Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày hôm nay kết thúc hơi trễ, mình muốn viết cái gì đó để ghi lại những cảm xúc, nghĩ suy của một ngày.

Buổi sáng, đáng nhẽ phải đi qua thăm chị Th. Nhưng cuối cùng mình không thực hiện được ý định ấy. Tự dưng thấy choáng đầu, cứ như sắp ốm mà chẳng hiểu nguyên do vì sao. Rồi L qua, nghe bạn kể chuyện, thấy vừa giận vừa thương. Trong lúc mình đang thư thả và nghĩ đến chuyện chơi bời, tiêu tiền thì bạn mình đang vất vả vì những cơm – áo – gạo – tiền, cuộc sống đầy những lo toan và buồn bực. Mình cũng cố gắng lý giải, khuyên nhủ này nọ nhưng không làm bạn vơi được hết những bức xúc trong lòng, tự dưng thấy trong lòng mình sao sao đó, hơi có lỗi với bạn. Chỉ khuyên được một điều, mày nên nghỉ ngơi đi, dành thời gian chăm sóc bản thân một chút…

Rồi lên mạng, chuẩn bị cho cuộc họp chiều nay. Mất một khoảng thời gian nghỉ phép, giờ trở lại, thấy dường như mình tụt hậu một phần nào đó…Phải cảm ơn Vân Thư và các bạn trong BĐH đã cáng đáng mọi công việc để mình có thể yên tâm làm luận văn.
Hôm nay là buổi họp CLB cuối cùng trước khi nghỉ hè, mình đã mong được gặp lại các bạn thành viên cũ nhiều hơn. Thật tiếc là điều đó không trọn vẹn như ước muốn của mình, vì nhiều bạn bận ôn thi, bận về quê, bận đi MHX, bận công việc mà không tham gia được…Thông cảm chứ, nhưng cứ thấy trong lòng hơi hụt hẫng.

Hôm nay mình học được nhiều thứ, có nhiều điều cần phải ngẫm nghĩ lắm.

Anh Thanh làm em bất ngờ đấy, anh quả là xứng đáng với vai trò của một người cố vấn đào tạo. Bài học của anh rất khác lạ, và cũng thật là thú vị. Nhìn lại mình, thấy dường như mình chưa dám bước ra khỏi vỏ bọc ngượng ngùng để thể hiện tất cả cảm xúc và hành động của điều mình muốn nói.
Cảm ơn anh Tiến vì những điều tuy bé nhỏ nhưng lại làm tình thân trong gia đình KNS thêm những gia vị ngọt ngào, đậm đà hơn. Chợt nhận ra, những điều đơn giản nhưng tinh tế còn có giá trị hơn cả những điều to tát mà trống rỗng.
Hôm nay mình thể hiện không tốt lắm, đôi lúc thấy mình bỏ quên mọi người…Chị Thủy góp ý rất đúng, có lẽ những gì mình nói đã làm chị hơi thất vọng. Dù rằng điều đó cũng không phải là quá to tát, nhưng tự dưng thấy hơi buồn. Không phải buồn vì sự góp ý, mà buồn vì làm cho chị Thủy phải nghĩ suy nhiều và hụt hẫng, mình không hề muốn điều đó chút nào. Em xin lỗi nhé chị. Có lẽ chị em mình đều nhạy cảm quá chăng, sợ làm người kia buồn? Tự dưng,em thấy thương chị quá đi.
Cảm ơn An vì buổi tĩnh tâm hôm nay. Tui được trải nghiệm lại những xúc cảm về tình bạn và có thêm một người bạn để mà quan tâm, chăm sóc. Tình bạn - friendship là một chiếc thuyền tình bạn, được lắp ghép từ nhiều mảnh gỗ của sự chia sẻ, quan tâm, thấu hiểu; và cho dù lớn đến đâu thì lâu lâu cũng cần được tu sửa để duy trì và làm nó bền vững hơn.
Đi karaoke cũng thu lượm được nhiều điều. Thấy CLB mình đùa vui, nói chuyện, cư xử với nhau như những người thân thiết, tự dưng cũng thấy vui lây. Gặp lại Sang, Bình, anh Phước, anh Văn, mình có cái cảm giác được trở lại với những người bạn xưa, thật là thú vị. Đó cũng là dịp để chuyện trò với những người bạn mới, là dịp để chọc phá ai đó, là dịp xem chỉ tay chẩn đoán bệnh tật…

Bạn nhắn tin chúc ngủ ngon lúc 10h30 mà giờ này vẫn còn ngồi đây…
Cuộc sống có nhiều cách suy nghĩ, và sống với suy nghĩ đó. Những ngày ta đang sống đây là những ngày đẹp nhất, thấy lòng nhẹ nhàng vô cùng mỗi ngày đi qua.
Chúc mọi người ngủ ngon, bạn ngủ ngon! Và một ngày mai đã bắt đầu, một ngày hạnh phúc cho tất cả.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày lanng thang ngoài đường, sáng dầm nắng, trưa dầm mưa, chiều về dầm nước cống, :vamohoi:nhưng có ý nghĩa, và nghĩ ra, khi ta bận rộn vì 1 cái điều gì đó, ta bỗng trở nên không thấy đói, k thấy khát và k có cảm giác gì cả, nhưng mà tóm lại là hôm nay là 1 ngày tốt hơn ngày hôm qua, dù sao thì cái giá đánh đổi của mình đã có kết quả, cám ơn 2 bạn hôm nay đã lội nước cống với tớ, hớ hớ, may mà chúng ta k bị loại khỏi vòng chiến đấu của nước cống, hôm nào chúng ta đi lội tiếp nhé, công nhận lội nước cống vui thật, kaka....

haiduongxanh

[♣]Thành Viên CLB
Tôi cam kết sống trọn vẹn và giữ đúng lời hứa của mình
:dangyeu::dangyeu:Cố lên hi hi chi ngọc nhe /vẫn luôn có những người luôn yêu thương và động viên chi đó

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Ngày mai là tôi và các bạn tôi lên đường đi MHX rồi.Hồi hộp,lo lắng không biết xuống đó điều kiện sống như thế nào?Nghe nói chúng tôi được ở chung, sinh hoạt chung.Nhưng chúng tôi không ngại khó khăn trước mắt, tinh thần chúng tôi lúc nào cũng vui tươi.,...Đặc biệt được đi theo đội hình chuyên tin của trường, chúng tôi được trường cho mang theo khoảng 20 máy tính, máy chiếu,...Rất nhiều thứ khác nữa (tạo đk giải trí.Hihi)............
Nhưng trước khi đi tôi muốn được gặp một người mà khó quá.Không biết người đó có biết cảm giác của tôi lúc này không?..Hihi.(Tâm sự riêng tư>>>>>không nói ra đc)....
Còn nhiều điều muốn nói nhưng thời gian có hạn.Chúc cả nhà luôn vui vẻ.

quaden

Thanh viên kỳ cựu
hàhà! Một tuần làm việc, ngày nào cũng đi làm, mình mới thấy cảm giác cuối tuần tuyệt như thế nào! Dạo ni đang có nhiều tâm trạng, cuối tuần chưa biêt làm gì thì có đứa bạn "alo,đi Nha Trang ko?, ko phải lo nhiều về tài chính đâu!" Lúc này biển với ta là một liều thuốc bổ, đi chứ sao ko?!!! (Đi xong về oằn lưng trả nợ và dạy bù, khà khà). Đã 2 năm rồi ko gặp lại bạn, ko biết bạn mập ốm ra sao. Vui thật, Quaden được tái ngộ cùng Phượng Hoàng rồi!

mercury

Thanh viên kỳ cựu
Zô đề: Dạo này H1N1 hoành hành ngang dọc, đi tới đâu thì chủ đề này cũng là đề tài nóng hổi.
Mà cũng hok cần đi, ở nhà tui, đề tài này cũng nóng không kém gì.
Cụ thể là:
Thằng ku_em của nhỏ bạn tui được nghỉ học một tháng, nó mừng ko thể tả nổi. Biết sao không? tại nó học Nguyễn Khuyến, một lần vô trường học đối với nó như vô tù. Nghỉ hè cũng chỉ được có 2 tuần (đặc biệt là những thần dân Warcraft như nó, thì có thêm bao nhiêu tuần đi chăng nữa cũng là "chỉ" mờ thui). Lần này, H1N1 ghé ngang trường nó, nên được nghỉ tới một tháng=30 ngày=720 h, tính theo giây tới
2 triệu 5 trăm 9 mươi 2 ngàn giây lận, biểu làm sao hỗng "mừng không thể tả nổi" cho được.
Bước vô nhà rùi, nó còn mang luôn cái khẩu trang y tế to đùng. Hiện tượng lạ không thể nói, zì từ trước tới giờ, ra khỏi đường , nó mà bịt mặt là tui chết liền. Ngày của Chúa vừa rồi, mẹ nó bảo: "Bây giờ H1N1 nhiều lắm con, ra đường nên đeo khẩu trang vô". Nó nhảy dựng lên liền: "Đeo khẩu trang nóng nực, khó thở. Con không đeo đâu". Vậy mà bi giờ, zô tới nhà bước tới bàn ông Địa rùi (từ cái cửa cổng tới bàn ông Địa cũng phải chục mét lận) còn hông gỡ cái bịt mặt ra. Thiệt là cái thằng này.
Nó nói: "trước khi ra trường, tụi em được kiểm chứng kỹ càng mới cho ra". Kiểm chứng ở đây là: sau khi khám thể trạng xong, bị lùa ra sân (như lùa duck), xịt thuốc khử trùng, rùi phát cho mỗi đứa một bịch thuốc cộng với cái khẩu trang y tế. Kế tiếp vác ba lô hành quân về nhà, không quên đeo khẩu trang zô.
Nó còn nói: "zài hôm, H1N1 ghé thăm trường chị, chị cũng được nghỉ như em. He` he`"

Kèm theo một câu nữa, câu này giá trị lắm: "tối nay, e đãi chị bột chiên nha. Ăn mừng nghỉ H1N1"
Tui: "OK" (của chùa mờ hok ăn thì phí).

Kết đề: thấy chưa! H1N1 nóng như dĩa bột chiên.
He he. Đi ăn bột chiên thui!

KumaQ

Thành viên năng động
một ngày hơi vô vị .... cũng như mọi ngày khác...

một ngày tôi cố thức thật sớm nhưng vẫn k được....

5 tiếng trước màn hình máy tính, 3 tiếng trong thư viện (mang sách đến thư viện mà quên trả => sẽ bị phạt dài dài đêy), 1 tiếng chạy lòng vòng trên đường, 2 tiếng ở trường bổ túc ngoại ngữ, 4 tiếng trước màn hình máy tính...

và là ngày nhận ra... có những chuyện không bao giờ thay đổi...

swynts

Cây đang thụ phấn
Bài viết thứ một trăm
1h42' pm 25.7.09
Hừm chẳng biết viết gì để kỷ niệm con số đẹp thế này ,
tối qua huynh kid bảo hôm nay có ... đua xe đạp hay sao ấy , chắc giờ này đang đạp xe cong mông xuống củ chi , hay đang phè phỡn ở đâu đó , hehe

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Ngày, cúp điện từ sớm => lại trở về với thói wen cố hữu : đọc sách, nghe nhạc.
Thư của bà vợ gửi cho bồ nhí – Lê Hoàng + Orinoco flow – Celtic woman
“…bản chất kỳ diệu của tyêu là sự khác biệt của nó. Trong tyêu, ta ko yêu những gì cả thế giới yêu. Ta yêu cái của riêng ta, của mình ta, dành cho ta... ” (Thư của Chí Phèo gửi Thị Nở)
Hài hước, hóm hĩnh nhưng thâm thúy và triết lí, đúng kiểu xỏ xiên tinh vi.

Ngày, bình yên được ngủ khò mà ko cần đặt báo thức, hay bị “Cô gái SG đi tải đạn, Bác vẫn cùng chúng cháu hành wân…” từ loa fát thanh của trung tâm GDQP dựng dậy bật ngửa, rồi lại lật đật chạy đi xếp hàng rửa mặt, ôi chao, home sweet home !

Ngày, định đi ăn nui chiên với cùi nhưng mọi kế hoạch đều đổ vỡ. Không thể ngờ giấc mơ lại là sự thật, và sự thật thì thật đáng sợ.

Ko thể ghét người khác vì 1 điều j đó, nếu điều đó ko hiện hữu ở chính bản thân mình. Vậy nên, mình cũng chả tốt đẹp j hơn người xấu xa mà mình ko thích.
Mình ko có thiện cảm với con người ấy, nhất là khi họ ở cạnh bạn mình, nhưng nếu đó là nơi bạn mình cảm thấy an toàn hơn cả, thì sẽ là lựa chọn tốt nhất. Ít nhất mình biết được bạn mình an toàn. Vì tình bạn ko thể thay thế cho tình yêu, như 1 sự thật rằng tâm sự với người khác fái hiệu wả hơn với bạn đồng giới.
Ngày, bất [an]

mercury

Thanh viên kỳ cựu
Ngày chủ nhật yêu dấu cũng đã lặng lẽ trôi qua. Mai ta lại tiếp tục vác ba lô lên đường gặp thầy quân sự.
Tiếp tục, đều đều, thứ 2 đến thứ 7, 11h lại leo lên xe bus số 7 (lâu lâu chán cơm thèm phở đi xe 59), ngủ gà ngủ gật.
Ngày nào cũng như ngày nấy, tuần nào cũng như tuần nấy.
Chán như con gián.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cả méo và mercury đều đang học quân sự à?
Học quân sự tuy vất vả nhưng giúp ta nhận ra nhiều thứ: giúp ta nhận ra những người bạn rất đáng yêu mà bình thường hiếm có cơ hội chuyện trò, giúp ta nhận ra sự điều độ làm mình trở nên khỏe khoắn, giúp ta nhận ra bình minh và hoàng hôn đều có nhiều điều thú vị, nhận ra giá trị của một ngày cuối tuần được ngủ nướng, nhận ra sự quan tâm của một người bạn lặn lội đường xa xuống tận trung tâm thăm ta,... Nhiều thứ lắm. Đó là quãng thời gian rất vui vẻ và trọn vẹn của thời sinh viên mà Sóng còn nhớ mãi, nhớ mãi...
Hãy thử tận hưởng, chắc các em cũng sẽ nhận ra đó là một quãng thời gian đáng ghi nhớ trong quãng đời sinh viên, hãy hết mình với nó nhé.
Hôm nay ta cũng đã có một ngày rất vui. Chạy xe từ Biên Hòa về thành phố vù vù, cảm giác được làm chủ và lướt đi trên những con đường thực sự rất hay ho.
Chiều, lên NVH luyện viết chữ đẹp. Bắt đầu bằng nét thanh, nét đậm, nắn nót viết từng chữ như hồi cấp 1. Cuối buổi, bất ngờ khi thấy chữ mình đẹp lên trông thấy, kết quả của mấy tiếng đồng hồ kiên nhẫn.
Tối, được ăn sướng và uống sướng, thật là sung sướng quá đi. Uống cà phê, nói chuyện thế giới với anh ting, có nhiều điều thật là thú vị, về cuộc sống, về giáo dục, về CLB, về diễn đàn, về bản thân, về IPL, đủ chuyện trên trời dưới đất... Dạo này khả năng "tám" được tăng cường đáng nể :bitmiengcuoi:
Đi ăn với bạn, hai đứa vừa ăn vừa cười đến hơn 1 tiếng đồng hồ. No quá trời đất, phải ngồi chờ bụng xuôi xuôi rồi mới đi về, tự dưng thấy buồn cười quá! Chắc ăn một mình đã không ngon như thế, bạn nhỉ?
Kết thúc một ngày chủ nhật đầy nắng, vương vất cả những hạt mưa đêm, và niềm vui gieo từ sớm đến tối. Dạo này, thấy hạnh phúc khi khám phá và tận hưởng cuộc sống, đi thăm hết người nọ người kia trong niềm vui vô bờ...
Đi ngủ thôi, chúc cả nhà ngủ ngon, và đón chào một tuần mới hạnh phúc!

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Lại 1 ngày nữa trôi wa, bạn mình đếm ngược, còn mình đếm xuôi, rồi thể nào, 2 đứa cũng cụng nhau ở ngày mai của ngày mai. Những ngày như thế trôi wa trong đời mình ko fải 1 lần, cho nên, với những chia xa, mình đã dần chai sạn, chả ai bắt ai fải buồn, bịn rịn, quyến luyến ai cả, khóc ích j khi cười có giá trị hơn ? Không còn cảm giác trống trải trong lòng, nhìn đâu cũng thấy quay quắt, không còn cái nỗi sợ con con được mình thổi phù lên mỗi bận biết v đang say. Nick v sáng, mỗi ngày thì càng tốt, còn ko thì đều đặn vài lần trong tuần, cái sự kiện con con ấy thôi cũng đủ thành niềm vui của mình rồi. Và chắc cũng chả có ai có niềm vui wái đản như mình, căng mắt chờ nick người khác sáng để mà out.

Đời này cũng thật là mất nết, hễ v yên thì c có chuyện, còn ko thì sẽ là mình, cứ y như VHC yên 1 ngày thì đời này bạc thêm 1 mảng bự. À, mà thế thời fải thế chứ, nếu ko, những nhà tâm lí câu cơm ở đâu để mà sống ?

Chiều, lần cuối v được ra ngoài, 2 đứa lại lần giở về những thói wen cũ kỹ : ka, món Huế + bia sữa. C ko đi được, nguyên nhân cũng thật chính đáng : đi trốn chưa về. Làm mình chột dạ thiết nghĩ, đến gia đình cũng cần fải trốn, vậy đâu là nơi tương hỗ hào fóng đây ? Mỗi người đứng ở 1 lập trường riêng mà nhận định, mỗi nhà mỗi nếp, thế nên, im lặng là hơn..

Tối, kế hoạch của mình lại đổ vỡ thêm lần nữa. Up & Mos, chỉ còn 1 mình mình đi. Bạn mình bận đi gỡ những nút dây đã tự buộc vào tâm trạng hôm wa, để nó bớt làm bạn mình căng và ngắn.
Đành vậy, lấy đt về, cine, mua đậu + càfê 1 mình, thú vui của những kẻ thích đi rông.

Chào ngày, ta đi khò !

haiduongxanh

[♣]Thành Viên CLB
mùa hè này đối với mình thật là một mùa hè gian nan....... dự định sẽ ở lại thành phố đi làm và học thêm.... " tiếng anh ".. và " đi làm " nữa... thế mà việc gì cũng chưa ổn hết.. nhà trọ thì kiếm cả mấy ngày trời rồi mà chưa được,," mắc quá ",,, vậy là phải bơ vơ..... hic hic hiiii..... lại chưa kiếm được việc làm nữa. sắp chết đói rồi... buồn thật... nhưng mình quyết sẽ không có bỏ cuộc. cố gắng trải nghiệm mùa hè này.... để trưởng thành hơn...... bạn nào có biết ai cần người dạy kèm hông ( ở tp hcm ).. thì bảo cho mình biết với nha nick " haiduongxanh_xh" cám ơn nhiều lắm :vamohoi:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
hi Hải Dương Xanh. Tiếc quá, giá như mình bit bạn cần dạy thêm sớm hơn. Cách đây 1 tuần có 1 bạn nhờ mình đi dạy nhưng mình về quê mất rùi. Bạn thử lên trung tâm hỗ trợ sinh viên xem. Cố gắng lên bạn nhé.

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
"Ta cảm ơn 1 quãng đời đã gặp nhau đúng lúc rồi chấp nhận như cơn gió bay"

Ngày, mình bỗng trở thành cũ kỹ, 1 thứ quá khứ bị từ chối nhớ để mà quên. Dù mình ko bị cúm H1N1, cũng ko bị bệnh truyền nhiễm. Mình ko fải nấm độc.

Ngày, bỗng chốc thấy thương mình như đứa trẻ của hôm wa, trở thành trò hề mà vẫn chìa tay ra với những kẻ đang cười đắc chí. Nhưng mình ko còn là đứa trẻ nữa, cho nên, rút tay về đồng nghĩa với mãi mãi mất lòng tin.

Ngày, đi học ở Inner space mà tâm mãi ko tịnh được, ngộp, ngợp, chán !
Có những tác giả viết sách vì lợi nhuận, thì cũng có những cuốn sách xuất bản để câu tiền độc giả. Thế nên, dù câu cơm kiểu j cũng cần đạo đức nghề nghiệp, nhất là những ngành liên wan đến tâm lí con người.

Ngày, lại thấy con đường nhiều ổ gà, ổ voi fía trước. Nhưng đường thế mới wí, nếu ko, nó mà bị kẹt xe thì toi.

Ngày, cười vì gà và cùi :)

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Đã lâu lắm mới lại quay lại và sign in vào diễn đàn. Mình cũng không nhớ đã bao nhiêu ngày không vào nữa. Mọi chuyện trôi qua tưởng như nhanh mà lại chậm vô cùng. Từng ngày chầm chậm trôi, mình hình như cũng trôi theo một cách vô thức. Xin lỗi anh Kid vì đã không làm tròn trách nhiệm của một Mod, em thực sự xin lỗi...

Mọi chuyện xảy ra chỉ là một sự bắt đầu. Những ngày qua, từ bỏ một vài thứ để nhận lại một chút bình yên, lặng lẽ cho những suy nghĩ đang nổi sóng trong đầu. Không quá khó để mình có thể chấp nhận mọi chuyện. Mình vãn cười, vẫn đối mặt với tất cả. Đó không phải là sự giả dối, không phải là sự vô tâm. Mình biết, biết chứ... Mình tin, điều đó dạy cho mình nhiều thứ. Để mình trưởng thành hơn, để mình lớn lên và dũng cảm.

Đôi khi, mình thấy sợ mọi thứ đang xảy đến. Những gì đã xảy ra đã khác đi rất nhiều so với những gì mình vẫn nghĩ. Những mình tin rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Đó là một niềm tin không bao giờ dứt, một niềm tin mà mình đã gìn giữ từ lâu lắm. Những ước mơ và hướng đi cũ đã vụt mất, mình cần một hướng đi mới. Một cách nhanh chóng và phù hợp. Đó là những gì mình cần làm sắp tới.

Đi tìm một con đường mới...
Cảm ơn những làn vấp ngã, để ngẫm nghĩ, để thấy đau và nhận ra mình không vô tâm...

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Không khí diễn đàn dạo này não nề ghê ! Mỗi lần đăng nhập vào 4rum thì chỉ thấy < 10 topic mình chưa đọc sau lần đăng xuất cuối cùng... Mình trợt nghĩ, phải chăng mình chưa hoàn thành nhiệm vụ, hay đại loại những lý do đó...
Mình biết dạo này những anh chị chủ chốt đang có những việc riêng của mình... Nhưng chẳng lẽ vì thế mà để không khí như thế này sao???

Bình luận bằng Facebook