Mục tiêu là những ước mơ có thời hạn ??????????????

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
"những người có mục tiêu sống chắc chắn họ sẽ thành công vì họ biết rõ con đường mà họ đang hướng đến "
động lực và mục tiêu =>sức mạnh của chiến thắng :
# động cơ :mục tiêu bắt nguồn từ nhiều động cơ .Cchúng cho ta lý lẽ để hành động và khởi đầu những mục tiêu tốt đẹp
#sự độc lập :mục tiêu giúp chúng ta dám chịu những việc làm ,hành động trách nhiệm với cuộc sống .Thay vì cứ chạy rong đám đông hay lang thang trong cuộc đời ,chúng ta hãy chọn con đường riêng của chúng ta ,con đường giúp chúng ta hoàn thành những ước vọng của mình .
# định hướng :mục tiêu cho chúng ta một mục đích đến ,biết được đích đến ,chúng ta có thể thấy được rõ viễn cảnh tương lai .
# ý nghĩa :cuộc sống có nhiều ý nghĩa hơn khi chúng ta nhận rõ những điều chúng ta mong muốn ,thay vì chúng ta sẽ tồn tại ngày này qua ngày khác ,mục tiêu trong cuộc sống giúp chúng ta có nhiều lý do để bắt đầu cuộc sống thực sự .
# sự hứng khởi ,vui tươi :sốn có mục đích là loại thuốc giải độc cho căn bệnh đáng sợ mà xã hội hiện có :sự nhàm chán .làm sao mà chúng ta chán được khi bạn có những hào hứng mục tiêu để thực hiện ?Mục tiêu trong cuộc sống giúp bạn vui hơn ,hấp dẫn hơn và thêm nhiều thách thức để bạn vượt qua .
# sự thõa mãn :mục tiêu hơn bất kì điều j khác giúp chúng ta phát triển tiềm năng .Thiết lập mục tiêu giúp chúng ta nhận ra điều gì trong tầm tay .Mỗi bước thành công đều xây đựng lòng tự tin .Mỗi mục tiêu được hoàn thành giúp chúng ta thấy được nhiều hơn về điều chúng ta có thể thực hiện ,dẫn dắt đến những mục tiêu mới và nhiều thành công hơn nữa ..........
CÁC BẠN ĐÃ XÂY DỰNG CH MÌNH MỘT MỤC TIÊU ĐỂ VƯƠN TỚI CHƯA ......

Yomost92

Thành viên
Sống trên đời ai ai cũng có mục tiêu cho riêng mình. Khi một người nào đó nói rằng họ không có mục tiêu sống, chán đời thì đó là họ đang tự lừa dối bản thân mình. Chỉ là họ vẫn chưa biết mục tiêu của mình là gì thôi, chứ ko ai là ko có mục tiêu cả, dù đó là mục tiêu nhỏ nhoi thôi. Phải, mục tiêu là những ước mơ có thời hạn nhưng cũng có những mục tiêu là ước mơ vô thời hạn. Ước mơ vô thời hạn, những mục tiêu mà chính chúng ta vẫn mãi ko thực hiện đc. Mỗi người có nhiều mục tiêu sống khác nhau, nhưng ai cũng hiểu đc rằng sống là phải có niềm tin và hy vọng. Bạn có thấy gì ko, ở tương lai phía trước có một mục tiêu luôn chờ đón bạn, chỉ cần bạn nỗ lực, đến và nắm bắt lấy nó.

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
"những người có mục tiêu sống chắc chắn họ sẽ thành công vì họ biết rõ con đường mà họ đang hướng đến "
chính xác. Nhưng đề ra mục tiêu thì phải làm , nó mới thành công đc. mình cũng đề ra quá trời mục tiêu cuối cùng hok thực hiện...thảm

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Vậy kế hoạch và mục tiêu của mrgiang là gì? có thể chia sẻ cùng NN và mọi người ko?

Yomost92

Thành viên
Mình có nhiều mục tiêu lắm cơ. Mục tiêu trước mắt là thi đậu năm nay. Còn các bạn, mục tiêu các bạn là gì. Hãy cùng chia sẽ nhé

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
mục tiêu của mình là học là trước mắc với nhiều ước muốn sẽ cố gắng thực hiện ....

kimhong313

Thành viên mới
đúng có mục tiêu chúng ta mới có thể sẵn sàng vượt qua khó khăn và trở ngại để tới được đích ma mình mong muốn, giờ hiện tại mình cũng có mục tiêu theo đuổi đó là phải học thật giỏi để ra trường
hjhj,các bạn cũng thế nhé,mỗi người hãy xây dựng cho mình một mục tiêu
khao khát đi chứ không tuổi trẻ đi rồi thi có muốn cũng không được đâu ah

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Mình chỉ đơn giản nghĩ rằng mục tiêu có xác suất thành công cao hơn là ước mơ.
Vì mục tiêu thường bắt đầu bằng
Tôi muốn...Còn ước mơ thì bắt đầu bằng từ Tôi ước...
Chỉ vậy thui...^_^

tritai

[♣]Thành Viên CLB
mục tiêu là gì...tui khọng có mục tiêu...tui không cần thành công...tui sống cho hôm nay...

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Nghe tritai nói mà mình thấy buồn. Sống mà ko có mục đích, ko có hoài bão thì có thể làm được gì cho gia đình chứ đừng nói chi cho xã hội ?. Nếu ko đặt ra mục tiêu và ước mơ thì lấy gì để phấn đấu ? Thành công ở đây ko chỉ có tiền bạc mà nó thuộc về nhiều lĩnh vực trong cuộc sống. Mục tiêu là cái mà chúng ta đặt ra để tạo áp lực cho mình thực hiện và nó phải khả thi. "Người nào biết đặt mục tiêu người đó thành công".

Hôm qua là quá khứ
Hôm nay là hiện tại
Ngày mai là những bí ẩn đang chờ chúng ta khám phá...

Những bạn trẻ năng động, hoài bão, và có ý chí vươn lên trong cuộc sống hãy cùng tôi xây dựng đất nước ngày càng vững mạnh - những thế hệ tương lai.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Con người sống phải có mục tiêu chứ! Mục tiêu giúp người ta có động lực để cố gắng, để vươn lên để đi đến tương lai tốt hơn chứ.
Mục tiêu trước mắt của Minh là cố gắng học để đủ diểm làm luận văn tốt nghiệp chứ ko muốn thi tốt nghiệp.

Bình luận bằng Facebook