua Thuận Trị nhà Thanh cũng có nói "Chiến thắng trên chiến trường thì dễ nhưng chiến thắng giặc trong lòng mình lại khó biết bao."
Phật Thích Ca cũng có nói "Kẻ thù lớn nhất đời người là chính mình"
N cũng nghĩ chiến thắng bản thân mới là điều khó nhất trong mọi chiến thắng. Mỗi ngày N đều cố gắng làm một việc để chiến thắng thói hư tật xấu của bản thân, cứ 1 lần làm được như vậy N lại bỏ 1 hạt đậu trắng vào hũ, còn làm không được thì bỏ 1 hạt đậu đen vào hũ, hihi từ đầu năm đến giờ cũng được kha khá để nấu chè đậu đen rồi, đến cuối năm đổ đậu ra đếm lại thấy vui vui vì ngày càng có nhiều đậu trắng hơn. N làm như vậy để động viên mình chiến thắng bản thân, còn các bạn thì sao ? :dacy:

octieu

Thanh viên kỳ cựu
theo mình thì thất bại hay thành công đều là con dao hai lưỡi ,trong những lúc thất bại mà con người có đủ bình tỉnh để vượt qua hay là xụp đổ hoàn toàn còn mà cứ say xưa trong chiến thắng thì. . .

honeyrubj

Thành viên mới
tôi thích quan điểm cùng thắng, không có chiến thắng nào là tuyệt đối, thát bại cũn g không phải là sự mất mát. qua mỗi lần thắng thua mà rút ra được cho mình những quan niệm sống đứng đắn thì khác gì chúng ta đang chiến thắng!

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

mình thì ít khi để ý tới thắng thua, tư duy cùng thắng làm cho mình thân thiện hơn với mọi người,

hauyen

Thành viên năng động
Mình muốn chiến thắng bản thân mình, phải thắng "nó" không thôi là không làm được gì hết á :ngannguoi:

tiktik

Thanh viên kỳ cựu
thành công là không trốn chạy...
thành công là đi hết con đường...
thành công là chiến thắng chính mjnh....

chuột nhắt

Thành viên mới
Chuột nhắt là người nào ư!!!
Chuột nhắt nghĩ rằng thất bại là bài học:lungtung: còn thành công là phần thưởng cho bài học đó:dacy:
Phải có thất bại mới có được thành công và để có món quà to lớn thì phải học tù nhiều bài học hii ^ ^

Ho huu lam

Thành viên mới
Có lẽ mình là người thất bại.Trướ giờ mìn chỉ toàn thất bại.Hy vọng vào diễn dàn ,nọi người sẽ chỉ bảo thêm cho mình nha

faith_minhchau

Thành viên mới
Bây giờ hầu như ai cũng bảo KHÔNG CÓ GÌ LÀ THẤT BẠI TRỪ KHI MÌNH BỎ CUỘC. vâng, tư duy tích cực luôn là thế. mình cũng có 1 thời đồng ý với quan điểm đó. nhưng bây giờ với mình thì KHÔNG CÓ CÁI GÌ GỌI LÀ THẤT BẠI, cho nên cũng KHÔNG CÓ CÁI GÌ GỌI LÀ CHIẾN THẮNG. :nghichngom: Hihi. Thật ra mình nghĩ đó chỉ là những khái niệm mà người ta đặt ra thôi, chiến thắng thì có nghĩa lí gì khi nó đem lại cho con người ta sự tự đắc và tự mãn, đúng không? Và thất bại chưa hẳn là tồi tệ nếu chúng ta học được 1 bài học gì đó hay rút ra được 1 kinh nghiệm xương máu nào đó. :mimcuoi: cho nên với mình, thắng lợi không là gì mà thất bại cũng không là gì luôn. quan trọng là biết vượt lên trên bản thân mình, sao cho mình hôm nay hơn hẳn mình hôm qua và thua xa mình ngày mai là ok rồi. :cuoihaha: cứ đặt nặng mấy chuyện thắng thua làm gì cho cuộc sống này thêm stress (nó vốn đã stress lắm rồi còn gì :nghivan:)

-------------------------------------------------------------------------------
View attachment 1222
Tặng bà con cô bác, ngày mới vui vẻ ^_^

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Khi viết commet này mình nghĩ mình đang là người thất bại. Vì dẫu sao bây giờ không phải giờ ra chơi mà ngồi vu vơ thế này...
Muốn chiến thắng thì phải học và hiểu biết thật nhiều chứ!!
Hiiiii bài anh viết có ý nghĩa lắm.

loobylight

Thành viên mới
loobylight đang cố gắng tìm đến với đam mê của mình, muốn chia sẻ điều này vì thật ra nó rất quan trọng đối với loobylight, nó thách thức loo phải làm thật tốt. Loo có nhớ đến một cô nàng 9X hoang dại đã tâm sự với loo và các bạn của loo rằng : phải chứng minh cho mọi người biết rằng tuổi trẻ là không hề vô dụng. hãy làm đúng với đam mê của mình là một ý nghĩa lớn trong cuộc sống này. Loo biết loo đang đứng ở đâu( luôn luôn là vạch đầu của cuộc sống và sự nghiệp ) vì loo đã thất bại nhiều...Loo nghĩ nhiều và Loo hứa với lòng phải lấy 7 thói quen hiệu quả để làm hướng đến của mình. Phải ráng thôi....

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Em là ma mới đang học lớp Giáo Dục K10 của trường Nhân Văn.Xin gởi lời chào đến tất cả mọi người

---------- Post added at 02:14 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

"Tôi là ai nhiều khi tôi còn tự hỏi mình câu đó đấy bạn ạ!" ( câu này hay dùng để trả lời câu hỏi " bạn là ai?")
Mình mới gia nhập hội mong là các anh/chị,các bạn giúp đỡ & chia sẽ với mình nhiều nha.

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Chiến thắng hay thất bại đều có ý nghĩa riêng: Thất bại giúp ta đứng dậy còn chiến thắng giúp ta tự tin.
Khi làm bất cứ điều gì thông thường em không đặt nặng vấn đề này, em chỉ nghĩ việc đó có ích cho bản thân mình hay không, dù là thất bại. Nghĩa là khi bản thân đúc kết được điều gì đó thì có thể gọi là chiến thắng rồi.
Đôi khi cũng nên im lặng với chiến thắng để hiểu rằng mình còn nhiều thất bại, như vậy mới tiếp tục cố gắng hơn.

hoanghamc

Thành viên
Triết lý cho cuộc sống

Có gì đâu nè Blue ơi....

Người chiến thắng, say men chiến thắng, không tiếp tục nỗ lực nữa => ngủ quên trên chiến thắng => trở thành thất bại ngay

Người thất bại thì ta đừng bi quan, nhìn nhận thất bại, rút ra kết quả để bước tiếp => nhất định sẽ thành công => người chiến thắng
Những điều mà bạn viết quả thật rất thú vị. Thắng và bại chỉ ngay trong gang tấc, có khi mình nghĩ là đang chiến thắng nhưng đã thất bại! Mình có nhớ em trai mình có nói với mình câu nay: "lười nhác sinh ra thất bại, thất bại là mẹ của thành công, nên ta có thể xem lười nhác là bà ngoại của thành công" Các bạn thấy sao? Cũng có vẻ họp lý ra phết!

nguyentham_nh

[♣]Thành Viên CLB
Suy nghĩ của người thành công là tôi muốn thành công, suy nghĩ của những người còn lại là tôi hy vong,hoặc thích mình thành công. Thế đó các bạn, đúng là không phải cái gì mình muốn cũng có thể thực hiện được. Nhưng khi mình muốn, mình có những động lực mà khi gặp khó khăn, mình sẽ dễ dàng vượt qua hơn. Mình tán thành ý kiến của anh Bluesea, mọi người nên xem những suy nghĩhành động của mình, nó có tương tự như 1 người chiến thắng, hay là 1 kẻ thất bại. Trong cuộc sống, thất bại và thành công chỉ mang tích chất tương đối, có thể nói người chiến thắng là người sống có thái độ tích cực, và chiến thắng được bản thân. Mọi người có như thế không, dừng lại 1 chút và suy nghĩ nhé...:dangyeu:

newsound1987

Thành viên mới
Người chiến thắng và kẻ thất bại
Người chiến thắng có ước mơ
Kẻ thất bại chỉ có mưu đồ
Người chiến thắng nhìn thấy triển vọng

Kẻ thất bại chỉ nhìn thấy khó khăn.
Người chiến thắng tạo ra kết quả
Kẻ thất bại chỉ để mọi việc tự xảy ra.
Người chiến thắng đưa ra cam kết

Kẻ thất bại chỉ đưa ra lời hứa
Người chiến thắng luôn có một kế hoạch
Kẻ thất bại chỉ có lời bào chữa.
Người chiến thắng luôn là một phần của giải pháp.

Kẻ thất bại luôn là một phần của vấn đề.
Người chiến thắng nhìn thấy giải pháp cho mọi vấn đề.
Kẻ thất bại luôn nhìn thấy vấn đề trong mọi câu trả lời.
(st)
Dành 1' để suy nghĩ nhé, [you] đang là ai, và [you] muốn là ai? [you] đã, đang và sẽ làm gì để trở thành người mà [you] muốn.
Mình nghĩ bài viết trên đã quá đầy đủ với thông tin của nó!
Điều mình muốn nói ở đây là ! Thực ra thành công hay thất bại đều không quan trọng!
Vậy quan trọng là gì? Quan trọng là sống đúng, sống không hổ thẹn với bản thân! thế thôi!
Bạn nghĩ sao?

dmpt_2

[♣]Thành Viên CLB
loobylight đang cố gắng tìm đến với đam mê của mình, muốn chia sẻ điều này vì thật ra nó rất quan trọng đối với loobylight, nó thách thức loo phải làm thật tốt. Loo có nhớ đến một cô nàng 9X hoang dại đã tâm sự với loo và các bạn của loo rằng : phải chứng minh cho mọi người biết rằng tuổi trẻ là không hề vô dụng. hãy làm đúng với đam mê của mình là một ý nghĩa lớn trong cuộc sống này. Loo biết loo đang đứng ở đâu( luôn luôn là vạch đầu của cuộc sống và sự nghiệp ) vì loo đã thất bại nhiều...Loo nghĩ nhiều và Loo hứa với lòng phải lấy 7 thói quen hiệu quả để làm hướng đến của mình. Phải ráng thôi....

Mình ủng hộ bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!:phanno::phanno::phanno::phanno::phanno:
Mình cũng như bạn vậy...dù biết là ko hề đơn giản nhưng hãy cố lên!!!!!!!!!!!

Sống phải có đam mê, mình đang tìm kiếm nó...và nó sắp hiện ra rồi đó :dacy::dacy::dacy:

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Con người khi được sinh ra đến khi trưởng thành và chết đi không bao giờ tuyệt đối là người chiến thắng hay chiến bại.Chẳng phân bạch rõ ràng được vì có chiến bại mới có chiến thắng,có vấp ngã sai lầm mới có được kinh nghiệm rồi áp dụng nhiều kĩ năng cộng thêm vận may tạo nên sự thành công.CẢ 2 luôn hòa vào nhau để tạo nên sự vận động của cuộc đời con người giồng như "trong Âm có Dương & trong Dương có Âm" sự hòa lẫn vào nhau của âm dương tạo nên sự vận đông của thế giới này.

---------- Post added at 08:16 PM ---------- Previous post was at 08:14 PM ----------

Sống đơn thuần thì quá dễ nhưng để sống đúng với ý nghĩa của sống thì cực kì khó khăn

Bình luận bằng Facebook