[you] làm gì khi buồn nhất ?

Status
Không mở trả lời sau này.

moon_tsuki

<b><font color=green>Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
22/3/10
539
6,164
93
ĐHKT TP.HCM
moon hay ra quán cf nào vậy !? có thể giới thiệu vài quán đc đc không :mimcuoi:
Quán cafe thì moon bít nhìu lắm, dân chuyên sưu tầm quán cafe mừ (hihi... cho nổ tí):mimcuoi:. Hay là lúc nào bùn hoặc muốn đi những quán như thế thì liên lạc với moon, hướng dẫn trực tiếp luôn....:phatsau: ok?

Thích: 3 people

cam89

Thanh viên kỳ cựu
4/11/09
39
383
53
HCM
Khi buồn phải làm gì cho hết buồn nhỉ? Mình thường gọi bạn bè đi nhậu đến khi nào không say không về.Mai ngủ dậy chẳng nhớ vì sao mình buồn nữa. hiii

Thích: 6 people

mai anh

Thanh viên kỳ cựu
6/1/10
50
452
53
ĐH GTVT
Ngày trước khi còn ở nhà. Mỗi khi buồn mình thường ra bờ ao ngồi, có thể là khóc một mình, khóc cho tan hết những nỗi buồn như những giọt nước mắt vậy. Khóc xong mình cũng thấy thỏa mái hơn nhiều, rồi tự nhủ mình phải cố gắng hơn nữa, cố gắng thật nhiều..thật nhiều. Còn bây giơ khi lên đại học khi buồn mình không khóc nữa, minh thường hay ra bờ hồ đi dạo một vòng quanh bờ hồ, rồi ngồi xuống một chiếc ghế đá, suy nghĩ lai mọi việc theo hướng tích cực hơn, ngắm nhìn mọi thứ xung quanh , mọi người xung quanh, họ đang cười nói rất vui vẻ mà.Vậy tại sao minh lai phải buồn nữa chứ, phải cố gắng lên mà sống, người ta làm được thì nhất định mình cũng sẽ làm được.

Thích: 3 people

spiritsoul

Thành viên
31/3/10
11
95
13
38
Cảm ơn Sand_love_Sea!
Tôi là con trai, cũng gặp vô số điều buồn trong cuôc sống.Mỗi lần buồn là 1 cảm xúc khác nhau ko biêt nhất là thế nào vì cũng ko biết đo sao cả, nhưng với mỗi 1 lý do làm mình buồn thì mình lại làm một việc khác nhau, giờ thì mỗi khi tôi buồn tôi thường đi dạo phố hit thở và ngắm cảnh, khi thấy khá hơn thì về nhà đọc tài liệu, lên mạng.Giờ thì tôi muốn có thể tìm được một người để có thể chia sẻ những lúc khi tôi buồn.

_ice_

<b><font color=green>Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
30/3/10
418
3,052
93
Tủ lạnh
Em nghĩ rằng chôn mình trong nỗi buồn chẳng giải quyết đc. gì, chia ra, sẻ ra mới biế quanh ta có bao người quan tâm ta. Ice vẫn hay khóc khi buồn, mà cũng công nhận, khóc có nhiều ích lợi lắm, hehe

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
8/3/10
262
3,767
93
TP HCM
Ai cũng có nỗi bùn và khi bùn mỗi người lại chọn cho mình những cách riêng để hết bùn. Với mình, mình chọn cách nghe nhạc và đọc lại những tin nhắn của bạn bè.

Thích: 9 people

huutinhbk07

Thanh viên kỳ cựu
mình thì nghĩ tới nỗi buồn đó thật nhiều, nghĩ đến mọi lúc mọi nơi, sau khoảng 1 tuần (đối với 1 nỗi buồn ghê gớm) là mình thik nghi được với nó, cảm thấy nó thân thuộc, tất yếu....thế là xong, có thể chấp nhận được rồi. ...bắt đầu liệu pháp: THỜI GIAN CÓ THỂ CHỮA LÀNH 1 VẾT THƯƠNG LÒNG

Thích: 8 people

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
10/1/10
58
527
83
khi buồn phanlêthịnh không làm gì cả, không nghĩ gì cả chỉ có thể tìm được 1 nơi yên ắng nơi không có người qua lại, thích được lắng nghe những cơn gió thổi để nó thổi đi hết nổi buồn của mình:kinhngac::them:

Thích: 8 people

hoahong_trang

Thanh viên kỳ cựu
29/3/10
22
317
48
Khi buồn, Vân thường thích nghe nhạc. Nhưng là những bài vui trái với tâm trạng của Vân. Nhờ vậy mà nỗi buồn của Vân như giảm đi bớt

tritai

[♣]Thành Viên CLB
1/11/09
994
7,528
93
Lang thang
www.tritai.net
Buồn có hai cách để giải quyết:
1. Vào nhà vệ sinh ( cái này là buồn sinh lý, ai thận yếu thì 20'/1 lần :cuoihaha:)
2. Ngủ( ò buồn thì đi ngủ đó mà)

Đùa thôi, buồn mà có thằng bạn bên cạnh, buồn mà có rượu kề tay, hôm đó sẽ tẹt ga, đi ngủ rồi ráng mà quên

Buồn mà xung quanh chẳng có ai, cả em cũng rời xa, ngồi 1 mình gặm nhắm nó, ráng mà gặm cho hết thôi

Buồn khi mình không hài lòng về bản thân mình thì vào blog viết lách tưng bừng, vài tuần sau đọc lại...thấy mình trẻ con quá

Còn những nỗi buồn vu vơ, mau tan biến để vững tin mà bước đi

Thích: 17 people

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
10/1/10
93
1,212
83
29
Buồn chỉ là một cảm xúc không được vui,nếu thấy mình muốn buồn thì bạn cứ buồn đi ( không cười, thờ thẫn,mệt mỏi...), cứ để cảm xúc thăng hoa ,vì trong cuộc sống mình phải có buồn vui mới thú vị đúng không bạn????Không ai lúc nào cũng giữ được tâm trạng vui vẻ suốt được.

Và hãy viết ra giấy để tìm nguyên nhân tại sao mình buồn,đó sẽ giúp bạn vơi đi nỗi buồn và hiểu bản thân mình đang muốn gì hơn.......Tất cả rồi sẽ qua thôi!!!

Thích: 16 people
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook