Chương trình cùng KNSO vui học tiếng anh: Learning Vocabulary.

Bạn sẽ tham gia chương trình chứ?

• Có, tôi sẽ tham gia

Votes: 0 0.0%
  • Không, tôi không thích.

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    32

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB

Chương trình cùng KNSO vui học tiếng anh

Learning Vocabulary
Chào các bạn,

Với mục đích tạo thêm môi trường học tiếng anh cho các bạn thành viên diễn đàn KNSO. Bọn mình đã nghĩ ra chương trình cùng KNSO vui học tiếng Anh. Bọn mình rất mong đây sẽ là chương trình thiết thực giúp các bạn học từ vựng tiếng Anh hứng thú hơn và hiệu quả hơn.
Sau đây là luật chơi của chương trình:<o:p></o:p>
<!--[if !supportLists]--><!--[endif]--> - Mỗi ngày (trừ Chủ Nhật) BTC sẽ đưa ra 5 gợi ý về 5 từ/ cụm từ bằng tiếng Anh, nhiệm vụ của các bạn là đoán ra 5 từ đó. (Mỗi từ 1 gợi ý). Gợi ý được dùng nhiều cách khác nhau như định nghĩa, mô tả, liệt kê .v…<o:p></o:p>
<!--[if !supportLists]--><!--[endif]-->- Có quyền trả lời bất cứ từ nào bạn đoán ra, không nhất thiết phải đủ 5 từ.<o:p></o:p>
<!--[if !supportLists]--><!--[endif]-->- Bạn trả lời sau, không được trả lời cùng đáp án với bạn trả lời trước. Có nghĩ là nếu bạn có cùng đáp án với bạn trước, nêu đáp án đó đúng thì chỉ tính đúng cho bạn trả lời trước.<o:p></o:p>
- Trò chơi được xét kết quả theo hàng tuần. Mỗi tuần,từ thứ 2 đến thứ 7, từ vựng sẽ tập trung vào một chủ đề cụ thể. <o:p></o:p>
- Các bạn sẽ trả lời trực tiếp bằng cách comment tại topic của tuần đó. <o:p></o:p>
- Gợi ý mới sẽ được update mỗi ngày trước 8h sáng.<o:p></o:p>
- BTC sẽ ghi nhận đáp án của các bạn đến 23h cùng ngày. <o:p></o:p>
- Đáp án sẽ được công bố mỗi ngày trước 8h sáng.<o:p></o:p>
-Vd: Từ mới post lên lúc 7h ngày 17/8<o:p></o:p>
Đáp án sẽ được ghi nhận đến 23g ngày 17/8. Đáp án cho ngày 17/8 và từ mới sẽ được update trước 8h sáng ngày 19/8.<o:p></o:p>
<!--[if !supportLists]--><!--[endif]--> <!--[if !supportLists]--><!--[endif]--> <!--[if !supportLists]--><!--[endif]--> <!--[if !supportLists]--><!--[endif]--> <!--[if !supportLists]--><!--[endif]-->
Note
: BTC chấp nhận từ đồng nghĩa. Tức là 5 gợi ý có thể chấp nhận nhiều hơn 5 đáp án.<o:p></o:p>
Cách tính điểm và giải thưởng:<o:p></o:p>
- Mỗi đáp án đúng bạn được 5 điểm. Cuối mỗi tuần, người có số điểm cao nhất sẽ được ghi nhận và treo huy hiệu là “ Dictionary of The week”.<o:p></o:p>
- Hai bạn đứng đầu mỗi tuần sẽ được chọn thi chung kết tháng. Hình thức thi chung kết sẽ khác với hình thức thi hàng tuần và được đưa ra sau khi có danh sách thi chung kết. Người chiến thắng sẽ được danh hiệu “ Pocket Dictionary”.<o:p></o:p>

Thành phần BTC:<o:p></o:p>
Thành viên:
Mai Thị Thuý Hồng-summerrain<o:p></o:p>
Thái Anh Vũ – Vrain <o:p></o:p>

Cộng tác viên:
Nguyễn Thị Hải – hainguyen<o:p></o:p>
Ngọc Quyên - lilacwy<o:p></o:p>
Lâm Hỷ Trân – KumaQ<o:p></o:p>
Nguyễn Thanh Hải - bluesea88<o:p></o:p>
Lê Đức Anh - tintinkool<o:p></o:p>

Chương trình sẽ chính thức triển khai vào thứ 2 tuần sau, 23/8/2010.
Tuần sau sẽ là tuần chúng ta chạy demo chương trình, để các bạn hiểu rõ luật đồng thời để BTC chỉnh sửa bổ sung luật chơi. Tuy nhiên 2 bạn chiến thắng vẫn được tham gia vào vòng chung kết tháng 9.
Rất mong các bạn thành viên tham gia và góp ý cho chương trình hoàn thiện hơn.
Note: Đã cập nhật topic đầu tiên: http://kynangsong.org/threads/7061
Tên topic của cuộc thi sẽ mang dấu hiệu như sau: [KNSO-LVG] Week.... : (Tên chủ đề của tuần)
VD: [KNSO-LVG] Week 1: Learning English
Thân mến
BTC

steward

Thanh viên kỳ cựu
Ái chà, trò này vui nha ^^. Cám ơn BTC đã nghĩ ra 1 trò vừa vui vừa bổ ích cho anh em, hehe. I like it!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Các bạn ơi, tụi mình đã thực hiện đươc 2 ngày rồi. Tuy nhiên dường như nó ko hấp dẫn mọi người lắm. Mong các bạn cho ý kiến để tụi mình cải thiện chương trình cho hấp dẫn hơn.
Cảm ơn mọi người nhiều!!!!!

oanhchau

Thành viên năng động
Các bạn ơi, tụi mình đã thực hiện đươc 2 ngày rồi. Tuy nhiên dường như nó ko hấp dẫn mọi người lắm. Mong các bạn cho ý kiến để tụi mình cải thiện chương trình cho hấp dẫn hơn.
Cảm ơn mọi người nhiều!!!!!

sặc tui mà biêt là tui tham dự rồi, tại lâu lâu mới vô diễn đàn lận, có dì hải thông báo cho oanh biết nha ,thanks

aloha0410

[♣]Thành Viên CLB
1 chương trình mình đang cần để bổ sung vốn từ vựng của mình đây rùi. Thanx btc nhá, nhất định sẽ tham gia ^^

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Từ đây chính thức tên Topic tuần của chương trình vui học tiếng anh sẽ là: [KNSO-LVG] Week (thứ tự tuần): (Tên chủ đề tuần). KNSO-LVG = KynangsongOnline-Learning Vocabulary Game
VD: [KNSO-LVG] Week 1: Learning English

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Sao ngộ nhỉ, ai vào đây cũng đồng ý với ý kiến cùng tham gia, cùng đoán từ, và cùng học hỏi lẫn nhau, thế mà topic tiếng anh đã lập ra được 2 tuần rồi, mà thấy rất ít người tham dự, đặt biệt là trong tuần này, mọi chỉ có vào xem là nhiều, họa chăng chỉ có một vài người là tham gia, còn những người khác hình như không chú ý đến gì hết.

Ủa vậy là sao ta....khó hiểu quá.......:phandoi::phandoi:.!!!!!!!!!

oanhchau

Thành viên năng động
Sao ngộ nhỉ, ai vào đây cũng đồng ý với ý kiến cùng tham gia, cùng đoán từ, và cùng học hỏi lẫn nhau, thế mà topic tiếng anh đã lập ra được 2 tuần rồi, mà thấy rất ít người tham dự, đặt biệt là trong tuần này, mọi chỉ có vào xem là nhiều, họa chăng chỉ có một vài người là tham gia, còn những người khác hình như không chú ý đến gì hết.

Ủa vậy là sao ta....khó hiểu quá.......:phandoi::phandoi:.!!!!!!!!!

tui tham gia chuu bo ma tuan nay hem tham gia duoc vi may tinh bi hu roi huhuhuu, tiec qua bo lo tuan nay roi,nho moi nguoi trong nhom minh lam:phanno:

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
Chủ đề nên thực dụng hơn với sinh viên

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
KNSO-LVG, Week2, topic: " Buddhist holiday" on Fri, Sep3 vs on Wed, Sep1 sao chưa post đáp án lên vậy?

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
hjhj mình tham gia được không . nhưng chơi thế nào nhỉ .mình chưa hiểu lắm ak:d

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
hjhj mình tham gia được không . nhưng chơi thế nào nhỉ .mình chưa hiểu lắm ak:d
Mỗi ngày sẽ có 5 gợi ý cho bạn trả lời. Bạn trả lời bằng cách comment tại topic. Bạn đọc kỹ lại luật chơi sẽ hiểu thôi.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
BTC xin thông báo:
Chương trình KNSO-LVG xin tạm dừng một thời gian để tìm ra hình thức chơi thích hợp hơn cho tất cả các bạn.

Bình luận bằng Facebook