[you] thường dùng facebook để làm gì?

peheo01

Thành viên năng động
Em dùng facebook để chia sẻ những cảm xúc của em , và em bình luận các bạn một đề tài nài đó ,chia sẻ hoặc trò chuyện với các bạn . :cuoihaha:
facebook của em :phi Nguyen Dinh .

xuongrong0103

[♣]Thành Viên CLB
mình lên face chỉ để nói chuyện với bạn bè, đọc mấy thông tin vui vui, đọc thông báo hay kế hoạch họp lớp vào những ngày lễ xem hình bạn bè, "like" và "comment" nữa chứ *=*, chỉ vậy thôi mình không có thói quen hay viết stt lên f như những bạn khác nên cũng thỉnh thoảng mới lên , mội lần cũng chỉ 10.15 p. Mình thấy lên face tốn nhiều thời gian lắm, nên tốt nhất không nên ngồi lâu, thành thói quen thì khó mà bỏ.

chauhoai

Thành viên năng động
cảm ơn Sao băng đã đề cập đến chauhoai trong bài viết của bạn,
thật ra chauhoai mới sử dụng fb gần đây thôi, nên cũng kém cỏi lắm, phần lớn thời gian dành cho fb cũng chỉ là cập nhật thông tin và học hỏi, chia sẻ và đón nhận những góp ý của bạn bè và người thân...

fb hay lắm, vì nó giúp chauhoai biết phát huy những khả năng và học tập được rất nhiều những nét đẹp của tha nhân...

chauhoai khi nhận được lời mời kết bạn trên fb chauhoai thường tìm hiểu về người đó trước rồi mới quyết định xác nhận hay không, khi chauhoai muốn kết bạn với ai chauhoai cũng gửi tới người đó 1 tin nhắn trước.

chúc tất cả những ai đang dùng fb, thì cũng biết dùng phương pháp "trang trải tình thương" để đem lại nụ cười bình an cho tha nhân.

huynhcn

Thành viên mới
Mình dùng face chủ yếu để cập nhật những gì của người khác và tham gia các page, nhóm... Status thì rất ít đăng... nhưng không phải là không có, chỉ là đăng xong xóa thôi:cuoihaha:!

face mình nè, các bạn vào kết bạn làm quen nhé: https://www.facebook.com/cn.huynh.9

thanhtruc

[♣]Thành Viên CLB
Mình thường dùng fb để liên lạc với bạn bè thôi! Nhờ fb mà đôi khi mình gặp lại những người bạn cũ tưởng là không thể nào liên lạc được nữa.
Nhưng mình lại không có thói quen ghi cảm xúc của mình lên đó, không hiểu tại sao, chắc tại mình lười và một phần cũng do không có thời gian. :)
Mình nghĩ fb sẽ là nơi chia sẻ và là giải trí hữu ích nếu chúng ta sử dụng một cách hợp lý! :dacy:

kjkakjkuk1002

Thành viên mới
Theo mình face không xấu nó chỉ là một trang mạng xã hội giúp mọi người có thể giao lưu chia sẻ với nhau.....mình không thường xuyên lên face .Đối với mình face là nơi có thể tâm sự với bạn bè cũng như xả stress hiệu quả mà thui.Đôi khi lên comment status,chém gió với các bạn ở xa cũng thú vị đó chứ!!!:cuoihaha:

hoangthi0792dhkh

Thành viên mới
mình dùng face book để mỗi ngày ghi lại cảm nhận về cuộc sống, chiêm nghiệm nó như một bài học...để rồi tự rút ra cho mình những bài học hay nhất...những điều mới mẻ nhất, tô đậm thêm cuộc sống của bản thân ngày một dâng đầy hơn....

cx.empty

Thành viên mới
kiểu như nhật ký, vui buồn gì là cứ đem lên đó ghi lại :v
nhiều khi ức chế, coi nó như 1 cái xọt rác vậy :hihi:

hieulv318

Thành viên mới
Mình dùng để nói chuyện với bạn bè, biết thêm những thông tin hay và mới lạ qua những page, hoặc giải trí và đôi khi là đọc được những câu chuyện hay và cảm động làm mình cũng hiểu được, rút kinh nghiệm cho mình. Và cũng có dùng để thông báo cho mọi người biết nữa :lungtung:

bacsikhoe

Thành viên mới
Facebook của mình chủ yếu về những thông tin sức khỏe, cũng như những tin tức liên quan đến đời sống hàng ngày. Còn facebook cá nhân chủ yếu dành cho bạn bè là nhiều.
Cả nhà vào ủng hộ Facebook của em với nhé: https://www.facebook.com/khoemoingay
Thanks cả nhà nhiều.

FPIC

Thành viên mới
mình đùng face để theo dõi, trao đổi thông tin với bạn bè

nhamhoa93

Thành viên mới
Facebook hiện nay đã trở thành mạng xã hội được đông đảo người dùng nhất thế giới, dần trở thành món ăn tinh thần không thể thiếu của tất cả mọi người. Đến với Facebook, mỗi người chúng ta đều có một căn nhà riêng, (chính xác là một bức tường riêng :cuoihaha:) tha hồ đăng gì lên cũng được. Và, theo kết quả điều tra nghiên cứu của tớ, thì mọi người thường dùng bức tường ấy vào những vấn đề sau:

[BUBBLE]- Có những người dùng nó để thể hiện sự chuyên nghiệp, bằng cách suốt ngày đăng những câu nói tích cực, đầy năng lượng để người khác vào sẽ trầm trồ bình luận.
- Có những người không biết nói gì, và có thể là sợ dư luận...ném đá nên để chắc ăn, copy những câu danh ngôn, châm ngôn, ngạn ngữ để đăng khắp tường.
- Có những người dùng bức tường của mình để chiêm nghiệm, đăng những gì mình cảm nhận được từ cuộc sống, để facebook trở thành một bức tranh êm đềm, thú vị.
- Có người dùng facebook chỉ để truyền thông, đăng hàng đống link và sự kiện.
- Có người dùng facebook để chia sẻ những câu chuyện, bài hát sưu tầm...
- Có người dùng facebook như một quyển album, đăng ảnh cho bà con bình luận.
- Có người dùng facebook để than thở, tự kỉ...trút hết cảm xúc tiêu cực, buồn bực của mình vào đây...
[/BUBBLE]

Còn [you] thì sao? [you] dùng facebook để làm gì? Cùng chia sẻ nhé :nghichngom:
Hoa rất ít lên face, chỉ khi có thông báo gì của bạn bè Hoa mí lên xem, nói chuyện một chút:ngu:, hoặc đôi khi rảnh rỗi không làm gì lên xem ai chia sẻ gì không hoặc mỗi khi đi chơi các bạn chụp rất nhiều ảnh minh cũng muốn xem đôi khi cũng vui nhưng thực sự thì Hoa không thấy thú vị lắm đến mức ngồi cả buổi trên face như một số người bạn của mình!

kiki7789

Thành viên mới
mình dung face de lien lac voi ban be nek,xem hin anh dac biet la doc mi cau chuyen hay the thoi

ihope

[♣]Thành Viên CLB
Mỗi người có một lý do để dùng facebook riêng của mình. Ihope sử dụng facebook để tìm kiếm thông tin mới về những lĩnh vực mình thích và chia sẻ những bài viết hay.

Bình luận bằng Facebook