rối rắm

Status
Không mở trả lời sau này.

lethuyha

Thành viên mới
:roile:mình đã đi làm và thu nhập ổn định,vì muốn ját triển thêm nên mình nghĩ làm và đi học,nhưng thật khó vì mình đã tự lập.các anh chị cho mình lời khuyên

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
gửi bạn lethuyha

:roile:mình đã đi làm và thu nhập ổn định,vì muốn ját triển thêm nên mình nghĩ làm và đi học,nhưng thật khó vì mình đã tự lập.các anh chị cho mình lời khuyên

Xin chào bạn, rất vui khi được chia sẻ cùng bạn những lo lắng trước cuộc sống mà bạn đang gặp phải.
Cẩm Tú chỉ muốn chia sẻ cùng bạn một chút thôi về suy nghĩ của Cẩm Tú trước vấn đề của bạn, vì thiết nghĩ rằng vừa đi học vừa đi làm là con đường mà Cẩm Tú đã và đang theo đuổi. Trước mắt chưa thật sự đạt được những gì Cẩm Tú mong muốn nhưng cũng có những thành công nhất định trong việc độc lập tự nuôi sống bản thân và học tập, lập thân.
26 tuổi đang đi làm có thu nhập ổn định, xin chúc mừng bạn vì những bước tiến rất khả quan trên con đường sự nghiệp.
Vâng ai cũng muốn phát triển và thành công hơn trên con đường của mình đang đi, và các bạn lựa trọn là học thêm, nhưng bây giờ lại khó quá vì mình đã lớn không ai chu cấp cho mình cả, mình chỉ có thể tự thân vận động. Nghỉ làm đi học thì không có tiền để sống và đi học. Còn đi làm thì cứ như thế ít thay đổi được và khó vươn lên, ý của bạn là như vậy đúng không?
Thực ra trong cuộc sống nếu bạn mong muốn học thêm để phát triển nghề nghiệp ai cũng cũng hộ bạn cả đặc biệt là nhưng ngừơi bạn thương yêu, dẫu bạn đã độc lập nhưng những người thân sẽ không ngần ngại giúp bạn, nếu không giúp không thì cũng là một khoản vay xác đinh một ngày trả trong tương lai xa với số tiền lời tượng trưng.
còn nếu không, xin bạn hãy vạch cho mình một kế hoạch để đi học một bằng chính sức lực của mình, không thật sự khó đâu bạn.
bạn thu nhập ổn định, đủ sống, xin tiết kiệm lại để dành cho mình một quỹ để đi học hạn định là bao nhiêu đó ( Vạch trước kế hoạch, chi phí học, ăn uống, nhà cửa trong thời gian đi học.. càng cụ thể càng tốt) để đến khi đạt được số tiền đó hãy tiếp tục học.
còn nếu bạn không thể chờ đợi được, xin bạn hãy chọn cho mình một chương trình học phù hợp để vừa đi học vừa đi làm, hiện nay ở Việt Nam có rất nhiều hệ, hình thức học đáp ứng được nhu cầu của bạn.
bạn có thể không làm công việc hiện tại mà đi làm thêm một chỗ khác phù hợp với việc học của bạn.
chúc bạn thành công.
tự vạch cho mình một con đường đi và kiên định bước tới dù khó khăn hơn, dù mọi thứ vật chất sẽ hạn chế hơn nhưng nếu quyết tâm tôi nghĩ rằng không có gì là quá khó
thân mến

vietsky

Thành viên
Bạn đã đi làm và đã có một công việc ổn định thì bạn muốn phát triển thì đó là môi trường tốt nhất bạn phát triển! Nếu bạn bỏ làm thì bạn phải làm lại từ đầu rất khó khăn! Vừa làm mình cũng có thể vừa học để nâng cao kỹ năng sống mà! Nothing Is Impossible!

moon_love

Thành viên
Bạn lethuyha thân mến!
trong kinh tế có 1 chi phí gọi là phí cơ hội. tức là khi đã quyết định đi học tiếp bạn đã đánh đổi lấy việc không thể đi làm để thêm thu nhập. nhưng bù lại sau khi học xong bạn có thể có điều kiện tốt hơn
Bạn còn có gia đình, mình nghĩ họ sẽ ủng hộ bạn thôi. Hoặc bạn có thể vừa học vừa làm để trang trải chi phí, trong trường hợp này bạn phải thực sự cố gắng vì sẽ rất cực để đảm bảo chất lượng học và công việc. Do đó đòi hỏi bạn phải có nghị lực và ý chí rất lớn. Mình đã từng vừa học vừa làm nên theo mình thấy cách tốt nhất là bạn sống tiết kiệm sẽ hiệu quả hơn đó. Chúc bạn vững bước và thành công với quyết định của bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook