[Xã Hội] [you] tin có người ngoài hành tinh không?

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Trước đây khi nói đến UFO (vật thể bay ko xác định) hay người ngoài hành tinh, người ta chỉ có thể phán một câu "khéo tưởng tượng" nhưng một vài năm trở lại đây điều đó không còn đúng nữa. Số người chứng kiến được UFO ngày càng nhiều trên bầu trời. Một câu hỏi đặt ra là UFO và người ngoài hành tinh liệu có hay ko ? Những người ở các quốc gia khác nhau trên thế giới đã nhìn thấy, liệu tất cả họ có hoang tưởng hay là khéo tưởng tượng ko ?

Còn theo Đạt (giác quan thứ 8), ngoài hành tinh này đã và đang tồn tại UFO và người ngoài hành tinh nhưng ko có lời giải thích. Nghe có vẻ vô lý nhỉ? Còn [you] nghĩ sao về vấn đề này ?

Last edited by a moderator:
Thích: 63 people

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Đây là vấn đề tranh cãi đã lâu. Đạt thì rất yêu khoa học nên Đạt lun quan tâm đến UFO, Đạt lun tin ở đâu đó vẫn có Người ngoài hành tinh. Bằng chứng là từ lúc học tiếng anh cấp 2 chúng ta đã được học nó.

Thích: 20 people

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
21/11/09
314
2,133
93
Thaihabooks cũng cùng quan điểm với Đạt.
Mình nghĩ vũ trụ rộng lớn lắm. Chuyện có những sự sống ở các hành tinh khác rất dễ hiểu. Chỉ có điều là, người trái đất cũng như 1 số người hành tinh khác, chưa có nền KHKT phát triển để tiến xa hơn vào vũ trụ.

Thích: 10 people

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Thaihabooks cũng cùng quan điểm với Đạt.
Mình nghĩ vũ trụ rộng lớn lắm. Chuyện có những sự sống ở các hành tinh khác rất dễ hiểu. Chỉ có điều là, người trái đất cũng như 1 số người hành tinh khác, chưa có nền KHKT phát triển để tiến xa hơn vào vũ trụ.
=>> Đúng là như vậy. KHKT của loài người chúng ta còn hạn chế, nên còn nhiều hiện tượng chưa thể lý giải dc

Chắc là có rồi!
=>> Chắc thì chưa chắc lắm đâu (khoảng 60~70%). Vì "trăm lần nghe ko bằng một lần mắt thấy"

Thích: 4 people

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
26/11/09
35
628
83
Sở Tài chính Bình Định
Mình xem rất nhiều bộ phim khoa học viễn tưởng nói về người ngoài hành tinh nhưng mình không tin là có thật. Dù chuyện người ngoài hành tinh đã có rất nhiều người đề cập đến, và tìm kiếm xem có thật là có người ngoài hành tinh không?
KHÔNG TIN CÓ NGƯỜI NGOÀI HÀNH TINH:dangyeu:

Thích: 8 people

sherlockholmes288

Thanh viên kỳ cựu
7/11/09
37
325
53
30
mình nghĩ đó chỉ là suy đoán nhảm nhí thôi bạn oi ? nếu có thì chúng ta hãy chơ các nhà khoa học khám phá đó chúng ta hãy khẳng định nhé

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
11/11/09
42
309
53
mình thì tìn vào điều ươc sẽ linh nghiệm khi có sao băng, tin là có ma, nhưng người ngoài hành tinh thì mình chưa thật sự tin lắm

ngoduc92tri

Thành viên năng động
27/1/10
16
139
28
27
các bạn nghĩ vũ trụ rộng lớn đến nhường nào? và có gì rộng lớn hơn cả vũ trụ không? Thỉnh thoảng mình tưởng tượng hành tinh mà chúng ta đang sống chỉ là 1 tế bào của 1 cơ thể sống khổng lồ :). Theo mình sự sống là phổ biến trong vũ trụ, đến 1 ngày nào đó thành tựu khoa học của chúng ta sẽ chứng minh những nghi vấn ấy giống như cách đây 2000 năm không ai nghĩ trái đất là hình cầu mà tưởng nó là mặt phẳng bởi vì trái đất quá khổng lồ so với tư duy nhỏ bé của con người lúc đó.
vũ trụ thật rộng lớn và nếu ai đó nghĩ rằng chỉ có trái đất mới có sự sống thì thật buồn cười.

Thích: 6 people

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Mình xem rất nhiều bộ phim khoa học viễn tưởng nói về người ngoài hành tinh nhưng mình không tin là có thật. Dù chuyện người ngoài hành tinh đã có rất nhiều người đề cập đến, và tìm kiếm xem có thật là có người ngoài hành tinh không?

KHÔNG TIN CÓ NGƯỜI NGOÀI HÀNH TINH:dangyeu:
Có một bí mật mà quân đội Mỹ đã giữ kín cho đến ngày nay. Họ đã giữ kín một thi thể người ngoài hành tinh. Mỹ muốn độc tôn cho đến khi có thể nghiên cứu kĩ càng.

mình nghĩ đó chỉ là suy đoán nhảm nhí thôi bạn oi ? nếu có thì chúng ta hãy chơ các nhà khoa học khám phá đó chúng ta hãy khẳng định nhé
Đừng chờ đến khi có một kết quả rồi mới bắt đầu biết đến.
Đừng đợi...
Vì ko biết bạn sẽ đợi đến bao giờ.

mình thì tìn vào điều ươc sẽ linh nghiệm khi có sao băng, tin là có ma, nhưng người ngoài hành tinh thì mình chưa thật sự tin lắm
Bạn chưa bao giờ thấy ma nhưng bạn lại tin có ma ? Nhưng người hành tinh bạn cũng chưa thấy nhưng bạn lại ko tin ? Tại sao lại ko tin khi mà trái đất chúng ta đang sống chỉ là một hành tinh nhỏ bé trong vũ trụ bao la.

các bạn nghĩ vũ trụ rộng lớn đến nhường nào? và có gì rộng lớn hơn cả vũ trụ không? Thỉnh thoảng mình tưởng tượng hành tinh mà chúng ta đang sống chỉ là 1 tế bào của 1 cơ thể sống khổng lồ :). Theo mình sự sống là phổ biến trong vũ trụ, đến 1 ngày nào đó thành tựu khoa học của chúng ta sẽ chứng minh những nghi vấn ấy giống như cách đây 2000 năm không ai nghĩ trái đất là hình cầu mà tưởng nó là mặt phẳng bởi vì trái đất quá khổng lồ so với tư duy nhỏ bé của con người lúc đó.
vũ trụ thật rộng lớn và nếu ai đó nghĩ rằng chỉ có trái đất mới có sự sống thì thật buồn cười.
Đúng vậy, thật buồn cười cho những ai "nghĩ rằng chỉ có trái đất mới có sự sống"

Thích: 5 people

khanh38

Thanh viên kỳ cựu
7/9/09
104
981
93
35
Cái này thì mình cũng nghe và đọc nhiều nhưng các nhà khoa học chưa có bằng chứng về hiện tượng UFO cho nên minh cũng chưa tin lắm. Nhưng với đà phát triển thế này trong tương lai gần con cháu chúng ta sẽ bắt tay với người ngoài hành tinh nhỉ

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Cái này thì mình cũng nghe và đọc nhiều nhưng các nhà khoa học chưa có bằng chứng về hiện tượng UFO cho nên minh cũng chưa tin lắm. Nhưng với đà phát triển thế này trong tương lai gần con cháu chúng ta sẽ bắt tay với người ngoài hành tinh nhỉ
Hãy tin vào điều đó !

lehieu1890

Thanh viên kỳ cựu
12/9/09
50
560
83
29
Đại học Thủy Lợi-CS2
Mình cũng tin là có người ngoài hành tinh, mình đã đọc thấy ở đâu đó về tài liệu khoa học nói về điều kiện lý tưởng để có sự sông, và các nhà khoa hoc đã có nói về trong vũ trụ có khoảng 1 triệu hành tinh có điều kiện tương tự trái đất(chiếm 0,00...% trong số các hành tinh, do không nhớ rõ nên mình không điền:bitmiengcuoi:) vậy trái đất không phải là hành tinh duy nhất có sinh vật sống, có điều do chúng ta chưa đủ điều kiện khoa học để tới được đó và nghiên cứu thôi, biết đâu chúng ta đang là đối tượng nghiên cứu của hành tinh nào đó thì sao, theo mình nghĩ là vậy:dacy:

quaden

Thanh viên kỳ cựu
30/12/08
92
605
83
32
tp HCM
trong vũ trụ bao la thế này, điều ta khám phá được chỉ la giọt nước!
chuyện người ngoài hành tinh đâu có gì là lạ phải ko nào?

o0oherodatinho0o

Thành viên mới
1/2/10
2
17
3
30
hixc hixc tất nhiên là có người ngoài hành tinh rùi. o0ohedto0o đã từng biết 1 thông tin đc lọt ra của NASA là có những tín hiệu rất lạ đc truyền ở ngoài vũ trụ. Và nó đang đc các nhà khoa học phân tích. Hixc cái này bí mật đấy đừng nói cho ai bít nha :-s

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
2/1/10
1,709
16,013
113
Bách Khoa University
www.kendydat.com
Họ và tên
Kendy Đạt
Mình cũng tin là có người ngoài hành tinh, mình đã đọc thấy ở đâu đó về tài liệu khoa học nói về điều kiện lý tưởng để có sự sông, và các nhà khoa hoc đã có nói về trong vũ trụ có khoảng 1 triệu hành tinh có điều kiện tương tự trái đất(chiếm 0,00...% trong số các hành tinh, do không nhớ rõ nên mình không điền:bitmiengcuoi:) vậy trái đất không phải là hành tinh duy nhất có sinh vật sống, có điều do chúng ta chưa đủ điều kiện khoa học để tới được đó và nghiên cứu thôi, biết đâu chúng ta đang là đối tượng nghiên cứu của hành tinh nào đó thì sao, theo mình nghĩ là vậy:dacy:
=>> Bạn này cũng nghiên cứu dzữ hén:hon:

trong vũ trụ bao la thế này, điều ta khám phá được chỉ la giọt nước!
chuyện người ngoài hành tinh đâu có gì là lạ phải ko nào?
=>> Đúng vậy, ko có gì xa lạ cả

Tôi chẳng tin mấy thứ đó.
==>> Bạn ko yêu thix khoa học cho lắm

hixc hixc tất nhiên là có người ngoài hành tinh rùi. o0ohedto0o đã từng biết 1 thông tin đc lọt ra của NASA là có những tín hiệu rất lạ đc truyền ở ngoài vũ trụ. Và nó đang đc các nhà khoa học phân tích. Hixc cái này bí mật đấy đừng nói cho ai bít nha :-s
=>> Bí mật quá !!!

@ steward : Sock nha. Tôi mà là người ngoài hành tinh, chắc giờ này nằm trong phòng thí nghiệm rùi.

Thích: 2 people

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
10/1/10
58
527
83
ai không tin nhưng tôi lại tin là có đấy :danhdau: vì hiện nay theo thông tin đang cập nhật được thì đã phát hiện ra người ngoài hành tin vẫn luôn đang sống gần chúng ta nhưng tại chúng ta không biết thôi, mình không nhớ rõ là nước là nước nào đã bắt được thông tin của người ngoài hành tin đang cố liên lạc với chúng ta đấy thôi. Nghe có vẻ không tin nhưng chuyện là có thật á|:dangyeu:

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Vấn đề này sẽ mất hằng trăm , thậm chí hàng nghìn năm nữa mới có thể tìm ra lời giải . Bản thân Nemo cũng ko tin lắm . Nhưng nếu có người ngoài hành tinh thì đó cũng là một điều thú vị. Chúng ta sẽ biết đến cái gọi là " Đĩa Bay " và nhiểu cái mà con người chúng ta chưa nghĩ đến.

Bình luận bằng Facebook