[Lời muốn nói] Bài viết số 15 : gửi chị Thư

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
http://static.mp3.zing.vn/skins/gen...||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

Tôi và anh đôi bạn thân rất thân

Niềm thân ái khắng khít bền lâu

Cùng nhau san chia buồn vui

Ta mến thương như sông biển dài

Dìu nhau qua bao gian lao không ngại khó khăn.

Nay biệt ly tôi tìm anh trên bước đi

Lòng quyến luyến muốn nói nhưng chẳng thành câu

Trầm tư nghe chuông vọng xa như báo tin chia tay não nề

Biệt ly đêm nay sân ga sương mờ trăng buồn.

Hành trang trên vai quay gót đi không mang những gì

Lợi danh, vinh quang bấy lâu...

Và tôi không sao ngăn nỗi đau nuốt lệ vào tim

Gượng cười vẫy chào lần cuối.

Rồi ta sẽ đem lạnh giá đưa người đi khắp chân trời

Đường tìm tương lai còn xa biết đâu bến chờ

Tôi nguyện cầu anh phút may yên lành vượt bao gió sương

Trên đường muôn hướng anh đi về đâu...

Tàu đã khuất xa rồi đấy lưu lại tôi những kỷ niệm

Người bạn muôn phương giờ đây đã xa cuối trời

Khuya về sân ga vắng tanh nỗi buồn thương nhớ đến anh

Mong ngày nào đó... ta gặp nhau.

Cảm ơn người chị tốt của em.Chia tay chị thật buồn.Em đã khóc chị có biết không?Đã lâu lắm rồi những giọt lệ mới chảy trên gò má của em.Cảm ơn những gì chị đang mang lại cho em: những lời khuyên, những niềm vui,nỗi buồn,là người để em chia sẻ mọi chuyện......Đêm nay chia tay chị nhưng em không thể nói thành lời được.Em đã cố gượng lại để những giọt lệ không rơi trước mặt chị.Em muốn nhìn thấy chị cười để đi.Chị em mình còn gặp lại nhau nhưng chị về nhà khiến em cảm thấy hụt hẫng.Em không nói ra nhưng chị như một người chị ruột của em.Chị mãi là một người chị tốt của em.
Em không thể nói thành lời những cảm xúc của em trước khi chị đi nhưng hy vọng rằng chị đã hiểu được thằng em pé nhỏ này của chị.
Chúc chị thành công trên con đường chị đã chọn và luôn hạnh phúc,.....Em luôn ở bên chị.

Last edited by a moderator:

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Tạm biệt chị Thư. Trưởng ban nhân sự, người bạn, người chị của chúng ta. :tambiet: Chị ấy đã về nhà và có khả năng sẽ làm việc tại quê nhà.
Chúc chị hạnh phúc và thành công trong cuộc sống. Mọi người sẽ luôn nhớ đến chị. :khocto: ( mùng 3/7 lên nhà chị ^^ )
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6IE87O||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Giờ chia tay đã đến bạn ơi
mới đây thôi ta còn với nhau
Giờ chia tay đẽ đến bạn ơi
mới hôm qua ta cùng với nhau
Tay trong tay vai sát vai ta chung đường
Này bạn thân ơi giờ này chia tay và xin nhớ
Trong tim ta luôn khắc ghi bao kỷ niệm
Dù thời gian trôi dù nhiều ngăn cách
Và xin nhớ nhau từ đây

Bước trên đường bạn hiền ơi xin nhớ
Nơi xa ấy chắc sẽ không gặp nhau
Ta luôn nhớ mãi mãi không hề phai
Không bao giờ quên hình bóng nhau
Vẫy tay chào bạn hiền ơi xin chúc
Môi muốn nói mấp máy không thành câu
Tôi xin chúc mãi mãi luôn thành công
Luôn yêu đời trên đường sắp đi... luôn bình an

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
cánh buồm đỏ nghĩ bạn TQV post bài tiễn bạn lên đường thì hay hơn chớ, bài tạm biệt nghe buồn quá, giống như là ko đc gặp nhau nữa á.

ủa. hóa ra là thanhdat đã post lên trước rùi, nhìn sau mà ko nhìn trước, sr TQV nhá

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hic, sao lại có khả năng chị làm việc ở nhà chứ!!
chị Thư ơi, em mới gặp chị có 2 lần hà, em không múôn chia tay với chị đâu! hix
tối hôm qua nghe lời chị nên em không chat đêm nữa áh,
nhưng mà sáng nay thức giấc, em đọc tn của chị xong thì k ngủ tiếp đc, bi giờ e onl cũng có 1 mình hà,hic
chị Thư ui, chị về nhà xong nhớ lên sớm nha, mấy hôm mọi người lên nhà chị, e sẽ fải đi coi thi nên k đi đc, chị nhớ e nữa nha!
em sẽ nhớ và thực hiện những điều chị dặn em mà. iu chị nhiều lắm!

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
Anh không biết em về nhà có thương xuyên lên forum không nhưng anh biết em vẫn luôn hướng về câu lạc bộ của mình, đứa con tinh thần của em mà. Cũng hay thật, từ ngày mà em chính thức có câu "không đẹp, không chảnh không phải là Vân Thư" anh nghe hết hồn, mà cũng công nhận là mình có đứa em thông minh thật ở chung nhà có 4 năm thôi nhưng học hết các chiêu của anh hết rồi, nào là xây dựng thương hiệu bản thân, biết vượt lên chính mình (bạn ko đẹp nhưng lại luôn cho mình đẹp).... em về trên đó khi nào xuống nhớ thực hiện lời hứa của mình nha. hehe... nhớ cái dụ mà em nói em sẽ đem cho anh, anh Lu công tử, anh longteo và sóng nha. Mà em ơi, em về khi nào lên nhớ mang cho anh hai cô gái đẹp Đalạt chân dài tới nách nha em. :cuoinhamhiem:

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
gặp lại ngay ấy mà

không ở với em trọn một buổi chia tay, cũng chưa kịp ôm em , nhưng thôi có sao đâu vì mình còn gặp nhau nữa mà căn bản là mình còn muốn gặp nhau
ngày mai và ngày mai nữa sẽ vắng bóng em hơn một chút
chị sẽ nhớ em chắc chắn là thế
tạm biệt em , về nhà nhớ ăn uống nhiều hơn , lên kg nhé, lâu lâu post hình toàn thân :victory: của em lên diễn đàn cho mọi người ngắn nghía nhé.
ừ chỉ muốn nói thế thôi
chào em nhé cô bé , gặp lại em ngay ấy mà chị tin là thế

mercury

Thanh viên kỳ cựu
Chị Thư ơi!
Chị về rùi hả? Buồn quá. Em mới gặp chị được có 2 lần àh. Nhưng
em tin là mình sẽ còn gặp lại chị và trong thời gian ngắn nhất.
Chúc chị luôn vui vẻ, tươi trẻ và giữ vững thương hiệu "không đẹp, không chảnh, không nhí nha nhí nhảnh không phải là Vân Thư". Em sẽ luôn nhớ đến chị và mong chị cũng thế chị nhá :)D)
Và Chị đừng quên chị còn thiếu em một câu trả lời nha.
Em chào chị!

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Nghe giang hồ khắp nơi đồn Vân Thư nhà ta về quê đám hỏi thì phải. Hẻm biết ai là người may mắn cưới được Vân Thư xinh đẹp nhà ta nhỉ??? hihihi. Về quê nhớ update tình hình chồng con cho mọi người biết nhé. Cả nhà nhớ em nhiều lém.

Godfather

[♣]Thành Viên CLB
Hic ... thật buồn quá ! Mình lo84 mất dịp nhìn mặt em Thư lần cuối :disapointed:
Thôi ! Nguyện cầu cho em ấy ra đi thanh thản :bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6IF06U||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
Muốn viết một bài gì đó cho 1 người bạn, mà không biết phải bắt đầu như thế nào. Một chút bâng khuâng…

Ngày vui đã xa dần, đã xa rồi đó
Và giây phút tạm biệt với bạn hiền
Kỷ niệm mãi trong tim ta
Ngày vui ấy ta bên nhau, bao gian khó cuộc đời vượt qua

CLB Kỹ năng sống, đó là nơi chúng ta đã gặp nhau, và gắn bó với nhau. CLB đã đi được chặng đường gần 1 năm. Quãng thời gian ấy có thể không dài với người khác, nhưng với chúng ta, những người đã thực sự là “những cầu thủ đá trên sân” thì đó là một trận đấu dài hơi và vất vả. Nhưng cũng chính vì thực sự bước chân vào đó, ta mới cảm nhận được nó đã gắn kết ta với những người bạn xung quanh như thế nào. Có những lúc vất vả và mệt mỏi, nhưng mỗi lần nhớ về những người bạn, ta sẽ nhớ những lúc chúng ta đã vui cười, đã ấm áp, đã cùng nhau chia sẻ một nỗi niềm nào đó…May mắn và hạnh phúc làm sao khi trong cuộc đời này, ta đã gặp những người bạn để cùng chia sẻ và yêu thương nhau như thế.

Ta vẫn biết cuộc sống này vẫn chảy, và dù có thiết tha, đôi khi chúng ta vẫn phải lựa chọn từ bỏ một cái này để tìm một nơi khác, một cơ hội mới cho bước đường của riêng ta. Sẽ phải chia tay, dù trong lòng ta vẫn ngập tràn những tình cảm yêu thương và luyến tiếc…Những thành viên thuộc lứa đầu tiên của CLB giờ đa số đã hoặc sắp ra trường, sắp phải có những con đường riêng cho mình. Và chia tay là điều mà chúng ta phải chấp nhận, vì đó là cách ta ủng hộ người bạn ấy đi tìm một cơ hội mới tốt hơn cho mình…Ta chia tay với tất cả yêu thương và niềm tin, niềm hy vọng dành tặng cho tương lai của bạn.

Ngày vui đã xa dần, đã xa rồi đó
Và giây phút tạm biệt với bạn hiền
Kỷ niệm mãi trong tim ta
Ngày vui ấy ta bên nhau, ta mong ước một ngày lại gặp nhau

Mình đã chia tay Hòa, và bây giờ chia tay Thư…Vẫn biết mai này sẽ gặp lại nhau thôi, nhưng phải mất một thời gian để quen với việc họ không ở gần bên ta nữa. Rồi đến một lúc, có thể mọi người sẽ chia tay ta, để ta bước vào một con đường mới. Ta biết ngày ấy rồi cũng sẽ đến.

Nhưng dù thế nào đi nữa, dù có cách ngăn địa lý, nhưng mãi trong tim ta và những người bạn, CLB vẫn là một mái nhà mà ta luôn được chào đón khi trở về, vẫn mãi trong tim ta những tình cảm thân thương… Và ta biết, một phần tâm hồn ta đã in dấu ở ngôi nhà ấy.

Một ngày bình yên, tay cầm tay nắm, tay vượt qua
Nghìn trùng xa cách, giọt nước mắt dâng trào
Ta vẫn thấy cuộc đời vui, và niềm tin trong đôi mắt
Chia tay nhé, rồi ngày vui ta gặp nhau.

Có ai đó ví cuộc đời như một giao lộ lớn với biết bao nhiêu điểm gặp. Ta lái xe đi trong giao lộ ấy, sẽ vô tình đi lại những con đường đã đi, sẽ gặp lại những con người đã gặp. Mình vẫn luôn tin rằng Trái Đất rất tròn, nên đến một lúc nào đó, chúng ta sẽ lại gặp nhau, lại vui cười hay ôm nhau thật chặt. Rồi ngày ấy sẽ đến, ngày vui…

Cho tôi ôm bạn nhé, hẹn ngày chúng ta gặp lại nhau.

P/s: Mod nào rảnh thì chèn giùm Sóng bài hát "Tạm biệt" của Khánh Linh nhé.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Chưa tạm biệt đc đâu chị N ah.Chị Thư sắp xuống lại rùi.Hihi.Nhưng chị xuống ở BD.Hơi xa.Nhưng dù sao cũng gần hơn là ở...........Hihi

Bình luận bằng Facebook