Một tuần có bảy ngày

ste'phane293

Thành viên năng động
Trong bảy ngày trong tuần bạn ghét ngày nào nhất , mong chờ ngày nào nhất ?
ste" thix ngày thứ tư :cuoihaha: vì ste" có kỉ niệm đẹp vào ngày này và hình như ngày này là ngày ste" luôn có đc niềm dzui
gét ngày thứ năm :tucgian: vì ngày này lúc nào cũg xui xẻo hết áh mà còn bị bùn nửa nên gét thứ năm lắm!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Đối với mình chỉ có ngày chủ nhật là thích nhất vì các ngày khác làm việc rất mệt mõi, chủ nhật được nghỉ ngơi, chơi đùa mà không sợ ảnh hưởng đến thời gian.

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Chủ đề này lâu rồi không thấy ai động tới. Hôm ni mình muốn lôi ra :D
Lẽ thường một tuần thường bắt đầu vào thứ hai và kết thúc khi này Chủ nhật hết. Và cũng theo lối suy nghĩ thông thường thì ngày làm việc là thứ 2 tới thứ 6, cuối tuần vào thứ 7 và Chủ nhật ;), đôi khi mình nghĩ là nên thay đổi một chút, mình cũng đã thử và thấy khá thú vị. Hihi. Hồi học năm 2, mình bắt đầu học vào CN và cuối tuần vào thứ 6 và thứ 7, hơi ngược với thông thường nhưng trong ngày mọi người đi học mình lại nghỉ, cảm giác rất sảng khoái và hào hứng :D

Theo mình nghĩ thì ngày nào cũng có thể là một ngày vui, cũng có thể là một ngày buồn. Có những lúc ta thấy hào hứng và vui vẻ ngay từ lúc mở mắt chào bình minh, cũng có ngày mới dậy đã thấy nặng nề và chán nản. Cảm xúc lúc mở mắt bước xuống giường theo đuổi mình rất lâu và nếu không có gì tác động để thay đổi thì cả ngày đó, mình sẽ thấy uể oải và mất tinh thần.

Giờ thì mình đang năm cuối và ngày nào cũng là ngày đi học chứ không có khái niệm không tới trường là được nghỉ. Hi. Nhưng mình thấy mỗi ngày trôi qua nên là một ngày đáng sống và vui vẻ.
:dacy:
Tại sao ta lại chọn cảm xúc uể oải và mệt mỏi cho 24h mỗi ngày mà không phải là vui vẻ và phấn khởi nhỉ. Quyền lựa chọn nằm trong tay bạn

Bình luận bằng Facebook