rắc rối trong chia nhóm

Status
Không mở trả lời sau này.

chuonchuondo

Thành viên
Đây là trường hợp mình gặp phải trong việc chia nhóm và nếu bạn là mình bạn phải làm sao?
Hôm đó môn học của mình phải chia nhóm. Vì học theo hình thức tín chỉ nên bao gồm rất nhiều ngành khác nhau, và mình không quen nhiều người trong lớp lắm. Cô bảo cả lớp chia thành nhóm, mỗi nhóm 10 người. Mình lập nhóm rồi rủ vài người xung quanh vào nhóm. Có 2 bạn học ngành khác xin vào nhóm mình và tụi mình vui vẻ cho bạn ấy vào. Và như vậy nhóm mình bổng lên đến 11 người. Đang loay hoay không biết tính sao thì một trong 2 bạn vừa mới xin vào nhóm nói với mình: " Bạn ơi, bạn kiếm nhóm khác đi." Mình thật sự sững sờ, rõ ràng là 2 bạn ấy xin vào nhóm mình lại đuổi mình đi. Lúc này mọi người đều đã có nhóm. Nếu bạn là mình bạn sẽ nói gì?

tieutintin

Thành viên mới
Gặp mình mình cùng khó xử nữa, nhưng mình sẽ nói" Bây giờ tôi không thể tìm nhóm khác được và nhóm này do mình lập mình không thể bỏ đi.Nếu bạn không có hứng thú với nhóm này xin bạn đi tim nhóm khác" Không biết bạn nghĩ sao về lời nói này

danhmetal

Thành viên mới
"Có mày ra thì có a, mày không thấy tụi tau lập nhóm ra trước đây rồi à" :))

pepu1908

Thanh viên kỳ cựu
ờ hớ...hơi bị shock đó...impolite woa... Mình đó h rất nhìu lần làm nhóm trưởng, tổ trưởng v..v...nhưng chưa bao h gặp trường hợp này.

kitadung

Thành viên mới
Trước hết bạn nên bình tĩnh. Có 1 kinh nghiệm mà mình học được là khi không biết nói gì thì hãy hỏi: Tại sao bạn nghĩ mình nên là người chuyển đi? Sau đó bạn nên họp cả nhóm lại và hỏi mọi người biểu quyết xem ai là người nên đi. Vì thật ra bạn chỉ lập ra nhóm bằng cách rủ thui nên ko thể nói bạn là nhóm trưởng được vậy ý kiến số đông sẽ quyết định tất cả. Và nếu bạn xứng đáng thì ko ai lại muốn bạn đi cả. Quan trọng hơn là bạn có quyền chọn lựa cảm xúc trong vấn đề này vì vậy bạn nên chọn cách tích cực là bỏ qua và vẫn vui vẻ như thường vì dù bạn có tức giận thì người ta đâu có mất gì đâu có chăng ngươig mất chính là bạn thôi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook