[LÀM QUEN] Điều kỳ diệu của cuộc sống!!!

26ngay

Thành viên mới
Cô học trò nhỏ hay mít ướt đang ngồi nhìn đám bạn vui cười với khuôn mặt rầu rĩ, và thương buông câu ca than: “Chán quá! Chẳng có gì hay cả”. Rồi em thủ thỉ bên cô giáo của mình: “Cô ơi, sao lúc nào con cũng thấy cô vui thế ạ!?”– “À, cô vui vì luôn thấy nụ cười của các con đấy, và vì trong cuộc sống có rất nhiều điều để vui mà con”- cô cười, một nụ cười trìu mến.
Câu chuyện nhỏ nhưng cũng đủ gợi nhắc trong ta 1 thoáng suy tư vể con người và cuộc đời. Đời sống cứ trôi theo bao cung bậc cảm xúc. Nhìn cùng 1 sự vật nhưng có rất nhiều những ý kiến, đánh giá khác nhau. Ví như trong khó khăn thời khủng hoảng, có người thấy đời sống thật quá chật vật, lương ít mà mức chi tiêu hàng ngày cứ tăng đến chóng mặt, kiệt cùng cuộc sống mất; nhưng có người lại rất bình tĩnh hoạch định cho mình những chiến lược vượt qua khủng hoảng, tìm trong khó khăn những cơ hội trong công việc, để biết cùng người thân, đồng nghiệp sát cánh, đoàn kêt tạo sức mạnh của thân tình, mở rộng thêm những mối quan hệ…
Cuôc sống như một bức tranh mang màu sắc cá nhân bạn, bạn được quyền tô vẽ nó theo những mong muốn của chính bạn. Bạn có hài lòng về nó hay không cũng bắt nguồn từ những xúc cảm thẩm định trong bạn. Khi bạn cảm nhận cuộc sống của mình chân thực trong từng dòng suy nghĩ cũng là khi bạn chủ động và sở hữu bức tranh cuộc sống của chính bạn và tạo cho nó một bản quyền riêng mà không ai có thể chiếm dụng.
Cuộc sống cũng như 1 thước phim độc đáo và chân thực nhất mà bạn là diễn viên chính bạn cũng là nhà sản xuất kỳ tài của nó. Nó thành công hay không cũng là do bạn, nó nhiều tiếng cười hay nhiều nước mắt, nó lạc quan hay bi quan, xanh trong hay u ám,… tất cả đều theo những tương tác của bạn. Bạn là chủ nhân thước phim sinh động, lắng đọng về cuộc sống của chính mình.
Bạn trở mình dậy sau một đêm chìm trong giấc ngủ yên bình và đón lấy bình minh nắng ấm của một ngày tươi sáng. Bạn sẽ sống như bạn nghĩ, hãy để những suy nghĩ đẹp đẽ tô vẽ bức tranh và hài hòa thước phim thành công cuộc sống của bạn. Để bạn nhìn thấy những diệu kỳ của cuộc sống luôn mặc định quanh bạn nhưng luôn dấu trong bức màn tàng hình, chờ đợi bạn thuyết phục nó hiện ra bằng chính con người tuyệt vời của bạn.

Điều kỳ diệu của cuộc sống nằm trong cách sống và cảm nhận cuộc sống mà bạn đang sống”.

– Diễn giả Tạ Duy Anh

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Q Xin chào cả nhà, e là thành viên mới rất vui được làm quen với mọi người Góc làm quen 0
Trần Mít Cho mình làm quen nhaaaaaa Góc làm quen 3
E [LQ-ebuys]Em làm thành viên mới Rất vui được làm quen với các bác ạ Góc làm quen 1
qtrang12 [LQ-qtrang12]Tớ là mem mới, rất vui được làm quen với cả nhà Góc làm quen 1
G [LQ-gaotnn]Làm quen Góc làm quen 3
N [LQ-ngochy]Mem mới, rất vui được làm quen với mọi người Góc làm quen 3
H [LQ-leanhtu1985]Xin Chào - Rất mong làm quen với các bạn! Góc làm quen 4
hardyboyzwwe [hardyboyzwwe]Hân hạnh được làm quen. Góc làm quen 3
thanhthao0304 [thanhthao0304-LQ]Rất vui được làm quen với các anh chị và các bạn... Góc làm quen 4
L [LQ-lazycat1703]Mình là mem mới, muốn làm quen với các bạn trong diễn đàn Góc làm quen 2
T Mình làm thành viên mới, rất vui được làm quen ah Góc làm quen 2
M manhducxt: Xin được làm quen với các "ma cũ" trong diễn đàn :)) Góc làm quen 1
N mem mới, làm quen với cả nhà !!! Góc làm quen 2
X [LQ-xiu]mình làm quen cả nhà nhé Góc làm quen 1
L Làm quen với cả nhà nhé! Góc làm quen 2
W Làm Quen Góc làm quen 3
G [gacongnghiep-LQ]gà con xin được làm quen ạ Góc làm quen 5
F Mem mới xin làm quen Góc làm quen 3
toannguyen0602 Làm quen hen..:D Góc làm quen 2
Z Xin được làm quen với các bạn. Mình ở Bình Dương Góc làm quen 0
Z [lQ-zminh16]Xin được làm quen với các bạn Góc làm quen 1
H [LQ-hoangtrinh]Mem mới xin làm quen Góc làm quen 1
angel_smile Làm quen nhé! Góc làm quen 4
T [Làm quen] - Làm quen Góc làm quen 0
smil3 làm quen, làm quen Góc làm quen 2
N Làm Quen Góc làm quen 3
V [LÀM QUEN]Thành viên mới nè :) Góc làm quen 9
D [LÀM QUEN] mem mới Góc làm quen 3
H [LÀM QUEN]: mem mới đê...! Góc làm quen 3
hacker738 [LÀM QUEN] Chào tất cả các mem của KNS.. Góc làm quen 6
A [LÀM QUEN]cho mình làm quen với Góc làm quen 6
che_nguyenduygiang [LÀM QUEN] Thành lập "clb mục tiêu sống" Góc làm quen 1
Hana [ Làm quen] Cho em làm quen với mọi người nha ^^ Góc làm quen 7
C [LÀM QUEN] Xin chào các member....rất vui khi được làm quen Góc làm quen 0
2 [LÀM QUEN] Cách xây dựng động lực cho bản thân Góc làm quen 0
H [LÀM QUEN] Được làm quen Góc làm quen 2
A [LÀM QUEN] Chào cả nhà....! Góc làm quen 3
nắng mai [LÀM QUEN] Nắng mai xin được làm quen mọi người ạ. Hì hì^^ Góc làm quen 11
F [LÀM QUEN]mong cả nhà chỉ giáo cho em trai mới gia nhập nha!!! Góc làm quen 3
luon_mo_uoc [LÀM QUEN] chào mọi người Góc làm quen 2
Đ [Làm quen] Làm quen với tất cả mọi người! Góc làm quen 0
H [LÀM QUEN] hailua1989 xin chào mọi người Góc làm quen 1
T [LÀM QUEN] Dạ thangquy xin chào các anh các chị ạ. Góc làm quen 4
congchuabecon90 [LÀM QUEN] hello cả nhà.mình la thành viên mới! rất vui được làm quen với mọi người Góc làm quen 7
D [LÀM QUEN] thành viên mới Góc làm quen 0
K [LÀM QUEN] Chào cả nhà Góc làm quen 4
S [LÀM QUEN] hi everyone Góc làm quen 2
S [LÀM QUEN] Xin chào! Góc làm quen 2
T [LÀM QUEN] Xin chào tất cả mọi người Góc làm quen 2
sunflowers_aof [LÀM QUEN] Lời chào cao hơn mâm cỗ......... Góc làm quen 3