[Giải Trí] Nếu đi du lịch, [you] chọn quốc gia nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Hayami

Thanh viên kỳ cựu
Chấm ngay nc Anh. Đầu tiên là tới phố Baker sau đó là ngắm tháp đồng hồ Big Ben, v.v...
Nói chung là iu nc Anh (sau Vn)

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
T có sở thích là du lich mà, được tđi nước ngoài thì ok liền hj!sở thick mà !hj
=> Thắm nên nói rõ một quốc gia mình yêu thích nhất và nếu được đi lần đầu Thắm sẽ chọn quốc gia nào ?

Chấm ngay nc Anh. Đầu tiên là tới phố Baker sau đó là ngắm tháp đồng hồ Big Ben, v.v...
Nói chung là iu nc Anh (sau Vn)
=> Phố Baker Đạt mới nghe qua đó. Bạn có thể giới thiệu thêm về Baker ko ?. Qua Anh, ko biết bạn có thích đi xe bus 2 tầng ko ha ?

thuong_kt

Thanh viên kỳ cựu
Nếu được đi thì mình sẽ đi Nhật Bản. Mà mình sẽ cố gắng học tập và làm việc để đi.

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
ui! du lịch ah? đề tài mà tớ thick nhất đấy.từ nhỏ tớ đã có ước mơ được đi du lịch nước ngoài rùi,hiii...xem nào, tớ thick đi nhiều nơi lắm : vạn lý trường thánh nè. nhiều nhiều...

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Nếu được đi thì mình sẽ đi Nhật Bản. Mà mình sẽ cố gắng học tập và làm việc để đi.
=> Chúc Thương thực hiện được những dự định đi Nhật Bản. Hãy cố gắng, đừng bỏ cuộc mọi chuyện sẽ tốt đẹp.

ui! du lịch ah? đề tài mà tớ thick nhất đấy.từ nhỏ tớ đã có ước mơ được đi du lịch nước ngoài rùi,hiii...xem nào, tớ thick đi nhiều nơi lắm : vạn lý trường thánh nè. nhiều nhiều...
=> Đạt đoán nhé. Bạn thích đi Trung Quốc nhất phải ko nè ? >.<

Hayami

Thanh viên kỳ cựu
Phố Baker Đạt mới nghe qua đó. Bạn có thể giới thiệu thêm về Baker ko ?. Qua Anh, ko biết bạn có thích đi xe bus 2 tầng ko ha ?

Ah`, qua phố Baker chủ yếu là để tham quan bảo tàng số 221B (địa chỉ rất quen thuộc)
Xe buýt 2 tầng ah`, có vẻ thú vị đấy, sẽ đi thử (nếu đc du lịch ở Anh :lungtung:)

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
nhok chưa hiểu hết các nước nên nếu được du lịch,nhok sẽ chọn du lịch việt nam trước tiên,yêu nước mình rồi hãy yêu nước khác:mimcuoi:

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì thích đến NewYork, để xem sự quy mô và hoành tráng của nó (thành phố lớn thứ 2 thế giới mà). Hì, nếu không thì Canada cũng được, nơi xứ xở của những lá phong huyền diệu.

mai8x_dt

Thanh viên kỳ cựu
Đầu tiên, Mai sẽ thực hiện một chuyến đi xuyên Việt với ngưòi thân, nếu còn đủ tiền ra nước ngoài, mình sẽ chọn đến Pari, một thủ đo xinh đẹp và mộng mơ, hiiii, mãi chỉ là mơ, hichic

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Ah`, qua phố Baker chủ yếu là để tham quan bảo tàng số 221B (địa chỉ rất quen thuộc)
Xe buýt 2 tầng ah`, có vẻ thú vị đấy, sẽ đi thử (nếu đc du lịch ở Anh :lungtung:)
=> 221B là gì nhỉ, có gì đặc biết nhỉ ? Đạt nghĩ là một địa danh có nhắc đến trong truyện tranh mà Hayami đã đọc.

Mình thì thích đến NewYork, để xem sự quy mô và hoành tráng của nó (thành phố lớn thứ 2 thế giới mà). Hì, nếu không thì Canada cũng được, nơi xứ xở của những lá phong huyền diệu.
=> Zậy thành phố lớn thứ 1 thế giới là zì zậy nguyenson. Lá phong có mà đỏ và cánh nhọn trông thật đẹp, thích từ cái nhìn đầu tiên.>.<

Đầu tiên, Mai sẽ thực hiện một chuyến đi xuyên Việt với ngưòi thân, nếu còn đủ tiền ra nước ngoài, mình sẽ chọn đến Pari, một thủ đô xinh đẹp và mộng mơ, hiiii, mãi chỉ là mơ, hichic
=> Theo khảo sát mới đây, Paris là thủ đô xanh sạch đẹp nhất thế giới đó chị Mai. Chị thật khéo chọn, dĩ nhiên cái giá đến đó cũng khá đắt đỏ.

willdoub

Thành viên
Mỹ: cường quốc số 1
....................................................................................
Nhật Bản: Đất nước nhỏ bé mà làm nên những điều kì diệu
Nga: Quê của Lênin
Đức: Uống bia, ăn xúc xích........
Thụy Sĩ: với những vùng quê yên tĩnh, thanh bình
Và nước nào có những khu trượt tuyết tuyệt đẹp nhỉ?

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
=> 221B là gì nhỉ, có gì đặc biết nhỉ ? Đạt nghĩ là một địa danh có nhắc đến trong truyện tranh mà Hayami đã đọc.

--> 221B, Phố Baker thì phải, hình như là địa chỉ của Sherlock Holmes.

=> Zậy thành phố lớn thứ 1 thế giới là zì zậy nguyenson. Lá phong có mà đỏ và cánh nhọn trông thật đẹp, thích từ cái nhìn đầu tiên.>.<

--> Theo mình biết thì thành phố lớn thứ 1 là Mexico thì phải, lâu quá không có cập nhật tin tức.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Mỹ: cường quốc số 1
....................................................................................
Nhật Bản: Đất nước nhỏ bé mà làm nên những điều kì diệu
Nga: Quê của Lênin
Đức: Uống bia, ăn xúc xích........
Thụy Sĩ: với những vùng quê yên tĩnh, thanh bình
Và nước nào có những khu trượt tuyết tuyệt đẹp nhỉ?
=> Cách giới thiệu cũng hay thật đấy, nhưng chúc bạn may mắn lần sau, bạn đã đi xa khỏi chủ đề 1.000 km. Câu hỏi là bạn chọn quốc gia nào đầu tiên khi đi du lịch? Bạn chưa trả lời câu này đấy nhé. Theo Đạt nghĩ là Thụy Sĩ và Phần Lan có những khu trượt tuyệt tuyệt đẹp nhất đó.

Gullevus

Thanh viên kỳ cựu
Mong sao mình có thể đến được các nước Châu Phi để có thể hiểu được cảnh đói khổ ở đó như thế nào và có thể làm được điều gì ở các nước đó
Còn nếu thể đi tìm hiểu 1 đất nước nào đó thì mình sẽ mong là được đi Thụy Sĩ - đất nước của sự văn minh, hưng thịnh và là 1 trong những nước đại diện cho nền hòa bình thế giới.

chauquyhung

Thành viên năng động
đối với h thì đi du lịch quốc gia nào cũng đều vui và thích hết,tại vì mỗi nơi đều có một cái hay riêng mà những cái hay đó sẽ cho mình nhiều điều hiểu biết về nơi đó."đi một ngày đàn ,học một sàn khôn"

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
hi. mình tham lắm, mình muốn đi thật nhiều nơi bởi vì hầu như mình chưa đi đâu cả. Nếu cho mình lựa chọn một quốc gia để đến thì hơi khó bởi vì mỗi nơi có một vẻ đẹp riêng.

Dung Nguyen

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì thích đất nước Singapo, nơi đó tuy nhỏ bé nhưng rất phát triển. Ở đất nước họ tuy không có tài nguyên đa dạng hay nền nông nghiệp phát triển nhưng bù lại con người nơi đây luôn cố gắn khắc phục những điều đó, họ có sự nỗ lực và sự tự ý thức tuyệt vời

tieutu

Thành viên
mình thì lai thích đi du lịch o Ai Cập nơi có những kim tự tháp đầy bí ẩn >>>> với những câu chuyện thần thoại đầy hấp dẫn >>>>>>>>>>>>>

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook