[Ngoại ngữ] Các nhu cầu về tiếng Anh giải đáp tại đây

trangdang

[♣]Thành Viên
29/11/09
567
5,456
93
28
FTU
Dear...cả nhà!

Trang tin rằng mỗi người trong diễn đàn của chúng ta đều ít nhiều quan tâm tới tiếng anh - ngôn ngữ phổ biến nhất trên toàn thế giới. Chính vì thế, mục ngoại ngữ ra đời, nơi các bạn đã, đang và sẽ chia sẻ những kinh nghiệm, cùng nhau học tập.

Nhằm thực hiện phương châm...đôi bạn cùng tiến ^^, 'chúng tớ xin tiên phong...viết những dòng các bạn đang đọc (đọc cho hết nhé!). Kể từ nay, chuyên mục ngoại ngữ (cụ thể là ở cái topic này ^^) mong nhận được những...tâm tư nguyện vọng của các bạn, các bạn muốn cải thiện vấn đề nào của tiếng anh,cứ vào đây mà...giải tỏa nhé! Để từ đó, chúng ta sẽ post bài cho phù hợp và biết đâu...thân hơn !

Yêu cả nhà! chụt chụt ^^ :hon:

Thích: 21 people

aloha0410

[♣]Thành Viên CLB
31/10/09
61
601
83
Đại học Ngân Hàng Tp.Hcm
Theo mình thì kĩ năng mà đa số những người học av cảm thấy còn yếu đó là speaking (do nhiều nguyên do mà chủ yếu là do quá nhút nhát, không dám nói trước mặt người khác).

Thích: 18 people

lovegia

Thanh viên kỳ cựu
27/10/09
80
300
53
33
thấy ng việt mình giỏi nhất ngữ pháp ah.còn lại đều dở(giống mình).bởi vậy diễn đàn hoc tiếng anh và các club mới ra nhiều đó....

Thích: 9 people

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
10/1/10
93
1,212
83
29
Theo mình,cái quan trọng đó là lòng say mê học tiếng anh và vốn từ...mình đang tìm kiếm sự say mê ,lòng yêu thích của mình dành cho tiếng anh...có như thế thì mỗi ngày mình đều có quyết tâm học được ít nhất 10 từ vựng... hic,tiếc là cứ được vài bữa rồi lại thôi..Khi không có từ vựng và học phát âm đúng thì nghe,nói và viết mình đều không thể cải thiện được.:mimcuoi:

Thích: 12 people

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Giới doanh nhân có câu : "Muốn vỗ cánh như đại bàng, thì bạn phải ăn thức ăn của đại bàng và vỗ cánh như đại bàng". Vậy nếu các bạn muốn có kỹ năng tốt về tiếng anh, tại sao chúng ta không tìm quen với một người bạn nước ngoài hoặc lên mạng chat với người nước ngoài xem sao ? Nếu ko có khả năng đó, bạn có thể xem những kênh truyền hình có tiếng anh, viết ra những từ vựng dán khắp nhà bạn, mỗi lần đi ngang qua nhìn nó và đọc lại 1 lần thôi là coi như ta đã học được nhiều rồi đấy. (công việc mà Đạt đã và đang làm, rất hiệu quả và nhớ lâu).

Thích: 13 people

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
2/11/09
931
9,447
93
ĐH Bách Khoa Tp HCM
Mình cảm nhận muốn giỏi tiếng anh thì bạn phải học vì niềm say mê. Chính niềm say mê đó sẽ giúp bạn luôn tìm tòi để hoàn thiện các khả năng của mình. :dacy:

Thích: 3 people

Bình luận bằng Facebook