[Tư vấn] Cần tư vấn tâm lý gấp

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
27/10/09
99
1,041
83
Banking University HCMC
Mọi người ơi, dạo này em gặp phải một triệu chứng rất lạ. Trong người cứ cảm thấy uể oải, ăn ko thấy ngon miệng, ngủ không cảm thấy thoải mái, lâu lâu tự nhiên bị mất tập trung chú ý ( do mệt) Không muốn học cũng không muốn chơi. Vậy em phải làm sao

Thích: 20 people

Mlt_11r

Thanh viên kỳ cựu
27/10/09
30
376
53
Bk
Mình cũng từng rơi vào tình cảnh giống như bạn rồi, vì nhiều lý do linh tinh lắm.
Mình nghĩ bạn hãy cứ thư giản, nghỉ ngơi....trong 1,2 ngày, và đừng cố tập trung vào việc j cả.
Quan trong nhất là phải tìm được nguyên nhân khiến mình stress, vì chuyện học hành, tình cảm hay sức khỏe... khi đó bạn sẽ dễ vượt qua cảm giác như lúc này hơn.
Cố lên!

Thích: 18 people

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
5/11/09
158
1,433
93
cao đẳng kt kt sai gòn
ui .bị stress nữa ah ,về chuyện j đây :tình cảm ,học tập ,hay một chuyện j khiến bạn phân tâm lo lắng chăng ,bây giờ nên thư giãn đi đừng nghĩ nghợi nữa ,chủ nhật đi off sẽ vui thôi................cố lên nhé

Thích: 16 people

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng hay bị rơi vào hoàn cảnh giống bạn đó .. những lúc như vậy mình luôn mở cuốn " Quẳng Gánh Lo Đi Mà Vui Sống " của Dale Carnegie ra xem. Mình làm theo những điều mình cảm thấy cần thiết cho mình lúc này và .. lạ thay cái cảm giác strees biến mất một cách nhanh chóng.

Bạn thử làm theo cách của mình xem nhé. Tìm mua và đọc hai quyển " Đắc Nhân Tâm và Quẳng Gánh Lo Đi Mà Vui Sống " của Dale Carnegie nhé !

Ren

[♣]Thành Viên CLB
5/1/10
102
1,127
93
28
Dream catchers's world ;))
C Thư thân mến, theo e thì những dấu hiệu c kể trên là triệu chứng của "bệnh" thiếu mục tiêu.
Do ko có mục tiêu hoặc mục đích sống ko rõ ràng mà hiện tại c ko biết phải làm sao, ko buồn học tập, làm việc, cũng như giải trí.
h c xác định lại xem mục tiêu của c hiện tại là gì, động lực thúc đẩy cuộc sống của c là gì, c phải làm gì để đạt dc những mục tiêu đó.
Hoặc c có thể tìm một ng bạn, một bản nhạc tạo hứng khởi cho c, làm những việc mà c thích, lúc đó tinh thần phấn chấn hơn, c sẽ ko còn chán nản nữa.
Ở trên là chút ít kinh nghiệm của e, mong c sớm vượt qua và vui vẻ ăn chơi, làm việc, học tập ;))

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
27/10/09
99
1,041
83
Banking University HCMC
Cám ơn tất cả mọi người lắm lắm. Sau khi ngủ dậy một giấc, hôm nay tinh thần của mình đã thoải mái hẳn lên rồi hehe. Cảm thấy nhẹ nhàng và vui vẻ cực kì, cũng không còn bực mình khó chịu trong người nữa, hic hội chứng đã qua đi mong là chu kì lặp lại sẽ không rơi trúng vào những ngày quan trọng sắp tới
Cám ơn sự chia sẻ của tất cả mọi người
Thân

Thích: 14 people

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
26/2/10
702
7,727
93
29
trường đại học Huflit
Cám ơn tất cả mọi người lắm lắm. Sau khi ngủ dậy một giấc, hôm nay tinh thần của mình đã thoải mái hẳn lên rồi hehe. Cảm thấy nhẹ nhàng và vui vẻ cực kì, cũng không còn bực mình khó chịu trong người nữa, hic hội chứng đã qua đi mong là chu kì lặp lại sẽ không rơi trúng vào những ngày quan trọng sắp tới
Như vậy là tốt rồi, chúc chị luôn vui khỏe học tập tốt nghen.

Thích: 12 people

con nam cam

Thành viên mới
14/6/10
11
6
3
chào mọi người.e đã tốt nghiệp cao đẳng và bây giờ e muốn học lên đại học nhưng vừa muốn đi làm.để đỡ vất vả cho bố me.mọi người cho e lời khuyên được không?

romitv

Thanh viên kỳ cựu
27/5/10
141
452
63
35
social
wchoban.com
stress rùi, bấm nút relax đi, thoải mái sẽ đến với bạn. Một không gian tĩnh lặng cũng có thể làm dịu bớt tâm hồn.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook