[thảo luận][you] sẽ làm gì khi thất vọng?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Có khi nào[you] thấy mình thật buồn và chán nản,:phatsau: có khi vì mọi thứ trên đời, có khi không vì 1 lý do nào hết??
Lúc đó [you] sẽ làm gì để nhanh chóng lấy lại cân bằng? hãy chia sẻ với mọi người [you] nhé!:hon:

vietsky

Thành viên
Thất vọng! hai từ mà không một ai trong chúng ta muốn nghĩ về nó! cho nên những ai trong chúng ta ma gặp một chuyện gì đó làm mình thất vọng thì hãy mau mau bước qua nổi thất vọng ấy! để vượt qua nỗi thất vọng đó mọi người có nhiều cách khác nhau còn mình thì có một vài cách là mà mình đã làm đó là hét thật to or mở nhạc thật lớn để khi ấy mình không phải nghĩ về nỗi thất vọng đó nữa và mình sẽ cảm thấy vui hơn! và hay luôn luôn nở một nụ cười thật tươi với mọi người là được! Nở một nụ cười với mọi người cũng là điều mà đôi khi như thế có thể là một cách để vượt qua nổi thất vọng cũng nên hihi!!

kienboss

Thành viên năng động
Thất vọng ấy hử, nghe bài " Buông xuôi " của Triệu Hoàng thử đi. Hì, nói thế cho vui thôi, nghe là để giải trí ^_^.
Mỗi khi mình thất vọng điều jì thì sẽ kiếm 1 chỗ thật yên tĩnh để trải lòng mình hoà vào không gian cho ta thấy lòng thanh thản hơn. Khi tinh thần tỉnh táo thì mình sẽ suy nghĩ điều kế tiếp để tránh ko xảy ra thêm...thất vọng. ( tất nhiên đôi khi có những việc xảy ra ngoài ý muốn, ta ko thể ko chấp nhận được! )

millionairevn

Thanh viên kỳ cựu
phải có những lúc như vậy chúng ta mới mạnh mẽ lên được, mình thì sẽ tìm ra căn nguyên của vấn đề, rút kinh nghiệm cuộc đời. Khi bạn đã chấp nhận trò chơi cuộc đời, thì những lúc như vậy hãy xem nó như là trải nghiệm thôi

babycucxinh

Thành viên năng động
Khi thất vọng thì tất nhiên sẽ buồn, rồi sẽ suy nghĩ về mình hoặc chuyện về cái j làm mình thất vọng đó rất nhiều. còn nghi~ hoài ko ra thỳ mình ăn thật no rồi đy ngu~ cho nó khoẻ :mimcuoi:

duongngoc

Thành viên năng động
Trước đây mĩnh cũng từng thất vọng về bản thân mình, buồn vì thấy mình yếu kém. Nhưng giờ thì mình biết cuộc sống luốn có khó khăn và thử thách và mình phải đương đầu và vượt qua nó.
Cảm ơn Kiều Phương! Chúc phương ngày mới vui vẻ,

silent_wind

Thành viên mới
Mỗi khi thất vọng,mình thường hay khóc [điều này là tất nhiên rồi,con gái mà:roile:]. Nhưng sau khi lấy lại bình tĩnh,mình suy nghĩ mọi việc thấu đáo hơn,chấp nhận sự thật,mặc dù rất khó,nhưng dần dần cũng sẽ qua đi thôi.Tương lai còn dài mà!:mimcuoi:

domdom

Thành viên
sống mà ko có hi vọng thì chẳn có ý nghĩa gì cả!
khi thất vọng,:khocto:tôi tìm 1 nơi kín,khung cảnh mát mẻ,ko ai bit tới thì càng tốt. đầu tiên là nghĩ về nhũng điều làm mình thất vọng,suy xét về tất cả moị thứ và khóc một cách ngon lành.
hình như khi khóc rồi con người ta thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều! :mimcuoi:đôi môi mỉm cười dù đôi mắt còn ngân ngấn nc. tôi đã tìm dc 1 niềm hi vọng khác,tia hi vọng mới cho cuộc sống.

tôi quay về và vui vẻ với cuộc sống thực tại,với những người bạn của tôi!
tìm một nơi để đi,tìm 1 việc để làm và tìm 1 cái hố để chôn 'thất vọng':tambiet:

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Khi buồn chán và thất vọng Xu thường làm gì uh?

Những lúc như thế Xu thường tắt điện thoại đi lang thang hóng gió một mình. Thả hồn mình vào thiên nhiên để thư thái nhất, quên đi mọi thứ---> Đó là cách thứ nhất

Cách thứ hai: Cách này tớ thường xuyên áp dụng là khi có tâm sự tớ tìm một người rất Thành Công và Vui tính để nói chuyện. Người đó sẽ tiếp lửa cho tớ có động lực vươn lên!

Còn các bạn thì sao?

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
những lúc như vậy, lapdong hay ngồi một mình, ở một nơi yên tỉnh, chắc chắc là không thể thoát khỏi những giọt nước mắt yếu lòng. Nhưng khóc để rồi mạnh mẽ hơn, tìm đến những suy nghĩ tích cực!

doandangphong

Thanh viên kỳ cựu
Mình đã từng trải qua những cảm xúc như vậy và cũng chỉ có thể có một từ duy nhất để diễn tả đúng nhất tâm trạng lúc đó:CÔ ĐỘC.

Những lúc như vậy mình thường xách xe đạp chạy trên "con đường bằng lăng" mà mình thích nhất hay đi dưới con mưa to để cảm nhận được sự rát lạnh do những hạt mưa quất vào người.Khi làm như vậy mình cảm thấy trong lòng thật thanh thản,nhẹ lòng và mình cảm nhận được sự bình yên ở những điều đó.Và những lúc như vậy mình thường để cho đầu óc thật "tự do",không suy nghĩ nhiều về những vấn đề mà mình đang gặp phải.

Khi đã để cho đầu óc lấy lại trạng thái cân bằng,mình hay thường ngồi một mình để suy xét lại vấn đề;đánh giá,phân tích,nhìn nhận sự việc dưới nhiều khía cạnh để rút ra được nguyên nhân vì sao mình gặp khó khăn.Sau đó mình sẽ tìm ra phương hướng giải quyết cho vấn đề.

Trong cuộc sống có nhiều điều làm cho ta cảm thấy không hài lòng,vì vậy thất vọng và buồn chán là điều tất yếu sẽ xảy ra.Nhưng tại sao lúc đó chúng ta không nhìn nhận vấn đề dưới một khía cạnh tích cực hơn,hãy coi đó như là "một bài tập thể lực" dành cho ý chí;giúp chúng ta vững tin,mạnh mẽ hơn.Còn nếu như ai đó lại chìm đắm trong buồn chán,thất vọng;thì tại sao lúc đó chúng ta lại không tự đặt một câu hỏi cho chính bản thân chúng ta:"Tự mình làm mình như vậy thì có giúp ích gì cho bản thân không?có giải quyết được vấn đề gì không?"."Cầu người không bằng cầu mình",hãy để bản thân làm chủ cuộc sống của chính mình,vấn đề chỉ là chúng ta có "muốn" hay "không muốn" mà thôi.

Hãy luôn luôn vững tin vào những điều mình làm,tin tưởng vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống;hy vọng,tin tưởng vào tương lai dù phải gặp nhiều khó khăn,vấp ngã như thế nào vì "Không bao giờ là thất bại,tất cả chỉ là thử thách",như ông chủ tập đoàn Huyndai đã nói.

vi0let

Thành viên
vâng, đã có lúc tôi sống trong hoàn cảnh như thế,gần đây thôi, vẫn còn nguyên vẹn trong tâm trí tôi, mọi thứ quanh tôi như sụp đổ, thế giới vẫn trôi, còn tôi thì cảm thấy lạc lõng và bơ vơ biết bao, tôi như chìm dần, chìm dần trong đau đớn và dằn vặt,,,
Lúc ấy, tưởng chừng tôi đã bỏ cuộc,,,thế nhưng tôi nhận ra chỉ có mình mới giúp đc mình vượt qua! Tôi đã nghĩ đến việc chia sẻ, tôi biết chỉ có chia sẻ những điều rắc rối, những ưu tư đang đè nặng lên tâm hồn mình thì mình mới mong đc giải thoát, hãy tìm đến đứa bạn thân tin cậy, đến người chị quen thân tin tưởng, hãy chia sẻ cho cả người ngồi cạnh bạn trên xe bus,,,,và đơn giản hơn, tham gia diễn đàn này, cái cách tôi đã chọn để giải tỏa cho chính mình,,,

good_man260689

Thành viên
khi thất vọng mình thường tìm một nơi yên tĩnh thoáng mát không gian rộng để ngồi một mình.Hãy nhắm mắt lại và hít thở sâu đầu óc mình sẽ thư giãn hơn

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu

khi thất vọng,:khocto:tôi tìm 1 nơi kín,khung cảnh mát mẻ,ko ai bit tới thì càng tốt. đầu tiên là nghĩ về nhũng điều làm mình thất vọng,suy xét về tất cả moị thứ và khóc một cách ngon lành.
hình như khi khóc rồi con người ta thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều! :mimcuoi:đôi môi mỉm cười dù đôi mắt còn ngân ngấn nc. tôi đã tìm dc 1 niềm hi vọng khác,tia hi vọng mới cho cuộc sống.

tôi quay về và vui vẻ với cuộc sống thực tại,với những người bạn của tôi!
tìm một nơi để đi,tìm 1 việc để làm và tìm 1 cái hố để chôn 'thất vọng':tambiet:

ui chà, không ngờ bạn đom đóm và p hợp nhau cái khoản này quá đi, y chang luôn, hjhj, bắt tay cái nào!!!!:hon::hon:

thật ra mà nói thì tất cả các ý kiến của các bạn đều luôn chứa đựng trong đó niềm tin và sự lạc quan, cho dù tâm trạng ngay lúc đó có như thế nào chăng nữa. Đây là điều rất đáng quý mà không phải ai cũng có thể làm được đâu đó! :dangyeu:
Lúc p buồn hay thất vọng, đa số là vì chuyện học hành, p thấy mình dở quá, có những chuyện tại sao người khác làm được còn mình thì lại không, không làm được như người khác dù mình đã cố gắng hết sức, có khi lại không thể nữa. P hay tránh mọi người, tìm 1 nơi thật vắng, ít ra cũng không ai biết mình để khóc thật thoải mái, khóc xong thì kiếm cớ về nhà với mẹ ngay. Lúc ngồi trên xe p hay chọn ngồi gần cửa sổ, vừa khóc vừa nhìn mây trôi, tận hưởng làn gio mát (dù p biết toàn là bụi đường không thôi). Về đến nhà p cũng chẳng tâm sự với mẹ, vì không muốn mẹ lo. P hay tìm chuyện để nói với ba, p hay hỏi ba lúc này có hay gặp mấy thầy trước đây của p không, thật ra cũng chẳng để làm gì nhưng p có thể tìm lại được sự động viên của mọi người (đây là chủ ý của p nhưng mọi người không hề biết được, hihi). lúc đó p thoải mái lắm, cứ như chưa từng có chuyện gì xảy ra, nếu có cũng chỉ là chuyện bé tí, chẳng đáng lo nghĩ, hihi, tương lai tươi đẹp vẫn đang chờ chúng ta ở phía trước mà, hihi

loi_koo

Thành viên mới
Đa số những chuyện buồn đều là do mình tự gây ra mà thôi,tại mình dở,mình gà nên cũng khó lòng mà chia sẻ cho người khác biết,mình chỉ biết lấy xe chạy vòng vòng hoặc rủ bạn bè đi nhậu hoặc là đi ngủ hy vọng khi thức dậy sẽ quên được mọi thứ

tunhi

Thành viên mới
Khi thất vọng ư, tôi thường nghe nhạc hay đi đâu đó ăn một cái gì đó mà mình thích hoặc là kiếm bạn để tám xả stress thôi.Rồi ngủ một giấc là sẽ quên đi thôi.

le mao

Thành viên năng động
moi khi toi buon va that vong,hay cho toi time de toi suy nghi ve van de do xem nguyen nhan tai sao va tim ra huong moi hu hop.ko ai ko the ko buon va that vong ca...cuoc song ma!nhung vsn de la ho co thoat ra khoai bong toi do dc ko?toi luon tu du:qua khu chi la wa khu!neu ta song cho wa khu thi la da chm trong bong toi.hay de wa khu chi la qua khu va la mot ky niem va bai hoc....mot tuong lai tuoi sang dang cho doi cho tat ca chung ta!

Chú ý: Đề nghị bạn sửa lại bài viết, viết tiếng Việt có dấu nhé!

moon_love

Thành viên
khi đó moon_love sẽ ra công viên chạy bộ, vừa nghe nhạc vừa suy nghĩ việc đã qua. Rồi tự nhiên nỗi thất vọng trôi theo ly nước uống vô hồi nào không biết nữa

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Lúc thất vọng ư? Mỗi lúc buồn thì D thường đi bộ ngoài đường, đi từ con đường này đến con đường khác.D đi mà không biết mỏi chân lun.Có lần D đã đi bộ từ quận 5 ra tận quận Phú Nhuận.hihi.Vừa đi D vừa suuy nghĩ về những chuyện mà mình cảm thấy thất vọng.Đặc biệt là D thích đi bộ dưới mưa.Có thể đi dưới mưa thì những giọt mưa sẽ làm vơi đi một phần nào đó.Có khi thất vọng về một người nào đó, có khi vì chính bản thân mình,...

binhdinhquehuong

Thành viên năng động
mỗi ngày qua đi,ngày mới lại đến.niềm vui đang xen nỗi buồn.nhưng chúng ta phải giống như các loài cây phải biết tìm hướng ánh sáng mặt trời mà đi lên.

Bình luận bằng Facebook