Cuộc sống là lâu dài. Đó là hành trình liên tục

phantom224

Thành viên
Nhận thấy: bản thân phải cần thời gian dài để biết và chấp nhận những cái người ta xem là nhỏ nhặt và hiển nhiên!
3 năm mẫu giáo để biết con gái là sinh vật khác con trai!
5 năm tiểu học để biết học không phải chỉ để chơi, mà là một cuộc ganh đua không khoan nhượng, một chiến trường đổ máu!
4 năm cấp 2 để biết học không phải là tất cả, đam mê là thứ chi phối tương lai!
3 năm cấp 3 để biết giá trị của bạn bè, sống trọn vẹn với cuộc đời, hết mình vì nó!
Năm đầu Đại học để biết những thứ thân nhất là những thứ mâu thuẫn nhất với ta. Biết thế nào là tiếc nuối, xót xa, thế nào là ganh tức, đố kị, thế nào là hụt hẫng và suy sụp. Cái biết gần đây nhất chính là biết chấp nhận, chấp nhận những cái mình không thích, để sống chung với nó, chung với "cái tôi" của rất nhiều "thể loại" người!
......
Cuộc sống luôn tiếp diễn, kệ cho bạn nghĩ nó như thế nào

Xumi

[♣]Thành Viên CLB
:mimcuoi: ừm. ^^ Sang năm 3 biết thế nào là cắm đầu vào lo chuyện của mình, không ai ở không đâu mà lo giận, ghét, đố kỵ nhau nữa. Nhờ có bão mà ta gai góc hơn, cứng cáp hơn. Càng ngày càng mạnh mẽ ;)
Cuộc sống buộc ta phải lớn :D Cỏ không cần phải cố gắng mọc lên (Phim The Secrect)

pencilstructure

Thành viên năng động
Tôi yêu cuộc sống này và tôi tin cuộc sống cũng yêu tôi! Bạn thì sao? Hi vọng sắp tới có dịp làm việc với CLB Kỹ Năng Sống!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cuộc sống luôn tiếp diễn. Và cuộc sống của bạn là quyền quyết định của bạn.
Thế nên, cứ làm những gì có ý nghĩa với mình, và giải thoát mình khỏi những ràng buộc của xã hội, của người khác.
Mình chỉ thấy là càng lúc càng biết nhiều hơn về bản thân mình, đó đã là một điều hạnh phúc. Và hạnh phúc hơn là được sáng tạo ra bản thân mình mỗi ngày, trở thành người mà mình muốn trở thành :)

Lamvy

Thành viên mới
Con đường tương lai còn dài lắm! Trải qua 4 năm Đại học, bạn sẽ thấy những giá trị tinh khôi của tuổi học trò! :)

Bình luận bằng Facebook