KỸ NĂNG GIÚP BẢN THÂN VƯỢT QUA CÁC KHÓ KHĂN TIÊU CỰC TRONG CUỘC SỐNG

minhchien98

Thành viên mới

Trong cuộc sống mỗi người chúng ta,chắc ai cũng từng 1 lần hay nhiều lần đã trải qua thời gian tiêu cực,suy nghĩ chán nản và bỏ bê công viêc.

+ Vậy hệ lụy của những tiêu cực đó là gì??

- TA SẼ BỎ BÊ CÔNG VIỆC
- ĐÁNH MẤT TÌNH CẢM
- THẤT BẠI TRÊN CON ĐƯỜNG THÀNH CÔNG

THẾ TA NÊN LÀM GÌ ĐỂ GẠT BỎ NHỮNG SUY NGHĨ ĐÓ???
Hãy cùng tôi đọc bài viết dưới đây để khăc phục tình trạng này ngay nhé

1. Đọc tài liệu hoặc xem những điều có năng lượng tích cực cho bạn

Khi bạn đang bị stress nặng thì đừng cố ép bạn thân mình phải làm được, bởi giống như sợi dây vậy, bạn cố kéo căng càng dễ đứt và rồi người đau sẽ là bạn.

Cuộc sống này khó khăn muôn phần, sự khó khăn, vất vả là điều không một ai có thể tránh khỏi. Nhưng bạn hãy tự tạo cho mình thói quen để có thể vượt qua một cách xuất sắc.

Khi mệt mỏi đừng lên mạng đọc mấy câu buồn hợp với tâm trạng vì nó càng làm cho bạn nghĩ quẩn, nghĩ tiêu cực hơn mà thôi.

Thay vào đó thì đọc, nghe một điều gì đó tạo năng lượng tích cực cho bạn. Hãy đọc về những câu trích dẫn, triết lý thật hay, để giúp bạn cân bằng cuộc sống.

Bạn hãy viết những câu trích dẫn đó vào tờ giấy nhớ rồi dán ở những nơi mà bạn có thể nhìn thấy để giúp mình tự tảo ra năng lược tích cực. Chắc chắn sẽ khiến tâm trạng của bạn khá lên đấy.

2. Những lúc buồn chán nhất thì hãy nhớ về những ký ức tốt đẹp,tích cực mà ta đã từng đi qua

Khi bạn muốn dừng lại tất cả, muốn buông xuôi hết mọi chuyện thì đừng nghĩ đến hiện tại tiêu cực và tương lai khó khăn như nào. Hãy để não bộ được hồi tưởng lại những kỹ ức đẹp nhất có thể là về bố mẹ, về người mà bạn yêu....để từ đó bạn biết rằng dù khó khăn vẫn có những người thân yêu luôn ở cạnh.

Và những người đó luôn hi vọng bạn sẽ tốt hơn, sống vui vẻ hơn. Hồi tưởng về ký ức vui chính là thiều thuốc khiến não bộ quên đi hiện tại khó khăn như nào. Vậy nên khi khó khăn hãy chăm chỉ thực hành điều này nhé, chắc chắn khiến bạn tĩnh tâm và yêu đời hơn rất nhiều.

3. Không nên so sánh mình với người khác ,tự tin vào bản thân

Việc tai hại nhất khiến bạn đang suy sụp lại càng suy sụp hơn đó chính là việc đem bản thân để so sánh với người khác. Hãy nhớ rằng đây chính là việc làm khiến bạn nhụt chí và muốn buông xuôi tất cả.

Người khác là người khác, họ đâu giống bạn, đâu nằm ở hoàn cảnh của bạn mà đi so sánh. Nếu muốn so sánh hãy so sánh và cạnh tranh với chính mình ấy.

Vượt qua được bản thân đã là điều xuất sắc rồi. Vậy nên hãy vạch ra những mục tiêu và buộc bản thân phải hoàn thành xuất sắc. Như vậy là bạn đã thành công rồi.

Bình luận bằng Facebook