[KN KHÁC] Phát huy khả năng sáng tạo với quà DIY ( hand-made )

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
P xin phép đc mở topic này để các bạn có thể trao đổi những sở thích cũng như những cảm nhận của bản thân mình về những món quà bạn đã từng làm hoặc nhận. Món quà có thể không xinh, k cầu kỳ nhưng thể hiện được tình cảm mà b dành cho người mình tặng cũng như tình cảm mà b nhận được từ người tặng. Thông qua topic này, các bạn cũng có thể chia sẻ 1 số cách chọn quà nhân dịp sinh nhật, 8/3, valentine,…. Bạn cũng có thể chia sẻ với mọi người cách thực hiện 1 số món quà nữa đấy!
Hy vọng các bạn có tự tay mình thực hiện những món quà xinh xắn dành tặng cho người mình yêu thương, vừa thể hiện tình cảm, vừa không sợ đụng hang, lại còn có thể tiết kiệm chi phí và phát huy khả năng sang tạo!
-----------------------------------
DIY= DO IT YOURSELF

Thích: 14 people

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
29/7/09
346
4,685
93
30
ĐH Nông Lâm

lapdong đã làm vì người mà lapdong rất mến đấy! tên của nhóc này là" yêu quái dễ thương"

Thích: 13 people

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
Xinh quá lapdong ah, còn đây sẽ là 1 món quà rất dễ làm, chỉ cần bỏ chút thời gian rảnh thôi bạn nhé!
Cách làm rất đơn giản: chọn hình ảnh mà các bạn thích, thường là những hình ảnh vui nhộn, các nhân vật phim hoạt hình, sau đó vẽ lên bìa cứng. về màu sắc có thể linh động, miễn sao bạn thấy thích là được. sau đó cắt theo đường v
Khi cắt các bạn nhớ để lại phần đế (phía dưới, chỗ cái tay áh).
Tạo 1 hình hộp có khe chính giữa để gắn phần đế vào, như vậy con vật của bạn co the được dùng đặt ở bàn học. ngoài ra, bạn cũng có thể không dùng hình hộp mà tạo 1 khung (giống như sân khấu) để gắn con vật vào, nhớ trang trí để món quà của bạn thêm xinh xắn nhé!

:dacy:

Thích: 12 people

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Trần Mít có mặt ^^

Em rất thích đồ handmade, và làm cũng rất nhiều ^^. Đầy là món quà đầu tiên em tặng GF của em... Em và người đó rất thân nhau.. " THÂN " nhau như kiểu THÂN AI NGƯỜI ẤY LO ý... :lungtung::lungtung:
Đây là những gì em làm tặng bạn ý ^^ Từng bước nè ^^

Thích: 16 people

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
Chùi ui xinh quá hà, mà Mít khéo tay ghê ta, bình thường thì nếu k làm khéo, con thiên nga sẽ k tròn đâu, chị có làm thử, hihi, méo xẹo, nên toàn là ngồi nhìn ng khác làm mà ngưỡng mộ không hà. Chùi ui, chị mà nhận 2 con thiên nga đó chắc sướng lắm, hihi.

Thích: 6 people

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Chùi ui xinh quá hà, mà Mít khéo tay ghê ta, bình thường thì nếu k làm khéo, con thiên nga sẽ k tròn đâu, chị có làm thử, hihi, méo xẹo, nên toàn là ngồi nhìn ng khác làm mà ngưỡng mộ không hà. Chùi ui, chị mà nhận 2 con thiên nga đó chắc sướng lắm, hihi.
Buồn thúi ruột chị ạ :(( ... Em tặng nhưng bạn ý ko mang về, mà để bên nhà bạn tận 2 tháng... Vì sợ bố mẹ phát hiện... Lúc em tặng quà, nhìn bạn ý vui mà em cũng thấy vui

Thích: 3 people

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
Buồn thúi ruột chị ạ :(( ... Em tặng nhưng bạn ý ko mang về, mà để bên nhà bạn tận 2 tháng... Vì sợ bố mẹ phát hiện... Lúc em tặng quà, nhìn bạn ý vui mà em cũng thấy vui
Bạn ấy vui là tốt rồi e ạh, chuyện bình thường mà, bạn bè cùng giới thì cái gì cũng dễ, nhưng bạn bè khác giới lại đâm ra khó chịu với ba mẹ lắm! chị cũng vậy rồi mà, cưng nghĩ coi, cây xương rồng mà chị để trên bàn học, không dám đem xuống, sợ mẹ biết ai tặng, mẹ la chết. tới chừng cây xương rồng từ màu xanh chuyển qua màu tím, muốn chết luôn chị mới dám đem xuống đó,hihi. Nhưng giờ thì tốt rồi, mẹ hiểu con của mẹ rồi, hihi

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Bạn ấy vui là tốt rồi e ạh, chuyện bình thường mà, bạn bè cùng giới thì cái gì cũng dễ, nhưng bạn bè khác giới lại đâm ra khó chịu với ba mẹ lắm! chị cũng vậy rồi mà, cưng nghĩ coi, cây xương rồng mà chị để trên bàn học, không dám đem xuống, sợ mẹ biết ai tặng, mẹ la chết. tới chừng cây xương rồng từ màu xanh chuyển qua màu tím, muốn chết luôn chị mới dám đem xuống đó,hihi. Nhưng giờ thì tốt rồi, mẹ hiểu con của mẹ rồi, hihi
Nhưng nếu em ko biết thì không sao? nhưng mà cái đứa mà giữ đôi hạc đấy lại hẹn em và bàn cách giải quyết xem thế nào? Thà cứ ỉm đi, em ko biết còn vui, lúc nhìn lại đôi hạc thì bị dời vài bộ phận ra. Xót xa lắm chị ạ... Em chợt nghĩ, nếu bạn ý giữ nó thì nó sẽ còn nguyên vẹn hơn là để bên nhà người khác... 1 tháng em mới hoàn thành nó đấy chị ạ !

ting

[♣]Thành Viên CLB
28/4/09
305
2,068
93
Hồi trước trên nhà văn hóa sinh viên có tổ chức một cuộc triễn lãm nghệ thuật gấp giấy, mình có đi xem và thấy rất đẹp. Bạn nào biết cách gấp giấy thì share nhé! Thanks!

she is pr

Thành viên năng động
31/7/09
29
209
28
31
TP.HCM
kaka.vui quá ta, e ko bít làm mấy đồ dễ thương vậy như a chị.hihi.xin thỉnh giáo!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
29/7/09
346
4,685
93
30
ĐH Nông Lâm
Hồi trước trên nhà văn hóa sinh viên có tổ chức một cuộc triễn lãm nghệ thuật gấp giấy, mình có đi xem và thấy rất đẹp. Bạn nào biết cách gấp giấy thì share nhé! Thanks!
vào nhà sách buy một quyển về nhà mày mò là tuyệt cú mèo! Hi! Chúc thành công!:cuoinhamhiem:

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
vào nhà sách buy một quyển về nhà mày mò là tuyệt cú mèo! Hi! Chúc thành công!:cuoinhamhiem:
Đợi mấy hôm nữa rảnh. Mít quay clip rồi up mọi người check và làm thử nhé ^^. Nhưng nó ko phải làm đôi hạc kia đâu. làm đôi hạc kia mất gần 1 tháng đó. Mình sẽ hướng dẫn các bạn và anh chị nào muốn tặng người yêu mình một món quà thật ĐỘC... ^^

Thích: 10 people

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
7/8/09
209
1,859
93
29
Đại học Hoa Sen
Trước thích lão kia, Ney cũng từng hì hục làm không ngừng nghỉ 4 5 tiếng để cho ra đời chai lọ 1-0-2. Haiz, mà quà tặng cũng tặng òy, không có lưu lại version nào cả.

Tình hình thì, nếu mà sắp đến, còn ai đó làm Ney rung rinh nữa, Ney sẽ làm cho mọi người xem. Hứa hẹn đẹp hơn, lộng lẫy, duyên dáng hơn, đậm chất "hand" :D

Thích: 12 people

TQV

Thanh viên kỳ cựu
4/6/09
757
4,822
93
31
Trường Đời
kynangsong.org
Cái này nên mở rộng hơn. Không những là quà, mà còn là những thứ xung quanh ta hằng ngày. Tự tay ta thực hiện thì sẽ có ý nghĩa biết bao :mimcuoi:.
Sao trước giờ mình chưa được tặng hàng hand-made nhỉ. Chính xác hơn là tặng quà :bitmiengcuoi:.
Mà nghĩ lại cũng đúng thiệt. Muốn nhận thì trước tiên ta phải cho đi.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
Cách xếp trái tim bằng giấy:

[YOUTUBE]bB_OQhvc_HI[/YOUTUBE]​

Và đây là sp của P làm, chú ý là các bạn k nên dùng giấy quá cứng, vì sẽ rất khó xếp phần cánh!​

cái này đc làm bằng giấy màu thủ công, giấy mềm nên rất dễ làm!

Thích: 10 people

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Trước thích lão kia, Ney cũng từng hì hục làm không ngừng nghỉ 4 5 tiếng để cho ra đời chai lọ 1-0-2. Haiz, mà quà tặng cũng tặng òy, không có lưu lại version nào cả.

Tình hình thì, nếu mà sắp đến, còn ai đó làm Ney rung rinh nữa, Ney sẽ làm cho mọi người xem. Hứa hẹn đẹp hơn, lộng lẫy, duyên dáng hơn, đậm chất "hand" :D
Ney ơi... giả vờ rung rinh Mít đi rồi tặng Mít cái lọ hoa 2-0-1 nhé :D :dangyeu:

longteo

[♣]Thành Viên CLB
15/9/08
265
1,106
93
Trường Đời
Mình coi và gấp thử theo Video clip rồi. Rất đơn giản và cực kỳ có ý nghĩa nhưng hổng biết tặng cho ai bi giờ nữa:xauho:. hihihi.
Sup mod Sóng nhà ta nên coi clip này cho kỹ vào nhé. Năm sau là có dịp áp dụng rồi. hehehe:cuoinhamhiem:.
Thanks bé Phương cho bài viết rất rất hữu ích:dangyeu:.

Thích: 8 people

Bình luận bằng Facebook