lời nói khi yêu.

minhanh960

Thành viên
Theo bạn khi yêu con gái nói bao nhiêu % là thật (xin lỗi mấy bạn nữ nha!).
Vì tôi biết khi yêu con gái hứa rất nhiều nhứng khi chia tay thì thay đổi nhanh chóng, coi con trai vừa yêu như xa lạ...:khochiu:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Má ơi, sao lại có quan điểm như trên nhỉ? huhu, tớ là con gái và tớ thấy thật không công bằng khi đưa ra quan điểm này, nào các bạn nữ, nhanh chóng bảo vệ mình đi, và các bạn nam, đây là cơ hội cho các bạn nói sự thật đó:mimcuoi:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Theo bạn khi yêu con gái nói bao nhiêu % là thật (xin lỗi mấy bạn nữ nha!).
Vì tôi biết khi yêu con gái hứa rất nhiều nhứng khi chia tay thì thay đổi nhanh chóng, coi con trai vừa yêu như xa lạ...:khochiu:
Nếu bạn yêu thật lòng thì không cần phải nói là bao nhiêu % hết.Nếu tình yêu mà bạn dành cho người đó là thực sự thì đâu dễ thay đổi được đúng không?Còn nếu bạn dễ dàng thay đổi như thế hay là bạn ước lượng tình yêu của bạn dành cho người ta bằng bao nhiêu % thì theo D bạn chưa yêu thật lòng.(xin lỗi bạn trước ngen)
Có nhiều người khi yêu thì "rất yêu" nhưng khi chia tay thì xem nhau giống như kẻ thù.Đó là những cách cư xử không đúng.Dù sao thì 2 người cũng đã từng yêu nhau....
Đó chỉ là quan điểm của Đ.Ai không đồng ý thì cứ nói ngen.Hihi

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
theo p thì cái đó cũng tùy vào tính cách của người con gái đó nữa minhanh ơi, có những người yêu rất nhiều nhưng đôi khi biểu hiện của mình lại làm người khác hiểu ngược lại. có người lại đùa giỡn, có người thì chỉ hơi mến đã vội kết luận đó là tình yêu nên cái % bạn đưa ra không đo lường được gì hết, hihi, nhưng số đông thì yêu thế nào nói thế ấy, hihi. Tóm lại là tùy người mà nhận xét, không thể nào có quy tắc chung cho loài "động vật" phức tạp này, hihi

vxthai48h

Thành viên
yêu hả.có nhiều kiểu yêu lắm.(yêu vì ..............)
% à.Cái đó quá tương đối làm sao chính xác được.
Khó mà xác định ranh giới giữa thích và yêu nhỉ
Con gái nói yêu à. Theo mình cái đó chỉ tin dc 2/3.Phần còn lại thì chịu thôi
Nếu mà 2 người có tình cảm với nhau khá lâu có lẽ đó là tình yêu đích thực. Nhưng dù vậy đi chăng nữa thì chưa chắc 2 người đã đến được với nhau
(Nói trước với mấy anh em là con gái mà yêu thực sự thì hết mình lắm đó nhưng ghen thì..........)

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Uhm uhm, có vẻ có lắm người gặp rắc rối với chuyện yêu, chậc chậc, đời là bể khổ, yêu thì khổ mà k yêu thì lỗ, ai cũng k muốn bị lỗ nên phải chịu khổ ( như H chịu lỗ có phải hơn không,haha)
Đùa 1 tí cho vui, thực ra thì người con gái (theo H nghĩ) không phải tự nhiên họ có những thái độ với bạn như vậy, mà thực ra người ta như vậy, chứng tỏ người ta yêu bạn rất nhiều, ít nhất là trong quá khứ. Hoặc ít nhất là bạn ấy không phải là một người khéo cư xử, nhưng đó cũng là một người con gái đáng quý. Liệu bạn có thấy sợ khi quen với một cô gái, bạn đã làm người ta đau khổ rất nhiều, mà gặp lại bạn, họ vẫn đối xử với bạn rất bình thường, người con gái này, thực sự là một cô gái bản lĩnh, và đáng cho bạn phải phục đó. Dù là họ cư xử theo kiểu nào nữa, thì bạn cũng không đánh giá được nhân cách của họ chỉ qua điều đó, bạn còn phải xét trên nhiều phương diện nữa chứ. Và đừng bao giờ đưa ra câu hỏi, khi yêu, con gái nói thật bao nhiêu phần trăm, nếu là người yêu của H đưa ra câu hỏi này, H sẽ rất thất vọng về người yêu của mình đó.

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình không rành về tâm lý bạn gái cho lắm. Nói chung, khi yêu nhau thì nên thật lòng với nhau là hơn.

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Con gái khi yêu rồi, thì yêu rất sâu sắc. Bạn đừng nói như vậy, tội nghiệp cho những người bạn gái. Có thể là người bạn gái của bạn yêu bạn chưa hết mình. Có thể vì một hoàn cảnh đặc biệt nào đó. Đôi lúc, do nợ tình cảm, nợ ơn nghĩa, mà người ta không thể đến với mình. Mặc dù đôi lúc người ta thích bạn, nhưng cuộc sống này còn nhiều thứ lắm, không phải chỉ tình yêu là duy nhất đâu bạn. Đừng nên suy nghĩ bi quan như vậy. Mình cũng quen một người, nhưng rồi không hợp, chia tay nhau. Bây giờ thì chúng mình vẫn là bạn, và người ta thì... sắp lấy chồng. Cuộc đời không sòng phẳng, và mình nên biết như vậy.

boyrangsun

Thanh viên kỳ cựu
Đã yêu nhau thật lòng,thì người ta không bao giờ tính toán.Bạn hãy yêu hết mình ,dù chia tay cũng để lại kỹ niệm đẹp

Giọt Nắng

Thành viên
Lời nói khi yêu là lời của trái tim, và tất nhiên khi trái tim đã đi hướng khác thì lời nói cũ sẽ hóa gió bay, lời khác lại đến.
Điều rất bình thường nhưng cũng thật rất buồn nếu bạn phải tập lãng quên nhưng lời của ai đó...tốt nhất là chân trọng khoảnh khắc thật lòng bên nhau vậy.

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
yêu rồi chia tay khó làm bạn lắm...........thường cố tránh né nhau.........chứ hok phải koi là người xa lạ đâu!!!.....e nghĩ thế....:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:.......

Bình luận bằng Facebook