Bạn thân bảo tôi vô tâm sau chuyến đi chơi chung

VnExpress

Thành viên mới
Chúng tôi thân từ thời đi học, bạn chuyển qua nước ngoài năm cấp ba, suốt thời đại học vẫn là bạn thân dù có khoảng cách địa lý. Vừa qua chúng tôi có chuyến đi chơi ngắn ngày ở một thành phố khác của nước này, đi cùng người họ hàng nam của bạn. Bạn và người này rất thân, bạn cũng tin tưởng anh ta.

Ngày cuối cùng của chuyến đi chơi, chúng tôi đi từ rất sớm, đến tối đi bar uống rượu. Bạn và anh ta uống rượu, tôi không uống. Tôi bị rối loạn lo âu nên khi ở trong tối, chật kín người, mở nhạc lớn như bar, cảm thấy khó thở và khó chịu. Vì không muốn mất vui nên tôi ngồi chung nhưng uống nước suối.

>> Vợ chồng cãi nhau vì bạn thân anh

Sau đó chúng tôi về khách sạn là khoảng 12 giờ khuya. Người họ hàng rủ chúng tôi đánh bạc ở khách sạn. Bạn lúc đó say xỉn nhiều hơn anh kia. Vì thấy mệt sau khi đi bar, phần lớn do chứng rối loạn lo âu, tôi về phòng ngủ trước, để bạn với người họ hàng chơi tiếp. Sau đó tôi nhận được tin nhắn của anh kia năn nỉ xuống chơi chung cho vui. Tôi không muốn mất vui nên đi xuống chơi cùng.

Gần ba giờ sáng tôi gợi ý muốn về phòng nghỉ ngơi nên cả nhóm cùng về. Trên đường từ tầng trệt khách sạn về phòng ngủ, tôi mải năn nỉ anh kia ngừng chơi mà quên mất bạn. Khi vô thang máy lên phòng, chúng tôi không thấy bạn, anh kia nói sẽ đi kiếm bạn. Tôi một phần vì quá mệt mỏi, hơn nữa cũng tin tưởng người họ hàng của bạn nên về phòng trước. Không bao lâu sau khi vào phòng, người họ hàng dẫn bạn tới phòng tôi, bạn thật sự say nên cũng không nhớ nhiều. Ngày hôm sau chúng tôi rời đi, nói chuyện bình thường. Tôi bay qua thành phố khác. Sau khi qua đây, một người bạn chung điện cho tôi, nói bạn cảm thấy rất khó chịu với tôi sau chuyến đi chơi ấy. Tôi thật sự bất ngờ.

>> Chồng ngoại tình với bạn thân

Sau khi điện thoại nói chuyện với bạn, tôi mới hiểu vấn đề, hóa ra bạn không thích cách cư xử của tôi khi bỏ bạn ở dưới sảnh khách sạn (bạn nói với tôi như vậy). Bạn bảo là phụ nữ nên có thể xảy ra việc gì đó ngoài ý muốn. Tôi giải thích rằng rất tin tưởng người họ hàng của bạn nên để người ấy đi kiếm, cộng thêm bản thân bị rối loạn lo âu nên sau khi đi bar cảm thấy khó thở, khó chịu mới muốn về phòng sớm.

Nói thêm, đây là lần đầu tôi thấy bạn say xỉn vì thời gian qua không gặp nhau. Tôi cũng không uống rượu bia nên chẳng biết cách cư xử cho đúng. Sau khi chia sẻ, bạn nói tôi ích kỷ, vô tâm, vô tư. Tôi thật sự không hiểu vấn đề, cũng không muốn bạn bị tổn thương. Mong độc giả giúp đỡ, chỉ ra điểm tôi sai để giải quyết vấn đề.

Hằng

Độc giả gọi vào số 024 7300 8899 (máy lẻ 4529) trong giờ hành chính để được hỗ trợ, giải đáp thắc mắc

Bình luận bằng Facebook