Tôi sẽ ngừng than vãn.

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB

1

(Hoathuytinh.com) Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có áo quần để mặc, có một mái nhà để che và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu hơn 75% thế giới này.

Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền ban phát cho người nghèo, có tiền để dành trong ngân hàng, bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới.

Nếu bạn thức dậy vào buổi sáng và cảm thấy khoẻ hơn hôm qua thì bạn đã may mắn hơn 1 triệu người không thể sống qua nổi tuần này.

Nếu bạn chưa bao giờ trải qua nguy hiểm của chiến tranh, chưa bao giờ trải qua tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vã của đói khát thì bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người trên thế giới.

Nếu bố mẹ bạn còn sống và hạnh phúc bên nhau thì trường hợp của bạn không nhiều đâu.

Và cuối cùng, nếu bạn đọc được thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỉ người trên thế giới chẳng bao giờ đọc được thứ gì cả.

Gửi những người bạn của tôi, những người tôi biết và cả những người tôi chưa biết. Làm ơn xin đừng thờ ơ với những điều xung quanh. Có thể bạn nghĩ rằng bạn luôn là người gặp xui xẻo. Nhưng hãy nhìn đi, bạn vẫn còn may mắn hơn rất nhiều người người. Hãy cùng cầu nguyện cho những nỗi đau, những bất hạnh ở khắp nới trên trái đất này và hãy gửi thông điệp này cho những người khác. Hãy nhìn tấm hình trên và suy ngẫm lại xem chúng ta hàng ngày cứ phàn nàn về thức ăn của mình như thế nào?

Hãy nâng niu những gì bạn có vì rất nhiều người thèm được như bạn đấy.

simla tran

Thành viên năng động
mình mún mình thuộc nhóm người 1% của thế giới, mà sao chưa thấy nhóm người này nhỉ:vamohoi:

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
uh, cảm ơn bài viết dễ thương này nha, mình là một trong số những người than vãn nhiều nhất đó, than cho số phận bi thương của mình ,bởi mình quá cô đơn , không có một ai là bạn thật sự hết àh>< than cho những thức ăn mà mình chẳng thể nào nuốt nổi, . NHƯNG hôm nay mình sẽ bắt đầu tập ngừng than vãn , cảm ơn bạn rất nhiều vì đã mang đến một bài viết rất thiết thực trong cuộc sống này.

co_gai_yeu_Paris

Thành viên mới
Cũ rùi nhưng đọc lại vẫn thấy hay. Thanks
Em chào anh ạ ,

Em là Đăng Châu
Em rất thích cách a viết bài về những cảm nhận và kinh nghiệm của anh :)
Thật sự là những kinh nghiệm đó đã giúp e ko ít nhiều trong năm cuối thời sv này ^^
Hiện tại , e vẫn còn khá nhiều thắc mắc và muốn nói chuyện với anh ...
Anh có thể liên lạc với em qua yh : beta90_vn được ko ạ . Vì sự thật là e rất ít khi vào trang này.
Cám ơn a vì đã đọc messenger của e nhé !!!

Bonne journnee a ạ :)

dance20091

Thành viên mới
người làm tổn thương mình nhất lại là những người thân trong gia đình mình

Bình luận bằng Facebook