Viết cho chính tôi!

mango

Thanh viên kỳ cựu
Tôi viết chỉ để trải lòng mình. Tôi viết khi những cảm xúc về lần gặp mặt đầu tiên, về chuyến đi đầu tiên lắng đọng lại…
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
Cuộc sống luôn có nhiều bất ngờ thú vị; nếu ta biết trân trọng cuộc sống này, nếu ta sống thật lòng với cuộc sống này, nếu ta yêu quý từng giây được sống, nếu ta luôn nghĩ đến những người thương yêu, nếu ta không tiếc nuối những gì ta cho đi….ta được ban tặng nhiều hơn thế….
<o:p></o:p>
Tôi lặng lẽ tìm sân chơi cho con gái…tôi nghĩ cần có cầu nối nào đó giữa cha mẹ và con cái..dù gia đình tôi đi caravan khá nhiều, dù có nhiều thời gian bên nhau, dù luôn chăm sóc nhau, ăn cùng nhau, ngủ cùng nhau…nhưng một khỏang lặng luôn có giữa người mẹ 40 và đứa con gái 10 tuổi. Tôi tìm được trang web kynangsong.org. Ban đầu chỉ là để thỏa chí làm lồng đèn, nhưng càng đọc càng thấy các bạn trẻ có rất nhiều điều thú vị, tôi nhớ về quãng thời gian sinh viên của mình, cảm giác khó mà tả được…
Tôi thường lo lắng những câu chuyện quanh tuổi Teen, các 8X, 9X và lo ngại cho con gái mình…”sắp đến lúc đau đầu rồi chồng ơi!”. Nhưng khi đọc hết, đọc nhiều lần các bài viết, các CLB các lần off của các bạn tôi thật sự tìm được góc nhìn khác về bạn trẻ..Uh, thì cũng có thế chứ? Chồng tôi cứ nói “chơi với tụi nó, mình như trẻ lại”, tôi như được chấp thêm cánh vậy! Thế là gia đình bé nhỏ của tôi luôn có mặt với KNO. Và trang web luôn hiện diện khi khi bật máy tính, như là một công việc check mail đầu ngày. Vâng, tôi yêu quý trang web này từ đó!
Tuổi trẻ bao giờ cũng đáng yêu!<o:p></o:p>
Chúng ta chỉ sống một lần trong đời, vì thế đừng để thời gian trôi qua vô bổ, hãy ghi lại những gì mình sống qua từng giây phút nhé!
Tôi bắt đầu học lại KNO của mình từ diễn đàn này ở một góc của riêng tôi, những điều tôi học được từ các bạn luôn mới lạ và quý báu…có những việc mà mãi đến nay tôi mới nhận ra, nếu không có diễn đàn này, nếu không có các bạn tôi thật sự thiếu mất những giây được sống. Trong sâu thẳm trái tim mình tôi mong ước con tôi sẻ trưởng thành như các bạn, sẻ mạnh dạn sống một cuộc đời thật nhiều ý nghĩa. Thật sự tìm thấy nhiều hành trang từ diễn đàn này…<o:p></o:p>
Có thể BĐH cũng chẳng nghĩ có thành viên già thế này? Tôi tin sau tôi cũng sẻ có nhiều thành viên già hơn nữa!!!
…tuổi 40…qua nữa cuộc đời…tĩnh tâm bước đi…tĩnh tâm nhìn lại………..<o:p></o:p>
Hãy quyết định ngày mai bằng những lựa chọn của hôm nay.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Một chút tĩnh tâm dừng lại khi đọc bài viết của chị.
Chị đã 40 rồi à, khó tin quá! Khi thấy chị, em nghĩ chị chừng 30 thôi. Còn xem comment của chị, em cảm nhận chị còn trẻ hơn cả tụi em nữa.

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Xúc động thật sự chị à!

Đôi khi em ngồi một mình và tự hỏi: "Mình sẽ như thế nào ở tuổi 40? Mình có còn vui vẻ, nhiệt tình như bây giờ không?"... Nhưng bắt gặp những dòng tâm sự của chị, em thấy mắt mình cay cay... Chị biết vì sao không? Vì em đã bắt gặp một phần câu trả lời cho chính mình chị à.

Dù ở tuổi nào, chúng ta cũng có quyền sống vui vẻ, nhiệt huyết và đầy cảm xúc.

Cho phép em được làm bạn với chị, với gia đình chị, với 2 nhok dễ thương chị nhé?

mango

Thanh viên kỳ cựu
Xúc động thật sự chị à!

Đôi khi em ngồi một mình và tự hỏi: "Mình sẽ như thế nào ở tuổi 40? Mình có còn vui vẻ, nhiệt tình như bây giờ không?"... Nhưng bắt gặp những dòng tâm sự của chị, em thấy mắt mình cay cay... Chị biết vì sao không? Vì em đã bắt gặp một phần câu trả lời cho chính mình chị à.

Dù ở tuổi nào, chúng ta cũng có quyền sống vui vẻ, nhiệt huyết và đầy cảm xúc.

Cho phép em được làm bạn với chị, với gia đình chị, với 2 nhok dễ thương chị nhé?

Cảm ơn em nhiều, chúng ta đã làm bạn lâu rồi mà !!!:mimcuoi::mimcuoi:
Luôn giữ lửa trong tim nhé!

---------- Post added at 01:32 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

Một chút tĩnh tâm dừng lại khi đọc bài viết của chị.
Chị đã 40 rồi à, khó tin quá! Khi thấy chị, em nghĩ chị chừng 30 thôi. Còn xem comment của chị, em cảm nhận chị còn trẻ hơn cả tụi em nữa.

Thanks em, chị muợn câu thơ của Đỗ Trung Quân.."ai níu nỗi thời gian...ai níu nỗi.." để nói là chị thèm được như tụi em biết bao!!!:ngannguoi::ngannguoi::ngannguoi:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Nhớ cuộc thi viết về người phụ nữ tôi yêu vừa qua. Giáo sư Hưng đã tham gia một bài viết cũng rất hay và sâu sắc viết về người vợ của mình mặc dù đã ở cái tuổi ngoài 60.

Hôm nay, chị đã đến với cái nickname rất trẻ con và không kém phần đáng yêu "mango". Nhìn vào gia đính chị, hẳn đa số mọi người sẽ nghĩ đây là một gia đình hạnh phúc, con cái vui đùa, cha mẹ yêu đời...

Chúc chị trọn vẹn với sự lựa chọn của mình!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Một chút "Tĩnh Tâm" ... vâng... em cũng như chị, lần đầu đến với KNS em cũng trầm tư ko ít .... vì tuổi cũng ko nhỏ chị ah, 30 rùi đấy ... thế mà qua những lần tham gia hoạt động... qua những buổi chia sẻ kinh nghiệm..... qua những lần "cầm đầu" nhóm tình nguyện.... thế mà đã 1 năm rồi đấy chị ah. KNS cũng cho em ko biết bao nhiêu cảm xúc... nhưng chưa lần 1 chia sẻ cùng ai...... đọc topic của chị ... em mới viết lên được những dòng chữ này.... "1 phút nhìn lại mình - 1 phút lắng đọng - 1 cảm giác yêu thương..." ngọn lửa nhiệt huyết trong em vẫn cháy mãi.....

Kim chỉ nam của em nè ^^

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Em thầm ngưỡng mộ gia đình chị, em thích suy nghĩ của chị, thích cách chị đối xử với con cái, em yêu 2 nhok nhà chị (nhất là 4 Triệu - Nhìn mặt là mún nheo) ^^

Bình luận bằng Facebook