[KN CÁ NHÂN] Đặt mục tiêu trong mùa thi.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Các bạn thân mến!
Lúc này hình như đang là giai đoạn "dầu sôi lửa bỏng" của mọi người. Ai ai cũng tích cực học và ôn tập cho kỳ thi. Mình nghĩ các bạn đều muốn đạt kết quả cao trong bất kỳ kỳ thi nào, thế các bạn có đặt ra cho mình mục tiêu cụ thể trong mùa thi này chưa? Nếu có rồi thì hãy xem xét mục tiêu đó có là động lực mạnh mẽ cho bạn trong mùa thi không, nếu bạn chưa đặt mục tiêu thì hãy đặt mục tiêu ngay từ bây giờ. Mình có một vài lưu ý (kinh nghiệm) cho việc đặt mục tiêu này:
1. Mục tiêu phải cụ thể tích cực. VD: Tôi đặt mục tiêu môn tài chính doanh nghiệp được 10 điểm, môn Mạch Điện được 10điểm, môn Hoá Đại Cương 10 điểm v.v... Tại sao mình lại đặt mục tiêu toàn là điểm cao? Vì khi đặt mục tiêu như thế này thì bạn chắc chắn sẽ có động lực học và học hết sức mình để đạt được điểm số đó. Có chăng đi nữa thì ít nhất bạn cũng được 9, hoặc 8 điểm. Còn nếu bạn đặt mục tiêu " tôi chỉ muốn qua môn này vì nó khó, nên 5 điểm là được rồi" thì một điều chắc chắn là bạn sẽ được 4 hoặc 5 điểm thôi, nếu may mắn thì sẽ được 6 điểm dù đề rất dễ. Bạn có tự hỏi tôi học từ xưa tới giờ toàn 5, 6 thôi sức tôi có vậy đặt mục tiêu cao thì cũng vây? Đó là do bạn chỉ mới dùng chưa tới 1% tính năng của bộ não bạn thôi, năng lực và khả năng của bạn còn rất nhiều, hãy phát huy nó nhé!
2. Bạn phải viết nó ra, và để nó ở một nơi nào đó dễ thấy, nó sẽ nhắc nhở bạn về mục tiêu đó. Càng tốt hơn nếu bạn chia sẻ nó với tất cả những người bạn của mình :" tao sẽ được môn Mạch Điện 10 điểm"... Điều này sẽ là động lực to lớn thôi thúc bạn hành động vì mục tiêu này. Vậy tại sao bạn không chia sẻ những mục tiêu trong kỳ thi này cho tất cả những người bạn trên diễn đàn, hãy viết mục tiêu đó ra, và chúng ta sẽ cùng nhắc nhở động viên nhau thực hiện mục tiêu đó.

Sau đây là VD cụ thể mục tiêu của mình trong HK này.
HK này tôi sẽ có:
Đồ Án MH 2: 10 điểm.
DBMS: 10 điểm.

enor

[♣]Thành Viên CLB
Woa ! Mr . Hải kỳ này chơi mạnh tay nhỉ có chí khí thật ! hi, mình phải noi theo thôi : " giết nó không tha " ,có gì anh em mình nói chuyện riêng há .

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
hi . khi thi em thường nghĩ đến con điểm số thấp nên kì thi của em không dược thành công ...cảm ơn bài viết của anh bluesea88.

huxu456

[♣]Thành Viên CLB
Chưa thi nhưng sẽ đặt mục tiêu tất cả đều được điểm 10.
Cơ lý thuyết: 10
Toán 2: 10
Triết: 10
Vẽ kỹ thuật 10

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Đặt mục tiêu thôi thì chưa đủ bạn ạ. Mục tiêu cần phải đi kèm với niềm khao khát đạt được và tính kiện định mới là công thức dẫn đến thành công.^^
33% mục tiêu + 33% khát vọng chiến thắng mãnh liệt + 33% tính kiên trì +1% may mắn = 100% thành công đạt được

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN]HỎI: Chia sẻ kinh nghiệm đặt MỤC TIÊU SMART??? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
phanminhsang187 [KN CÁ NHÂN] Đặt mục tiêu cho năm mới Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
T [KN CÁ NHÂN] 10 Điều Có Lợi Của Việc Xác Định mục Tiêu Kỹ năng hoạch định mục tiêu 4
B [KN CÁ NHÂN] Kế hoạch tuần mới Kỹ năng hoạch định mục tiêu 3
T [KN Cá Nhân]Sinh viên mới ra trường cần được giúp đỡ trong việc hoạch định mục tiêu Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
benny [KN CÁ NHÂN] [you] hãy thử lập một ma trận SWOT cho mình nhé! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 13
C [KN CÁ NHÂN] Tổng hợp các vấn đề về "mục tiêu trong cuộc sống của bạn". Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
benny [KN Cá nhân] Quốc khánh [you] làm gì? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 9
benny [KN CÁ NHÂN] [you] đã có dự định gì cho năm học mới chưa? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 43
thewind0407 [KN CÁ NHÂN] Đường vòng để tới đích Kỹ năng hoạch định mục tiêu 4
benny [KN CÁ NHÂN] Đại học có phải là con đường duy nhất? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 13
nhoccan219 [KN CÁ NHÂN] Đích...! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
_xU_kUt3_ [KN CÁ NHÂN] Điều học từ cuộc sống... Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
bluesea88 [KN CÁ NHÂN] Làm sao tìm được mục tiêu cuộc đời mình? [you] biết không? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 86
lecaoson9192 [KN CÁ NHÂN] Người thức khuya dễ giàu hơn Kỹ năng hoạch định mục tiêu 10
benny [KN CÁ NHÂN] [you] làm gì trong năm thanh niên? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 16
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Thói quen nhỏ tạo nên sự hiệu quả trong công việc Kỹ năng hoạch định mục tiêu 2
benny [KN CÁ NHÂN] Viết cuộc đời mình Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
benny [KN CÁ NHÂN] Hãy vẽ chân dung của bạn trong tương lai! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 8
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Rèn luyện Thói quen dậy sớm-Chia sẻ kinh nghiệm Kỹ năng hoạch định mục tiêu 17
KendyDat [KN CÁ NHÂN] Hãy viết mục tiêu năm 2011 của bạn ngay hôm nay Kỹ năng hoạch định mục tiêu 32
benny [KN CÁ NHÂN] Là gì trước Tết? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
doonyin [KN CÁ NHÂN]Bí quyết tạo nên tài năng Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] Nguyên tắc 10000 giờ!!! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
benny [KN CÁ NHÂN] Hành trang để thực hiện ước mơ nghề nghiệp Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
Z [KN CÁ NHÂN] Chưa bao giờ em thực hiện thành công 1 kế hoạch, em phải làm sao ? Kỹ năng hoạch định mục tiêu 8
K [KN CÁ NHÂN] Kinh nghiệm cho bạn hoàn thành mục tiêu! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
bachduong [KN CÁ NHÂN] Mục tiêu cuộc đời tôi,xin chia sẻ với mọi người Kỹ năng hoạch định mục tiêu 9
Hoài Niệm [KN CÁ NHÂN] Nguyên tắc hoành thành mục tiêu lớn- [2] Lòng quyết tâm Kỹ năng hoạch định mục tiêu 4
bachtuocdo [KN CÁ NHÂN] ĐẲNG CẤP ẩn sau BÁNH XE THÀNH CÔNG CÁ NHÂN Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
Hoài Niệm [KN CÁ NHÂN] Nguyên tắc để đạt được mục tiêu lớn-[1]Chia nhỏ mục tiêu Kỹ năng hoạch định mục tiêu 11
Hoài Niệm [KN CÁ NHÂN] Chú ý: Danh sách chủ đề đã tạo. Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
J©uRn€¥ [KN CÁ NHÂN] Năm mới, mindmap mới, tầm nhìn đến 10 năm sau Kỹ năng hoạch định mục tiêu 10
nguyenson [KN CÁ NHÂN] Để đạt được mục tiêu kinh doanh Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
O [KN CÁ NHÂN] Phương pháp 12 bước để đạt được mục tiêu Kỹ năng hoạch định mục tiêu 15
TQV [KN CÁ NHÂN] Phương Pháp Thiết lập Mục Tiêu Cá nhân Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
accessdeny [KN CÁ NHÂN] Kỹ năng lập kế hoạch Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
M [KN CÁ NHÂN] Lựa chọn mục tiêu cuộc đời Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
Hương Trà [KN CÁ NHÂN] 5 câu hỏi khi đề ra mục tiêu cho cuộc đời Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
Hương Trà [KN CÁ NHÂN] Hãy lập danh sách ước mơ cho mình! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
Hương Trà [KN CÁ NHÂN] Những bí quyết để giữ được nhiệt huyết trong công việc hàng ngày Kỹ năng hoạch định mục tiêu 1
V [KN CÁ NHÂN] Đường hầm xuyên trái đât. Kỹ năng hoạch định mục tiêu 0
Sóng [KN CÁ NHÂN] Kỹ năng hoạch định mục tiêu cuộc đời! Kỹ năng hoạch định mục tiêu 9
Lu Song Qing [KN CÁ NHÂN] Lập kế hoạch cho cuộc sống Kỹ năng hoạch định mục tiêu 4