[039] Mùa đông phỏng vấn kem que nào

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Cuộc thi "Lời con muốn nói" đã kết thúc và giải nhất thuộc về bài viết " Khi Thái Sơn ngả bóng cuối trời" của _ice_.Kết thúc cuộc thi nhưng dư âm vẫn còn đọng lại :mimcuoi:
Và tất cả đang nóng lòng được phỏng vấn bạn ice, về cảm xúc cuộc thi cũng như tất tần tật những gì liên quan đến bạn
:bitmiengcuoi:

Mình xin phép cả nhà mở màn nhỉ :bimat:

Ngắn gọn thôi à

Câu số 1:
Nguyên nhân nào khiến bạn tham gia KNSO và trở thành một thành viên tích cực (câu này dễ nhé :D )

Câu số 2: Một nửa còn lại trong mắt bạn như thế nào? Nhận xét và đánh giá vô tư nhé, để ai đó còn khắc phục :bitmiengcuoi: (câu này hơi khó. hehe)

Câu số 3: Động lực nào để ice có một bài viết dự thi "Lời con muốn nói" xúc động đến như vậy?

Câu số 4: Nếu chỉ dùng một câu để miêu tả bản thân, gia đình và sự nghiệp, ice sẽ nói câu gì.

Mở màn nhẹ nhàng thôi để ice bình tâm chuẩn bị tinh thần... đối phó tiếp.

Cả nhà sẵn sàng nào? Chúng ta có 10 ngày để tìm hiểu. Hehe. Cuộc phỏng vấn sẽ kết thúc vào 24h ngày thứ 7, 15.10. sau ngày 15/10 thì ice có quyền từ chối trả lời các câu hỏi muốn né tránh còn câu nào không muốn né thì cứ vô tư ice nhé. Hihi.

benny

Thanh viên kỳ cựu
Em xin mở hàng ạ. Sơ sơ bằng này câu thôi :lungtung:

1. Vì sao chị chọn nick name là ice?
  2. Hãy dung 5 từ để nói về xứ sở B’lao (Bảo Lộc) của chị nhé!
  3. Chị có dự định tham gia clb Kỹ năng sống không? Vì sao?
  4. Được biết chị tham gia rất nhiều cuộc thi của KNSO, lí do gì khiến chị tham gia các cuộc thi viết này?
  5. Cảm giác của chị khi đạt các giải thưởng cao từ những cuộc thi ấy?
  6. Khi nào thì chị sẽ gặp “cả nhà” nhỉ?
  7. Nếu phải chọn giữa tình yêu và sự nghiệp, chị sẽ chọn thứ nào?
  8. Trong những thành viên của diễn đàn, chị ấn tượng với ai nhất, vì sao?
  9. Cảm nhận của chị về diễn đàn KNSO sau một thời gian dài tham gia?
  10. Ước mơ lớn nhất của chị là gì?
  11. Nếu muốn thay đổi một điều trong quá khứ, chị muốn thay đổi điều gì?
  12. Kỷ niệm đáng nhớ nhất của chị?
  13. Chị có thường xuyên nghe Radio knso không? Cảm nhận của chị về Radio?
  14. Bài viết chị ấn tượng nhất trong diễn đàn?
  15. Nếu được chọn, chị thích đi đến đâu nhất?
  16. Hãy viết ra 10 điều chị cảm ơn cuộc sống.
  17. Điều gì chị thích nhất và ghét nhất? Vì sao?
  18. Những giá trị , phẩm chất mà chị luôn hướng đến?
  19. Chị có câu hỏi nào dành cho em không?
  20. Nếu phải chọn giữa người yêu, người tri kỉ và người chồng, chị sẽ chọn ai?
Chém tiếp mọi người ơi!:cuoihaha:

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
Benny mới hỏi sơ sơ mà làm a cũng chóng mặt luôn. Nhưng lỡ rồi a cũng có tý câu hỏi bon chen nè:

1: Nghe nói e đã vào SG. Vậy lý do gì mà e lại vào đây mà không đi tới những nơi khác?
2: KNSO có ảnh hưởng gì tới quyết định em đi vào đây hay không?
3: Trong thời gian sắp tới e có dự định gì cho bản thân chưa?

Bon chen từng đó để mọi người còn tiếp tục chặt chém tiếp! hihi!

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Hihi,hue_yeu_thuong sao nỡ để em bơ vơ trả lời mấy câu hỏi khó thế này.
Câu số 1: Nguyên nhân nào khiến bạn tham gia KNSO và trở thành một thành viên tích cực (câu này dễ nhé :D )

Câu số 2: Một nửa còn lại trong mắt bạn như thế nào? Nhận xét và đánh giá vô tư nhé, để ai đó còn khắc phục :bitmiengcuoi: (câu này hơi khó. hehe)

Câu số 3: Động lực nào để ice có một bài viết dự thi "Lời con muốn nói" xúc động đến như vậy?

Câu số 4: Nếu chỉ dùng một câu để miêu tả bản thân, gia đình và sự nghiệp, ice sẽ nói câu gì.

1. Ice biết đến cụm từ "kỹ năng sống" lâu rồi, thường hay online để tìm các kỹ năng rèn luyện bản thân. Thích nhất kĩ năng thuyết trình, trong một lần seach google thì cơn gió lạ đã kéo "kynangsong.org" lên đầu list và... a lê hấp, click vô thế rồi... hehe^^!~
2. Một nửa với ice chỉ cần hơn ice cái đầu( ice cao 162cm nhá).
Hehe, đùa vậy chứ với ice thì "một cái đầu" tức là người có suy nghĩ chín chắn hơn ice, đủ để có thể răn đe được kẻ cứng đầu cứng cổ này:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:
3. Thực ra viết và cha mẹ là điều rất khó với em, híc... lúc nào nghĩ về công ơn sinh thành dưỡng dục tự nhiên lại buồn. Em lên Sg học, nghe nói mẹ bệnh, em ôm mặt khóc ngon lành như con nít... Với ba thì càng khó hơn... Người động viên em là sư huynh, viết như một món quà tặng cho ba nhân ngày giỗ 2 năm đó ạ. Khi viết xong không dám đọc lại, và khi đọc những bài viết comment, thấy xúc động lắm, cảm ơn cả nhà
4. Khó nha, 1 câu về bản thân, gia đình là: TỰ TIN VÌ TÔI LÀ CHÍNH TÔI. Còn sự nghiệp thì sau này ddi^^ hihi, mà có lẽ cũng sẽ liên quan tới "tự tin" đó nha^^!

Ôi ôi, benny...híc... mở hàng kiểu này nguy hiểm quá à nha:dacy::phandoi:
  1. Vì sao chị chọn nick name là ice?
  2. Hãy dung 5 từ để nói về xứ sở B’lao (Bảo Lộc) của chị nhé!
  3. Chị có dự định tham gia clb Kỹ năng sống không? Vì sao?
  4. Được biết chị tham gia rất nhiều cuộc thi của KNSO, lí do gì khiến chị tham gia các cuộc thi viết này?
  5. Cảm giác của chị khi đạt các giải thưởng cao từ những cuộc thi ấy?
  6. Khi nào thì chị sẽ gặp “cả nhà” nhỉ?
  7. Nếu phải chọn giữa tình yêu và sự nghiệp, chị sẽ chọn thứ nào?
  8. Trong những thành viên của diễn đàn, chị ấn tượng với ai nhất, vì sao?
  9. Cảm nhận của chị về diễn đàn KNSO sau một thời gian dài tham gia?
  10. Ước mơ lớn nhất của chị là gì?
  11. Nếu muốn thay đổi một điều trong quá khứ, chị muốn thay đổi điều gì?
  12. Kỷ niệm đáng nhớ nhất của chị?
  13. Chị có thường xuyên nghe Radio knso không? Cảm nhận của chị về Radio?
  14. Bài viết chị ấn tượng nhất trong diễn đàn?
  15. Nếu được chọn, chị thích đi đến đâu nhất?
  16. Hãy viết ra 10 điều chị cảm ơn cuộc sống.
  17. Điều gì chị thích nhất và ghét nhất? Vì sao?
  18. Những giá trị , phẩm chất mà chị luôn hướng đến?
  19. Chị có câu hỏi nào dành cho em không?
  20. Nếu phải chọn giữa người yêu, người tri kỉ và người chồng, chị sẽ chọn ai?

1. Ice = I can easy (tự nghĩ vớ vẩn vậy)
Tên của chị là Thạch Thủy = Nước đá ~ đá trong tủ lạnh => Ice, hehe^^
2. Bảo Lộc - lạnh nhưng ấm!
3. Ice nghĩ là có. Lý do thì nhiều lắm, nhưng chung quy đại loại là muốn học hỏi và góp một chút khả năng cho "cái gọi là đam mê":dacy::cuoinhamhiem:
4+5 À Ice thích viết lắm, thấy cuộc thi nào cũng có những đặc điểm riêng nên phải thử sức mình chứ, và luôn bất ngờ, thích thú, yêu KNSO lắm cơ:x và phải cảm ơn KNSO đã cho Ice cơ hội thể hiện, mặc dù mình chưa hài lòng với bản thân lắm
6. Ah ha, ice đang nghĩ tới gặp cả nhà đây. Tháng sau ice vô học chính thức và ở cố định tại Q4, lúc đó sắp xếp lịch học ổn định thì "tới luôn", hihi
7. Chọn sự nghiệp, là lá la...^^
8. Chị ấn tượng với nhiều người lắm, có cả benny nữa. Ấn tượng nhất là anh Kendy Đạt. Cảm thấy nhiều cái phục ảnh lắm, dù là ít trò chuyện và chưa gặp trực tiếp bao giờ^^
9. KNSO đối với ice như một gia đình, mọi người quan tâm, yêu thương, gởi trao nhiều cảm xúc, thích lắm... Mặc dù ice toàn vào đọc bài, ít đăng nhập, và chưa gặp gỡ KNSO nhưng bước vào đây, luôn cảm giác thân thiện, khác lạ, tuyệt vời. KNSO quả thực là cộng đồng chứ không chỉ là trang web
10. Ước mơ lớn nhất là trở thành tiến sĩ tâm lý + nhà thuyết trình nữ tài ba có c/s hạnh phúc bên gia đình bạn bè... Quá cao vời và khó khăn nhưng ice vẫn sẽ phấn đấu (thực ra ice ngại nhất khi ai đó hỏi về ước mơ)
11. Ice không thay đổi đâu, cái gì cũng có những thứ tuyệt vời. Dù là tuổi thơ không may mắn, cuộc sống khó khăn chả hạnh phúc cho lắm. Mà thay đổi thì thay đổi sở thích ăn kem, hihi, tại nó tốn kém quá chừng^^
12. Kỷ niệm nhiều lắm, và nhớ nhất là được ở nhà ăn cơm, nói chuyện, coi TV, đọc truyện cho mẹ nghe cả ngayf^^ Hiếm khi có dịp mà
13. Với Radio thì ice vẫn nghe, thường thì 2 số mới nghe một lần. Radio là thứ gởi trao cảm xúc mà ice ấn tượng lớn trong KNSO đấy. Mà nè, giọng benny trong KNSO ko hay = giọng ice rồi, haha:cuoihaha::cuoihaha:
14. Bài viết ấn tượng nhất là bài của "Nó ghét" đạt giải nhất cuộc thi "kỹ năng sống và tôi", lúc nào ice cũng thấy hay hết. Bài viết của
moon_tsuki
15. Ice sẽ đi lên mặt trăng coi công trình của Nga- xây dựng khu du lịch trên đó, nghe nói thees^^ Hihi
16. Híc 10 điều cảm ơn cuộc sống: hạnh phúc, hi sinh, tình yêu,tình bạn, hi vọng, hòa bình, dối trá, khó khăn, gia đình, sắc màu
17. Thích được yêu thương thôi, :dacy:Ghét bị bỏ rơi >"<
18. Uhm có lẽ nhiều, tóm gọn là: phẩm chất của co người như cần cù,
19. Em hở? Nếu lạc vào ốc đảo hoang vắng, vô tình gặp 2 nàng tiên cá, em sẽ chọn ai trong 2 nàng? Đây là hình 2 nàng

NuARFuenm1QbVptR7JktVKjexMbR9LDMOkjH2b7NvRJdLlAoPAAAAAElFTkSuQmCC

20. Khó thiệt, có lẽ chị chọn người tri kỉ làm chồng, rồi người yêu để làm bạn thân^^

Mai trả lời tiếp nhá, ice phải đi nấu cơm... chúc cả nhà buổi tối vui vẻ

_ice_

Em trả lời câu hỏi của tangnam2 nè
1: Nghe nói e đã vào SG. Vậy lý do gì mà e lại vào đây mà không đi tới những nơi khác?
2: KNSO có ảnh hưởng gì tới quyết định em đi vào đây hay không?
3: Trong thời gian sắp tới e có dự định gì cho bản thân chưa?

1. Sài Gòn là nơi đông đúc, tập trung nhiều người, có thể va chạm và nhận biết được thêm về cuộc sống nên em chọn nơi đây là điểm dừng. Hành trình cuộc đời em còn dài, còn nhiều nơi em đặt chân và SG là một trong những nơi quan trọng. Ở đây còn có những người bạn, nhiều người mong muốn gặp, và có cả gia đình KNS nữa mà^^
2. Như đã nói ở câu 1, nhiều người em gặp và đặc biệt là KNSO mà nên em cũng mong được gặp gỡ mọi người nhiều thiệt nhiều nè:cuoihaha:
3. Thời gian sắp tới em sẽ tập trung học, học thêm anh văn giao tiếp. Còn thời gian sẽ trau dồi kỹ năng nhất là tìm cơ hội cho kỹ năng thuyết trình^^! Và nhiều nhiều nữa cơ.
Cảm ơn anh đã chém nhẹ tay nhé, hihi, mong gặp anh lắm cơ

trangdang

[♣]Thành Viên
Em ơi, em ơi, Kem thì phải "chén" thật mạnh :p

Chị hỏi nữa,

1. Người ta biết đến Kem qua rất nhiều bài viết dự thi trên diễn đàn, và quả thực em là người ẵm nhiều giải của KNSO nhất đó. Vậy, em có thấy mình bị ảnh hưởng bởi lối viết của ai không, hay đó là phong cách viết của em?

Em thích lối viết của ai nhất trong diễn đàn nè?

2. Kem, theo chị hiểu là...lạnh, em có nghĩ mình "lạnh" không nhỉ?

3. Điều gì ở KNSO khiến em gắn bó đến ngày hôm nay nhỉ?

4. Uí, Kem cao đến 1m62 ớ? Khai báo tình trạng hôn nhân cho các anh kns chuẩn bị tinh thần em ơi ^^

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Cho chị tiếp lời của Trangdang nè.

1. Em có thể chia sẻ với mọi người tại sao em lại thích trở thành tiến sĩ tâm lí hok? Học tới tiến sĩ là "nguy" à...?? :cuoihaha:.

2. Nếu không có ngăn lạnh chắc sẽ không bao giờ có kem. Còn với _ice_ điều gì em thấy cần thiết nhất với cuộc sống của mình?

3.Với Kns, em thích box nào nhất trên diễn đàn? Lí do nè? Kns có giúp ích được gì cho em khi đi học xa nhà không?

Hì hì, tháng sau em chuyển sang ở Q4, gần với chỗ chị học đó! Tưởng gần tưởng xa, hóa ra gần gũi.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hỏi em một câu thôi:

Nếu gặp em ngoài đường thì làm sao nhận diện được em?

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Oh yeah. Có nhắc đến anh, thế thì anh hỏi một câu thú vị nhé. Nếu ngày mai diễn đàn đóng cửa mãi mãi em sẽ làm gì?

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Kem đi đâu rồi ấy nhỉ? Đề nghị em vào trả lời câu hỏi gấp đi kìa. Tình hình là có rất nhiều người sốt ruột :cuoinhamhiem:

_ice_

Xin lỗi cả nhà, tuần rồi học liên tục nên không sắp xếp thời gian để "được chịu chém" hehe, giờ em tiếp tục^^

Em ơi, em ơi, Kem thì phải "chén" thật mạnh :p

Chị hỏi nữa,

1. Người ta biết đến Kem qua rất nhiều bài viết dự thi trên diễn đàn, và quả thực em là người ẵm nhiều giải của KNSO nhất đó. Vậy, em có thấy mình bị ảnh hưởng bởi lối viết của ai không, hay đó là phong cách viết của em?

Em thích lối viết của ai nhất trong diễn đàn nè?

2. Kem, theo chị hiểu là...lạnh, em có nghĩ mình "lạnh" không nhỉ?

3. Điều gì ở KNSO khiến em gắn bó đến ngày hôm nay nhỉ?

4. Uí, Kem cao đến 1m62 ớ? Khai báo tình trạng hôn nhân cho các anh kns chuẩn bị tinh thần em ơi ^^
Trả lời câu hỏi của chị trangdang đầu tiên nha, em cũng thích "chén dĩa" lắm ý chứ
1. Hihi, em có một chút ảnh hưởng phong cách của Đòn Thạch Biền khi viết bài dự thi đầu tiên " CÓ CHĂNG ÔNG LÀ NGƯỜI MÀ EM YÊU" trong cuộc thi viết về người đàn ông tôi yêu nè, và sau đó thì tự em biên chế ra thôi, em cũng không hiểu mình mổ xẻ thế nào nữa chứ, ^^
Còn lối viết em thích nhất trong nhà mình là của chị Sóng, tâm tình, chân thật, đủ để rung động trái tim mà gởi trao được cảm xúc rất mạnh mẽ.
2. Yeah, em thích câu hỏi này, em hơi bị "lạnh" đấy!
  • Một cái đầu đủ lạnh để có thể phán đoán suy xét
  • Cá tính lạnh chút mới có sức hút
  • Trái tim lạnh để ai đó sưởi ấm:cuoihaha:
  • Bàn tay lạnh (may là vào SG trời nóng quá tay em không "được lạnh" nữa) để cảm thấy tình thân nơi mọi người gần mình biết bao
  • Ăn thức ăn lạnh thì mát cực, nhất là kem, trời lạnh mà ăn kem, lâu tan và sảng khoái ghê, hihi
Vậy đủ lạnh chưa chị?
3. KNSO- mái nhà, em đến đây học hỏi được nhiều điều lắm, quen được nhiều người và còn có cơ hội thể hiện bản thân nữa, em đã đang và vẫn yêu KNSO:dacy:
4. Ơ hơ, em nhớ mang mang là châm ngôn sống lớp 12 của em đại loại như: Quyết ko yêu để tiền mua kẹo, sống alone cho boy nó thèm chơi, hehe... Bây giờ em vẫn một bóng đi về à, híc....

Cho chị tiếp lời của Trangdang nè.

1. Em có thể chia sẻ với mọi người tại sao em lại thích trở thành tiến sĩ tâm lí hok? Học tới tiến sĩ là "nguy" à...?? :cuoihaha:.

2. Nếu không có ngăn lạnh chắc sẽ không bao giờ có kem. Còn với _ice_ điều gì em thấy cần thiết nhất với cuộc sống của mình?

3.Với Kns, em thích box nào nhất trên diễn đàn? Lí do nè? Kns có giúp ích được gì cho em khi đi học xa nhà không?

Hì hì, tháng sau em chuyển sang ở Q4, gần với chỗ chị học đó! Tưởng gần tưởng xa, hóa ra gần gũi.

1. Huhu, có là tiến sĩ tâm lý ngụy em cũng làm mà, em thích, em yêu, em muốn và em.... không biết nữa:ngu:
Hihi, nhưng em rất thích tìm hiểu về con người, đặc biệt là trong xã hội ngày nay, khi mà con người sống nhanh theo thời đại và cảm xúc hình như đang bị bỏ quên trong ngõ ngách nào đó hay bị chôn chặt trong ngăn kéo cuộc đời. Em chỉ mong rằng bản thân có thể góp một phần rất nhỏ cho mọi người, cho gia đình, xã hội để giúp những người đáng thương, tội nghiệp, những người bất hạnh hay cần tình thương được thắp lên chút hy vọng, hay đơn giản là khơi gợi tình thương cho con người giữa cuộc đời... (Hehe, em đang thuyết giảng đấy, ghê chưa:cuoihaha:)
2. Nếu không có ngăn lạnh ko có kem đâu, và không có chi đó lành lạnh, thì em cũng không tồn tại. Em yêu cái lạnh vừa đủ trong con người em, để khi nóng lên mình thấy thú vị. Mẹ em cũng khá lạnh với em, em không thể thiếu mẹ!
3. Em thích nhiều box lắm, thích nhất có lẽ là "Quà tặng cuộc sống" , có lẽ mọi người bất ngờ khi em nói điều này. Em nhận thấy nơi đó là những hình ảnh, những bề mặt của cuộc đời, con người, trong đó cũng có em hiện diện đó chứ!
Là lá la, chị yêu:-* gần chỗ chị học^^ phải liên lạc gặp nhanh thôi:x

Hỏi em một câu thôi:

Nếu gặp em ngoài đường thì làm sao nhận diện được em?

bluesea hỏi câu chất lượng ghê. Em thích màu xanh, ngoài đường em luôn hiện diện với màu xanh. Ngoài đường, gặp nhỏ nào đeo kính xanh, tóc dài(ko có màu xanh nha), đeo nhiều cái vòng màu xanh thì gọi thử "i xê" hay "ai xi" xem nhỏ đó quay lại ko, có thì là em.... Ui.... chỉ như thế em biết nguy cơ nhận nhầm người là cao, nhưng mà thôi... kệ:choangvang:

Oh yeah. Có nhắc đến anh, thế thì anh hỏi một câu thú vị nhé. Nếu ngày mai diễn đàn đóng cửa mãi mãi em sẽ làm gì?

Ngày mai đóng cửa diễn đàn á, thì lúc đó là em đang mơ. mà mơ thì đâu có thiệt đâu mà lo, hoho^^! Ông anh cứ làm khó em vậy kì chết....

Kem đi đâu rồi ấy nhỉ? Đề nghị em vào trả lời câu hỏi gấp đi kìa. Tình hình là có rất nhiều người sốt ruột :cuoinhamhiem:

Đã xong nhiệm vụ thưa sếp!

Bình luận bằng Facebook