Chàng trai làm kỹ thuật tìm tri kỷ

VnExpress

Thành viên mới
Sau nhiều lần đọc tin của mọi người, hôm nay mình viết thử một bài để xem có may mắn tìm được tri kỷ không.

Mình tốt nghiệp đại học chuyên ngành kỹ sư Hóa. Do đặc thù khối ngành kỹ thuật, ban đầu mình làm cho công ty bên mảng vận hành có 27 đồng nghiệp nhưng toàn nam và máy móc, nên dần dần mình cũng quên cảm xúc là gì. Khoảng một năm nay, mình chuyển nơi làm và đang làm lab cho công ty Nhật tại Đồng Nai. Tuy nhiên, đời lại đùa cợt mình lần nữa khi vị trí hiện tại chỉ có một mình một phòng và các thiết bị thí nghiệm. Hơn nữa, bộ phận của mình toàn nam giới. Mình chỉ biết làm và hết giờ lại về nhà.

Mình cao 1,69 m và hơi gầy so với chiều cao. Mình chạy bộ, tập gym nhưng cơ địa không được tốt nên chỉ dao động từ 55 đến 58 kg. Đồng nghiệp nhận xét mình hiền lành, vui tính. Mình không thích nhậu nhẹt, nhưng đôi khi đi với bạn thân, mình thường vui tới bến, khoảng hai đến ba lần mỗi năm. Ngoài ra, mình không hút thuốc. Bạn bè mình thì nhiều, bao gồm cả bạn khác giới, nhưng chỉ dừng lại ở tình bạn thôi. Vậy nên mỗi năm mình đi tầm năm sáu cái đám cưới. Mình thích nghe nhạc, yên tĩnh để đọc sách (sống nội tâm), thích động vật như chó, mèo và trồng hoa lan.

Mỗi lần về nhà, mình hơi bị áp lực từ gia đình, nên hôm nay viết bài để tìm một bạn nữ trò chuyện, nếu được thì tiến bước xa hơn. Mong bạn đời có thể nấu ăn cho mình mỗi ngày, do mình không biết nấu ăn. Nhưng mình có thể đi chợ mua đồ, hứa sẽ mua đúng đồ bạn dặn, rửa chén vẫn được. Bạn nữ bằng hoặc lớn hơn hai tuổi trở lại, học vấn tương đương với mình để có thể chia sẻ với nhau về một chút kiến thức.

Thôi, mình chỉ viết vài câu như thế, chúng ta sẽ trao đổi thêm sau khi kết bạn nhé. Có thể do mình là dân kỹ thuật nên câu văn không được trau chuốt lắm. Mong sớm nhận được tin từ bạn. Chúc các bạn vui vẻ.

Độc giả gọi vào số 024 7300 8899 (máy lẻ 4529) trong giờ hành chính để được hỗ trợ, giải đáp thắc mắc

• Họ tên: nghia
  • Nghề nghiệp: Kỹ thuật
Liên lạc với tác giả

Bình luận bằng Facebook