[Tư vấn] Bạn sẽ làm gì khi bạn là tôi?

nguyenthiminhtam

Thành viên
Tôi một đứa chuyên gia nghĩ lung tung, chuyện tình yêu của tôi nhiều nốt trầm. Có một người tôi không biết gọi anh là gì của tôi nữa, bởi anh không nói yêu tôi, cũng không phải là anh kết nghĩa, hay là một người bạn nhưng anh rất tốt với tôi. Đã 3 năm trôi qua anh quan tâm và giúp đỡ tôi rất nhiều, có lúc trái tim tôi đã loạn nhịp vì anh nhưng anh thì không... nhưng anh vẫn quan tâm tôi hời hợt hơn.

Năm nhất là sinh viên tôi quyết định quen một anh khoa động lực của trường. Tôi và người ấy quen nhau tôi vẫn cho anh biết như anh là người bạn, anh vẫn liên lạc với tôi, những lúc tôi và người ấy giận nhau hay có gì vui tôi cũng kể anh nghe. Trong thời gian ấy cũng có đôi lúc anh đã nói những lời làm tôi suy nghĩ, cũng có lần tôi hỏi thật anh thú nhận có yêu tôi nhưng do lúc ấy tôi đang giận người ấy và nhiều chuyện nữa tôi mất hướng nên sau đó đã xin lỗi anh. Thật sự có lúc tôi đã đem anh và người ấy lên bàn cân, nhưng tôi quyết định chọn người ấy trong tư tưởng và tôi cũng đã nói điều đó với anh dù anh không phải là người thứ ba mà là ai tôi cũng không biết...

Vừa khẳng định trong lòng như vậy được vài hôm thì... người ấy của tôi bị tai nạn và... tôi chới với, càng mất hướng. Anh lại giúp tôi mượn tiền để tôi về Thái Bình quê người ấy để cùng gia đình an táng và tôi đưa người ấy ra đồng. Sau đám tang bạn trai tôi thật sự đau lòng và tôi nghĩ nghợi nhiều hơn về tôi, người ấy và về anh. Cho đến hôm nay tôi lại nghĩ về anh nhiều hơn, tôi mong chờ tin nhắn điẹn thoại hay chờ nick anh sáng lên trên yahoo... Anh giao cho tôi chiếc laptop với công việc quản trị web tôi băn khoăn nhưng cũng nhận lời. Tôi và anh liên lạc nhau hằng ngày để trao đổi về web, càng mong nick anh sáng mỗi ngày. Tôi cứ nghĩ mãi vì sao anh lại giao cho tôi việc ấy bởi anh biết tôi kém lắm... tôi nghĩ về người bạn trai mới mất và về anh tôi thấy mình có lỗi với bạn trai vì hình như tôi đã nhớ anh hơn, mong chờ anh hơn khi bạn trai chỉ vừa mới mất 4 tháng. Tôi suy nghĩ mãi, tôi nghĩ mình đã sai, tôi bội bạc và đê tiện. Và hôm nay tôi quyết định trả lại chiếc laptop và công việc anh giao để rời xa, không liên lạc để loại dần anh trong suy nghĩ để tôi không là người bội bạc... tôi đang cố gắng nhưng sao trong lòng cứ nhớ anh vừa mang cảm giác tội lỗi. Tôi phải làm sao đây, các bạn có hiểu tôi không. Nếu bạn là tôi bạn sẽ làm gì có thể chia sẻ cùng tôi không?

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
tâm lí này là chuyện bình thường. Nhung nghĩ đa số ai cũng vậy cả. Khi mình chới với và yếu đuối nhất, luôn cần 1 vòng tay, 1 bờ vai để nương tựa. Riết rồi thành quen, thành cảm, thành mến, thành thương, thành yêu... Diễn biến tâm lí đó hoàn toàn bình thường, Tâm không nên có cảm giác tội lỗi hay đê tiện làm gì. Tình đi rồi tình sẽ lại đến. Không lẽ Tâm không cho người con trai đang sừng sững trước mặt Tâm 1 cơ hội sao? Cũng như cho Tâm 1 cơ hội nữa để yêu và để sống tốt hơn? Người đó dù biết Tâm không giỏi máy tính, mà vẫn đưa cho Tâm việc đó để làm, chứng tỏ người đó đang rất quan tâm đến Tâm, và muốn duy trì liên lạc để cà 2 thêm khắng khít. Người đó sẽ không nghĩ Tâm bội bạc hay gì gì đâu. Đừng tự trách mình như thế. Mở rộng trái tim mình, rồi không những Tâm, mà còn có người ấy nữa, sẽ được hạnh phúc :)

benny

Thanh viên kỳ cựu
Em nghĩ chị đã nghĩ hơi nhiều.Thật sự chị đã từ chối anh ấy rồi và anh ấy cũng chỉ giao việc chứ chưa nói gì thêm với chị.Em nghĩ không nên phản ứng bằng cách trả laptop và công việc anh giao lại.Chị cứ quay lại và làm việc chung với anh ấy,rồi việc gì đến sẽ đến.Bạn trai chị là người luôn mong những điều tốt đến cho chị,chắc hẳn anh ấy sẽ không trách chị đâu.Điều quan trọng là hãy sống thật với những gì trái tim mình mách bảo.
Chúc chị luôn vui và hạnh phúc

nguyenthiminhtam

Thành viên
tâm lí này là chuyện bình thường. Nhung nghĩ đa số ai cũng vậy cả. Khi mình chới với và yếu đuối nhất, luôn cần 1 vòng tay, 1 bờ vai để nương tựa. Riết rồi thành quen, thành cảm, thành mến, thành thương, thành yêu... Diễn biến tâm lí đó hoàn toàn bình thường, Tâm không nên có cảm giác tội lỗi hay đê tiện làm gì. Tình đi rồi tình sẽ lại đến. Không lẽ Tâm không cho người con trai đang sừng sững trước mặt Tâm 1 cơ hội sao? Cũng như cho Tâm 1 cơ hội nữa để yêu và để sống tốt hơn? Người đó dù biết Tâm không giỏi máy tính, mà vẫn đưa cho Tâm việc đó để làm, chứng tỏ người đó đang rất quan tâm đến Tâm, và muốn duy trì liên lạc để cà 2 thêm khắng khít. Người đó sẽ không nghĩ Tâm bội bạc hay gì gì đâu. Đừng tự trách mình như thế. Mở rộng trái tim mình, rồi không những Tâm, mà còn có người ấy nữa, sẽ được hạnh phúc :)
cảm ơn nhung và các bạn đã dọc và chia sẽ cùng tâm,mình nhận đuọc lời mời làm hàng xóm của nhung nhưng chưa biết trả lời chỗ nào nên mình trả lời đây lun nha hi ,mình ất vui khi làm hàng xóm của bạn .tối lửa tắt đèn có nhau nge hi:mimcuoi:

HieuKen

Thành viên
Nếu e là chị, em sẽ hôn anh ấy 1 cía :dangyeu:. Và sau đóa......♥..... thôi không nói nữa :metmoi:. Kẻo chết.!!!! :antat:
Mà phải công nhận truyện chị viết hay quá, không biết tự viết hay lấy từ đâu những đã cmt rồi thì thank chị cái :hon:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
ở trên góc phải có phần tin nhắn gì đó, tâm nhấp vào. ^^

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Lời đầu xin chân thành chia sẽ nổi buồn của mất người thân của bạn!!!
Theo mình, lúc này bạn không nên nóng vội, cứ bình tĩnh lại đã bạn à, bạn vừa mất bạn trai, tâm lý dao động hoang mang thường khiến con ng` ta suy nghĩ nhiều hơn, lúc này thì bạn lại nghĩ đến thứ mình cần nhiều hơn. Mình không dám nói bạn có nên yêu hay không yêu anh ấy, nhưng bạn phãi biết là khi con tim chọn ai thì lý trí không thể chống lại đc. Đừng có gắng tìm cách tránh xa thứ mà con tim bạn chọn, chỉ càng làm con tim mình nhớ nhung nhiều hơn một chút, suy nghĩ nhiều hơn một chút, càng như vậy chỉ càng làm khỗ mình thêm thôi hà.
Bạn cần dò hỏi về anh ấy! nếu không thể trực tiếp hỏi thì bạn làm quen với bạn thân của anh ấy, dò hỏi xem cãm xúc của anh ta với bạn là gì ? rồi về người con gái trong mà anh ấy quan tâm là ai ?
Mình nghĩ như vậy còn hay hơn là ngồi suy nghĩ , đoán già đoán non thành ra tự mình huyễn hoặc mình thêm nữa, mất công lắm.
Vài lời góp ý, mong bạn sớm vượt qua khó khăn trên.
Thân !

nguyenthiminhtam

Thành viên
ba ngay troi qua mình minh không ll voi anh ,mình rất nhớ anh và nhớ trang web ,hôm nay mình quyết định ra thị xã cùng chị và lên thămn trang web .nhà mình đang độ vào mùa cũng khá bận.mình đang cố gắng làm lụng để quên đi mọi thứ .

Bình luận bằng Facebook