[you] thấy Teen "đẹp" thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn thân mến!
Tin Yêu cũng muốn chia sẻ những suy nghĩ, những điều mà có lẽ ít có ai biết, nghĩ đến những nét đẹp, gương đẹp, cử chỉ đẹp, hành động đẹp của các bạn tuổi Teen ngày nay.
Ở đề tài này các bạn nên chia sẻ những TÍCH CỰC của các TEEN. Để tránh việc hiểu nhầm ý của Tin Yêu.
Qua đây Tin Yêu cũng muốn chia sẻ, nói lên những mặt tích cực mà các Teen nhà ta đã đóng góp và xây dựng cho gia đinh, nhà trưởng, xã hội.
Xung quanh mỗi người chúng ta đều có những bạn tuổi Teen rất năng động, sáng tạo vậy tại sao bạn không chia sẻ những điều ấy cho mọi người cũng hiểu hơn, biết hơn về các bạn Teen?

Có lần Tin Yêu tham gia vào nhóm COUPII, có lẽ trong số các bạn cũng đã từng biết đến COUPII GROUP (Blog của COUPII http://my.opera.com/coupiivn/blog/), đây là nhóm tình nguyện đa số thành viên tham gia đều là các bạn chỉ ở tuổi cấp 2, cấp 3. Nhưng ở các bạn thể hiện sự bản lĩnh, năng động, sáng tạo rất đáng nể... có những bạn là Bí Thư Chi Đoàn Trường, là Chủ Tịch một nhóm công tác xã hội... mới chợt nhìn Tin Yêu nghĩ là các bạn đang học Đại Học rồi vì qua cách nói chuyện, cách ăn mặc, thể hiện từ cử chỉ đến hành động là người đứng đắn, trưởng thành trong suy nghĩ rất nhiều.
Ngay cả Ban điều hành COUPII đều là các bạn chỉ ở tuổi Teen. Đó là điều mình khâm phục các bạn rất nhiều. Giúp Tin Yêu học hỏi rất nhiều.

Còn [you] có thể chia sẻ những tấm gương, hay một sự việc, hành đồng nào của Teen qua đó thấy được "NÉT ĐẸP" của các bạn Teen ngày nay?

Last edited by a moderator:

opheliesevilen

Thành viên
Mình thấy teen ngày nay rất năng động,và rất thích thể hiện bản lĩnh của mình trước mọi người.Một phần do xã hội phát triển nên các bạn có cơ hội tiếp thu những luồng văn hóa mới và thể hiện rất nhiều phong cách khác nhau.

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Chào bạn! mình có câu chuyện về teen đẹp nè!
Hôm wa trên đường đi học về mình thấy 1 bạn ăn mặc rất teen, nhí nhảnh vui đùa cùng bạn đi bên cạnh , bỗng cả nhóm thấy 1 bà cụ đang loay hoay không biết wa đường bằng cách nào giữa dòng xe cộ tấp nập.Cả bọn không thèm để ý, vẫn vui đùa và đi thẳng, bỗng teen nì(mình nói ở trên) nhanh chóng lại cầm tay bà cụ và xin đường dẫn bà wa bên kia đường.Bạn bè đi chung với cô bé teen đó cười bạn nhưng cô ta vẫn rất vui
Có lẽ đối với các bạn đi cùng đó thấy như thế là bười cười khi guíp đỡ như vậy. Riêng Mình Hiếu nghĩ là đó là cử chỉ đẹp của các bạn, đẹp bên ngoài cũng như cách ứng xử trong cuộc sống nhé, như thế thì mới gọi là teen hiện đại chứ

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Việc làm nhỏ bé ấy vậy mà đáng trân trọng, đáng để những bạn khác học hỏi.
Teen "đẹp" ngày nay nhiều lắm, làm cho các anh chị đi trước cũng phải nể, phải thán phục trước tài năng tiếp thu kiến thức, nắm bắt cơ hội cho mình.
Không đâu xa, ngay trong CLB KNS cũng có rất nhiều bạn tuổi Teen, đang còn học cấp 2,3 nhưng tham gia các hoạt động rất sôi nổi, nhiệt tình, có những bạn đang nắm vị trí điều hành các mảng hoạt động, công việc trong CLB. Đáng phục thay....

binhdinhquehuong

Thành viên năng động
con người ai cũng thích ăn ngon ở nhà hàng sang trọng, được mặc đẹp để thêm tự tin,được có người yêu ai cũng ngưỡn mộ.thế nhưng thấy "hoa đẹp" thì run... tí thôi

thienlinhlinh

Thành viên
tuổi teen thời nay đầy bản lĩnh và hết sức năng động.đặc biệt tuổi teen thời nay rất chi là sành điệu...hehe

ZenkS

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng là 1 teen của thế hệ đầu 9x. Mình nghĩ trong mỗi teen ngay hôm nay đều có cái đẹp riêng của mình, nhưng trong 1 số hoàn cảnh khi mình làm việc tốt thì lại bị người khác coi là đồ hâm và còn bị ngi ngờ nữa. Có 1 lần chính mình đã lâm vào hoàn cảnh ấy, thấy một người già đang qua đường khó khăn thì mình bảo mấy đứa bạn đợi mình để mình chạy lại giúp.Nhưng khi vừa chạy đến nơi định giúp cụ,chưa kịp nói gì thì bà đẩy tay mình ra, còn nói mình là đồ cướp giật.Lúc này mình cũng chẳng biết phải giải thích thế nào đành quay lại chỗ nói 1 bạn nữ ra giúp bà ấy. Còn mình thì bị đám bạn cười nguyên 1 buổi.hixx:roile:

tranvanduoc

Thành viên
có thể nói thế hệ chúng ta đều rất ủng hộ teen đúng ko? mình cũng vậy thấy teen giờ đây rất năng động và bản lĩnh, tuy nhiên thế hệ nào cũng thế ko tránh khỏi những sai lầm, vì vậy chúng ta hãy giúp teen sống biết quan tâm tới mọi người hơn, ý thức về cuộc sống này hơn các bạn nhé

nguyenduckhoa

Thành viên mới
mình nghĩ teen bây giờ rất sành điệu và dễ thương
tuy nhiên các bạn hãy cố gằg học tốt nha
bibi

noilongxaxu

Thành viên mới
cám ơn bạn đã hỏi, mình xin lỗi vì mình không bàn đến vấn đề này, vì rất có nhiều ý kiến khác nhau, mỗi người 1 suy nghĩ. cám ơn bạn rất nhiều về câu hỏi này

longhaiv4h8

Thành viên năng động
teen là thế hệ tương lai.đúng! nhưng hiện giờ teen dường như sống quá buôn thả.sống bạt mạng không cần biết đến ngày mai ra sao.Dù sao thì cái này cũng chỉ là số ít mà thôi.Tuy nhiên cũng nên xem lại vấn đề này.và người xem lại không ai khác chính là teen.teen năng động cái đó đúng.có nhiệt huyết.có sức sống.và teen có thể làm được tất cả điều gì mà teen thích nếu điều đó đúng và có cố gắng thật nhiều....

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Cá tính mạnh mẽ trẻ trung và phong cách hiện đại, đặc biệt vốn tiếng anh khá chuẩn, nếu teen chịu đầu tư và học hỏi tính cực se laaaaf nhân tài đấy.HiHi

vietsky

Thành viên
Teen thời nay, rất năng động và cũng rất sành điệu, nhưng cũng có một bộ phận không nhỏ thích đua đòi. Nên cũng rất cần những diễn đàn như thế này để tuyên truyền về kỹ năng sống cho mọi người. Để mọi người học hỏi được rất nhiều điều và chia sẽ những điều trong cuộc sống!

luongkorea

Thanh viên kỳ cựu
ten bây giơ sống râtf là dua dòi.sống một phong cách râtf la tây tiến.và dặc biệt rất là phong khoáng.thay dổi nhũng cái rất là chóng mặt.vây teen bây giờ cứ tiếp tục vậy có giữ dược tuyền thống dân tộc ta ko.nên chúng ta pải xem xét lại .

duongngoc

Thành viên năng động
Khoảng 3 tuần nay giờ mình mới vào mạng, cảm ơn bạn vì đã có chủ đề rất hay. Mình nghĩ các bạn teen bây giờ thật sự rất mạnh mẽ, sáng tạo các bạn ấy bây giờ dám nghĩ dám làm song cũng có những bạn vui chơi mất mình.

CEO

Thành viên mới
Teen bây giờ sống năng động , hiện đại nhưng có phần thoáng quá các bạn ạ

kienboss

Thành viên năng động
Rất xì tin, cá tính, thông minh, nhanh nhẹn... Nói chung teen bây h ko những giỏi mà còn đẹp nữa.
Ôi , ước ji mình là teen thời này ấy nhỉ ^_^

good_man260689

Thành viên
Các bạn teen ngày nay rất năng động thân thiện và dễ mến.Hãy phát huy thêm nhiều đức tính tốt nữa nhé!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Rất xì tin, cá tính, thông minh, nhanh nhẹn... Nói chung teen bây h ko những giỏi mà còn đẹp nữa.
Ôi , ước ji mình là teen thời này ấy nhỉ ^_^

đúng nhưng teen thời nay trong đó có mình cần phải cần rất nhiều sự quan tâm của xã hội và gia đình , không khéo thì lại có nhiều vấn đề phức tạp xảy ra:ngammieng:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook