[Ngoại ngữ] Lập 1 câu lạc bộ tiếng Anh qua kynangsong.org

Status
Không mở trả lời sau này.

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
Mình mới gia nhập vào kynangsong, mình rất quan tâm đến lĩnh vực học tiếng anh. Mình cảm thấy không chỉ mình mà rất nhiều bạn muốn cải thiện khả năng tiếng anh, và việc gia nhập 1 câu lạc bộ tiếng anh là 1 trong những cách hiệu quả nhất để chúng ta phát triển kỹ năng giao tiếp bằng tiếng anh.

Nhưng hình như tìm ra 1 câu lạc bộ tiếng anh không đơn giản như mình nghĩ, nghe nói ở nvh thanh niên cũng có nhưng mấy lần mình đến thì không tìm ra chỗ nào có sinh hoạt tiếng anh. Các câu lạc bộ khác (thường lập ra từ các trung tâm ngoại ngữ quốc tế) có sinh hoạt nhưng không định kỳ và không cố định ở 1 nơi nào, mình có muốn tham gia cũng không biết liên lạc với ai, không có thông tin đầy đủ..

Mình rất mong kynangsong có thể lập ra 1 clb tiếng anh, trong đó các thành viên có thể cùng nhau tập luyện những kỹ năng tiếng anh như nghe-nói, thuyết trình, viết bài luận... Hoặc có những buổi họp mặt gặp gỡ những người nước ngoài để thực hành những gì đã học.

---------------------------------------------------------------------------------------------

Bây giờ trong thời gian bạn Kid họp BQT để đưa ra quyết định, thì bạn nào muốn tham gia vào clb thì để lại nick yahoo trong trang này đi, bọn mình sẽ tự add nhau và làm quen, cùng chia sẻ những ý tưởng cho clb. Bạn Kid có hỏi mình có kế hoạch gì chưa, nhưg mình mới chỉ mong muốn đc tham gia vào clb vậy thôi, chứ chưa có kinh nghiệm tổ chức quản lí gì nhiều, mình nghĩ càng nhiều bạn tham gia sẽ càng có nhiều ý tưởng cho hoạt động của clb, vì chúng ta tuy khác nhau nhưng có cùng 1 sở thích và mục đích là trau dồi tiếng Anh đúng không? Các bạn để lại tên, nick yahoo, và đề xuất những ý tưởng về hoạt động của clb nhé, như vậy BQT thấy "hấp dẫn", mới đồng ý cho mình thành lập chứ. :)

Mình bắt đầu trước ha:
1. Mình tên là Quỳnh Mai, 22 tuổi, mình là sinh viên đại học sư phạm tpHCM mới ra trường. Nick mình là classical_rain@yahoo.com

2. Mình có vài ý tưởng cho hoạt động của clb như sau:

a. Hoạt động online: cùng share những tài liệu học tập tiếng Anh hữu ích, giới thiệu với nhau những giáo trình tiếng Anh hay, trung tâm ngoại ngữ có chất lượng và những giáo viên (chúng ta từng được học hoặc được biết) nhiệt tình trong giảng dạy để những bạn khác có nhu cầu đi học sẽ có thể chọn trường chọn giáo viên dễ dàng hơn

b. Hoạt động offline: lâu lâu chúng ta hẹn gặp nhau ở 1 địa điểm nào đó, cùng trò chuyện hoặc thảo luận về đề tài gì đó bằng tiếng Anh, thuyết trình, hùng biện, thi hát tiếng Anh, làm thơ viết truyện tiếng Anh, kể chuyện tiếng anh, hoặc rủ nhau đi đến nơi có nhiều người nước ngoài trò chuyện với họ...

c. Các bạn không sống ở tpHCM cũng có thể gặp nhau ở đây và lập ra nhóm gồm những thành viên sống cùng tỉnh/tp của mình và hoạt động như nhóm tpHCM vậy. :)

d. Các bạn học các ngành nghề khác nhau cũng có thể lập ra những nhóm nhỏ theo chuyên ngành mình học, hoặc theo mục tiêu học tiếng anh của bạn (bạn học tiếng anh để làm gì? xin việc? giao tiếp? giảng dạy?học cho vui?...) Các bạn học sư phạm có thể chia sẻ kinh nghiệm dạy tiếng Anh, các bạn học tiếng Anh thương mại thì thuyết trình những đề tài của chuyên ngành của mình, hoặc chia sẻ kinh nghiệm thương trường, giới thiệu việc làm..., các bạn học tiếng Anh để du học thì chia sẻ kinh nghiệm săn học bổng, phỏng vấn xin visa..., bạn học tiếng Anh cho vui cũng có thể post hoặc đọc những câu đố vui, truyện vui tiếng Anh, chia sẻ những tựa sách tiếng Anh hay, hoặc giới thiệu tóm lược những cuốn sách bạn đã đọc cho mọi người cùng biết đến và tìm mua để đọc....

Mình chỉ nghĩ được nhiêu đó thôi à, các bạn có ý tưởng gì thì cùng đóng góp nhé. Mình rất mong clb tiếng anh "gần gũi" và "dễ được gia nhập" này có thể được thành lập. :)

Mr[K]id

Thành viên mới
Cảm ơn đề xuất rất hay của Quỳnh Mai, hiện nay việc học tiếng Anh rất quan trọng và không phải ai cũng có điều kiện để theo học các lớp tiếng Anh ở các trung tâm nổi tiếng. Một giải pháp rất hiệu quả và ít tốn kém đó là tự học, nhưng rất ít người thành công nếu không rèn luyện trau dồi thường xuyên, tại sao chúng ta không tự tổ chức theo nhóm để nâng cao hiệu quả học tiếng Anh nhỉ?

Ban quản trị diễn đàn xin ghi nhận ý kiến của Q.Mai và mong bạn tham gia thảo luận và đóng góp nhiều hơn nữa trong việc phát triển diễn đàn góp phần đưa kỹ năng sống đến với nhiều bạn trẻ hơn :mimcuoi:

Mr[K]id

Thành viên mới
Sắp tới diễn đàn sẽ thành lập các nhóm training kỹ năng! vấn đề này sẽ được thông báo ngay sau đợt họp BQT sắp tới! Trong thời gian này Quỳnh Anh có thể mời các thành viên khác tham gia nhóm rèn luyện kỹ năng học tiếng Anh, sau khi có quyết định chúng ta sẽ tiến hành hoạt động luôn :)

chanhlqd

Thành viên mới
kynangsong.org ko có mục học ngoại ngữ qua mạng hay sao ? Mình rất muốn tham gia vào câu lạc bộ nhưng mình ở quy nhơn thì làm sao mà tham gia vào câu lạc bộ được. Nếu được thì thiết lập câu lạc bộ ngoại ngữ qua mạng :(

ncaotan

Thành viên mới
Thành lập một clb ngoại ngữ, và nên có những hoạt động offline để các bạn có thể nâng cao kỹ năng ngoại ngữ của mình.

cobala

[♣]Thành Viên CLB
Ý kiến bạn mai hay và thiết thực đó.
Bạn nào cùng chung ý tưởng thì vào đây đk nhé.
Cỏ xin được làm 1 trong những người đầu tiu của nhóm này (hehe mặc dù my English is still so so!:dauhang: )

VietThi

Thành viên năng động
Chào bạn ,mình đang học chuyen nghành anh van thuong mai vì thế minh rất mong được trao dồi và học hỏi thêm từ rất nhiều bạn bè và anh chị khác !Minh rất ủng hộ ý kiên của bạn đó ,khi nào thành lập thi cho mình được gia nhập nha :mimcuoi:
Minh tên là Thi ,yahoo: cachua_kochua2007

riri88

Thành viên mới
101% tán thành ý kiến của bạn Mai!:> và mình nghĩ là nên có xíu ưu tiên với những hoạt động online, để giúp các bạn ở " vùng sâu vùng xa" như mình có cơ hội tham gia !:>

babycucxinh

Thành viên năng động
Mình ở tỉnh xa chỉ có thể học cùng các bạn trao đổi trên diễn đàn thôi, mà tiếng anh căn bản :roile:mình cũng dở, mọi người giúp đỡ mình vơi

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
Hay quá, vậy bây giờ trong thời gian bạn Kid họp BQT để đưa ra quyết định, thì bạn nào muốn tham gia vào clb thì để lại nick yahoo trong trang này đi, bọn mình sẽ tự add nhau và làm quen, cùng chia sẻ những ý tưởng cho clb. Bạn Kid có hỏi mình có kế hoạch gì chưa, nhưg mình mới chỉ mong muốn đc tham gia vào clb vậy thôi, chứ chưa có kinh nghiệm tổ chức quản lí gì nhiều, mình nghĩ càng nhiều bạn tham gia sẽ càng có nhiều ý tưởng cho hoạt động của clb, vì chúng ta tuy khác nhau nhưng có cùng 1 sở thích và mục đích là trau dồi tiếng Anh đúng không? Các bạn để lại tên, nick yahoo, và đề xuất những ý tưởng về hoạt động của clb nhé, như vậy BQT thấy "hấp dẫn", mới đồng ý cho mình thành lập chứ. :)

Mình bắt đầu trước ha:
1. Mình tên là Quỳnh Mai, 22 tuổi, mình là sinh viên đại học sư phạm tpHCM mới ra trường. Nick mình là classical_rain@yahoo.com

2. Mình có vài ý tưởng cho hoạt động của clb như sau:

a. Hoạt động online: cùng share những tài liệu học tập tiếng Anh hữu ích, giới thiệu với nhau những giáo trình tiếng Anh hay, trung tâm ngoại ngữ có chất lượng và những giáo viên (chúng ta từng được học hoặc được biết) nhiệt tình trong giảng dạy để những bạn khác có nhu cầu đi học sẽ có thể chọn trường chọn giáo viên dễ dàng hơn

b. Hoạt động offline: lâu lâu chúng ta hẹn gặp nhau ở 1 địa điểm nào đó, cùng trò chuyện hoặc thảo luận về đề tài gì đó bằng tiếng Anh, thuyết trình, hùng biện, thi hát tiếng Anh, làm thơ viết truyện tiếng Anh, kể chuyện tiếng anh, hoặc rủ nhau đi đến nơi có nhiều người nước ngoài trò chuyện với họ...

c. Các bạn không sống ở tpHCM cũng có thể gặp nhau ở đây và lập ra nhóm gồm những thành viên sống cùng tỉnh/tp của mình và hoạt động như nhóm tpHCM vậy. :)

d. Các bạn học các ngành nghề khác nhau cũng có thể lập ra những nhóm nhỏ theo chuyên ngành mình học, hoặc theo mục tiêu học tiếng anh của bạn (bạn học tiếng anh để làm gì? xin việc? giao tiếp? giảng dạy?học cho vui?...) Các bạn học sư phạm có thể chia sẻ kinh nghiệm dạy tiếng Anh, các bạn học tiếng Anh thương mại thì thuyết trình những đề tài của chuyên ngành của mình, hoặc chia sẻ kinh nghiệm thương trường, giới thiệu việc làm..., các bạn học tiếng Anh để du học thì chia sẻ kinh nghiệm săn học bổng, phỏng vấn xin visa..., bạn học tiếng Anh cho vui cũng có thể post hoặc đọc những câu đố vui, truyện vui tiếng Anh, chia sẻ những tựa sách tiếng Anh hay, hoặc giới thiệu tóm lược những cuốn sách bạn đã đọc cho mọi người cùng biết đến và tìm mua để đọc....

Mình chỉ nghĩ được nhiêu đó thôi à, các bạn có ý tưởng gì thì cùng đóng góp nhé. Mình rất mong clb tiếng anh "gần gũi" và "dễ được gia nhập" này có thể được thành lập. :)

mai ho

Thanh viên kỳ cựu
Mình ở tỉnh xa chỉ có thể học cùng các bạn trao đổi trên diễn đàn thôi, mà tiếng anh căn bản :roile:mình cũng dở, mọi người giúp đỡ mình vơi
vậy bạn nên tìm những quyển sách tiếng Anh trình độ đơn giản thôi và học từ từ, không nên chọn sách khó quá và học quá nhiều cùng 1 lúc sẽ dễ chán nản. Bạn nói cho mình biết bạn bao nhiêu tuổi học lớp mấy và trình độ tiếng Anh ntn, nếu mình biết mình sẽ suggest vài tựa sách cho bạn học.

phamly

Thành viên mới
Minh xin dang ki voi nha!
Minh la Pham Ly- Sinh vien nam 4 Truong Dai hoc Cong Nghiep Hcm
Mình xin đăng kí với nha!
Mình là Pham Ly - Sinh viên năm 4 Trường Đại học Công Nghiệp HCM

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Tin Yêu ủng hộ ý tưởng này của Quỳnh Mai.
Không có gì là không thể.
Don't give up...
You can do something while you're waiting someone reply

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook