[Lời muốn nói] Bài viết số 14: Gửi anh Kid !

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Bé Hiền dạo này vẫn hay gọi anh Kid là anh Kid lù :thangloi:. Hì, tự nhiên thích gọi anh Kid như vậy đó!:love:

Vẫn chưa có bài viết nào dành cho riêng anh và em nghĩ mình nên làm một điều gì đó. Em biết mọi người thương và yêu anh nhiều lắm, chỉ có điều chưa thể hiện ra thôi. Vì anh Kid rất dễ thương và nhiệt tâm với CLB và diễn đàn mà. Nhưng hôm nay em tạm gác diễn đàn qua một bên, em muốn nói về anh thôi – người đã tạo nên diễn đàn và thổi vào nó một sức sống mới, một diện mạo mới và một làn sóng mới.

Lần đầu tiên gặp anh Kid ở buổi cắm trại dã ngoại Kết Nối ngày 16/11/2008. Em thấy vui vui vì lúc nào anh cũng cười với một vẻ nham nhở không tả nổi :cuoihaha:. Và sau đó là những lần gắn bó với CLB anh nhỉ? Có lẽ phải anh Kid cũng phải cảm ơn CLB mình lắm vì đã có thêm một nơi chốn để anh tìm về trong lúc đang lonely không tình yêu . Hí hí, không biết có phải đúng thế không mà sao vẫn chưa thấy anh Kid có người …nâng khăn sửa túi :nghihoac:.

Anh Kid vẻ bề ngoài như chị Méo nhận xét là “anh Kid cao có 1 khúc à, nặng 1 cục, nhắm chừng 40-50kg, giọng nói hết sức là thỏ thẻ tâm tình, chưa người yêu, hình như đang sống trong vòng tay bà bán cơm bụi :).Thân hình hơi gầy, cần những tấm lòng nhân ái hỗ trợ thêm về mặt tình cảm và dinh dưỡng”. Mọi người vẫn nhìn thấy anh dễ thương và đáng yêu như thế! Và em cũng mới mời anh vào hội Dễ Thương – Thông Mình và Xinh Đẹp của em còn gì, hi hi :data:.

Cái lần đầu tiên em thấy anh mệt mỏi và bơ phờ, có lẽ hơi chán đời nữa là lúc cùng cả nhà đi Vũng Tàu những ngày giữa tháng 4. Hai ngày hôm đó anh nhìn rất thảm, nhưng em tin là sau chuyến đi đó anh đã cảm thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều. Em còn nhớ mấy bữa đó anh dạy em lặn, hai anh em mình còn chơi trò “giả chết trôi” làm một bác hét lên, hihi :cuoihaha:. Em vẫn thấy lo cho anh mỗi lần anh cảm thấy mệt mỏi, thấy lo mỗi lần anh chẳng chịu chăm sóc bản thân mình. Thực ra em tự chăm sóc bản thân cũng không giỏi đâu, nhưng ít ra chắc là đỡ hơn anh tí chút. Một ngày mà ăn uống cứ thất thường, không đủ 3 bữa thì sao mà chịu được. Mà chẳng phải một mình em lo đâu, ai cũng lo cho anh hết á :mimcuoi:. Chẳng trách anh “còi” vậy. Nhưng mà chơi với anh vẫn vui cực kì, và cả thú vị nữa.

Hôm nay đã là ngày đầu tiên anh đi làm rồi nhỉ? Em chúc anh sẽ có được
những niềm vui mới trong công việc và thành công trong vai trò leader nhé! :thangloi: Em dã hứa sẽ vẽ tặng anh một bức tranh phải không nhỉ? Uhm, anh chờ nhé, khi nào em rảnh sẽ vẽ cho anh. Còn nữa, mọi người luôn ở bên cạnh anh lúc anh cảm thấy mệt mỏi :metmoi:. Hãy nghỉ ngơi và dưỡng sức nếu điều đó là cần thiết anh nhé!

P.S: Khi cần một bờ vai chia sẻ và một chút niềm tin để bước tiếp, cả nhà Kỹ Năng Sống luôn rộng mở vòng tay chào đón anh. Và chiến free hugs mọi người đã chuẩn bị cho anh đã sẵn sàng ở đó…

:love:WE LOVE YOU!:love:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
AI nói anh Kid còi nhỉ, anh Kid mà còi thì mấy người còn lại như mình chắc suy dinh dưỡng quá :cuoihaha:, mình rất thích admin như anh Kid ( tâm huyết, vui tính ) nên mình đã gắn bó với diễn đàn.
Lúc anh Kid " thảm " như bé Hiền nói thì mình chưa thấy nhưng hiện giờ thấy anh Kid rất vui đó, chỉ thiếu " hạnh phúc " nữa thôi :mimcuoi:.
Em tin anh sẽ thành công trong sự nghiệp và nay mai sẽ tìm thấy hạnh phúc trọn vẹn :thangloi:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Kid ơi, I hate u. mặc dù u năn nỉ mình, suốt ngày gọi mình "em iu", hjhj, nhưng mà, hjhj, vì u dễ thương quá nên mình phải từ chối thôi, k can đảm khi đi bên u, vì sợ bị sứt đầu mẻ trán bởi những cô gái ái mộ Kid, hjhj!
Một ngày trọn vẹn Kid hen!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT

Tớ nhớ đến một câu rằng: "Nếu bạn thực sự yêu thương ai đó thì hãy nói cho người ta nhiều lần, vì người ta hay quên lắm."
Nhưng trong cuộc sống, có rất nhiều người không dám bộc lộ yêu thương vì cứ sợ điều đó làm mình trở nên yếu mềm, hoặc sợ người khác đánh giá cái Tôi của mình.
Tớ cũng đã từng thế, vì luôn nghĩ mình phải mạnh mẽ, và mạnh mẽ thì chẳng nên bộc lộ cảm xúc, bộc lộ cho người ta thấy cái Tôi của mình.
Nhưng rồi, khi vào CLB, tớ mới hiểu rằng cái vỏ cứng ấy chỉ để che giấu con người nhút nhát của mình, tớ biết mình cũng yêu thương mọi người và muốn được mọi người yêu thương. Tớ đã học được kỹ năng yêu thương ấy ở Kid, vì Kid lúc nào cũng sẵn sàng để ôm khi ai đó cần, để đi chơi khi ai đó buồn, để dựa khi ai đó mỏi...Có đôi khi mọi người hay chọc là Kid lợi dụng cơ hội quá đi, nhưng thực sự mà nói thì tớ rất ghen tỵ vì mình ít khi có đủ dũng cảm để làm điều đó. Chính Kid và mọi người đã dạy tớ biết yêu thương như thế nào.
Tớ nghĩ mình là một người nhiệt tình, nhưng có lẽ Kid còn nhiệt tình gấp mấy lần tớ. Phải đến khi chơi nhiều hơn với Kid, tớ mới biết Kid thật sự là một người vĩ đại với cái vẻ còm bên ngoài của mình. Tớ rất phục Kid, và rất tự hào vì CLB của mình có Kid.
Hạnh phúc à, như tớ đã nói với Kid rồi đấy, nhất định nó sẽ đến thôi, nếu Kid mở cho mình một con đường đến hạnh phúc.:meeting:
Còn sức khỏe, tớ với Kid cũng có cái bệnh giống nhau là không chăm lo bản thân nhiều, thành ra 2 đứa xuống sắc kinh khủng luôn. Cứ kéo dài thế này thì không được nhỉ? Thế nên, giao hẹn là phải cai nghiện máy tính và chăm lo bản thân nhiều hơn nhé!
Chúc Kid đi làm tốt, và luận văn thì cực tốt!:pig:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Anh KID ơi.Những giờ làm đầu tiên cảm giác như thế nào anh?
Em chúc anh thành công trên con đường mà anh đã chọn.
Cố tìm ng iu đi anh.Tìm đc rùi thì giúp em.Hihi

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
ii, vậy là sao? akid vẫn còn cô đơn hả? sao hôm wa anh nói có người nào đó là em iu của anh rồi mà, hehe,
chết anh rồi nhé!!!
hôm nay là ngày đầu tiên anh kid đi làm, k biết giờ này a làm gì hén., giờ nghỉ trưa anh kid có vào 4rum để biết mọi người đang dành cho anh những tình cảm ngọt ngào nhất không vậy???
Chúc anh kid dễ thương làm thật tốt nha!!!

Mr[K]id

Thành viên mới
Cám ơn tình cảm ngọt ngào mọi người đã dành cho tớ... tớ đang khóc nè ! cả nước mắt lẫn mồ hôi chạy ào ào lun :cuoihaha:

hum nay là 1 ngày vui vui của tớ nhưng mà tớ đã ko có 1 ngày trọn vẹn ... tự nhiên nhà lại có mạng ...cố gắng dậy xem 4rum thế nào ? đọc bài của bé Hiền mà bao nhiêu mệt mỏi trong tớ tưởng như bay mất :D Yêu cả nhà nhiều !

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
yêu cả nhà không là chưa đủ anh kid ơi, keke, ráng mau hết bịnh nữa mới đc!

mercury

Thanh viên kỳ cựu
A.Kid ơi mau khỏe bệnh đi. 4rum tối hôm qua vắng a.Kid buồn buồn.
Thật sự, càng tiếp xúc với a.Kid, Mer càng thấy a.Kid rất dễ mến, dễ gần. Hôm đi phỏng vấn, Mer thấy a.Kid (người thật vật thật) không những tính cách năng động, mà phong cách cũng rất ư là năng động. Một đặc tính ở anh Kid mà mọi người ai cũng rất thích, rất dễ gần đó là có nét hơi trẻ con_ trẻ con trong lúc ảnh chơi tay úp tay mở với bé Hiền (tạm gọi là vậy vì Mer hok rõ trò chơi tên gì), rùi ảnh cứ lăng xăng chạy ra chạy vào phòng phỏng vấn_zui zui. Anh Kid vui tính hay cười_cười ha hả trong chat chit_cười toe toét ngoài đời. Nhiệt tình_Mer thật sự rất ấn tượng anh Kid điểm này, nhất là lúc ảnh chỉ cho Mer sử dụng một số tính năng trong 4rum. Ảnh chỉ bằng thao tác cụ thể, rất dễ hiểu. Ảnh chỉ rất nhiều (mà mình chẳng nhớ được bao nhiêu_ đừng buồn em nha anh Kid:D). Nãy giờ toàn khen không àh.Vì chỉ tiếp xúc với anh Kid không bao lâu, nên chưa thể phát hiện ra tính xấu của anh Kid. Mer nghĩ "cái kim trong bọc lâu ngày cũng phải lòi ra" phải không anh Kid. :D
Mong anh Kid mau mau hết bệnh. Hội Spam, với Hội Cú Mèo lại đông đủ và hoạt động sôi nổi như trước.

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Kid ơi, ghen ti voi em quá à. Bao nhieu cô hỏi thăm Kid liên tục luôn ta. hihihi. Mau khỏe lai nhé nhóc, em mà ốm mấy hôm nữa chắc bài viết này kéo dài thêm mấy chục trang nữa quá. Ngày đầu tiên đi làm như thế nào rồi em? Mọi chuyện tốt đẹp cả chứ? 1 ngày bình an nhé em.
Anh cũng đang ở công ty nên không viết nhiều được và cũng không có Vni-key luôn nên hy vọng mọi người thông cảm cho mình viết không dấu nhé. hi hi hi ...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Em sửa giúp anh longteo rồi nhé. Kid không đi làm vì ngay hôm đầu tiên đã bị ốm nằm nhà rồi.
Đến tối hôm qua Kid lên diễn đàn, tụi em mới biết.
Giờ thì mất tăm tích, không biết ở đâu mà tới thăm nữa, gọi điện thì không nghe máy luôn.
Hu hu, thương bạn Kid nhà ta quá. Bé Hiền nấu cháo mà bây giờ phải đưa cho chị Sóng ăn, vì không biết kiếm anh Kid ở đâu ra.

ting

[♣]Thành Viên CLB
Hôm trước web đóng cửa để chỉnh sửa, mình có lên mạng lúc 1h36 phút. Thấy TQV và Kid đang làm việc để cập nhật dữ liệu ( trên chát), phải nói là độ nhiệt tình của các bạn thiệt là to lớn ko thể tả được. Mình thấy Kid hết sức vất vả với vai trò đầu não trong việc quản trị nhưng nhờ sự nhiệt tình lớn vô cùng và đam mê clb mà kid nhà ta đã vượt qua tất cả. Mình thấy Kid xứng đáng được mỗi người hun một cái. hehe

Mr L

Thành viên
Em nói rằng khi nào mặt trăng thương trái đất quá mà đâm xầm vào trái đất, em mới gọi Kid là anh! :cuoihaha:
Vì anh + Kid, nghe nó ngộ ngộ là. Kid mau khỏe bệnh nào. Thấy cả nhà thương Kid chưa nè! Ăn nhiều vào nhé! Nhìn Kid suy dinh dưỡng quá đi!
Cả nhà Kỹ năng sống yêu Kid thật nhiều, thành viên diễn đàn trông ngóng Kid từng ngày, bà bán cơm, hiz, thểu não phủi ruồi mà mong Kid ra ăn cơm từng chiều :choangvang:, em và các bạn mong lại thấy có Mr Kid onl từng giây từng phút. Khỏe mạnh nhanh nhanh nào Kid ơi!

longteo

[♣]Thành Viên CLB

Tối hôm qua, mình có gọi điện cho Kid thì Kid vẫn nằm ở phòng cấp cứu và hiện đang được cách ly nên chúng ta không thể vào thăm được. Khi nào Kid xuất viện rồi chúng ta sẽ đến nhà Kid. Lúc đó, mọi người tha hổ ôm hôn Kid bao nhiêu tùy thích, hihihi

Chú ý : viết tiếng Việt có dấu - TQV

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Không biết chừng nào anh Kid mới được xuất viện nhỉ? Lo thật đấy.
Đúng là chỉ khi anh Kid bị ốm mới thấy CLB mình iu anh Kid nhiều đến thế nào.
Uhm, iu nhiều, iu lắm!

Godfather

[♣]Thành Viên CLB
Chú Kid chắc lại ốm tương tư cô nào nên trốn vào BV - phòng cách ly để suy ngẫm chuyện đời rồi.
Nghi lắm :nghihoac::nghihoac::nghihoac:

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
Nếu như bắt em chọn một người trong CLB là người yêu thì em không ngần ngại gì mà chọn anh nhưng mà đáng tiếc không ai bắt em làm điều đó cả :D

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Mà có chọn chắc gì ảnh đã đồng ý.Hihi.Đừng buồn ngen.Hy vọng là anh KID nhà mình đã tìm ra ai đó để..........lo cơm nước, nâng khăn sửa túi.

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
Đạt yên tâm nhé, tất cả chỉ là "nếu như..." thôi, sau nó còn 1 vế nữa đấy :nghingo:

Bình luận bằng Facebook