Ngày nhớ....

haily105

Thành viên năng động
24/3/10
9
108
28
30
2 năm quen có bạn để sẻ chia mọi chuyện thường tình trong cuộc sống...
2 năm được nũng nịu bên tai bạn... dù chỉ là qua chiếc phone nhỏ xinh vì bọn mình ở 2 khoảng trời dưới cùng 1 bầu trời...
2 năm bạn luôn bên cạnh tôi, là điểm tựa cho tôi tìm đến mỗi khi mệt mỏi và khó khăn dù chỉ là trong suy nghĩ..
Bạn đến... với niềm tin và hy vọng... bạn làm cuộc sống của tôi sống dậy với màu xanh ngọc bích... ánh sáng của pha lê kì diệu...
Tôi vẫn gọi bạn bằng cái tên "Đạt baby" của lớp 5 thân thuộc...
Tôi hạnh phúc vô cùng vì cái tên ấy vẫn nằm nguyên vẹn 1 góc trong trái tim tôi...
Nhưng... 2 năm qua chỉ là quá khứ đã bị xóa trong bạn... Bạn đã gạt bỏ tôi ra khỏi cuộc sống của bạn... đi qua tôi bạn nhìn tôi thật xa lạ...
Trái tim tôi quặn thắt... nhưng tôi vẫn cố gắng không gục ngã, mặc dù bạn đã lấy đi niềm tin và hy vọng mà bạn đã tặng tôi khi bạn đến...
Tôi khóc rất nhiều... nhưng tôi sẽ không bao giờ làm người khác phiền lòng vì tôi đâu... tôi sẽ cười thật tươi vì bạn...
Tôi biết... chẳng ai sống với quá khứ... nhưng tôi sẽ sống vì quá khứ của tôi có bạn...
Gửi Đạt Baby trong trái tim tôi...

Thích: 28 people

haily105

Thành viên năng động
24/3/10
9
108
28
30
Khi nãy nhìn tên bạn... bạn làm mình nhớ Đạt baby của trái tim mình quá....

Thích: 12 people

tulip24241324

Thanh viên kỳ cựu
19/3/10
23
355
48
29
dh nông lâm
bạn haily105 thân mến! hãy cất thật chặc những kỉ niệm mà bạn cho là đẹp nhất ở một gốc nhỏ của trái tim mình, nó sẽ giúp bạn có thêm niềm vui trong cuộc sống, có đôi lúc bạn cảm thấy hụt hẫng về điều gì đó, về người nào đó nhưng hãy lun vững tin bạn nhé vì cuộc đợi còn rất nhiều điều tốt đẹp đang đợi bạn, bạn k cô đơn trong thế giới này đâu bạn ah, ít nhất thì cũng đã có mình đồng cảm với bạn đó thui:mimcuoi:.

Thích: 16 people

haily105

Thành viên năng động
24/3/10
9
108
28
30
Cảm ơn tulip24... nhiều thật là nhiều... mình cũng là người rất lạc quan.. nhưng đôi khi cũng có những xúc cảm bất chợt hì... Chúc bạn mọi ngày đều xinh...

Thích: 13 people

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
17/3/10
791
7,549
93
29
Trường ĐH Nông Lâm TP HCM
"Cuộc đời sóng gió nuôi ta lớn, bao lần thất bại dạy ta khôn"... Con người ai cũng có lúc vấp ngã, điều quan trọng là bạn đứng dậy bằng cách nào thôi. Bạn hãy để nỗi buồn qua 1 bên, và nhìn thẳng về phía trước.... Sẽ có 1 ngày bạn nhớ lại những ký ức ấy mà mỉm cuời đấy bạn ạ....

Thích: 17 people

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
26/2/10
702
7,727
93
29
trường đại học Huflit
Không ai chỉ sống với hiện tại cả, chúng ta rất cần có quá khứ, quá khứ dù buồn dù vui thì đó cũng là một phần trong cuộc sống của chúng ta , nhiều người bảo mình hãy dẹp bỏ ký ức để sống với hiện tại và tương lai nhưng đâu đó ký ức vẫn hiện về mặc dù mình không bao giờ muốn, hãy có giữ những kỷ niệm tốt đẹp của hai bạn nhé, để bạn có thể tự tin rằng mình có một chỗ dựa vững chắc để hướng đến tương lai.

Thích: 6 people

Bình luận bằng Facebook