[you] làm gì khi buồn nhất ?

Status
Không mở trả lời sau này.

sand_love_sea

Thanh viên kỳ cựu
31/10/09
84
720
83
24
Ko cần biết
Con người mà , thì ai cũng có lúc vui lúc buồn . Các bạn cũng như vậy thôi . Nhưng khi buồn ai sẽ ở cạnh bạn ? Chắc có nhiều người không nghĩ tới việc này đâu . Nhưng đó là điều quan trọng thứ hai ( dĩ nhiên là sau nguyên nhân làm bạn buồn rồi ) Một người bạn thân luôn luôn chia sẻ - đây là người bạn dễ tâm sự nhất . Rồi sau đó là mamma - nói cuyện với mamma rất khó ( vì mamma bận lắm mà ! phải thông cảm chứ !) Nhưng khi đã nói chuyện rồi thì rất dễ chịu vì mamma đã vào đời lâu rồi có thể tìm cách giải quyết giúp bạn . Và cuối cùng là "người bạn đặc biệt" - bạn í luôn ở bên mình và chịu lắng nghe những "phiền toái" rất chi là con gái của mình rồi . Bạn thấy không , buồn cũng có nhiều cái lợi nhỉ ^^ hi...hi . Vì vậy đừng buồn nữa nhé ! Hãy vui lên vì có rất nhiều người ở bân bạn . Như tui nè !!!!

Thích: 171 people

huan0pro

Thành viên
1/11/09
4
50
13
31
cuộc đời mà ai chẳng có chuyện buồn, biết đối mặt với thực tại nghĩ về một cuộc sống tương lai phía trước để vui vễ..........
Phải trúc bỏ buồn phiền.....
Tâm sự với mọi người.......

Thích: 30 people

nu_hoang_hoa_tigon_t

Thành viên năng động
2/11/09
30
182
33
khi buồn mình hay ăn lắm! ăn rất nhiều! Ăn xong, gọi cho bạn thân, nói hết rùi đi ngủ! ko cần biết nó nghe đc bao nhiêu.hihi! cố gắng để ko hồi tưởng lại chuyện đã qua!

Thích: 18 people

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
27/11/08
494
4,912
93
Vinh- Hồ Chí Minh
Khi buồn thì mình ngồi nghĩ lại chuyện vui ^^. hoặc tám với ai đó cho hết những chuyện mà mình buồn là hết luôn. Khùng hơn nữa là ra công viên, hét 1 cái thật đã là hêt nhưng mà mất sức.hì!

Thích: 26 people

hunghtc

Thành viên
10/11/09
4
30
13
43
Riêng mình mà buồn thì minh đi ngủ................... Nếu không ngủ được thì mình đi tìm một người bạn thật thân để tâm sự.

Thích: 15 people

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
15/5/09
1,089
10,046
113
31
Vô gia cư............
kynangsong.org
Còn Đ ư? Mỗi lúc buồn D thích đi đến một nơi nào đó mà mình không biết.ĐI bộ ngoài đường (hít tý khói tý bụi cho đau chơi.hihi).Đặc biệt là được đi dưới mưa. Đó là hồi trước.Còn bây giờ thì D có ng để chia sẻ rùi.D chia sẻ với người đó hoặc là ngồi ôm đt đọc lại tin nhắn của những ngày trước đó.Rất thú vị.Lúc buồn, lúc mệt mỏi là D lại đọc nó.Mỗi lúc đọc là D vui lắm,cười cười hoài ah.Có thể vơi đi một phần nào đó.

Thích: 31 people

boycherish

Thành viên mới
28/10/09
2
21
3
vì nhà tôi ở nông thôn nên khi tôi buồn sẽ ra giữa đồng ruộng hét thật tottotoooooo."on the night":tucgian:

Thích: 15 people
11/11/09
7
41
13
29
nhà mình cũng ở nông thôn nhưng tôi không ra phải ra đến đông hét to mà tôi ở nhà hét thật to nhà mình mà muốn làm gì chẳng được nhưng hét to là những lúc tớ đang khao khát cái gì đó hoặc tớ đang stress nặng còn khi buồn tớ thứ nhất tâm sự với bạn bè nhưng tớ ít bạn bè lắm thân cũng không nhiều nên lúc tớ buồn đầu mình muốn nói chuyện với ai thi tớ sẽ với người đó có thể không phải là bạn thân chỉ cần đó lắng nghe là ok :) ngoài ra tớ thường đến những nơi mình thích để tĩnh tâm lại như bờ sông mình rất thích sông mà ngoài ra mình nghe những bài hát mình thích để mình cảm thấy cuộc sống thật đẹp không cảm lúc đó mình sẽ thấy yêu đời hơn và lúc đó mình như được thổi thêm nàn sóng mới về cuộc sống nàn sóng này sẽ át hết nỗi buồn chán trong cuộc sống

Thích: 3 people

vothithuan

Thành viên
12/11/09
17
90
13
không hẳn vậy, đôi lúc cũng khóc nữa
nhưng khóc cũng không thể hết buồn nên mình cứ nói chuyện với mọi người thật nhiều để không cảm thấy cô đơn và buồn nữa

kienhan

Thành viên năng động
4/11/09
32
135
33
31
Khi buồn mình thường chùm chăn thật kín để ko ai biết rằng mình đang khóc ( nhưng chỉ buổi tối thôi , vì ban ngày mình lao vào làm 1 việc gi đó thật là cực để quên đi ).

Sáng hôm sau mình tìm ngay 1 người bạn thân , người mà mình có thể nói hết những gi mình đã nghĩ , đã làm và sắp làm . lúc đó thì giường như nỗi buồn cũng vơi đi .

7/11/09
13
71
13
33
mình bùn thì mình thường đi vòng vòng quanh quẩn đâu đó cho thoải mái. Nhưng nhớ chọn đoạn đường nào ko kẹt xe mà đi nha :khocto:. Khi chạy vòng vòng bạn sẽ thấy thoải mái vì lúc đó sẽ ko phải suy nghĩ gì, cảm giác thú vị lém đó ^^

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
3/11/09
214
2,132
93
30
Khi mình buồn mình thường hát vu vơ một mình, nghe những bài nhạc nhẹ. Còn nếu quá buồn, quá căng thẳng mình thường gọi điện cho bạn thân nói hết tâm sự của mình. Và sau đó mình sẽ được bạn rủ ra KTX của bạn( ĐHQG ) để chơi, ngủ lại cùng bạn, và tất nhiên đêm đó 2 đứa sẽ bị mất ngủ. Mình nghĩ nếu bạn bị stress nên làm như vậy, hãy thay đổi không khí, tâm sự cùng bạn thân. Điều đó rất hiệu quả đấy!!!Chúc bạn vui vẻ!

Thích: 6 people

hanhspktkt

Thành viên mới
5/11/09
10
18
3
khi buồn nhất h thường ngủ hoặc là nghe nhạc
hoặc là đi chơi những môn thể thao mà mình thích nhất

hanhspktkt

Thành viên mới
5/11/09
10
18
3
gọi cho bạn bè chia sẽ cũng là giải pháp rất hợp lý
mình đồng ý
chia sẽ cùng bạn bè,bạn bè phải như vạy chứ

be_Jane

Thành viên
3/11/09
19
80
13
khi bùn thì J sẽ khóc và sau đó gậm nhắm nỗi buồn của mình trong 1 tg..sau đó tự nhủ k chìm đắm trong những thứ như vậy nữa và sau đó sẽ đứng lên và cuộc sống sẽ phải tiếp tục như 1 quy luật thôi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook