Phương pháp tâm linh giúp bạn tự tin trong giao tiếp

Phạm Toại Nguyện

Thành viên mới
Làm thế nào để tự tin trong giao tiếp.

Cho dù bạn là ai, bạn làm bất cứ ngành nghề gì, chức vụ của bạn cao hay thấp. Bạn là người giàu hay người nghèo thì hàng ngày bạn cũng phải giao tiếp với mọi người xung quanh. Có lẽ tôi không cần nói bạn cũng hiểu được giao tiếp hàng ngày có tầm quan trọng như thế nào rồi. Nếu bạn là người biết cách giao tiếp khéo léo, những chuyện khó khăn sẽ trở nên đơn giản. Bạn cũng có thể dùng lời nói của mình động viên một con người để họ có động lực sống mạnh mẽ hơn. Một cách ứng xử vào giao tiếp khôn ngoan, bạn có thể giữ gìn một hạnh phúc gia đình trọn vẹn. Nhưng không phải ai cũng đủ can đảm để thể hiện bản thân mình, không phải lúc nào họ cũng tự tin đứng trước đám đông để bày tỏ suy nghĩ và quan điểm của họ. Dường như họ chiệu khá nhiều thiệt thòi trong xã hội. Nếu bạn không phải là một người trong số đó, tôi xin được chúc mừng bạn. Còn không may, bạn lại nằm trong số đó, không sao cả. Chúng ta sẽ thay đổi nó.Làm thế nào để tự tin trong giao tiếp. Chỉ khi nào bạn sẵng sàng học hỏi, người thầy sẽ xuất hiện.

làm thế nào để tự tin trong giao tiếp

Niềm tin của bạn như thế nào?

Theo bạn niềm tin là gì? Niềm tin là khi chúng ta trải qua một trải nghiệm và chúng ta gán cho nó là đúng hay sai. Hơi khó nắm bắt phải không nào. Để tôi lấy một vài ví dụ nhé. Cái áo sơ mi không phải là một niềm tin. Đó là một sự thật, một sự vật đang tồn tại. Mà là cái áo sơ mi đó tốt hay xấu mới là niềm tin. Quả sầu riêng không phải là niềm tin, mà là nó ngon hay không ngon chính là niềm tin. Đó là cách bạn gán cho nó một tên gọi. Bạn cũng có thể tìm một vài ví dụ tương tự như thế. Vậy chúng ta hãy cùng nhau tìm hiểu xem, bạn đã gán vào những niềm tin như thế nào cho bạn về giao tiếp nhé.

Làm thế nào để tự tin trong giao tiếp. Hãy tìm một nơi thật thoải mái, và chúng ta sẽ bắt đầu. Bạn hãy hít một hơi thật sâu vào và từ từ nhắm mắt lại.

Hãy để cho phép cơ thể bạn được thả lỏng từ từ. Và bây giờ, bạn hãy nhớ lại những hình ảnh, những câu nói tuyên bố, những sự kiện diễn ra trong bạn lúc xưa hoặc gần đây về cách bạn giao tiếp. Bạn có đã từng nói đứng trước đám đông là xấu hổ không. Bạn có từng nói, thể hiện mình là ngu ngốc hay tôi ghét phải nói chuyện với mọi người không ?Nếu có, hãy ghi nó ra. Bạn hãy thật sự thành thật với bản thân. Vì khi bạn thành thật với bản thân thì niềm tin của bạn mới được giải tỏa. Đó là những niềm tin cũ ngăn cản bạn và nó dẫn bạn đến với thực tại như vậy. sau đó bạn hãy mở mắt ra. Bạn cảm giác như thế nào. Tiếp theo, bạn hãy tiếp tục nhắm mắt lại, bây giờ hãy suy nghĩ về những gì bạn muốn, bạn muốn thay thế những niềm tin mới như thế nào. Và cảm nhận về nó. Bạn muốn những gì, hãy ghi nó ra đây… Hãy để ý đến cảm xúc của bạn khi đó. Bạn hãy tưởng tượng bạn đang đứng trước đám đông và nói chuyện một cách truyền cảm, hãy ghi nó lại ra đây. Được rồi, bây giờ bạn đã có hai tờ giấy rồi đúng không. Hãy lấy thêm một tờ giấy nữa và viết tiếp. Nếu ngày hôm nay, tinh thần của bạn được soi sáng, bạn gạt đi sự hoài nghi, bạn gạt đi sự trì hoãn, bạn gạt đi những lý do. Bạn sẽ làm gì, bạn hãy viết nó ra đây. Ngay bây giờ…

Bạn hãy mở mắt ra và tiếp tục nhìn vào tờ giấy những niềm tin cũ của bạn lần cuối rồi đốt nó đi. Sau đó hãy gấp tờ giấy những niềm tin mới bạn muốn và mang nó theo người khoảng một tuần và cảm nhân sự thay đổi. Nếu bạn cảm thấy những niềm tin bắt đầu tiêu cực đi, hãy làm lại thêm lần nữa. chỉ đơn giản vậy thôi. Bạn làm được chứ.

làm thế nào để tự tin trong giao tiếp. Để tôi nói cho bạn thêm một bí mật nữa nhé. Một cách nhanh hơn để bạn có thể tự tin hơn trong giao tiếp, à thật ra là tự tin hơn trong mọi chuyện và đạt được mọi thành công. Đó chính là lòng biết ơn. Lòng biết ơn sẽ làm cho bạn cảm thấy hạnh phúc và những đều tốt đẹp sẽ đến với bạn một cách nhanh hơn. Hãy biết ơn những gì trong cuộc sống của bạn. ngay bây giờ.

Bây giờ bạn đang hỏi tôi là tất cả chỉ có vậy thôi sao. Vâng, tất cả chỉ có vậy thôi. Chỉ khi nào bạn thay đổi được niềm tin củ của bạn, thì bạn sẽ làm được mọi điều bạn muốn. Không có một kỹ năng hay một kỹ xảo nào giúp bạn giao tiếp một cách xuất sắc đâu. Chỉ có bạn mới làm được đều đó thôi. Chiến thắng chính mình là chiến thắng aonh liệt nhất. Tôi có một gợi ý nhỏ cho bạn. nếu bạn muốn mau chóng thành công hơn, và tìm hiểu sâu hơn về những phương pháp tự loại bỏ những niềm tin tiêu cực ra khỏi bạn. Bạn hãy tìm đọc cuốn sách Tác nhân thu hút của Joe Vitale. Chúc bạn thành công.

Bình luận bằng Facebook