[Tài chính] Thắc mắc

longteo

[♣]Thành Viên CLB
15/9/08
265
1,106
93
Trường Đời
CLB mình nhiều bạn học tài chính quá trời luôn mà box này thấy điều hiu quá. Em có tài liệu gì hay về tài chính thì share cho mọi người với. hihihi. À cho anh hỏi, tại sao các công ty họ lại phải kê khai chính xác lương nhân viên của mình? Trong khi nếu họ chỉ kê khai có 4tr/1 tháng thì nhân viên công ty họ đâu phải nộp thuế thu nhập cá nhân?

Thích: 3 people

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
22/4/09
391
3,881
93
ĐH Kinh Tế
hix, em cũng muốn vậy đó anh( tức là chỉ kê khai 4 triệu/tháng để mình khỏi đóng xiền thuế), nhưng mà tiền lương của nhân viên là 1 dạng chi phí mà công ty được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp đó anh! cho nên người hổng dại gì mà k khai cả!hix hix

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
hix, sao mà vắng thế này, mọi người nên vô đây đặt câu hỏi đi, có gì sẽ được các anh chị nhiều kinh nghiệm truyền đạt mà!!!!

Thích: 5 people

lamvan1991

Thành viên năng động
16/8/09
23
141
28
Đại Học Sài Gòn
em năm nay cũng vừa đậu đại học vào Tài Chính,em muốn tìm một vài chỗ học tập kỹ năng sống cho ngành của mình có anh chị nào biết hiện giờ ở Thành Phố HCM có nơi nào không ạ.Hôm nay là 16/8/2009.Em cảm ơn trước

Thích: 7 people

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
18/9/08
414
3,489
93
28
Đại học Khoa học Tự nhiên TPHCM
yeuthuongnhobe.wordpress.com
Họ và tên
Đinh Thị Thu Hiền
em năm nay cũng vừa đậu đại học vào Tài Chính,em muốn tìm một vài chỗ học tập kỹ năng sống cho ngành của mình có anh chị nào biết hiện giờ ở Thành Phố HCM có nơi nào không ạ.Hôm nay là 16/8/2009.Em cảm ơn trước
Bạn ơi, mình thấy Kỹ Năng Sống thì ngành nào cũng cần hết á, không chỉ riêng ngành tài chính đâu. Ở Nhà văn Hóa Sinh viên (643 Điện Biên Phủ) vào ngày chủ nhật có thường xuyên mở các lớp học huấn luyện về Kỹ Năng Sống, khoảng 30.000đ/buổi do các báo cáo viên hướng dẫ. Bạn có thể lên Nhà văn hóa để hỏi thêm thông tin.

Chúc bạn sẽ mau chóng phát triển được những kỹ năng cần thiết để phát huy bản thân nhé! :mimcuoi:

Thân.

Thích: 8 people

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
8/6/09
652
5,968
93
32
ĐH Ngân Hàng
học tập kỹ năng sống cho ngành của mình
chị chưa hiểu e ơi?? vì đúng như Thiên sứ nói, ngành nào cũng cần kỹ năng sống cả.
àh, nhân tiện chị giới thiệu luôn, clb KNS của mình có nhiều, phải nói là rất nhiều các anh chị học tài chính đó e!
thân!

Bình luận bằng Facebook