Đón trung thu với “Trăng yêu thương 2010” tại Bến Tre (MTO 9 - 17/9/2010)

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD id=eTitle>
Báo Mực tim online đăng bài về chương trình nè các bạn!

Đón trung thu với “Trăng yêu thương 2010” tại Bến Tre (MTO 9 - 17/9/2010)

</TD></TR><TR><TD height=8></TD></TR><TR><TD vAlign=top>

Đó là một chương trình thiện nguyện của Hội Trái tim yêu thương (vicongdong.vn) phối hợp với nhóm Sharing Love (thuộc diễn đàn ilovehanthuyen.com) diễn ra vào hai ngày 18 và 19/9/2010 với mong muốn đem lại cho các em nhỏ tại xã Thới Thạnh, huyện Thạnh Phú, một xã còn nhiều khó khăn của tỉnh Bến Tre có cơ hội được vui chơi, đón mùa trăng tràn đầy ý nghĩa và ấm áp.

Hội TTYT đã chuẩn bị cho chương trình này vào đầu tháng 8, với các hoạt động như làm lồng đèn trung thu, làm nón, phong trào "Nuôi heo đất”. Nhiều bạn tình nguyện viên đã dành ngày “chủ nhật yêu thương” để cùng hội chuẩn bị những món quà cho các em nhỏ. Phong trào nuôi heo đất được sự ủng hộ đông đảo của các bạn trẻ cà phê bệt Hàn Thuyên, đây có lẽ cũng là điểm thành công nhất của công tác chuẩn bị. Bạn Phượng - một thành viên của hội chia sẻ: “Mình đã ôm con heo đất đi mấy ngày chủ nhật tại cà phê Hàn Thuyên, đến nỗi có anh kia tuần nào cũng thấy mình, hễ mình tới là anh bảo “rồi rồi anh để anh rút ví” và cho heo ăn. Lúc đầu cũng ngại và cảm thấy hơi quê, nhưng càng làm thì càng thấy thú vị, chung tay vì cộng đồng là thể hiện sự nhiệt tình của tuổi trẻ mà”.
546 phần quà mùa tựu trường gồm tập và viết tặng cho 546 em học sinh, 20 phần quà khích lệ dành cho những em nghèo vượt khó học giỏi, mỗi phần trị giá 300.000 đồng sẽ được trao tặng trong chương trình. Bên cạnh đó không thể thiếu các gian hàng trò chơi dân gian, các hoạt động đón trăng, 400 phần bánh trung thu và 100 lồng đèn do các TNV làm sẽ là món quà ý nghĩa nhất dành cho các em nhỏ nơi đây.
Chị Trần Thị Thu Nguyêt - Cố vấn, Trưởng ban tổ chức chương trình “Trăng yêu thương 2010” cho biết: “Mục đích của chương trình là mang đến cho các em nhỏ ở các vùng khó khăn có điều kiện vui tết trung thu. Thông điệp mà chương trình muốn sẻ chia là mong muốn các em học sinh, các em nhỏ phải biết cố gắng vươn lên, biết mơ ước và vượt qua các hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống, học tập”.
Không dừng lại ở ý nghĩa đó, chương trình cũng sẽ là dịp các bạn TNV nhận ra sức mạnh của tình yêu thương, cùng chung tay vì cộng đồng bằng những hành động thiết thực. Song song với chương trình là ngày dành cho các bạn TNV với trò chơi Team Building, các bạn sẽ có rèn luyện những kỷ năng sống bổ ích cùng những hoạt động vui chơi thú vị. Thú vị quá phải không nào? Bạn nào quan tâm và muốn ủng hộ chương trình hãy nhanh chóng liên lạc với hội tại http://traitimyeuthuong.vicongdong.vn/news/view.aspx?newsid=20888072 nhé!
Đừng ngần ngại, bởi vì bạn có thể trở thành TNV của hội ở những chương trình sau.
Phù Vân

Sory các bạn vì phóng viên đăng nhằm trang web kynangsong.org thành vicongdong.vn (do trang Vì Cộng Đồng là nơi tập kết tất cả các nhóm thiện nguyện từ Bắc chí Nam, nên khi lên đó thấy có box Hội TTYT thì hiểu nhầm)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Woa, chưa gì hết được lên báo rồi hen.... ^^ vậy là có thêm động lực để các TNV tổ chức 1 chương trình thành công ^^ B826E2EA8E1A4DB08167EAB736A551B4.jpg

Tom

[♣]Thành Viên CLB
:mimcuoi::ngannguoi::ngammieng:

Chúc mừng hội được lên báo :dacy:

Mr[K]id

Thành viên mới
hì vậy là những cố gắng của mọi người đã thu hút được sự quan tâm của cộng đồng, chúc nhà mình hoàn thành tốt nhiệm vụ và kế hoạch đã đề ra nhé! Sau chương trình này chắc chắn có nhiều thành viên mới đây :cuoihaha:

Về bài báo đó, chỉ là sự nhầm lẫn của phóng viên. Mọi người cũng nên chú ý đến nó làm gì. Điều cốt yếu là chương trình của mình nhận được sự ủng hộ, quan tâm của cộng đồng và chương trình thành công tốt đẹp là quá tuyệt vời rồi!

Ngày mai đã đến rồi, mọi người cùng cố gắng nhé! Nhớ chăm sóc bà trưởng chu đáo vào, dạo này bả luyện công nhiều quá nên đang bị tẩu hỏa nhập ma đó! Anh chị em giữ gìn sức khỏe nhé! :mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook