[KN] Giao tiếp vui vẻ

hihihehe

Thành viên
Kỹ năng giao tiếp của mình không được khá lắm vì mình hỏi nhiều mà nói và nhận xét thì hay bê sách vở ra do vậy khi mình bắt đầu có thêm bạn thì bắt đầu mình bị loại ra khỏi cuộc chơi vì nói chuyện như vậy không hợp

Bây giờ mình rất muốn mọi người cho mình lời khuyên xem nên giao tiếp như thế nào khi nói chuyện với một người bạn cùng tuổi đi học một cách vui vẻ hào hứng. Mình thì chỉ hợp nói chuyện với ông già thôi vì mình chỉ có nói về chuyện đời và hỏi thôi

Cám ơn cả nhà!

linhngoc0909

Thành viên mới
Giao tiếp rất quan trọng trong cuộc sống, tuy nhiên ở mỗi hoàn cảnh khác nhau chúng ta lại có cách giao tiếp khác nhau với những đối tượng khác nhau. Bạn nói rằng bạn có thể nói chuyện với ông già thôi, nhưng bạn có biết đấy cũng là thành công của bạn không, vì nói chuyện với trẻ con thì dễ chứ nói chuyện với người lớn tuổi không phải ai cũng nói được đâu bạn ạ.Đấy cũng là 1 điều để bạn tự tin vào bản thân mình là có cách nói chuyện rồi đấy. Còn vấn đề bạn quan tâm là làm thế nào để nói chuyện vui vẻ được với các bạn cùng lứa tuổi thì theo mình nghĩ, trong giao tiếp thì nói không phải là cái chính mà là sự lắng nghe,lắng nghe rất quan trọng, bạn thử ngồi lắng nghe những câu chuyện của bạn bè mình, đừng vội đưa ra những lời khuyên hay phán xét gì cả, vì nếu ngay lúc đó bạn nói thì như bạn nói ấy lại bê nguyên sách vở vào đúng không? Mình cứ từ từ từng bước một, từ sự lắng nghe bạn sẽ có thể hiểu được bạn bè mình nghĩ gì, thông qua cách họ nói chuyện bạn cũng tập cho mình những cái mới đi, tuy nhiên không phải là bạn làm mất mình nhé. Mỗi người một tính mà, vì thế mình nghĩ sẽ có những người bạn nói chuyện hợp chứ..Đừng lo lắng quá nhé. bạn cảm thấy nói chuyện ở ngoài khó thì mình tập nói chuyện, tham gia thảo luận cùng mọi người trên diễn đàn này, biết đâu bạn lại gặp được những người bạn hợp gu thì sao..hihi..Hay bạn chịu khó tham gia các hoạt động xã hội đi, đấy cũng là cách để mình có thể nâng cao khả năng giao tiếp của mình đấy..Chúc bạn may mắn và tìm được những người bạn hợp gu hihi..

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
khi gặp 1 người bạn, hihihehe thử bắt đầu bằng: hêyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy, mấy chục năm rồi mới gặp, khỏe chứ??? + 1 nụ cười toét miệng + vỗ vai nó thử xem :)). Có khó khăn thì cứ hỏi nhé, thử thực hành liền rồi thông báo kết quả cho mọi người :D

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
hehe khó khăn trong giao tiếp..... mời bạn đến với nhóm kỹ năng giao tiếp sinh hoạt chiều chủ nhật lúc 14h00 tại công viên Tao Đàn nhé !

bảo đảm bạn sẽ gặp hết bất ngờ này đến bất ngờ khác :cuoinhamhiem:

octieu

Thanh viên kỳ cựu
theo mình muốn giao thành công thì bạn phải cười thật nhiều,mộy nụ cười chân thành.như câu nói của cái ông cha đẻ microsoftco1 nói <Đi thật nhiều,làm thật nhiều,cười thật nhiều ...kết quả thành công.>.mà nụ cười của bạn cũng phãi đầy đủ ,thể hiện đầy đủ các bộ phận trên khuôn mặt,đừng có mà miêng như hoa tươi mắt như hoa héo nhe .không được đâu.
Thêm nữa bạn phải đối sử với mọi người bằng một tìng cảm chân thành,cho dù mọi người có đối sử với bạn ra sao đi chăng nũa .
nếu thấy gần đúng thì cho cái thanks nhe ,chúc thành công ,

[R]ainny

Thành viên
Lắng nghe và thấu hiểu!

Mình nghĩ mọi lứa tuổi đều có cách giao tiếp rất riêng đặc trưng cho độ tuổi và kiến thức cũng như vị trí xã hội của họ. Và một người có thể tự tin khi giao tiếp với bạn cùng lứa tuổi, có người lại thu hút người lớn tuổi (như bạn đó :dacy:) Vì thế trước khi thay đổi bản thân mình nên tận dụng thế mạnh của mình để gây sự chú ý cho người khác. Và sự lắng nghe cũng là một kĩ năng rất quan trọng trong giao tiếp, lắng nghe với thái độ tích cực và chia sẻ thật lòng cùng với một nụ cười... có lẽ bạn sẽ trở thành đối tượng để bọn bạn bà 8 một cách tin tưởng vì sự thấu hiểu và lắng nghe của bạn đó :dangyeu:

hauyen

Thành viên năng động
Ai chỉ cho mình cách mà đứng trước đám đông không bị run lên bần bật :xauho::xauho:

Bình luận bằng Facebook