Chia sẻ kinh nghiệm thực tế đi thực tập và xin việc cho các bạn sinh viên sau này!

geenguyen142002

Thành viên mới
e cũng đang nhap trang nay chi de thank a nay thoy. đúng chất sv VN lun.....e jo61ng như bản sao của a vay do.....suy nghĩ, hành động cũng rất giống,,,,,e cũng mơ hồ và hiện tại cũng k bik mình thic j và fai lam gi????ma e con nhiều điều mún hỏi.....chủ nhân bài viết này cho e sdt or email dc hem?????

---------- Post added at 11:16 PM ---------- Previous post was at 11:14 PM ----------

a thien ha de nhat dep zai cho e xin sdt va email de hoi them ty kinh nghiem va cham trong cuoc sond nha a......

Thiên hạ đệ nhất đẹp zai

Thành viên năng động
e cũng đang nhap trang nay chi de thank a nay thoy. đúng chất sv VN lun.....e jo61ng như bản sao của a vay do.....suy nghĩ, hành động cũng rất giống,,,,,e cũng mơ hồ và hiện tại cũng k bik mình thic j và fai lam gi????ma e con nhiều điều mún hỏi.....chủ nhân bài viết này cho e sdt or email dc hem?????

---------- Post added at 11:16 PM ---------- Previous post was at 11:14 PM ----------

a thien ha de nhat dep zai cho e xin sdt va email de hoi them ty kinh nghiem va cham trong cuoc sond nha a......

Đã email rùi mà còn xin thêm đt à ;)) ? Lẽ ra anh ko cho đâu, nhưng vì em là... nữ nên anh OK =))
Hi, đùa thôi, mình rất vui vẻ chia sẻ, vì phương châm là càng kết bạn càng vui mà :D.
Đã gửi qua tin nhắn rùi nhá.

chip09

Thành viên mới
cam on a nhieu! mac du doc hoi moi mat 1xiu! hehe. em dang la sv nam 3, truong e yeu cau 2dot kien tap va 1 dot thuc tap. troi ah! meo mat lun! mong cac anh chi cho e them "sinh luc"!!!

tuyettinhlinh

Thanh viên kỳ cựu
Bài viết dài thật!
Cảm ơn những kinh nghiệm anh đã chia sẻ cho những đàn em thân yêu.
Có điều, mới chia tay người yêu mà có cảm hứng viết như thế này thì ,..a đúng là siêu thật đấy!!Bái phục, bái phục!

tranhang1503

Thành viên mới
chân thành cảm ơn bài viết của anh. Đây là bài viết tâm huyết nhất mà e được đọc ( đọc xong lập tức đi đăng ký tài khoản để vào cảm ơn). Đọc được bài viết này ngay trước thềm đi thực tập quả là vô vô cùng quý giá. Cảm ơn anh rất nhiều

Thiên hạ đệ nhất đẹp zai

Thành viên năng động
Thật sư là 1 chia sẻ rất tuyệt vời và tâm huyết mà e từng được đọc, E đọc 1 mạch luôn từ lúc mở trang này ra và đăng kí thành viên để gửi nút Thank tới chia sẻ này, nếu dc nhấn nhìu tks thì tốt quá :D hii E cảm ơn chia sẻ của a nhiều lắm, trong lúc đang mệt mỏi vì bị loại ngay từ vòng sơ tuyển CV vào Techcombank vào sáng nay , lơ mơ về nhà buồn google ra vài thứ để xem cho đỡ chán k nhớ là vì sao lại vào đường dẫn này nữa vi tâm trạng của e đang dở hơi, Vậy mà sau khi đọc xong e lại thấy tinh thần lên cao rất nhiều , e xin phép save bài này vào để thi thoảng đọc lại lấy động lực hii, e đang là sv năm cuối ĐH Đại Nam khoa TC NH , cũng đang loay hoay xin chỗ thực tập ở các NH mà gian nan quá hii nhưng mà vẫn quyết tâm. Anh ơi, e rất thích những bài viết của a, anh có thể cho e xin mail và số điện thoại dc k ạ :) để sắp tới e đi thực tập rất mong có được những lời khuyên từ đàn anh. Hi tks anh ạ. địa chỉ mail của e là : miss.chjk.pro9x@gmail.com

Đã gửi, hy vọng sẽ quen được nhiều người bạn mới :D từ diễn đàn này :D

saobangcuc

Thành viên mới
Hi, cảm ơn anh chủ topic rất nhiều, thực sự đây là bài viết có ý nghĩa và có ích nhất mà em từng được đọc. Em đăng ký trang này là để thanks anh đó ^^. Sắp tới em cũng đi thực tập, hy vọng anh sẽ có nhiều bài viết chia sẻ kinh nghiệm cho kynangsong.org hơn nữa. Chúc anh luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống nhé ^^

suzukiduong

Thành viên mới
không bik phải xử tội anh ntn đây vì anh đã làm thay đổi con người rụt rè và thụ động của em rùi. Hix, làm e phải suy nghĩ quá trời lun ....

Vietanhtc

Thành viên mới
55 lượt thanks và 1005 lượt download CV mẫu của a
Cám ơn a và chúc a thành công trong cuộc sống
Khi nào anh có dịp ra Hà Nội hi vọng được gặp gỡ anh một lần :D
1536 lượt like trên facebook nữa chứ hihi

Thiên hạ đệ nhất đẹp zai

Thành viên năng động
55 lượt thanks và 1005 lượt download CV mẫu của a
Cám ơn a và chúc a thành công trong cuộc sống
Khi nào anh có dịp ra Hà Nội hi vọng được gặp gỡ anh một lần :D
1536 lượt like trên facebook nữa chứ hihi
Thấy ava nhỏ của anh ko? Lúc đi công tác ra HN tháng 10/2011 ý, tiếc là bạn lại ko đọc bài này sớm hơn tháng 10, hi ^^

topdepzai

Thành viên mới
rất hữu ích, thank a nhiều!
E đang học cntt, a có bài viết nào nói về nghành này hông? e đọc rút kinh nghiệm xíu!!!

Thiên hạ đệ nhất đẹp zai

Thành viên năng động
hi, vậy giờ anh làm ở đâu ạ, có hay đi công tác xa k anh, e sắp ra trường mà mông lung quá k biết ra trường xin việc thế nào

Anh hiện đang làm cho Ernst & Young Vietnam Ltd
Đi công tác thì hên xui thôi, ko biết trước được là đi xa ko nữa, nói chung có job nào đòi hỏi thì đi :)

thuy_ptt

Thành viên mới
Hi, cảm ơn a, cảm ơn bài viết thực tề thật bổ ích, cảm ơn diễn đàn tạo không gian cho chúng ta học tập, trao đổi, trau dồi kiến thức.

thotrangxinh1990

Thành viên mới
Cảm ơn anh rất nhiều, bài viết vô cùng hữu ích cho một sinh viên năm cuối sắp đi thực tập như em. Ah mà em cũng là sinh viên Hoa Sen đó, khoá 08, ngành quản trị du lịch- khách sạn- nhà hàng ^^.

nttlinh1612

Thành viên mới
Mình cũng rất giống Ashly, đang tìm tài liệu báo cáo khóa luận, vô tình đọc được bài này. May mà lúc đầu mình ko để ý nó dài thế nào chứ ko cũng đã ko đọc. hix...(may^^) nhưng sau khi đọc xong, mình thấy đây là bài viết hay nhất từng đọc thật. Đăng ký làm thành viên chỉ để thanks Thiên hạ đệ nhất đẹp zai

haiha.2111

Thành viên mới
bai viet cua anh co nhiu dieu hay , nhieu kinh nghiem tuong don gian ma moi nguoi thuong khong de y !
em hien tai dang chuan bi di thuc tap . em hoc quan tri doanh nghiep thuong mai , em muon lam de tai ve nhan su . anh co the cho em tham khao mot so ve tai lien quan toi mang nay duoc khong ah ? em xin cam on !

kidboy_vt1991

Thành viên mới
Em đăng kí chỉ vì để Tks a đó.:cau:. Bài viết của a tâm huyết thật đó. E học zốt quá. Sắp đi thực tâp mà vẫn chưa có được 1 nơi để làm nữa. Haizzz. Lang thang mãi mới thấy 1 bài viết chia sẻ về thực tập. Dù sao cũng Tks a nhiều vì bài viết này.

Bình luận bằng Facebook