Bình yên nhé mùa xuân

duabe2009

Thành viên năng động
Có những cuộc gặp gỡ được xem là định mệnh, có những tình yêu được cho là duyên số, có những cuộc hôn nhân được gọi là duyên phận. Nếu một ngày duyên phận gõ cửa, em nhất định sẽ đón chờ.
Anh ạ! có thể là duyên số nên chúng ta gặp nhau, có những quan tâm đơn giản nhưng ấm áp vì nó xuất phát từ đáy lòng. Đâu đó những lời yêu thương thật mong manh không dám ngỏ, sợ níu kéo ai đó hay sợ những bận bịu của bản thân làm đau lòng nhau? Rất thực tế ở khía cạnh cuộc sống nhưng thật mong manh khi chợt xuất hiện những yêu thương không thể thốt nên lời?

Giữa những tất bật cuộc sống người ta cần có sự chọn lựa, em biết chứ... hãy đi và làm theo những gì anh chọn lựa nhưng đừng bao giờ ngoái đầu nhìn lại quá khứ và những mong manh đã đi qua, có thể nó không là gì cả nhưng sẽ níu giữ chân anh không thể bước tiếp đấy.

Hãy bước tiếp nếu anh thấy bình yên, nhưng nếu ray rứt xin anh đừng bỏ mặc... anh ạ! Cuộc đời thật sự ngắn ngủi, em không muốn anh sống những ngày không bình yên. Thật tham lam khi em muốn giữ lại tất cả những cảm xúc mình đã có nhưng có lúc nó làm em đau. Em biết mình chỉ cần chấp nhận sự lựa chọn của bản thân thì cuộc sống sẽ nhẹ nhàng.

Yêu thương có lúc phải dở dang mới được gọi là duyên phận. Duyên phận thường không như ý muốn nên đôi lúc cần phải lắng nghe chính mình anh nhỉ? Rất dễ dàng biết mình muốn gì nhưng sẽ không đơn giản khi ta muốn thực hiện nó... nhưng nếu là tình yêu thì dù khó khăn, cực khổ ta vẫn sẽ làm được...tình yêu là như thế. :dacy:
Sưu tầm!

Bình luận bằng Facebook