làm thế nào để hòa nhập với mọi người?

lamborghini

Thành viên mới
Bạn cũng giống mình rồi...khả năng hòa nhập của mình là vô cùng tệ...có ai giúp mình với...

tuongvi

Thanh viên kỳ cựu
Mình đã từng như các bạn, nhưng rồi 1 ngày đến lớp, mình...nhe răng cười (điều mà trước đó mình rất ít khi làm), vậy là mọi ng cười lại với mình, bắt chuyện với mình nhiều hơn. Sau này khi đã thân, bọn bạn mới nói là: "lúc trước cũng muốn kết bạn zớii mày lém, mà thấy cái mặt mày ngầu quá, sợ:cuoihaha:"
Vậy nên, muốn hòa đồng thì cười nhiều vào, chủ động bắt chuyện zớii mọi ng, đơn giản zạ thui. Chúc các bạn thành công nha.

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Mình đã từng như các bạn, nhưng rồi 1 ngày đến lớp, mình...nhe răng cười (điều mà trước đó mình rất ít khi làm), vậy là mọi ng cười lại với mình, bắt chuyện với mình nhiều hơn. Sau này khi đã thân, bọn bạn mới nói là: "lúc trước cũng muốn kết bạn zớii mày lém, mà thấy cái mặt mày ngầu quá, sợ:cuoihaha:"
Vậy nên, muốn hòa đồng thì cười nhiều vào, chủ động bắt chuyện zớii mọi ng, đơn giản zạ thui. Chúc các bạn thành công nha.

Cái bạn Tường Vi nì,giống tên cũng thấy giống tính cách quá hen.....hihhiiiihii. Thật sự hồi đó Vi cũng giống vậy, Vi hay lầm lì lắm, cái mặt lúc nào cũng như là đang làm cảnh sát hình sự, có khi mình cũng định tương lai làm cảnh sát nữa,:vamohoi:, vì hồi đó mình thích bắt chước phong cách ba mình....

Nhưng ai đã chơi với mình mới biết, mình vui tính lắm , đến nỗi có bé kia nói với bạn mình rằng : " Em muốn chơi với chị Vi lắm,nhưng em sợ chị Vi ghét em, chị Vi không thích em....:vamohoi:"

Rồi mình đã suy nghĩ lại sao ai cũng nói mình vậy ta...Mình đã làm một cuộc đột phá, cố gắng cười thật tươi với mọi người, cười thật lòng đó...Công nhận nụ cười có hiệu quả kinh dị luôn....Mình ngày càng có nhiều bạn bè hơn:them:

Nhưng nụ cười không có tác dụng nhiều nếu như bạn thêm vài câu xã giao hỏi thăm, câu chào....Chắc chắn ai cũng thấy bạn thật thiện cảm,dễ gần và mọi người sẽ thích nói chuyện ,vui vẻ với bạn hơn...

Tất cả là do chúng ta thôi, ĐỜI THAY ĐỔI KHI TA THAY ĐỔI:thangloi:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Cười không đúng lúc làm cho mình có cảm giác y như con khỉ đang làm trò vì vậy hãy biết cười đúng lúc thì bạn sẽ lấy được thiện cảm của nhiều người

Không phải chỉ cười là đủ, phải biết chủ động bắt chuyện với người khác, có thể họ cũng muốn nói chuyện với mình nhưng còn ngại, bạn hãy đến và phá bức tường đó đi

Nói chuyện với thái độ chân thành, biết lắng nghe và trả lời đúng thời điểm thì với bấy nhiêu đó là bạn đã có đủ khả năng hòa nhập vào mọi môi trường rồi

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
Như thế nào là biết cười , biết nói, biết lắng nghe và trả lời đúng thời điểm vậy...?
Cái này khó quá à! Nếu biết như vậy rồi thì đâu cần học hỏi nữa đúng không?
cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi - Andrewmathew-
Có lẽ bạn nên đọc cuốn sách đó.
Hãy quyết định thay đổi đi bạn nhé! chúc sớm thành công.

Bình luận bằng Facebook